You are Here:

เมื่อต้องรับมือกับยางมะตอยชนิดที่ว่า.... ให้ตายเถอะโรบิน!..

ผู้เขียน (อ่าน 58212 ครั้ง)

paranoizer

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 206
สุดยอดครับคุณตู้ ว่าแต่น้ำมันสนหน้าตาเป็นยังงายยยย  :mon14:

BorN

• สีแต้มรถ ThaiCarPaint.com
  • **
  • 115
    • ThaiCarPaint.com ศูนย์รวมสีแต้มรถ
สุดยอดครับคุณตู้ ว่าแต่น้ำมันสนหน้าตาเป็นยังงายยยย  :mon14:

เป็นน้ำใสๆ บรรจุอยู่ในขวดเบียร์ ติดฉลากว่า น้ำมันสน หรือ น้ำมันสนเชียงใหม่... ขายตามร้านขายสีทาบ้าน หรือตามแผนกสี&ก่อสร้างตามห้างครับ

tuloveu

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,233

หน้าตาประมาณในรูปครับคุณโอ๊ค ขวดละประมาณ 25-30 บาท

paranoizer

• **
  • 206
เดี๋ยวไปซื้อมาเก็บไว้บ้าง รู้สึกช่วงนี้มันจะสร้างกันจาง ถนนเนี่ย

spooner

• - = เด็กรับรถ = -

• 1
ใช้น้ำมันก๊าดดีกว่าคับ

an

• ขอด้วยคน...
  • สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 510
ไมพึ่งเห็น....แหล่มเลยครับ :mon17: :mon17: :mon17:

t46

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 335
เป็นความรู้ดีครับ :mon17:

GiftSTFZ

• สมาชิกถาวร
  • **
  • 225
    • ขออนุญาติขายของนะครับ
 :mon18: :mon18: :mon18:

ชอบครับผมจะเอาวิธีนี้ไปใช้ดูครับ ขอบคุณครับ

น้ๅหuม™

• Moderator
  • *
  • 3,832
  • U Never Wash Alone
:mon18: :mon18: :mon18:

ชอบครับผมจะเอาวิธีนี้ไปใช้ดูครับ ขอบคุณครับ

ไม่บอกล่ะครับ น้ากิ๊ฟ เช็ดรถเพื่อนทั้งคันมาแล้ว

ms123

• 6
ผมเพิ่งเจอมาทั้งคันเหมือนพี่เลย ตอนแรกก็ขัดๆ แต่ออกยาก กลัวเป็นรอยขีดข่วน และเริ่มขี้เกียด เลยพ่น sonax เลยครับ(มักง่าย) ปล่อยให้ละลายแล้วฉีดเช็ดล้างออก ตามด้วยแชมพูล้างรถ ล้างความมันอีกที ส่วนผ้าทิ้งไปได้เลยครับ ระวังผ้าเบรคด้วยนะ

Jompon

• ท่านใดต้องการโปรแกรมร้านอาหารติดต่อได้นะครับ คิดถึงระบบร้านอาหาร คิดถึงPerfectsolution
  • 485
 :mon17: :mon17:

งานที่ท้าทาย คู่กับคนที่กล้าทำ

fasterinter

• 19
ผมใช้น้ำยาที่อยู่สีแนะนำมาครับ ยี่ห้อ Nax ของนิปปอนเพ้นครับ ไม่ฉุนไม่แสบมือ ใช้กระดาษทิชชู่จุ่มเช็ดเอาครับ

superyod

• 4
ผมใช้ F1 Pitch Cleaner ฉีดปี๊ดแล้วเช็ดออก คราบหายไวทันใจ

cm_nonny

• 7
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ดีๆ

acadamy123

• TWCC Certified Trader
  • 486
ใช้ Bug And Tar Remover ไม่ออกหรอครับ
คราบพวกนี้ อ่ะ
เห็นในเว็ป Chemical Guys บอก ฉีด
Green Cleaner ก็ออก ไม่รู้จริงหรือไม่

acadamy123

• 486
ส่วนตัวคิดว่า น้ำมัน ยี่ห้อรอนสัน ออกรวดเร็วกว่า
แบบที่ใส่กันในขวดเหล้าอีกนะครับ

tommymai

• 34
ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดได้ไหม อ่า.......

HSFL

• 26
ใช้ sonax ดีกว่าไหมครับ

siamwax

• Administrator
  • *
  • 1,045
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
ผมว่าพวกbug and tarไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรก็ตามครับ ถ้าเจอยางมะตอยหนักๆมา ก็ไม่ค่อยออกเท่าน้ำมันสนครับ

เมื่อก่อนผมก็เลิกใช้น้ำมันสนไปเพราะว่าเหม็นครับ ตอนนี้กลับมาใช้อีกครับ ทนๆกลิ่นเอาหน่อย แต่ออกเกลี้ยงจริงๆ

bird2002

• รับงานเคลือบแก้วครับ ขัดไฟหน้า
  • 462
ไม่ทราบว่า ทั้งน้ำมันสนเอย น้ำมันก๊าดเอย หรือพวก Sonax เอยนี่
มันจะไปทำลายสีรถ หรือชั้นแลกเกอร์ (clear coat) หรือป่าวครับ

พอดีไม่เคยใช้ อยากสอบถาม ประดับความรู้ครับ

ขอบคุณครับ
เบิร์ด