You are Here:

-:- จะทำความสะอาดเบาะกำมะหยี่ ใช้อะไรดีคับ -:-

ผู้เขียน (อ่าน 12507 ครั้ง)

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • Administrator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,505
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
แฮะๆๆๆๆ คือช่วงนี้ได้แค่เคาะฝุ่น ออกจากเบาะ
แต่ผมสงสัยว่า แล้วจะใช้อะไรทำความสะอาดเบาะกำมะหยี่ ดีคับ...

คือจะใช้น้ำ ก็กลัวมันจะชื้น แล้วเป็นเชื้อรา นะคับ

Re: -:- จะทำความสะอาดเบาะกำมะหยี่ ใช้อะไรดีคับ -:-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 17:50:31 »

Birra

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 142
ผ้าชามัวร์
แปรงขนนิ่ม
ถังน้ำ
เครื่องดูดฝุ่น

ระวังเรื่องเปียกเกินไปด้วยครับ  ถ้าเบาะกัมมะยี่ แท้ๆ ทำง่ายไม่ยาก
แต่ถ้าเป็นเบาะผ้าแบบวิออสเนี่ย เปียกแล้วเหลืองด่างง่ายมากๆ ถ้าไม่มีเครื่องลมไว้เป่า

Re: -:- จะทำความสะอาดเบาะกำมะหยี่ ใช้อะไรดีคับ -:-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 09:18:34 »

nonamex

• - = เด็กรับรถ = -

• 18
พวกน้ำยาฟอกเบาะ(เบาะผ้า หรือกำมะหยี่)อะครับ...
เวลาฉีดแล้วต้องเอาแปลงถู ๆ แล้วเช็ดออกมั้ยครับรึปลอ่ยทิ้งไว้ได้เลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 00:38:23 »

Birra

• **
  • 142
ก็สเปรย์น้ำยาลงบนเบาะ ไม่ต้องมากนะครับ เดี๋ยวมันแฉะไป แล้วจะทำให้ เบาะเหลืองเพราะคราบสกปรกจากฟองน้ำโผล่ขึ้นมา แล้วแปรงเบาๆ จากนั้น เช็ดน้ำยาออกด้วย ผ้าชามัวร์บิดหมาดๆครับ  เวลาทำเองพยายามหาที่อากาศถ่ายเทสะดวกครับ  เพราะว่ามิเช่นนั้นแล้ว จะอับชื้นได้ครับ เพราะเราไม่มีปืนลมเป่าเหมือนตามร้่านครับผม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 13:52:43 »

mint_unlock

• - = ผู้จัดการ = -
  • 589
แล้วเบาะ Recaro ใช้แบบเดียวกันได้ป่าว ส่วนที่เป็นผ้าน่าจะได้ใช่ป่ะครับ แล้วส่วนที่เป็นหนังกลับสีดำๆ <หนังคาคันทูร่า> ใช้อะไรได้บ้างอะครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ  :mon13:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 23:31:26 »

Birra

• **
  • 142
ใช้ได้เหมือนกันครับ  ยิ่งพวกเบาะเรคคาโร แบบในรูปยิ่งทำง่ายครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 21:39:47 »

n@r2000

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 596
เก็บข้อมูลครับ :mon08:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 02:14:33 »

LeGoLaZZ เลโกลัส

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 887
แล้วเบาะ Recaro ใช้แบบเดียวกันได้ป่าว ส่วนที่เป็นผ้าน่าจะได้ใช่ป่ะครับ แล้วส่วนที่เป็นหนังกลับสีดำๆ <หนังคาคันทูร่า> ใช้อะไรได้บ้างอะครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ  :mon13:

EP3 ผ้าดำแดงแบบนี้สวยดีเหมือนกันนะเนี่ย ปกติเห็นแต่แดงล้วน

ปล ขัดตรงหนังกลับระวังมันเป็นรอยยับนะคับ ยับแล้วยับเลย แต่ถ้าไม่มากพวกเตารีดไอน้ำช่วยได้คับ อิอิ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 22:20:09 »

tkzerox2

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 64
มาเก็บด้วยคนครับ ยังไม่เคยจะทำความสะอาดสักครั้ง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 13:03:45 »

Pop_py

• **
  • 123
 :mon09: :mon09:  ผมใช้ น้ำยาที่ได้มาจากพี่เอี๊ยด ผสมกับ สบู่ เดอมาพอน ครับ โดยใส่น้ำยาสัก 1 ฝา + กับ สบู่เหลว เดอมาพอนสัก 2ฝา ลงในฟอกกี้ครับ เขย่าให้เข้ากัน พ่นลง แล้วใช้ แปรงสีฟัน ค่อย ๆ ถูครับ เหตุที่ทำงั้น เพราะอยากได้กลิ่นสบู่เด็กครับ   :mon03:  แล้วก็เปิดประตูออกหมด หรือเอาไดร์เป่าผมเป่าครับ ผลที่ออกมา หอมมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ คราบก็ออกด้วย ลองดูก็ได้ครับ

อันนี้ได้มาจาก หลานผมครับ เจ้าตัวเล็กตัวหอมมาก ๆๆๆ เลยคิดว่า อยากได้กลิ่นนี้บ้างในรถ เลยจัดการกับรถของแม่ เจ้าตัวเล็กนี้ดู หอมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ส่วนกลิ่น ก็แล้วแต่ว่าใครจะชอบนะครับ โคโดโม ก็ได้นะครับ แต่ถ้าสบู่เหลวทั่วไปไม่อยากแนะนำครับ เพราะว่ามันอาจจะแรงไป ถ้าเช็ดออกไม่หมด อาจคันได้ครับ แต่สบู่เหลวเด็กนั้น มันไม่เป็น เห็นโฆษณา ยังบอกว่าไม่เกินการระคายเคืองต่อเด็กเลยครับ   :mon17: