You are Here:

### เปิดแบ่งน้ำยาสลายคราบยางมะตอยเกรด OEM ราคาโรงงาน 16 แกลลอน ### (เหลือ 19)

ผู้เขียน (อ่าน 496 ครั้ง)

pattaravit

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,326
หลังจากที่ผมได้เปิดแบ่งครั้งแรกไปเมื่อ 2 ปีก่อน ในกระทู้ http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=37130.0

พอของหมดก็มีท่านสมชิกโทรมาสอบถามเยอะมากว่าของเหลืออีกหรือเปล่า ซึ่งผมก็ได้เรียนไปตามตรงว่าของหมดแล้วผมไม่ได้ทำขาย ผมสั่งผลิตพิเศษจากโรงงานที่เค้าทำ OEM ให้แบรนดังที่เป็นกระป๋อง เอามาแบ่งปันพี่น้องให้ได้ใช้ของดีราคาถูกกันครับ 

จุดประสงค์หลักของผมคือสั่งมาเพื่อใช้เอง ปรกติสั่งมาครั้งล่ะ 200 ลิตร แต่เซลเค้าได้เสนอว่าถ้าสั่ง 600 ลิตรขึ้นไปจะได้ราคาส่งที่ถูกมาก ผมถึงเกิดไอเดียว่าสั่งแล้วมาแบ่งปันให้สมาชิกได้ใช้ของดีราคาถูกด้วยกันดีกว่าครับ

โดยในรอบนี้โจทย์ที่ผมสั่งผลิตมี 5 ข้อคือ

1.ตัวน้ำยาต้องกลิ่นอ่อนถึงอ่อนมากๆ กลิ่นน้อยกว่าน้ำมันก๊าซ น้ำมันสน หลายเท่าตัวครับ ตัวนี้ต้องเอาจมูกดมใกล้ๆถึงจะได้กลิ่นเคมีจางๆครับ (ที่ผมสั่งแบบนี้เพื่อที่เราจะสามารถเก็บงานยางมะตอยต่อหน้าลูกค้าได้ ไม่ใช่เวลาเก็บยางมะตอยทีฉุนไปทั้งร้าน จนลูกค้าต้องมาถามว่าน้องเอาอะไรมาเช็ดรถให้พี่ 5555)
เล่าสู่กันฟังครับ ในตลาดของสารเคมี ถ้าคุณสมบัติของสารทำได้เหมือนกัน  สารตัวที่กลิ่นอ่อนกว่าจะราคาแพงกว่า และสารตัวที่สีอ่อนกว่าราคาจะแพงกว่าเช่นกันครับ

2.ตัวน้ำยาจะต้องสีใสเหมือนน้ำเปล่า (เพื่อที่รถลูกค้าที่เป็นสีขาวหลังจากเก็บยางมะตอยแล้วสีจะต้องไม่เหลือง สำหรับท่านที่ใช้น้ำมันสนหรือน้ำมันก๊าซอยู่ทดลองได้ครับ กับรถสีขาว เก็บยางมะตอยเสร็จสีรถเปลี่ยนแน่นอนครับ)

3.ประสิทธิภาพการขจัดยางมะตอย ต้องทำได้ดีกว่าน้ำมันก๊าซ น้ำมันสนครับ (เท่าที่ผมเทสดูทำได้ดีกว่าน้ำมันก๊าซ น้ำมันสนแน่นอนครับ)

4.ตัวน้ำยาจะต้องแห้งช้า (ทุกท่านน่าจะเคยเจอปัญหาว่าใช้น้ำมันสน น้ำมันก๊าซจะแห้งเร็ว เก็บยังไม่เสร็จทั้งคันแห้งเป็นคราบแล้ว ต้องมาฉีดเก็บใหม่ ตัวนี้แห้งช้ากว่าน้ำมันสนน้ำมันก๊าซแน่นอนครับ เก็บทั่วทั้งคันไม่มีแห้งครับ)

5.สำคัญที่สุด ตัวน้ำยาจะต้องไม่ทำอันตรายต่อสีรถครับ เท่าที่ผมเทสโดยการลองเทน้ำยาใส่สีรถแล้วทิ้งไว้ข้ามคืนก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ สีรถปรกติดีครับ

เปิดแบ่ง 16 ท่านเท่านั้นครับ ถังขนาด 25 ลิตร ราคาถังละ 2300 บาท ค่าส่งทั่วประเทศ 200 บาทครับ ส่งถึงที่ภายใน 3 วันทำการครับ / นัดรับเองที่ อ.เมือง จ.อุบล ราคาถังละ 2300 บาทครับ

สนใจลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ (ชื่อ + เบอร์โทร) หรือ แอดทางไลน์ pattaravit ก็ได้ครับ เดี๋ยวผมมาลงชื่อในกระทู้ให้ครับ รับ 16 ท่านครับ
1.ร้านวีอาร์โปร จ.อยุธยา
2.Sompoch1982
3.คุณอภิวัตร จ.ราชบุรี
4.คุณจิระพงษ์ จ.สงขลา
5.คุณอติพล จ.กรุงเทพ
6.คุณถาปัตย์ จ.สระบุรี
7.คุณไตรสิทธิ์ จ.กรุงเทพ
8.
9.
10.
11.
12.
13.
14.
15.
16.

ขออนุญาติ MOD เปิดแบ่งในห้องนี้นะครับ เนื่องจาก

1. User ผมตั้งแบ่งที่ห้องแบ่งทั่วไปไม่ได้ หรือถ้า MOD จะย้ายไปห้องแบ่งให้ก็ยินดีครับ

2.น้ำยาที่เปิดแบ่งขนาด 25 ลิตรเหมาะสำหรับคาร์แคร์เท่านั้น เลยตั้งในห้องคาร์แคร์น่าจะตรงกลุ่มเป้าหมายที่สุด

3.แบ่งจำนวนจำกัด 25 ลิตร 16 ถังเท่านั้น หมดแล้วหมดเลย ไม่มีเพิ่ม แบ่งอีกทีต่อเมื่อของที่ผมใช้เองหมด(มากกว่า1ปีครับ) กระทู้แบ่งรอบแรก ต.ค. 2014 เป็นตัวยืนยันได้ครับ

4.ถ้าน้ำยาขจัดยางมะตอยที่มีขายในท้องตลาด มีที่ใดขายอยู่ในราคาเท่ากันหรือใกล้เคียงกับที่ผมเอามาเปิดแบ่ง โดยที่คุณภาพ(สี กลิ่น ประสิทธิภาพ)ทำได้เท่ากันหรือใกล้เคียงกับที่ผมเอามาแบ่ง ผมยินดีปิดกระทู้ทันทีครับเพราะถือว่าไม่ได้ทำให้พี่น้องได้ใช้ของดีราคาถูกอย่างแท้จริงครับ

Sompoch1982

• - = เด็กรับรถ = -

• 2
อยากแบ่งครับติดต่อยังไง ผมพึ่งเข้ามาใหม่ครับ

Sompoch1982

• 2
มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ รบกวนติดต่อกลับ ผมหน่อย เบอร์ 0836760108 ครับ

suksanboonjan

• 1
ขอด้วยครับ 1 ถัง 0868594380 หนุ่มคับผม   :boy03: :boy03:

pattaravit

• 1,326
ยังเหลืออยู่นะครับ ท่านใดสนใจแบ่งติดต่อ 083-888-0383 ได้เลยครับ

pattaravit

• 1,326
เหลือ 11 ถังครับ

pattaravit

• 1,326
เหลือ 10 ถังครับ

pattaravit