You are Here:

น้องหนูมาเยือน

ผู้เขียน (อ่าน 9983 ครั้ง)

น้องหนูมาเยือน
« เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 23:07:43 »

BigBank

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 520

จากรูปจะเห็นรอยเท้าเล็กๆ กระจายอยู่ทั่วไป นั่นแหละครับรอยเท้าของหนู

เนื่องจากหนูเป็นสัตว์ฟันแทะ ฟันมันจะงอกออกมาเรื่อยๆ ดังนั้นมันจึงแทะไปเรื่อย แทะทุกอย่างที่ขวางหน้า

ไม่เว้นแม้กระทั้งชิ้นส่วนรถยนต์ที่คุณรัก อุตส่าถนุถนอมขัดสีฉวีวรรณอยู่ทุกเช้าค่ำ

โดยเฉพาะของโปรดคือสายไฟ ลูกค้าผมหลายท่านเสียเงินหลักหมื่นก็เพราะหนูตัวเล็กๆ นี่แหละ

แล้วจะป้องกัน หรือแก้ปัญหานี้ยังไง มาช่วยกันแชร์ยุทธวิธีหน่อยนะครับ คืนนี้ง่วงแล้วขอตัวไปนอนก่อน

Re: น้องหนูมาเยือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 09:04:56 »

t46

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 335
ผมก็เหมือนกัน เปิดฝากระโปรงมารอยเท้าตรึม ให้ศูนย์ล้างห้องเครื่องไปหวังว่ากลิ่นน้ำมันมันคงไม่ชอบ กับ ตอนนี้เอาแมวไปนอนที่โรงรถแทน  :boy04:

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 09:07:41 »

nickvicpark

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
่ขอบคุณครับที่มาแจ้ง ไม่บอกผมไม่รู้นะเนี่่ยว่าเป็นรอยหนู เพราะไม่เห็นรอยนิ้วมันเลย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 09:36:00 »

Feck OFF

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 830
ตอนนี้ผมไม่ได้เซ็งหนูครับ แต่ผมเซ็งแมวแทน

ตื่นเช้ามา  ลมแทบจับ  ตอนตีนแมว เต็มหลังคารถเลย  ง๊า.... :mon05:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 09:46:20 »

Nakavabi

• 1,028
  • PAJEROSPORTSOCIETY
ผมก็เหมือนกัน เปิดฝากระโปรงมารอยเท้าตรึม ให้ศูนย์ล้างห้องเครื่องไปหวังว่ากลิ่นน้ำมันมันคงไม่ชอบ กับ ตอนนี้เอาแมวไปนอนที่โรงรถแทน  :boy04:

ระวังจะได้รอยแมวมาแทน :mon02:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 09:59:54 »

Feck OFF

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 830

รอบๆคันรถผมไม่มีรอยเลย แต่หลังคานี่ รอยตรึม อย่างเซ็ง รอยเล็บแมวซะงั้น :mon14:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 10:35:36 »

Phol_10

• 530

รอบๆคันรถผมไม่มีรอยเลย แต่หลังคานี่ รอยตรึม อย่างเซ็ง รอยเล็บแมวซะงั้น :mon14:
เป็นเหมือนกันเลยครับ  รถจอดในบ้าน ตอนนี้เอาขวดน้ำใส่น้ำแล้ววางบนคา พอช่วยได้บ้าง
แต่ไม่รู้จะได้นานเท่าไหร่ (น่าจะมี wax กันแมว คงขายดี 555)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 10:53:53 »

Nakavabi

• 1,028
  • PAJEROSPORTSOCIETY
ครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ  รถจอดในบ้าน ตอนนี้เอาขวดน้ำใส่น้ำแล้ววางบนคา พอช่วยได้บ้าง
แต่ไม่รู้จะได้นานเท่าไหร่ (น่าจะมี wax กันแมว คงขายดี 555)

ระวังขวดน้ำล้มแล้วงานจะงอกนะครับ :mon09:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 11:36:13 »

Jae_156JR

• 683
เคลือบไอ้พวกน้ำยาต่างๆ แล้วมันจะไม่ค่อยมานะครับ

สงสัยเพราะ หนุเป็นสัตว์จมูกไว สารเคมีมันเลยไม่ชอบ

หรือ เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ ในกรณี มีที่จอดรถในบ้านมิดชิด ช่วยได้มากมายครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 12:09:15 »

zaiful

• - = เด็กรับรถ = -

• 6
ของผมคันก่อน วันฝนตกเปิดแอร์แล้วเกิดอยากรับลมภายนอก
พอเปิดรับลม ให้อากาศภายนอก เข้ามาทางช่องแอร์
ได้สักพักเริ่มได้กลิ่นแปลกๆ แต่ไม่เอะใจ.... กลับบ้าน จอดเก็บ
วันรุ่งขึ้น เอารถออก เปิดแอร์ โฮ กลิ่นหึ่งเลย คิด.....นี่มันกลิ่นอะไรตายหวะ
ไล่หาที่มาของกลิ่น .....มันมาจากตู้พัดลมใต้คอลโซลหน้าซ้าย
เลยจัดการรื้อตู้พัดลม เจอเจ้าหนู น่าจะเพิ่งคลอดได้2-3วัน
ตัวฉีกขาดเหลือท่อนเดียว เพราะโดนใบพัด พัดลมแอร์
โฮ กลิ่น ตอนนั้นสุดบรรยาย
ทั้งล้าง ทั้งถู เช็ด ตากแดด อัดใบเตยหอม ลงน้ำยา
สาระพัดวิธี กว่ากลิ่นซากหนูตายที่มันฝากไว้จะหาย ร่วม 9วัน10วัน
ใครที่เจ้าหนูชอบป่วนใกล้รถ แนะนำให้หาพลาสติกที่มีช่องเล็กๆ
หรือตาข่ายลวด ดักที่อากาศเข้ามาจากภายนอกรถ
แต่ผมใช้วิธีเอาตาข่ายลวดเล็กๆ ปิดดักกันหนูหน้าช่องลม มันจะอยู่ใต้ใบปัดน้ำฝน
ต้องถอดแผงใต้ใบปัดน้ำฝนออกก่อนนะครับ ถึงจะเห็นช่องที่ให้อากาศภายนอกรถผ่านเข้าในรถ
ไม่รู้รถคันอื่น มีช่องลมรับอากาศแบบรถผมรึเปล่าที่โตพอให้หนูทำห้องคลอด
 .....ป้องกันไว้ก่อน ดีกว่ามาแก้ทีหลัง แบบผมครับ  :boy17:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 15:44:10 »

comedykung

• อยากเริ่มเป็นเด็กล้างรถกับเขามั่ง
  • - = เด็กรับรถ = -

• 21
ผมก็เจอปัญหานี้ครับเจอกัดสายไฟมา 2 รอบหมดไปหลายเหมือนกัน แก้ไข โดยเอาแปลงดำที่เป็น กากตาล(มันสีน้ำตาลนะครับไม่ใช่สีดำ ที่เอาไว้ถูกยางล้อแหละครับ) มาวางไว้เวลาไม่ใช้รถนานๆ ได้ผลครับตอนนี้จอดรถไว้ก็ไม่เห็นรอยหนูแล้วครับ ผมใช้หลายอันนะครับประมาณ 4 อันไว้ตามจุดที่คิดว่าหนูจะขึ้นมาห้องเครื่องได้ครับ ลองๆดูนะครับ ขอให้โชคดี

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 01:36:38 »

radion_series1

• เราจะรู้จักคนๆนั้นได้จากการกระทำของเขา
  • สมาชิกถาวร
  • 1,227
ผมอยู่ต่างจังหวัดหลังบ้านเป็นป่าอ้อยเคยเจอรอยเท้าเจอมูล หลังจากนั้นไม่นานงูก็มาเห็นเลื้อยเข้าห้องเครื่องต่อหน้าต่อตา หลังจากนั้นไม่เห็นร่องรอยว่ามีหนูอีกเลย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 15:32:44 »

homerun

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 65
มาหาวิธีจัดการหนูนอนในห้องเครื่องครับเมื่อเช้าเปิดกระโปรงรถ..เจอทั้งอึทั้งฉี่เศษขยะเต็มฝาเครื่องเลย :boy04: :boy04:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 15:55:58 »

captain.axe.art

• อาท
  • *
  • 73
ที่บ้านผม เลี้ยงแมว ไว้1ตัวครับ  ทำหน้าที่ดีมาก ไม่มีขึ้นรถ และไม่เคยเจอหนูอีกเลย  :mon08:

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 16:16:12 »

ohhho

• *
  • 78
ตอนนี้ผมไม่ได้เซ็งหนูครับ แต่ผมเซ็งแมวแทน

ตื่นเช้ามา  ลมแทบจับ  ตอนตีนแมว เต็มหลังคารถเลย  ง๊า.... :mon05:

เจออารมณ์เดียวกันเลยครับ รอยเท้าตั้งแต่หน้ารถยันหลังรถ  :boy12:
ไม่ใช่แมวเราด้วย รถเต็มซอยมันไม่ขึ้นดันมาขึ้นรถเรา  :boy04:
กะว่าจะหาหนังสติ๊กไว้ล่อกระบานมันอยู่เนี่ย  :boy01:

อ้อ...ส่วนเรื่องหนูไม่มีครับ เพราะผมชอบเปิดฝากระโปรงหน้ารถไว้ เพื่อระบายความร้อน+ถนอมสายไฟด้วย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 18:21:29 »

Nattapon

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 138
นกพิราบ  มาเกาะหลังคาแล้วเดิน
ทิ้งไว้ทั้งรอยตีน  รอยกระพือปีก  และขี้ขาวๆ :boy10:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 18:22:10 »

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,290
  • Line ID : tanathat55
พริกไทป่น โรยตามทางเดินที่เห็น ได้ผลชะงัดนักแล  :mon17:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2013, 16:05:08 »

arjja

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 149
ลองดูในกูเกิล leo2000 ซื้อที่ tops มา 120 บาท ไว้ในห้องเครื่องด้านซ้าย ไม่มาครับแต่ไปโผล่ด้านขวาแทน งง!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2013, 13:46:55 »

boy2015

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 444
 :boy17: :boy17:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 07:00:34 »

owen

• สมาชิกถาวร
  • 1,289
  • ผู้เสพความเงา
 :mon06: :mon06: :mon06: :mon06: