You are Here:

ได้แพคเกจ ขัด เคลือบสี เป็นของแถม ใครเคยใช้บริการบ้างไหมคะ  

ผู้เขียน (อ่าน 298 ครั้ง)

namzom.jira

• - = เด็กรับรถ = -

• 3
เพิ่งออกรถมาได้ 3 เดือนค่ะ  เซลล์แถมแพคเกจ ขัด เคลือบสี ฟรี (แต่เสียค่าบริการ 500+vat ต่างหาก  :mon14: ) ของ Pre...  20 ครั้ง 5 ปี  เลยอยากถามว่า
1. มีใครเคยเข้าใช้บริการไหมคะ แล้วมันดีไหม
2. ถามพี่ๆที่ทำงานเค้าบอกว่า อย่าเพิ่งไปทำ รถยังใหม่ เด๋วสีจะบาง จริงหรือป่าวคะ
3. ถ้ามันดี  ความถี่ในการขัดเคลือบสี ควรมีระยะเวลาเท่าไรคะ
4. ร้านล้างรถทั่วไป ราคาล้างขัดเคลือบสี ประมาณเท่าไรคะ

nataworn

• ขัด เคลือบ ฟื้นฟูสภาพสี GlassCoating Rama2 (Line ID:nataworn)
  • Moderator
  • - = ผู้จัดการ = -
  • *
  • 583
  • NA Car Detailing
1.ถ้ามาถามในนี้ตอบแทนหลายๆคนเลยว่า ไม่ต้องไปใช้บริการ ลองหาใน google ครับว่า มีคนได้รอยเพิ่มยังไงบ้าง อีกทั้งราคาที่บอกเข้าร้านใช้น้ำยาดีๆได้เลย
2.ขัดรถสีไม่ได้บางลงมากนะครับถ้าไม่ได้ขัดรอบหนักๆ ใช้เครื่องวัดขัดชักเงาบางลงไม่ถึงไมครอนเลย
3.เอาแค่ความถี่นะครับ ถ้าทำได้ลงทุก2อาทิตย์รถจะเงา ลื่น ไล่น้ำดีอยู่ตลอด สัก3เดือนเข้าคลีนผิวเอาwaxที่เคลือบที่เสื่อมทับถมอยู่ออกแล้วเริ่มรอบลงเคลือบใหม่จะได้ไม่หมอง
4.ทั่วไป 300-550 ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับน้ำยาที่ใช้อีกบางร้านใช้น้ำยาแบรนด์ดีๆราคาสูง ราคาก็อัพขึ้นไปอีก (จริงๆเรียกให้ถูก ว่าล้างเคลือบสีดีกว่า แทบไม่ได้ขัดอะไรออกเลยครับ ถ้าขัดสีชักเงาด้วยน่าจะมี1000+ )

namzom.jira

• 3

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 2,262
  • Line ID : tanathat55
500 + vat ฟรีตรงไหนเนี่ย 555+

:mon08: :mon08: :mon08:

thunder

• - = ผู้จัดการ = -
  • 713
ผมก็ได้แถมคันเก่า แต่ไม่ไปใช้บริการเลยครับ ตอนวันแรกที่ไปรับรถที่ศูนย์ ศูนย์เขาจะเคลือบสีมาให้ เลย( แต่ไม่เนียนเลย ตามขอบคราบน้ำยายังมีเปื้้อนอยู่เลย มาคันใหม่ก็บังคับแถมอีก ก็คงครั้งแรกที่ให้เขาทำตอนรับรถแหละครับ หลังจากนั้นทำเองดีกว่า เคยเอาคันเก่าเข้าศูนย์ให้ทำ กลับมาหลังจากหล่อได้1อาทิตย์ ล้างรถ รอยขนแมวมาอื้อเลย ...
 :boy13: :boy13: :boy13:

Tongsom

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 913
เพิ่งออกรถมาได้ 3 เดือนค่ะ  เซลล์แถมแพคเกจ ขัด เคลือบสี ฟรี (แต่เสียค่าบริการ 500+vat ต่างหาก  :mon14: ) ของ Pre...  20 ครั้ง 5 ปี  เลยอยากถามว่า
1. มีใครเคยเข้าใช้บริการไหมคะ แล้วมันดีไหม
2. ถามพี่ๆที่ทำงานเค้าบอกว่า อย่าเพิ่งไปทำ รถยังใหม่ เด๋วสีจะบาง จริงหรือป่าวคะ
3. ถ้ามันดี  ความถี่ในการขัดเคลือบสี ควรมีระยะเวลาเท่าไรคะ
4. ร้านล้างรถทั่วไป ราคาล้างขัดเคลือบสี ประมาณเท่าไรคะ

ก่อนซื้อรถ ลูกค้ามักจะขอของแถมต่างๆๆ เพื่อให้ได้คุ้มที่สุด ---- แบบนี้ คือปรกติ

แต่ไอ้ที่แถม ขัด เคือบสี นี่ซิ --- ส่วนมาก จะแถมจริง คือ แถมขนแมวมาให้
ส่วนที่ว่า แถมดูแลรักษาสีฟรี 3 ปี 5 ปี แต่ต้องเสียค่าบริการ ก็อย่างที่ น้า Spider เม้น ว่า
ฟรี ตรงไหน จริงๆๆแล้ว ก็ให้เราไปใช้ บริการที่นั่นแหล่ะ

ส่วนน้ำยานั้น จะมีลูกค้า จะรู้จักน้ำยาเคลือบสักกี่คน

มิน่าหล่ะ บูธขายน้ำยา ตามโลตัส หรือตามที่จอดรถ ยังขายกันอยู่ได้ทุกวันนี้

namzom.jira

• 3
ขอบคุณค่ะ  ตอนนี้คงไม่ได้ใช้แพคเกจแล้วค่ะ  เพราะแพง และกลัวของแถม(ขนแมว) มาอย่างที่ทุกคนแนะนำ