You are Here:

city สีเงินลอง Wolfgang fuzion vs Zymol titanium

ผู้เขียน (อ่าน 3214 ครั้ง)

city สีเงินลอง Wolfgang fuzion vs Zymol titanium
« เมื่อ: 06 มีนาคม 2017, 09:40:34 »

pongphob

• สมาชิกถาวร
  • - = เด็กรับรถ = -

• 32
 :mon12: :mon12: city สีเงินคันนี้ใช้งานมา 5 ปีล่ะ

เผื่อบางท่านดูแลรถอยู่แล้ว จะได้รู้ว่าถ้าเราดูแลรถคันโปรด

แล้วอนาคตสภาพรถ ความสวยงามจะอยู่กับเราได้นานจริงๆ

ผมได้ลองเทียบให้ดูระหว่าง Fuzion vs Titanium เผื่อมีท่านใดสนใจ

อยากลอง หรือ อยู่ในช่วงตัดสินใจอยากได้ตัวไหน

อุปกรณ์ที่มีอยู่ในมือครับ ขั้นตอนการล้าง-เก็บงานต่างๆ

มีแนะนำใน All New Civic 2017 สีขาวมุก กับchemical guys + Wolfgang ที่โพสไว้ครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=40602.0

คันนี้ดูแลกันมา 5 ปี ยังหล่อเล็กๆครับ

เปรียบเทียบระหว่าง Wolfgang fuzion vs Zymol titanium

ขอบอกว่าถ้าใครชอบเวลาล้าง หรือ โดนฝนแล้วน้ำไม่เกาะรถ ผมแนะนำว่าใช้ Zymol

แล้วคุณจะเกิดความประทับใจสุดๆครับ ตัวนี้ผมได้มาจาก คุณAugus ลองแบ่งมาลงเล่นก่อน

กลายเป็นว่า ชอบมากครับ :mon17: คงต้องเอากระปุกจริงมาเก็บไว้ที่บ้านบ้างล่ะ

อันนี้ลองเปรียบเทียบเอาครับ ระหว่าง Wolfgang fuzion vs Zymol titanium 

https://www.youtube.com/watch?v=a8Y-71SioIA

ส่วนพวกโลโก้ต่างๆของรถ ใช้CG-Nonsense ช่วยได้ดีมากครับ คู่กับแปรงSystema

และการดูแลห้องเครื่องแบบใส่รายละเอียดครับ  สภาพเนี้ยมา 5 ปีล่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=wv4GT7BZ_sE

หากใครมีเวลาน้อย หลังทำความสะอาดด้วย CG-Nonsense แทนที่เราจะใช้ Silkshine

ใช้ตัวนี้ก้อได้ครับ สะดวกและประหยัดเวลาดี Wax one spray ผมเอาพ่นห้องเครื่อง  ง่ายดีครับ :mon01:

แล้วจะมีอีกคันมาแนะนำวิธีการดูแลให้อีกนะครับ  รอชมกับ Toyota Altis สีเงิน เร็วๆนี้

:boy09: :boy09:ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ  เพราะคงลงในเฟสไม่ได้ เดี๋ยวเมียรู้แอบซื้อเยอะเกินไป555555 :boy08: :boy16:

Re: city สีเงินลอง Wolfgang fuzion vs Zymol titanium
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2017, 15:45:31 »

Tazzii

• 19
ผมก็เพิ่งสั่ง zymol Titanium กับคุณ Augus ไปเมื่อเช้าเอง ได้มาต้องรีบจัดบ้างแระ

Re: city สีเงินลอง Wolfgang fuzion vs Zymol titanium
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2017, 16:25:36 »

pongphob

• 32
ผมก็เพิ่งสั่ง zymol Titanium กับคุณ Augus ไปเมื่อเช้าเอง ได้มาต้องรีบจัดบ้างแระ

:mon18: :mon18: :mon17:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2017, 18:20:55 »

Sujin95

• 43
สวยงามครับ  :mon18:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 เมษายน 2017, 19:21:22 »

pol_ecu

• 3

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2017, 11:27:58 »

NongNamo

• - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,021
สวยๆครับ ดูแลรถดีมาก ผมเองก็ใช้ City MC สีบรอนซ์เหมือนกันครับ  :mon17:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2017, 13:26:51 »

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,280
  • Line ID : tanathat55
สวยๆครับ ดูแลรถดีมาก ผมเองก็ใช้ City MC สีบรอนซ์เหมือนกันครับ  :mon17:

หายไปนานเลยครับ น้าขิง

:mon03: :mon03: :mon03:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2017, 18:18:27 »

pongphob

• 32

City ดูแลง่ายครับ ห้องเครื่องทำความสะอาดง่ายด้วย

ยินดีที่มีเพื่อนรักรถเหมือนกันครับ  :mon17:

ปล.เพิ่งแอบเอาห้องเครื่องโชว์ทางYouTube ตามลิ้งค์ครับ  https://www.youtube.com/watch?v=wv4GT7BZ_sE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2017, 10:57:02 »

NongNamo

• 1,021

หายไปนานเลยครับ น้าขิง

:mon03: :mon03: :mon03:

เข้ามาชมอยู่เรื่อยๆครับป๋า แต่ไม่ค่อยมีผลงานมาลงครับ  :mon02:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2017, 08:47:05 »

boat29

• 1
ห้องเครื่อง ล้างยังไงคับ ใช้CG NONSENSE ฉีดเลยปะครับต้องหาอะไรปิดสายหรือตัวไหนปะคับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2017, 11:07:20 »

Joes Sarawut

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 383
  • “Knowledge Is Endless To Learn”
ดูแลรถได้ดีมากๆ ครับ สะอาดเนี้ยบเลย  :mon18:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2017, 07:43:11 »

pongphob

• 32
ห้องเครื่อง ล้างยังไงคับ ใช้CG NONSENSE ฉีดเลยปะครับต้องหาอะไรปิดสายหรือตัวไหนปะคับ

ลองเข้าไปอ่านใน    Review By User

รีวิว : ล้างห้องเครื่อง"แบบไม่ใช้น้ำ"  เริ่มโดย Pearl  (ขออนุญาตอ้างอิงข้อมูลครับ)

ขั้นตอนการล้างห้องเครื่อง ที่ผมทำอยู่ก้อไม่ค่อยต่างกันครับ

ปรับตามความเหมาะสม กับอุปกรณ์ที่เรามีอยู่ครับ

:mon17: :mon18:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2017, 14:13:56 »

peetoo

• 1,767
ป้ายแดงชัด ๆ  :mon01:

ห้องเครื่องนี่ผมตะลึงเลย

ที่ตะลึงกว่าคือ CG ชุดใหญ่ไฟกระพริบ

จุ๊ ๆ อย่าเอ็ดไป

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2017, 20:00:39 »

impostor

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 183
ขวดฟอกกี้chemecalgay ซื้อที่ไหนครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2017, 12:31:12 »

pongphob

• 32
ขวดฟอกกี้chemecalgay ซื้อที่ไหนครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?action=profile;u=2494

จาก tumracing ขวดจริงก้อมีให้เลือกเยอะแยะครับ

บริการรวดเร็ว รูดบัตรได้ด้วยครับ  :mon01:

DetailingGoodies   :mon17:

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2017, 19:28:47 »

BlaZter

• มาทำให้รถเงากันเถอะ.. ^_^
  • 2,507
 ดูแลดีจังครับคนที่ทำรถเองส่วนมากจะชอบใช้ CG นะ..  :mon17: :mon18:

honda ทุกสีมันเด่นที่เมทาลิคถ้าชอบเด้งๆต้องหมาป่าครับยี่ห้ออื่นมันไม่เด้งเท่านี้นะ

ผมใช้ honda เหมือนกันพยายามแล้วแต่กลบเมทาลิคไม่ลงสักทีสุดท้ายปล่อยแว๊กซ์หมดเก็บไว้แต่ Zaino แค่นั้น

ถ้าชอบ paste wax แนะนำ Zymol น่าเก็บครับลงมือกันเพลินเลย