You are Here:

ศูนย์เคลือบแก้ว 9Glaze Crystal Glass Coating และ 9Goal Autobrite @ม.มหิดล ศาลายา

ผู้เขียน (อ่าน 258846 ครั้ง)

Art@9GoalAutoBrite

• 9Goal AutoBrite Car Detailing Centre
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 256
  • รถสวยด้วยมือเรา ถ้า รถไม่เงา เพราะ เราไม่ดูแล...

:mon03:•  เรียนเชิญ เพื่อนสมาชิกทุกท่านใช้บริการครับ  •:mon03:
9Goal Autobrite Cardetailing Centre
สุด ถ.พุทธมณฑลสาย 4 หน้าม.มหิดล ศาลายา ใช้ผลิตภัณฑ์ Meguiar's ในการทำงานเต็มระบบ
ตัวแทนจำหน่ายผลิตภัณฑ์ Meguiar's และผลิตภัณฑ์ดูแลรักษารถชั้นนำจากต่างประเทศ

บริการเคลือบเซรามิค จากผลิตภัณฑ์ CERAMIC PRO   
https://www.facebook.com/Ceramic-PRO-Nakhonpathom-322499404608223/
      จำหน่ายน้ำยาเคลือบแก้ว  9Glaze Crystal Glass Coating น้ำยาเคลือบแก้วSio2แท้ นำเข้าและผลิตจากประเทศญี่ปุ่น
มีบริการสอนการทำงานเคลือบแก้วCrystal Glass Coating สนใจเป็นตัวแทนติดต่อได้ครับ

9Goal™ All About Carcare & Car Detailing By 9Goal Autobrite
9Glaze™ Crystal Glass Coating (Sio2) By 9Goal Autobrite
9Guard™ Anti-rust Under Coating By 9Goal Autobrite

มีให้บริการดังนี้
1.ล้าง ขัดสี เคลือบสีด้วย ผลิตภัณฑ์ Meguiar'sและผลิตภัณฑ์ชั้นนำทั่วโลกอื่นๆ
2 ขัดสีลบริ้วรอยพร้อมเคลือบสีเต็มระบบ (PCS) ในห้องปรับอากาศปลอดฝุ่น
3.เคลือบสีฟิลม์แก้วสังเคราะห์9Glaze Crystal Glass Coating ทั้งในและนอกสถานที่
4.ซักฟอกเบาะ-พรม เคลือบเบาะหนัง-คอนโซล เคลือบหลังคาผ้าใบเปิดประทุน
5.อบโอโซน-สตรีมเมอร์ฆ่าเชื้อในระบบแอร์ และสปาคาร์
6.พ่นกันสนิมรถยนต์ (Under Coating)
7.ขจัดคราบแมลง-ยางมะตอยและขัดโคมไฟหมองเหลือง Doctor Headlamp
8.ติดฟิลม์กรองแสงรถยนต์ V-KOOL ,Huper, 3M, Lamina,HiCool
9.จำหน่ายปั๊มลม-ปั๊มน้ำ(Interpump) เครื่องดูดฝุ่น (Ametek)และเครื่องมืองานคาร์แคร์
10.ออกแบบ-รับเหมาก่อสร้างคาร์คาร์ วางระบบ ลม น้ำ ไฟฟ้า หลังคาเมทัลชีท
11.รับบริการดูแลรถก่อนการส่งมอบให้ลูกค้าโชว์รูมรถยนต์ ล้าง-เคลือบสี พ่นกันสนิม (Show Room)
12.จัดจำหน่ายพรมกระดุม พรมไวนิล  EI Product (ขายส่ง-ขายปลีก พร้อมบริการติดตั้ง)
13.บริการนอกสถานที่ ซักพรม ฟูกที่นอน เบาะ โซฟา ฟอกเบาะโซฟาหนัง
14.จัดจำหน่าย และรับเทิร์น แบตเตอรี่รถยนต์ FB AMARON ROCKET YOKOHAMA
15.ซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง เบรค ครัทช์ ถ่ายน้ำมันเกียร์-น้ำมันเครื่อง-เฟืองท้าย
16.ติดตั้งอุปกรณ์ป้องกันการโจรกรรมรถยนต์ Locktech
เรามีทีมงานให้บริการทั้งใน และนอกสถานที่
 บริการถึงบ้านท่าน รวมถึงงานดูแลรถยนต์ตาม Event ต่างๆ ด้วยนะครับ
Hotline Tel.08-4630-7020 k.เอก ครับ^^

มีร้านกาแฟสด Blackcat Coffee By Barista'สาวสวย^^
รับบัตรเครดิต บริการรับ-ส่งรถ และ Free Internet Wi-Fi
มีระบบรักษาความปลอดภัยด้วยกล้องวงจรปิด CCTV ทุกจุดเต็มพื้นที่

:mon17:All About Car Detailing & Carcare.... :mon01:

สนใจสอบถามรายละเอียด
Mobile   084-6307020  คุณเอก
            086-6006363  คุณอาร์ท 

Fax/Tel. 02-889 2535   
E-Mail : 9goal.autobrite@gmail.com 
Facebook : http://www.facebook.com/pages/9Goal-Autobrite-Car-Detailing-Service/501293959904807
             : Fanpage / 9Goal Autobrite Cardetailing & Service (Official Fanpage)
                : https://www.facebook.com/Ceramic-PRO-Nakhonpathom-322499404608223/
Line : 090-9090111 (ID Line :aek9goal)

Key Tag:เคลือบสีระบบ Ceramic By CERAMIC PRO Thailand  สาขา นครปฐม
Crystal Glass Coating,เคลือบสีระบบฟิลม์แก้ว,ขัดสีPCS,ขัดสี Wetlook,ขัดเคลือบสีลบริ้วรอย
Meguiar's,ฺBlackfire,Pinnacle,Wolfgang,Zymol,แผ่นไฟเบอร์หอม Little Trees,Green Scent,Spa Car
ร้านล้างรถดีๆ,Carcareดีๆ,ร้านซักเบาะซักพรมรถยนต์,อบโอโซน,ฟิลม์กรองแสงVKOOL,ฟิลม์กรองแสง Huper Optik
พ่นกันสนิมรถยนต์,Car Detailing,Carcare,จำหน่ายปั้มน้ำInterpump,จำหน่ายปั้มลม,จำหน่ายเครื่องดูดฝุ่น
Wax,Paste Wax,Detailer,ร้านถ่ายน้ำมันเครื่อง,อู่ซ่อมรถยนต์,ร้านขัดสีรถยนต์,อู่ซ่อมช่วงล่างรถยนต์
ซ่อมเบรค ครัตท์,เติมน้ำยาแอร์,ล้างตู้แอร์แบบไม่ถอดตู้แอร์

Re: 9 Goal AutoBrite Cardetailing Centre [ ดีลเลอร์ Meguiar"s ] ม.มหิดล ศาลายา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 23:17:30 »

Aek@9Goal Autobrite

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 2,758
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
New!!! 9Goal Auto Service พร้อมให้บริการแล้ววันนี้
บริการซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ลูกหมาก เบรค ครัชต์ ถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย พ่นกันสนิม แบตเตอรี่ แอร์รถยนต์[/size] [/size] [/size]

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,758
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
ศูนย์บริการฯ ก้าวโกลท์ ออโต้ไบร์ท

ยินดีรับงานพ่นเคลือบกันสนิม และงานเคลือบสีฟิล์มแก้ว (Crystal Glass Coating)

ให้กับศูนย์บริการรถยนต์และดีลเลอร์รถยนต์ทุกยี่ห้อทั้งในกรุงเทพฯ และปริมณฑล

โดยเรามีทีมหน่วยรถเข้าไปให้บริการถึงศูนย์บริการของท่านด้วยทีมงานมืออาชีพ

รายละเอียดเพิ่มเติม Tel. 084-6307020 เอก ก้าวโกลท์  Fax.02-889 2535

ผลงานระดับมืออาชีพกับความไว้วางใจที่ลูกค้ามอบให้เราครับ...

• Moderator
  • *
  • 2,758
สวัสดีครับ ที่ร้านเปิด ปิด กี่โมงครับ
และถ้าสมาชิกมีน้ำยายี่ห้ออื่น
สามารถนำไปใช้ที่ร้านได้มั้ยครับ
เพราะส่วนใหญ่ บ้านนี้ ใช้กันหลายยี่ห้อครับ

ร้านเปิด 9.00 น. เวลาปิดแล้วแต่ลูกค้าครับ
แต่ถ้าไม่มีรถเข้าเลยสัก 18.45 น. ก็จะเริ่มเก็บร้านครับ
ตอนนี้เอา Zaino,FMJ,Power Lock,Blackfire,Wolfgang,Pinnacle,Autoglym มาเพิ่มครับ
ขับผ่านมาทางนี้แวะเข้ามาทักทายที่ร้านได้ครับ
ด้วยความเคารพครับ
เอก ก้าวโกลท์ออโต้ไบร์ท

สำหรับคันนี้..พอออกจากโชว์รูมก็มาให้ทางร้านขัด-เคลือบสีเลย
เป็นการดูแลรักษาสีรถอย่างถูกต้องแล้วครับ
รถออกจากโชว์รูมออกมาก็มีขนแมวมาให้เพียบครับ
ก็เลยต้องโดนจับถอนขนออกซะหน่อย 555+

กับ Supra สีขาวๆที่ใครๆก็มักจะบ่นว่าทำให้สีเยิ้มได้ยาก..แต่เราทำได้ครับ

ไม่รู้แบบนี้เค้าเรียกว่า Wet Look หรือว่า Hi Gloss ดีอะครับ

• 9Goal AutoBrite Car Detailing Centre
  • **
  • 256
  • รถสวยด้วยมือเรา ถ้า รถไม่เงา เพราะ เราไม่ดูแล...
 :mon18: สวัสดีครับพี่น้องชาว TWCC ทุกคนครับ 9Goal AutoBrite Cardetailing Centre ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ

ACC6969

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 395
สวัสดีครับ ที่ร้านเปิด ปิด กี่โมงครับ
และถ้าสมาชิกมีน้ำยายี่ห้ออื่น
สามารถนำไปใช้ที่ร้านได้มั้ยครับ
เพราะส่วนใหญ่ บ้านนี้ ใช้กันหลายยี่ห้อครับ

ถ้าเป็นสมาชิกบ้าน TWCC หิ้วแวคมาลงที่ร้าน
จะคิด เรทราคาแวคลูกค้าฝากได้เลยครับ
ร้านเปิด8.30น. เวลาปิดแล้วแต่ลูกค้าครับ
แต่ถ้าไม่มีรถเข้าเลยสัก 20.00น. ก็จะเริ่มเก็บร้านครับ
เร็วๆนี้จะเอา Zaino  FMJ มาลงเพิ่มอีกครับ
ขับผ่านมาทางนี้แวะเข้ามาทักทายที่ร้านได้ครับ
ด้วยความเคารพครับ
เอก ก้าวโกลท์ออโต้ไบร์ท
ราคาลูกค้าฝากนี้คือเท่าไหรครับ

vuttirat

• **
  • 141
3.GoldClass Wax              เริ่มต้นที่  500 บาท

ครอสนี้ใช้ wax ยี่ห้ออะไรครับ แล้วมีขั้นตอนอะไรบ้าง ล้าง+ลูบดินน้ำมันให้ป่าว  :mon04:

Re: แนะนำ 9Goal AutoBrite Cardetailing Centre [ ดีลเลอร์ Meguiar's ] ม.มหิดล ศาล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:17:56 »

• Moderator
  • *
  • 2,758
Waxing Charge ราคาลูกค้าน้ำยาฝากทางร้าน(แต่ต้องฝากน้ำยาไว้ที่ร้านนะครับ)
Size S - 120บ.    city,vios
Size M - 130บ.    civic,altis
Size L -  150บ.    accord,camry
Size XL- 170บ.    crv,fortuner
Size XXL- 220บ.    H1,รถตู้ใหญ่

• **
  • 256
จัดหนักให้ 370Z แบบครบๆครับ
ขัด PCS ล้างห้องเครื่อง
ฟอกเบาะ เคลือบ Conditioner
ฟอกและเคลือบหลังคาผ้าใบ

• Moderator
  • *
  • 2,758
Zaino มาแว้ว.....ครับ
Z-AIO,Z2,Z5,Z6

ACC6969

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 395
วันนี้ไปมาแล้วครับ :mon17: :mon17: :mon17:

• Moderator
  • *
  • 2,758
เอารูปพี่ ACC6969 กับรถคู่ใจ ที่แวะมาเยี่ยมที่ร้านครับ
รายการที่ทำไปครับ
1.ลงน้ำยาภายใน MG-aloe step1และ aloe step2
2.ลงน้ำยาขัดแม็ก MG-NXT All Metal Polysh
3.ตัวรถล้างสีดูดฝุ่นลง FMJ
ผลงานตามในรูปเลยครับ

Re: แนะนำ 9Goal AutoBrite Cardetailing Centre [ ดีลเลอร์ Meguiar's ] ม.มหิดล ศาลายา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 11:19:46 »

Jack

• สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตัวเอง
  • 2,896
ขอแผนที่ร้านหน่อยครับ  :mon18:

Re: แนะนำ 9Goal AutoBrite Cardetailing Centre [ ดีลเลอร์ Meguiar's ] ม.มหิดล ศาลายา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 10:27:53 »

• Moderator
  • *
  • 2,758
พิกัด ของ Garmin นะคับ
N 13 48.104'
E 100 19.626'

พิกัด ของ GoogleMap
13.801725,100.327312

แผนที่ร้านครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 03:09:52 »

• **
  • 256
^^^^ แผนที่ร้านด้านบนเลยนะครับ ถ้ามาไม่ถูกสังเกตุ คาร์แคร์ สี ส้ม นะครับ พี่น้อง  ด้านบนเลยครับ ^^^^
พี่ น้อง ชาว TWCC  ทุกท่าน ท่านใดผ่านมา แวะเวียนมาเยี่ยม กันได้นะครับ !!!!    ทางร้านมี โปรโมชั่น ดี ๆ  ให้นะครับ  :mon05:

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 20:30:10 »

pork_bone_soup

• **
  • 139

ผมเรียนอยู่ MUIC ครับ ขับรถไป u-turn ผ่านตรงนั้นบ่อยๆเห็นรูป Meguiar's แขวนอยู่ ยังนึกอยู่ว่า จะมาลองดีรึเปล่า

ใกล้แค่นี้ ยังไงเดี๋ยวจะไปลองครับ ถ้าประทับใจเดี๋ยวจะไปเป็นลูกค้าประจำเลย เพราะหอผมก็อยู่แถวนั้น ใกล้มากกกก  :mon18:  :mon18:

เดี๋ยวผมจะได้รถใหม่เร็วๆนี้ อยากจะไป ล้าง+ลูบดินน้ำมันซักที(ใช้ของที่ร้าน) + #6,#21,#135 ผมเอาไปเอง

ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ?  แล้วดินน้ำมัน+lube นี่ใช้ของ meguiar รึเปล่าคับ?

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 07:55:41 »

arteenoi

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 93
มา confirm ครับว่า คุณเอกดูแลดีมากๆ ไว้มีโอกาสจะแวะเข้าไปใหม่นะครับ :mon18:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 09:25:39 »

anuwatu

• บุคคลทั่วไป
มา confirm ครับว่า คุณเอกดูแลดีมากๆ ไว้มีโอกาสจะแวะเข้าไปใหม่นะครับ :mon18:
โชคไปมาเมื่อไหร่อ่ะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 13:04:13 »

• Moderator
  • *
  • 2,758
ฮุวววว  

ผมเรียนอยู่ MUIC ครับ ขับรถไป u-turn ผ่านตรงนั้นบ่อยๆเห็นรูป Meguiar's แขวนอยู่ ยังนึกอยู่ว่า จะมาลองดีรึเปล่า

ใกล้แค่นี้ ยังไงเดี๋ยวจะไปลองครับ ถ้าประทับใจเดี๋ยวจะไปเป็นลูกค้าประจำเลย เพราะหอผมก็อยู่แถวนั้น ใกล้มากกกก  :mon18:  :mon18:

เดี๋ยวผมจะได้รถใหม่เร็วๆนี้ อยากจะไป ล้าง+ลูบดินน้ำมันซักที(ใช้ของที่ร้าน) + #6,#21,#135 ผมเอาไปเอง

ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ?  แล้วดินน้ำมัน+lube นี่ใช้ของ meguiar รึเปล่าคับ?
ยินดีครับ..มาได้เลยครับ
ที่ร้านใช้ผลิตภัณฑ์ MG'S เต็มระบบครับ
แต่ว่า MUIC นี่มาล้างกับผมเยอะเลยนะครับ
รออยู่นี่แหละว่ามะไหร่จะมาครับ..555+

ผลงานจากร้านก้าวโกลท์ออโต้ไบร์ท กับรถหลากหลายสีครับ.....

มาดูแนวCamry VIP 20"+Air Suspention งามได้ใจจริงๆครับ
อันนี้แวะเข้ามาให้เราดูแลให้ก่อนจะรีบไปถ่ายรูปลง Magazine ครับ

มาดูผลงานแบบดำมาเฟีย..กันบ้างครับ
กับสีดำในแบบ S-350

แล้วต่อด้วยสีดำแบบ Land Cruser V8

มาดูดำแบบ SLK

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 13:15:06 »

siamwax

• Administrator
  • *
  • 1,045
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
มีสาวมหิดลไปล้างบ้างป่าวครับ