You are Here:

Cargo ขวดสีส้ม ดีมั้ยครับ??

ผู้เขียน (อ่าน 7178 ครั้ง)

Cargo ขวดสีส้ม ดีมั้ยครับ??
« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 17:10:19 »

YenChar

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 52
สงสัยว่า Cargo ดียังไงเหรอครับ

การที่เอาคาร์โก้ผสมน้ำ แล้วเอาผ้าชุบน้ำผสมคาร์โก้ บิดหมาดเช็ดรถ
มันช่วยอะไรได้เหรอครับ?
เห็นลุงข้างบ้านทำเป็นประจำ อยากทราบว่ามันดียังไงเหรอครับ??

อีกวิธีนึงคือบางคน เอาคาร์โก้เทใส่ผ้า แล้วเช็ดรถเลย(ขัดสี)
มันเป็นวิธีขัดสีรถที่ถูกต้องเหรอครับ?
เคยได้ยินมาว่ามันแรงมากๆ แล้วทำไมเค้าถึงทำกัน??

สุดท้าย คาร์โก้ เอาไปทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ??

Re: Cargo ขวดสีส้ม ดีมั้ยครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 17:17:59 »

Feck OFF

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 832
ต้องให้น้าสายคาร์โก้มาตอบคับ   คริคริ :mon02:

Re: Cargo ขวดสีส้ม ดีมั้ยครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 17:28:24 »

Earth

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 317
สมัยลุงเค้า มันมีอยู่ยี่ห้อเดียว

ลองค้นหากระทู้ในห้องนี้ดูครับ ใส่คำว่า cargo มุมขวาบน

แล้วจะรู้ว่า มีอีกหลายยี่ห้อให้เสียตังอีกเยอะ  :mon08:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 17:29:09 »

TBJTBT

• *
  • 60
เคยโดนเฉี่ยว โดนขูดแบบถากๆมา  ยาวประมาณ 1 ฟุต
ขูดแลกเกอร์ลึกเลยทีเดียว
ตอนนั้นทำใจแล้วว่าคงต้องเข้าอู่ไปขัด  เผลอๆต้องทำสีใหม่

กลับมาบ้านล้างรถให้สะอาด
จากนั้นเอาผ้าสำลีชุบคาร์โก้ฉ่ำๆ
วนๆๆๆ หมุนๆๆ กดๆๆๆ
แล้วเช็ดออก  ทำไป 2 รอบ  ใช้เวลา ชม กว่า
เฮ้ยยยยยย   รอยหายไปไหนหมดฟ่ะ   ถ้าไม่ตั้งใจมองแบบสุดๆ  จะมองไม่เห็นรอยเดิมเลย

ดีใจมากมายที่ไม่ต้องส่งเข้าร้านไปขัด  ไม่ต้องทำสีใหม่
และก็ได้รู้ว่า  คาร์โก้มีผงขัดอยู่อื้อซ่าเลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011, 17:38:21 »

YenChar

• *
  • 52
ถ้างั้นผมเอาไปขัดหรือเอาไปใช้ทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ??

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011, 19:55:31 »

TBJTBT

• *
  • 60
สำหรับผม  เอาไว้เก็บรอยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 08:24:01 »

vee®awat

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,176
Prewax ก็พอได้ แต่นานๆครั้งนะครับ
ลงแล้วเช็ดเลย ไม่งั้นเอาออกยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จริงๆแล้วเค้าไม่ได้ชื่อคาโก้นะครับ แต่เป็น คาร์โกล้ Carglo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 13:44:22 »

Fack

• *
  • 60
Prewax ก็พอได้ แต่นานๆครั้งนะครับ
ลงแล้วเช็ดเลย ไม่งั้นเอาออกยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จริงๆแล้วเค้าไม่ได้ชื่อคาโก้นะครับ แต่เป็น คาร์โกล้ Carglo

ยากขนาดนี้ เป็นผมลมจับแน่ๆ :mon14:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 17:07:36 »

Typhoon wink wink!

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 201
น้าแบงค์คาร์โก้อยู่ไหนมาตอบด่วน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 19:29:42 »

SiLvErMoNsTeR

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 938
ใช้เสร็จ จะเป็นลม กลิ่นน้ำมันก๊าชล้วน ๆ  :boy07:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 20:31:09 »

ClumSy PenGuiN

• สมาชิกถาวร
  • 2,783
ต้องให้น้าสายคาร์โก้มาตอบคับ   คริคริ :mon02:

ตามน้าปิยะครับมีน้าบาทาเคยใช้คาร์โก้ผลออกมาเกินคาดรอผู้มีประสบการ์ณตรงมาตอบครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 23:24:45 »

num2hong

• - = เด็กรับรถ = -

• 3
เห็นรูปก้ได้กลิ่นโชยมาแล้วครับ  :mon09:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 02:00:30 »

jk40

• 1,070
  • บุคคลควรตั้งความเพียรพยายาม แม้การนั้นอาจไม่สำเร็จก็ตาม

เคยเห็นมานานแต่ไม่รู้ใช้ยังไง
ตัวฉลากเขียนไว้เป็นทั้ง wash polis wax โคตร AIO เลย :mon14:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 09:18:10 »

panuphann

• feel the different.
  • 2,513
ใช้เอาพวกคราบๆ หรือ ยางมะตอย ก็ได้ครับ.....

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 17:47:55 »

vuthtichai

• **
  • 121
แล้วใช้ถี่ๆ อย่างนี้แลกเกอร์เราจะเหลือไหมครับ

ผมเอา มาขัดลอยขนแมวได้ไหม หรือจะทำให้ขนแมวมันหนักกว่าเดิมอะครับเนี่ย  :boy10:

แล้วถามเพิ่มหน่อยครับ รอย swirl ออกไหมครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 20:57:59 »

quick

• **
  • 140
เทียบกับกาน่าอันไหนแรงกว่ากันครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 21:32:51 »

TBJTBT

• *
  • 60
เคยลองเอากาน่าขัดลบรอยที่ไปเบียดมา  ไม่ค่อยออกเท่าไหร่
เปลี่ยนเป็นคาร์โก้  อุ๊แม่เจ้า  หายเรียบ  สีเนียนเชียว

ดังนั้นผมสรุปเอาเองว่า  คาร์โก้แรงกว่า