You are Here:

หลังคาเป็นรอยหินดีด อู่ขัดจนสีไหม้ เคลมทำสีดีไหมครับ

ผู้เขียน (อ่าน 622 ครั้ง)

Neshz

• - = เด็กรับรถ = -

• 15
หลังคาผมไปโดนหินจากรถบรรทุกมาครับ สีกะเทาะเลย
เข้าไปอู่ที่รู้จักกัน ไม่รู้ช่างใหม่หรืออะไร แต้มสีให้ แล้วขัด
ขัดไปขัดมา เห็นเป็นขาวๆเลยครับ ให้ช่างอีกคนมาดูบอกสีไหม้
เขาจะรับผิดชอบทำสีใหม่ให้

แต่เวลาทำสีใหม่ มันต้องลอกสีทั้งหลังคาเลยใช่ไหมครับ หรือลอกแค่บริเวณรอบๆรอยแผล

หนักใจมากครับ ตอนนี้เลย wrap หลังคาดำด้านไปก่อน (รถสีดำ)
เรื่องเกิดมาหลายเดือนแล้วครับ ยังคิดไม่ตกสักที ว่าจะทำสีดีไหม อยากกลับมาหลังคาดำเงาเดิมๆ แต่รับไม่ได้กับรอยขาวๆมากครับ

notinham

• สมาชิกถาวร
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 946
ทำสีแล้วแต่อู่ครับ บางที่ก็ทำเฉพาะจุด บางที่ก็ลอกสีเก่า
บางที่ก็ไม่ลอก แต่โดยส่วนใหญ่จะทำทั้งชิ้นครับ
ถ้าอู่ทำสีรู้จักกันก็ถามเลยครับว่าทำสีลักษณะไหน
อยากได้แบบไหนก็บอกอู่ครับ

BlaZter

• มาทำให้รถเงากันเถอะ.. ^_^
  • สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,516
 ถ้าเคลมประกันต้องจ่ายค่าแอ๊คเซปหรือดีดัค 1,000 ต่อ 1ชิ้นงานครับ เพราะไม่มีคู่กรณี ก้อนหินไม่ถือว่าเป็นคู่กรณี แต่ต้องไปตามรถบรรทุกที่ดีดหินใส่มาเป็นคู่ความต้องลงบันทึกประจำวันซึ่งมันยุ่งยากครับ คนไทยเราเลยช่างมันง่ายกว่า

ช่างสีอยู่เค้าทำสีให้แบบไหน สีแห้งเร็วหรือแห้งช้าใช้สีของอะไรเคลียร์ของอะไรถ้าเป็นของดีมีคุณภาพซึ่งมันมีค่าใช้จ่ายแน่ๆครับไม่น่าจะฟรีนะครับลองคุยรายละเอียดดูก่อน

รถผมสีดำรอยพวกนี้ถือว่าเล็กน้อยแต้มสีเอากระดาษทรายลูบแล้วขัดน้ำยาครับจบเลย ถ้าหนักกว่านี้มีคู่กรณีก็เคลมอย่างเดียวครับ

westbang

• TWCC Certified Trader
  • 878
ทำสีใหม่ไปครับ หาอู่งานดีๆก็ดีครับ เวลาซ่อมเค้าซ่อมแผลเฉพาะจุดครับและพ่นใหม่ทั้งบานคับไม่มีแบบลอกสีทั้งบานละทำใหม่ครับ

เพราะไม่รู้จะลอกสีเก่าไปทำไมนะครับถ้ามันยังดีๆอยู่ครับ  เว้นว่ามันหนามากๆแล้วเราอยากลอกสีออกให้บางลงก็ให้อู่เสนอราคามาครับ

Neshz

• - = เด็กรับรถ = -

• 15
ขอบคุณครับ ผมกังวลเรื่องราคาขายต่อ ถ้าเกิดไปทำสีหลังคามา ไม่แน่ใจว่าจะโดนกดขนาดไหน

westbang

• TWCC Certified Trader
  • 878
ขอบคุณครับ ผมกังวลเรื่องราคาขายต่อ ถ้าเกิดไปทำสีหลังคามา ไม่แน่ใจว่าจะโดนกดขนาดไหน
ถ้าไม่ทำสีละมีแผลอยู่ก็เจอกดได้อยู่ดีคับ แนะนำให้ทำใจนิดนึงครับผม