You are Here:

มีใครเคยเอาน้ำยาเช็ดกระจก ใส่ลงไปในที่ฉีดน้ำฝนบ้างครับ

ผู้เขียน (อ่าน 29799 ครั้ง)

t46

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 335
ผมก็ใช้ซันไลท์ใส่ครับ :mon02:

Shine Mate

• จำหน่ายเครื่องขัดสีรถราคาถูก
  • TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,030
  • เครื่องขัดสีรถ Clay pad
    • SHINE MATE THAILAND
เพิ่มเติมนิดนึงน๊ะครับ หลายท่านอาจมองข้ามความสำคัญของน้ำที่ใช้เติม ถ้าเป็นไปได้หาที่เป็นน้ำกรองแบบตู้หยอดเหรียญเติมครับ จะลดปัญหาคราบน้ำเกาะฝากระโปรงรอบๆที่ปัดน้ำฝนและเกาะที่กระจก เพราะบริเวณที่ใบปัดปีดไม่ถึงจะเป็นคราบน้ำแข็ง(คราบน้ำมาจากตะกอนในน้ำ) อ้อหม้อน้ำก็เหมือนกันน๊ะครับ ไม่อย่างนั้นหินปูนจะเกาะหม้อน้ำทำให้ตันไว

nas_villa

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 84
ใช้แชมพูอะ  เขย่าก่อนให้เข้ากัน

แล้วค่อยใส่ :mon18:

tommy

• - = เด็กรับรถ = -

• 23
ต้องลอง ซันไลท์ บ้างแล้ว  :mon17:

soeyti

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 200
ใส่ได้ แต่ใช้น้ำเปล่ามานานแล้วครับ

ที่ไม่ผสมแอมโมเนียนั้น ปลอดภัยต่อการเช็ดกระจกในรถที่ติดฟิมล์ครับ จะไม่ทำลายฟิมล์

ถ้าอยากใส่ก็ใส่เถิดครับ น้ำยาล้างจานยังได้เลยครับ

ถูกครับ ใส่ได้ครับ แต่เอาแบบไม่มีส่วนผสมแอมโมเนียนะคับ
จะไม่กัดผิวกระจบและขอบยางต่างๆของกระจก ประตูรถนะครับ

budgetell

• Peace_Zaa Step by BLACKFIRE Gloss & Wet & CAR-LACK68 ACRYC LONG LIFE

• 43
  • หยาดเหงื่อทุกหยดเพื่ออนาคตตัวตรูเอง
ยี่ห้อนี้เลยครับ WAX ONE สำหรับกระจกรถยนต์โดยฌฉพาะครับ มีขายในโลตัส 600 ml.  35 บาทครับ

icesk127

• 27
เคยใส่ครับ ตันครับ :boy05:

JYn*

• 081-172-2870
  • 2,330
ใส่ MG Glass cleaner 1:30 คับ

aoodyland

• **
  • 113
ซันไลท์ ครับพี่น้อง ใส่เล็กน้อยเท่านั้น ใช้มา13ปีไม่เห็นเป็นไร อิ อิ ไม่เชื่อลองดิ  :mon17:

toroman

• *
  • 99
    • ความสุขของการลั่นชัตเตอร์
เก็บข้อมูลครับ แต่ก็เห็นตามคำแนะนำของพี่ข้างบนครับ ให้น้ำที่สะอาดๆ นะครับ อย่าเอาน้ำประปา เพราะจะทำให้เกิดตะกรัน ตันเลยหละที่นี้ไม่ต้องรอน้ำยา

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
ใส่น้ำกลั่นครับ แบบที่ใช้เติมแบตเตอรี่ ผสม rain-off

Maxy1

• สมาชิกถาวร
  • *
  • 54
 :mon18: :mon18: :mon18: :mon18:

้huko

• **
  • 171
เพิ่มเติมนิดนึงน๊ะครับ หลายท่านอาจมองข้ามความสำคัญของน้ำที่ใช้เติม ถ้าเป็นไปได้หาที่เป็นน้ำกรองแบบตู้หยอดเหรียญเติมครับ จะลดปัญหาคราบน้ำเกาะฝากระโปรงรอบๆที่ปัดน้ำฝนและเกาะที่กระจก เพราะบริเวณที่ใบปัดปีดไม่ถึงจะเป็นคราบน้ำแข็ง(คราบน้ำมาจากตะกอนในน้ำ) อ้อหม้อน้ำก็เหมือนกันน๊ะครับ ไม่อย่างนั้นหินปูนจะเกาะหม้อน้ำทำให้ตันไว
หม้อน้ำผมใช้น้ำกรองมาต้มก่อนแล้วค่อยใส่ไปนะครับ
เพื่อลดการเกิดตระกอนให้น้อยลงครับ

doodeewa

• 15
ยี่ห้อนี้เลยครับ WAX ONE สำหรับกระจกรถยนต์โดยฌฉพาะครับ มีขายในโลตัส 600 ml.  35 บาทครับ

ผมก็ใช้ตัวนี้เติม เช่นกัน

Jologo

• 088-5945348
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 954
  • ChemicalGuys Mania
ผมใช้ตัว Glass Work ของ Chemical Guy อ่านในเว็ปนอกเค้าบอกผสมใด้ครับ ตัวนี้ไม่มี Ammonia และ Alcohol ครับ

ผลงานที่ใด้ กระจกสอาดใส ลื่นปรื๊ดๆ

fujitsu1

• 1,536
ใส่ MG Glass cleaner 1:30 คับ
ใช้เหมือนกันครับ