You are Here:

Nissan Teana ขัดแก้ไขผิวส้มที่ทำสีมาและเคลือบด้วย Ultimate Wax&coat

ผู้เขียน (อ่าน 19337 ครั้ง)

Re: Honda Jazz 1 Stage Polish+Nanonice Silicavax
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2020, 09:11:34 »

Bluepant

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 159
  • Boat Auto Detailing
สวัสดีครับ วันนี้นำผลงานการขัดและเคลือบสี ด้วย
Nanonice silicavax มาให้ชมกันครับผม :mon18: :mon18:

เรามาดูความสกปรกของรถกันก่อนครับ

ล้างด้วยระบบ3ถังครับ
ถังแรกล้างล้อ
ถัง2-3ล้างสีรถครับ
ถัง3ใบนี้ พุทธคุณสูงนะครับผม :mon17:

เริ่มจากล้างล้อ ด้วย Nanonice Ironfree ก่อนครับ

ล้างจากนั้นจึงล้างด้วยโฟมครับ

หลังจากนั้น จึงทำการขัดสี1รอบ เพื่อลบรอยจากการเช็ดล้างครับ
ผลงานที่ได้ก็จะประมาณนี้ครับ

หลังจากนั้น ก็เช็ดเตรียมผิว ด้วย Nanonice Prep and primer pro เพื่อให้ผิวปราศจากความมัน
และเพิ่มการยึดเกาะกันระหว่างสีรถกับน้ำยาเคลือบครับ
หลังจากนั้น ก็เคลือบด้วย Nanonice silicavax ทายางด้วย Nanonice Wetshine
ผลงานก็จะประมาณนี้ครับ

ภายใน ทำความสะอาดพร้อมเคลือบ ด้วย Nanonice Clean and shine ครับ

ผลงานการไล่น้ำของSilicavaxครับ

Re: Subaru BRZ Ceramic Coating
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2020, 11:39:26 »

Bluepant

• **
  • 159
วันนี้นำผลงานเคลือบเซรามิค กับรถสปอร์ต Subaru BRZ มาให้รับชมกันครับ

ก่อนอื่นเลย ล้างรถกันก่อนจ้า

หลังจากล้างรถ ลูบดินน้ำมันเสร็จแล้ว ก็จัดการขัดสี ปรับผิวให้เงาใสกันครับ :mon18:

เจ้าของรถ ต้องการให้ลอกฟิลม์กันรอยที่บันไดรถและขจัดคราบกาว ผมก็จัดการให้เรียบร้อยครับ :mon17:
ก่อน

หลัง

หลังจากนั้น ล้างทำความสะอาดอีกครั้ง และเช็ดIPA เพื่อความมั่นใจ
แล้วก็เคลือบเซรามิคกันครับ คันนี้ผมจัดให้2ชั้น สำหรับสีรถ และเคลือบไฟหน้าไฟท้าย
ล้อแมกซ์และกระจกหน้าและพลาสติกดำให้ด้วยครับ :mon17:

รับชมผลงานกันครับผม :mon18:

Re: honda odyssey 2stage polish
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10 มีนาคม 2020, 10:25:09 »

Bluepant

• **
  • 159
วันนี้นำผลงานการขัดสีรถฮอนด้า โอเดสซี่ย์ มาให้ชมกันครับ
สภาพตอนมา ค่อนข้างเละพอสมควร ทั้งภายนอกและภายในครับ  :mon13:
ก็ค่อยๆทำกันไป มาดูสภาพก่อนทำกันครับ

หลังจากตรวจสภาพรถแล้ว ก็เริ่มทำการล้าง ลูบดินน้ำมัน เพื่อให้พร้อมกับขั้นตอนต่อไปครับ

คันนี้ มีจุดที่ต้องทำการแต้มสี ในจุดที่เกิดความเสียหายด้วยครับ นี้เป็นจุดแต้มสีครับ

ค่อยๆเริ่มแต้มไป ตามจุดต่างๆครับ

หลังจากนั้นก็ขัดสี2สเตป กว่าจะเสร็จก็หัวค่ำพอดีครับ  :mon14:

มาดูผลงานกันครับ

Re: honda odyssey 2stage polish
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2020, 13:03:10 »

Bluepant

• **
  • 159
สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ขออนุญาตนำเสนองานเก่าสักนิดนึงครับ  :mon17:
เป็นโตโยต้า เซลิก้า ST202 สปอร์ตคลาสสิกครับ

คันนี้เป็นงานที่เน้นคลีนผิว ล้างห้องเครื่องและเก็บดีเทลต่างๆครับ :mon18:
น้ำยาที่ใช้ เป็น Chemical guys V4 All in one เป็นตัวคลีนผิวพร้อมลบรอยบางๆ
แล้วใช้ 3M Marine paste wax เป็นน้ำยาเคลือบสีครับ
ส่วนห้องเครื่อง ใช้ Chemical guys red hot degreaser เป็นน้ำยาทำความสะอาดครับ
รับชมผลงานกันครับผม :mon18:

Re: Toyota Altis ขัดสี และ เคลือบด้วย Autoglym extra gloss protection
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2020, 09:04:38 »

Bluepant

• **
  • 159
วันนี้นำผลงาน การขัดสีรถ แล้วเคลือบสี ด้วย Autoglym Extra gloss Protection ครับ
 :mon18:ไปรับชมขั้นตอนการทำกันเลยครับ :mon18:

ก่อนอื่น ล้างล้อก่อนครับ

จากนั้นล้างรถครับ

หลังจากนั้นลูบดินน้ำมันและล้างรถอีกรอบครับ

ล้างยางมะตอยออกครับ

ล้างซุ้มล้อให้สะอาดครับ

ขจัดคราบสิ่งสกปรกต่างๆตามซอกมุมต่างๆครับ

หลังจากนั้น ทำการขัดสี ปรับสภาพผิวให้เงาใสครับ

ขัดไฟหน้าและเคลือบแก้วไฟหน้าครับ

ขัดคราบน้ำที่กระจกครับ

ทำความสะอาดแป้นเหยียบให้เรียบร้อยครับ

ขัดปลายท่อให้เงางามเหมือนใหม่ครับ

หลังจากเคลือบ Autoglym extra gloss protection ครับ