You are Here:

Master Clean Car Care ย่านบางแค เอกชัย พระราม2 เพชรเกษม ร้านเล็กแต่งานไม่เล็ก!

ผู้เขียน (อ่าน 49287 ครั้ง)

Badpanda

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 248
ไปมาแล้วไม่เห็น เจอร้านเลยครัย ใช่ซอย water bar ป่าวครับ

ใช่ครับถ้าเข้ามาจากทาง Water Bar พอเลยแยกหนองใหญ่มาอีก 100 เมตรร้านผมจะอยู่ขาวมือครับ
พอดีช่วงนี้ปรับปรุงร้านอยู่ป้ายก็ทำใหม่เลยยังไม่ได้ออกไปตั้งครับ พอดีร้านผมจะอยู่ช่วงโค้งถ้าวิ่งมาเร็วจะไม่เห็นครับยิ่งตอนนี้ป้ายยังไม่เสร็จด้วยครับ ต้องขออภัยอย่างสูงจริงๆ

โทรเข้ามาถามทางก่อนก็ได้ครับเพื่อความชัวร์

bee555

• - = เด็กรับรถ = -

• 2
จำไม่ได้ครับว่าวันไหน อิอิ  เดี๋ยวลองไปดูอีก รอบครับ

0019

• **
  • 212
ระหว่าง Natty Paste wax กับ Ex หรือ Ex-P ต่างกันยังไงครับ

simon1985

• 1
เจ้าหมูอ้วน crv 2004 สีบอร์ซเงิน ขัดสี ขัดเบาะหนัง เท่าไรครับผม :boy08:

vuttirat

• **
  • 141
ไปมาแล้วไม่เห็น เจอร้านเลยครัย ใช่ซอย water bar ป่าวครับ

ใช่ครับถ้าเข้ามาจากทาง Water Bar พอเลยแยกหนองใหญ่มาอีก 100 เมตรร้านผมจะอยู่ขาวมือครับ
พอดีช่วงนี้ปรับปรุงร้านอยู่ป้ายก็ทำใหม่เลยยังไม่ได้ออกไปตั้งครับ พอดีร้านผมจะอยู่ช่วงโค้งถ้าวิ่งมาเร็วจะไม่เห็นครับยิ่งตอนนี้ป้ายยังไม่เสร็จด้วยครับ ต้องขออภัยอย่างสูงจริงๆ

โทรเข้ามาถามทางก่อนก็ได้ครับเพื่อความชัวร์

แหะๆๆ ผมก็หาไม่เจอเหมือนกัน เข้าทางท่าเกษตรวิ่งเลบไปยันบางบอนเลย  :mon14: ไม่เป็นไรคราวหน้าว่างๆ จะลองไปใหม่ ว่าแต่รถผมหลังคาเหมือนโดนละอองสีล้างเคลือบธรรมดาออกมั๊ยครับ  :boy08: หรือต้องจ่ายค่าขัดเพิ่ม  :boy19:

Badpanda

• **
  • 248
ขออนุญาตินำเสนอร้าน ตาปังสปา เปิดใหม่อยู่ติดกับ Master Clean car care เลยครับ เป็นร้านเล็กๆไว้รองรับลูกค้าจาก car care อาจจะไม่หรูหราแบบ Health Land หรือในโรงแรมแต่ก็ดีกว่าแบบตึกแถวธรรมดาๆ มีหมอประจำฝีมือชั้นครูผลิตภันท์ที่ทางร้านเลือกใช้ก็ใช้เกรดเดียวกับของสปาในโรงแรมครับ พร้อมบริการหลากหลายครับ

ราคาเบื้องต้น
-นวดไทย 2 ชม: 300 บาท
-นวดเท้า 1 ชม: 180 บาท
-สปา + นวดเท้า 1 ชม: 250 บาท
-นวดอโรม่า 1 ชม 30 นาที: 650 บาท
-ขัดผิวกาย (สครับ) 1 ชม: 500 บาท
-ทรีทเม้นท์ + นวดผิวหน้า 1 ชม:500 บาท

Badpanda

• **
  • 248

6677

• บุคคลทั่วไป
เห็นแล้วง่วงจัง วันหลังขอไปหลับซักงีบน๊ะน้องตัง

boba

• **
  • 196
    • http://boba09.multiply.com/
ไปมาแล้วววว

Ingcoco

• Trainer คาร์แคร์ มืออาชีพ
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,310
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน

เห็นแ๊ว๊บ ๆ   ว่า ตาปัง

นึกว่าขายขนมปัง

อารมณ์หิวตอนดึก ๆ นี่ทำตาลายได้เลยนะเนี่ย

:boy07:

Bankie

• 27
แวะมาดันให้ค่ะ ว่าผลงานเยี่ยม ผลงานดูดฝุ่นภายในนี่ สะอาดมากกกๆๆๆ ถึงขนาดคุณพ่อทักเลยว่าอย่างนี้สิถึงจะเป็นรถ (แล้วทุกทีที่นั่งนี่ไม่นั่งรถแล้วนั่งอะไรอ่าา)
ไปคาร์แคร์ร้านอื่นไม่เห็นทักเลย

Badpanda

• **
  • 248
แวะมาดันให้ค่ะ ว่าผลงานเยี่ยม ผลงานดูดฝุ่นภายในนี่ สะอาดมากกกๆๆๆ ถึงขนาดคุณพ่อทักเลยว่าอย่างนี้สิถึงจะเป็นรถ (แล้วทุกทีที่นั่งนี่ไม่นั่งรถแล้วนั่งอะไรอ่าา)
ไปคาร์แคร์ร้านอื่นไม่เห็นทักเลย

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำติชม ทางร้านจะรักษามาตฐานเอาไว้ให้ดีที่สุดครับ

Badpanda

• **
  • 248
เห็นแ๊ว๊บ ๆ   ว่า ตาปัง

นึกว่าขายขนมปัง

อารมณ์หิวตอนดึก ๆ นี่ทำตาลายได้เลยนะเนี่ย

5555 คุณอิงไม่ได้เป็นคนแรกที่ทักครับ
ตาปังมันแปลว่าต้นหูกวางครับ ไม่รู้ว่าจะตั้งชื่ออะไรดีเลยตั้งตามต้นหูกวางหน้าร้านครับ  ว่างมานั่งเล่นได้ครับตอนนี้เอา spa fish มาลงแล้วด้วยนะฮิๆ

:boy07:

Susu Car Lover Shop

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 386
มา confirm อีกเสียงครับ

ACC6969

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 395
ร้านคุณ ตัง  :mon17:  :mon17:  :mon17:
วันนั้นเข้าไปล้างไม่รู้ร้านครับ

0019

• **
  • 212
ระหว่าง Natty Paste wax กับ Ex หรือ Ex-P ต่างกันยังไงครับ

เพิ่งเห็นว่าเคยโพสท์ถามไว้ .....  :boy10:

buta

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 55
นี่ก็ใกล้บ้าน มีโอกาสจะไปอุดหนุนนะครับ

wongwarut

• 089-0044-500
  • Librarian
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 4,484

เพิ่งเห็นว่าเคยโพสท์ถามไว้ .....  :boy10:
Paste wax เขาแบ่งไว้ สามสีครับใช้กันพวกสีอ่อนสีเข้มส่วนสีอะไรใช้กับรถสีอะไรนั้นผมไม่เคยลองครับ

ส่วนตัว ex และ ex-p เป็นซีแลนท์ใช้กับรถสีขาวและดำตามลำดับครับ

Badpanda

• **
  • 248

Paste wax เขาแบ่งไว้ สามสีครับใช้กันพวกสีอ่อนสีเข้มส่วนสีอะไรใช้กับรถสีอะไรนั้นผมไม่เคยลองครับ

ส่วนตัว ex และ ex-p เป็นซีแลนท์ใช้กับรถสีขาวและดำตามลำดับครับ

555 รบกวนคุณเอี๊อดอีกแล้ว ขอบคุณมากๆครับที่มาช่วยแบ่งบันความรู้

EX เป็นสูตร canauba ผสม sealent ใช้กับสีเข้มสวยฉ่ำ
Ex-P เป็นสูตร sealent เพียวๆใช้กับสีอ่อนให้ความใสๆครับ

Yimgrim

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 62
มา confirm อีกเสียงครับ

ขอตามนั้นด้วยครับ