You are Here:

มีใครเคยเอาน้ำยาเช็ดกระจก ใส่ลงไปในที่ฉีดน้ำฝนบ้างครับ

ผู้เขียน (อ่าน 30049 ครั้ง)

mycarsocute

• - = เด็กรับรถ = -

• 32
พอดีว่าผมพึ่งขึ้นรถเพื่อนมา มันเอาน้ำยาฉีดกระจก ผสมลงไปใน ที่ฉีดน้ำฝนนะคับ
มันบอก ใส่ได้ แต่ต้องเป็นตัวที่ไม่มี Ammonia หรือ Alcohol นี่แหละครับ จำไม่ได้

คือมันใส่ได้หรือเปล่าครับ ผมสงสัยจริงๆ นะคับ

siamwax

• Administrator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,045
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
ใส่ได้ แต่ใช้น้ำเปล่ามานานแล้วครับ

ที่ไม่ผสมแอมโมเนียนั้น ปลอดภัยต่อการเช็ดกระจกในรถที่ติดฟิมล์ครับ จะไม่ทำลายฟิมล์

ถ้าอยากใส่ก็ใส่เถิดครับ น้ำยาล้างจานยังได้เลยครับ

eark

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 217
ใส่น้ำยา1ส่วนตามด้วยน้ำเปล่า5ส่วน ศูนย์รถที่ใช้บริการเค้าแนะนำมา

ClumSy PenGuiN

• สมาชิกถาวร
  • 2,706
ใส่ได้ครับผมก็ใส่แต่เขามาใส่ในขวดน้ำเปล่าแล้วเทน้ำยาและน้ำประปาลงไปเขย่าๆให้มันเข้ากัน

แต่หลังๆๆไปซื้อมาจากโลตัสที่เขาขายบอกเอาไว้ใส่รถยนต์โดยเฉพาะแต่ไม่แน่ใจโดนหลอกเปล่าอะครับเพราะมันก็เหมือนกันเลยกับที่เช็ดที่บ้าน

win

• **
  • 146
ไม่เคยครับ ปกติใช่แต่ของ Wurth:rapid windscreen cleaner ครับ

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
ผมก็ใช้ครับ ของ rain-x แบบใส่ในหม้อใส่น้ำแหละ

คือยี่ห้อนี้มันมีหลายแบบ แบบเอาไว้สำหรับเคลือบกระจำโดยเฉพาะก็มี  ผมว่ามันดีนะ  :mon09:

Aek@9Goal Autobrite

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,758
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
ของผมใช้เอง ใช้ซันไลท์ล้างจานสักช้อนกับน้ำเขย่าๆผสมกันครับ
เวลาเปิดใบปัดน้ำฝน..ลื่นปื๊ดๆ...
แต่ถ้าใช่กับรถลูกค้าใช้แต่น้ำยาเติมโดยเฉพาะครับ..

anonymous

• 320 e90
  • 1,265
ซันไลต์ ที่เคลือบกระจกไม่หลุดเหรอครับ

kbom

• **
  • 105
เหมือนเคยได้ยินว่า เค้าไม่แนะนำให้ใส่น้ำยาล้างจานในที่ฉีดกระจกอ่ะครับ เดี๋ยวมันตันอะไรเนี้ย :boy17: :boy17:

0019

• **
  • 212
ที่น้ำยาต้องไม่มีแอมโมเนียเพราะจะทำให้ใบปัดมันเสื่อมเร็วอ่ะครับ ผมก็ใช้อยู่ จำยี่ห้อไม่ได้ ซื้อจากโลตัส 2 ขวด 99 บาท เป็นแบบหัวเชื้อ  :mon09:

Pocky

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 68

Jae_156JR

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 683
ใส่ได้ เอาแบบไม่มีแอมโมเนียนะ มีขาย

ใส่มานานแหละ เปลี่ยนรถไป 3 คัน ยังไม่มีปัญหา

ใบปัดน้ำฝนเปลี่ยนทุกปี ก่อนเข้าหน้าฝนอยู่แล้ว

สบม. ใส่โลด ไม่ตัน ไม่พัง

1O Ś3C. ツ

• ㋡ ㋡ ㋡ ㋡ ㋡ ㋡
  • TWCC Certified Trader
  • 1,808
  • Car Detailing ™

bosszaa

• *
  • 94
ผมก็ใส่อยู่คับ ใส่ได้ไม่มีปัญหาอารายเลยคับ :mon18:

wircon

• *
  • 67
แล้วที่ศูนย์รถเค้าใส่มาให้ ฉีดแล้วเป็นฟองมันคืออะไรครับ

yoki_aus

• 14
ใส่ค่ะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะคะ

skyhawk121

• 39

roj55

• 22
อยากรู้ ยี่ห้อ และ ราคาด้วยครับ

1800XC90

• Volvo for life

• 37
ผมผสมน้ำยาแชมพูล้างรถ เข้าไปอีกอย่างจางๆ ฉีดออกมาจะได้ลดแรงตึงผิวน้ำที่เกาะกระจกด้วย

มั่วๆ เอา คิดว่าไม่น่าตัน

fortune

• **
  • 263
ควรใช้น้ำยาสำหรับใส่ในหม้อพักน้ำปัดน้ำฝนดีกว่าครับ เพราะมันจะไม่กัดกร่อนพวกสายยาง หัวฉีดไม่ตัน และที่สำคัญยืดอายุการใช้งานให้กับใบปัดน้ำฝนขึ้นครับ :mon01: