You are Here:

Review ::: 3M Paste Wax.. "ปรับปรุงเรื่องบรรจุภัณฑ์จะดีมาก"

ผู้เขียน (อ่าน 57539 ครั้ง)

siamwax

• Administrator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,045
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
ก่อนอื่นขออภัยด้วยที่reviewฉบับนี้ล่าช้า เพราะผมรับปากไว้กับคุณmaximasc ว่าหลังงานโบว์ลิ่งจะทำ
reviewนี้ ล่าช้ามานานมากๆเลยครับ ขออภัยอีกรอบ

------------------
คุณเคยไหม? ที่ติดอกติดใจในรสชาติอาหารกระป๋องหรือว่าซุปกระป๋อง แต่ทว่า...กระป๋องนั้นมันเปิดยาก ต้องใช้ที่เปิดกระป๋องสถานเดียว แม้ว่ากระป๋องจะเปิดยากเพียงไหน แต่คุณก็จะไม่มีวันลืมรสชาติอันกลมกล่อม หรือหอมหวานของอาหารกระป๋องนั้นได้ จนเมื่อคุณผ่านไปเห็นก็จะต้องซื้อมันมาไว้เป็นรอบที่สอง นั่นคือสิ่งที่ผมจะบอกเกี่ยวกับ3M Paste Wax

ในปัจจุบันผู้คนย่อมต้องการความสะดวกสบายเป็นธรรมดา จนตลาดของPaste Waxเริ่มแคบลงเรื่อยๆ แต่ก็ยังมีกลุ่มคนที่หลงใหลในเสน่ห์ของPaste Wax ใครจะรู้ ในอนาคต Paste Waxอาจจะไม่มีให้เห็นก็ได้ ถ้ามีก็คงราคาแพง
ผู้คนสนใจไปใช้แบบLiquidหรือแบบSprayมากกว่า ซึ่งมัีนสะดวกสบายกว่ามากๆ แต่คุณอาจจะไม่ได้สัมผัสความclassicของการทำdetailing

ในเมืองไทย ตลาดของ3Mค่อนข้างแคบ ผู้บริโภคนับรายได้ ที่ซื้อ3Mไว้ใช้ที่บ้าน ส่วนมากจะเห็นตามศูนย์บริการคาร์แคร์มากกว่า แต่จะมีซักกี่คนที่รู้ว่า 3M นี่แหละ ให้ความเงา และติดคงทนกับสีผิวรถได้มากกว่ายี่ห้อตลาดๆด้วยซ้ำไป

Re: Review ::: 3M Paste Wax.. "ปรับปรุงเรื่องบรรจุภัณฑ์จะดีมาก"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 21:26:14 »

siamwax

• *
  • 1,045
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
เนื้อแวกซ์ที่แข็ง ใช้งานง่าย ไม่บุ๋มลงไปเมื่อคุณใช้มือกดแรงๆ กลิ่นที่หอมหวน คล้ายเนยผสมกล้วยอ่อนๆ ลงตัวมากๆ ผ่อนคลายเวลาใช้

ถ้า3Mปรับปรุงเรื่องบรรจุภัณฑ์จะดีมาก และผมขอแนะนำให้ทำฝาเกลียวแบบGold Class เข้าท่ากว่าใช้ฝาแบบใช้ไขควงปากแบนแงะเยอะเลยครับ

ขอบคุณครับที่ติดตามเช่นเคย

Re: Review ::: 3M Paste Wax.. "ปรับปรุงเรื่องบรรจุภัณฑ์จะดีมาก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 21:29:04 »

siamwax

• *
  • 1,045
อันนี้เป็นรถของเพื่อนผมที่อยู่ในD-Max Clubนะครับ ใช้3M Paste Waxเหมือนผมครับ  ::ww8

จากคอมเม้นของพี่เขา เขาถูกใจมากครับกับน้ำยาตัวนี้ ลงบางๆนิดเดียวก็เงาแล้ว แถมเรื่องกลิ่นหอมนี่ผมกล้าการันตีครับ น่ากินเป็นที่สุด แต่กินไม่ได้ 55

::emo16

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 21:29:38 »

siamwax

• *
  • 1,045
รถพี่ณัฐอีกคันครับผม ความเงาแบบWet look ไม่ได้อยู่แค่บนสีเข้มเท่านั้น 3M Paste Wax นี่สุดยอดจริงๆ
 ::ww8

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 22:36:48 »

Yoshio

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • *
  • 233
แต่คุณแจคผมชอบกลิ่น Wax Zaino หวะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 22:38:14 »

siamwax

• *
  • 1,045
รับซักขวดไหมครับ คนกันเองๆ ค่าส่ง50%จากราคาน้ำยา 5555555555555 :mon18:

สมาชิกท่านอื่นอย่าซีเรียสนะครับ หยอกล้อกันเล่นๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 23:20:10 »

Yoshio

• *
  • 233
ไม่ต้องส่งให้ผมครับ เดี๋ยวผมขับรถไปให้ขัดถึงบ้านเลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 13:24:39 »

FCUK99

• - = เด็กรับรถ = -

• 13
กระทู้ดีๆทั้งน้านครับ หาข้อมูลมาได้ไงเนี่ย อิอิ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 15:42:31 »

siamwax

• *
  • 1,045
พอดี เขียนเองอ่ะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 15:52:08 »

korororo

• 7
ผมขอตั้งกระทู้ถามในนี้นะครับ คิดไม่ออกว่าจะเอาไปไว้ห้องไหนดี คืออยากถามว่าของ 3M มีขายที่ไหนบ้างครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 15:58:09 »

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • *
  • 1,513
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
ผมขอตั้งกระทู้ถามในนี้นะครับ คิดไม่ออกว่าจะเอาไปไว้ห้องไหนดี คืออยากถามว่าของ 3M มีขายที่ไหนบ้างครับ
ถ้าจำไม่ผิด ของแจ็คไปซื้อที่ ฮ่องกง อ่าคับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 16:57:09 »

siamwax

• *
  • 1,045
ในไทยไม่รู้มีขายไหมครับ เคยเห็นตามเว็ปครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ยังมีหรือเปล่า

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 19:38:21 »

korororo

• 7
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่านนะครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 16:00:32 »

washira

• skilled with a rotary can produce perfection
  • สมาชิกถาวร
  • 1,297
  • vip-autoshop.com 084-6075777
    • V.I.P.autoshop pro detailing
ผมใช้สี zero black ลองลงตัวนี้แล้ว เช็ดออกยากมากๆ

ตากแดด 1 วัน ขึ้นฝ้าขาวแล้ว

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  :mon07:

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 เมษายน 2009, 16:04:27 »

นายแว่น

• **
  • 114
อยากได้  น่าจะทนกว่า น้ำยาที่บ้าน   ใครรู้ที่ขายบอกผมด้วยย   :mon18: :mon18: :mon18:   

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 01:42:57 »

washira

• skilled with a rotary can produce perfection
  • สมาชิกถาวร
  • 1,297
  • vip-autoshop.com 084-6075777
    • V.I.P.autoshop pro detailing
ซื้อที่โฮมโปร มีครับ ผมซื้อมา หกร้อย หรือแปดร้อยนี่แหละ จำไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009, 21:40:58 »

PATZYCHZ*

• **
  • 145
อื้มมม..

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 21:00:09 »

non6sense

• จำหน่ายน้ำ ยาขัดสีรถ 3M และ ผลิตภัณฑ์ 3M สำหรับการล้างรถครับ
  • TWCC Certified Trader
  • **
  • 113
  • น้ำยาขัดสีรถ 3M และ ผลิตภัณฑ์ 3M
    • หน้าร้าน shop3m คลิ๊กเลย
ขออนุญาตินำลิงค์ไปลงให้เพื่อนๆในคลับอื่นๆ ได้ชื่นชมหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 21:01:04 »

non6sense

• จำหน่ายน้ำ ยาขัดสีรถ 3M และ ผลิตภัณฑ์ 3M สำหรับการล้างรถครับ
  • TWCC Certified Trader
  • **
  • 113
  • น้ำยาขัดสีรถ 3M และ ผลิตภัณฑ์ 3M
    • หน้าร้าน shop3m คลิ๊กเลย
ส่วนเรื่อง packaging ของ PASTE WAX คงยากที่ทาง 3M จะเปลี่ยนนะครับ
เพราะว่า ทางอเมริกาเองยังเป็น packaging นี้อยู่เลยครับ  :boy08:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 14:31:42 »

breeze

• 16
เห็น แปะไว้ข้างกระป๋อง 108 ก็คิดในใจว่าทำไมถูกโคตรๆ

ที่แท้ 108 HK ก็ประมาณ 540 บาท

ดูผลงานแล้วเยี่ยมครับ

อยากถามเพิ่มเติมเรื่อง ฝุ่น ว่าเกาะน้อยเยอะอย่างไร

แล้วกระป๋องหนึ่ง คาดว่าจะใช้ได้กี่ครั้งครับ