You are Here:

เหล่า AIO by Addict Detail

ผู้เขียน (อ่าน 2421 ครั้ง)

เหล่า AIO by Addict Detail
« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2017, 22:21:51 »

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 2,291
  • Line ID : tanathat55
ว่างเว้นจากการทำรีวิวมานานมาก วันก่อน งานเวิร์คช็อปของกลุ่มได้รับการสนับสนุนน้ำยามาจาก Addict Detail ซึ่งได้ส่งมามากมายหลายตัว ในงานเวิร์คช็อปเองก็ได้ใช้แค่ตัวของน้ำยาขัด น้ำยาตัวอื่นๆ ก็ไม่ได้ใช้เลย

วันนี้จึงได้มีโอกาสมาทำรีวิวน้ำยาตัวอื่นๆ ของ Addict Detail ในกลุ่มของ All In One (AIO) ซึ่งได้จัดส่งมาให้ทดลองถึง 4 ตัว

งานนี้หารถมาทดลองไม่ได้ จึงได้จัดกะรถตัวเอง ซึ่งมี่ริ้วรอยต่างๆ เยอะมาก (แถมสีก็บางมากแล้วไม่อยากจะขัดเร้ยยยย)

เริ่มเลยนะครับ AIO ทั้ง 4 ตัวมีดังนี้
1. PAINT REVIVE - ALL IN ONE POLISH + WAX
2. PAINT RENEW - ALL IN ONE POLISH + SEALANT
3. SECRET WEAPON - 3 IN 1 CUT GLOSS WAX
4. PAINT RESTORE - ALL IN ONE COMPOUND + POLISH

การทดสอบใช้การขัดโดยเครื่องขัด DA ของ Shine Mate รุ่น EX605 ซึ่งมีระยะแก่งอย฿่ที่ 12 มม. ใช้คู่กับฟองน้ำสีขาวของ lc

- ได้ทำการแบ่งเป็นช่องๆ ไว้สำหรับน้ำยาแต่ละตัว และได้แยกฟองน้ำขัดกับน้ำยาแต่ละตัว (ไม่ใช้ซ้ำกัน)
- ในแต่ละช่อง ใช้น้ำยาประมาณ 3 เม็ดถัว เกลี่ยน้ำยาให้ทั่วโดยรอบเบอร์ 1 และทำการขัดโดยใช้รอบแค่เบอร์3 (ดูประสิทธิภาพของน้ำยาเป็นหลัก) ซึ่งหากใช้รอบเบอร์ที่สูงกว่านี้ ก็จะสามารถลดรอยได้มากขึ้น

ผลของการทดสอบ (จะเรียงจากมากไปหาน้อย)
- ความสามารถในการลดรอบ 3in1 > restore > renew > revive
- ความเร็วในการขัดลดรอย 3in1 > renew > restore > revive
- ปริมาณฝุ่น renew > 3in1 > restore > revive
- ความสวยงาม ภาพรวม 3in1 > renew > restore > revive

ดูรูปกันดีกว่าครับ

สภาพผิวเดิมๆ ทั่วไปทั้งฝากระโปรงหน้า

ทำเสร็จใหม่ทั้งฝาด้วยตัว SECRET WEAPON - 3 IN 1 CUT GLOSS WAX

Youtube #1 https://youtu.be/N5CJNTiK2Sw
Youtube #2 https://youtu.be/U8nHIAVZjxc

Re: เหล่า AIO by Addict Detail
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2017, 23:13:56 »

notinham

• สมาชิกถาวร
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 926
 :mon18: :mon18: :mon17: :mon11:

Re: เหล่า AIO by Addict Detail
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2017, 23:35:05 »

Nova era

• - = เด็กรับรถ = -

• 47

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2017, 23:55:05 »

TerParpadang

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 63
ชอบมากเลยคาบ  อยากให้มีน้าๆ พี่ๆ มาทำรีวิว แบบนี้อีกเรื่อยๆ  กับน้ำยาตัวต่างๆ บอกวีธีใช้ และเทคนิคต่างๆ
ผมเคยแต่ดูตาม ยูทูบ แต่ก็ดูแต่ภาพ เอาจริงๆแล้วก็ไม่เข้าใจ ภาษาอังกฤษหลอกคาบ
อยากให้มี รีวิว แบบนี้มาอีกเรื่อยๆ ผมจะค่อยติดตาม ตลอดเลยคาบ
 ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2017, 01:52:22 »

majorphu

• 47
ตัว 3 in 1. ประสิทธิภาพ เมื่อเทียบกับแบรนที่ใช้ทั่วๆไปนี้พอสู้ไหวไหมครับน้าโด่ง
เช่น optimum poliseal
อะไรพวกนี้

ปล.จริงๆชอบ optimum มากครับ แต่มันชอบแยกชนชั้น :mon13:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2017, 13:42:28 »

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,291
ตัว 3 in 1. ประสิทธิภาพ เมื่อเทียบกับแบรนที่ใช้ทั่วๆไปนี้พอสู้ไหวไหมครับน้าโด่ง
เช่น optimum poliseal
อะไรพวกนี้

ปล.จริงๆชอบ optimum มากครับ แต่มันชอบแยกชนชั้น :mon13:

สู้ได้สบายๆ นะ แต่จะเหนือกว่าหรือเปล่าต้องทดลองดูครับ ที่แน่ๆ ไม่ด้อยกว่าแน่นอนครับ.

ปล. cg aio จะประมาณ revive - renew

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2017, 16:09:08 »

notinham

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 926
สงสัยต้องหามาลอง น้าโด่งครับตัวนี้กับAIO AG หรือของ AF งานใกล้เคียงกันไหมครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2017, 20:44:53 »

Spider

• Moderator
  • *
  • 2,291
สงสัยต้องหามาลอง น้าโด่งครับตัวนี้กับAIO AG หรือของ AF งานใกล้เคียงกันไหมครับ

ตัวสีม่วงนี้ หากบีบน้ำยามาถูๆ ที่ปลายนิ้วจะทราบว่ามันมีผงขัดเยอะมากครับ เหมาะกะรอยเยอะๆ หากรอยไม่มากเท่าไร เลือกใช้ตัวที่มันหยาบน้อยลงไปจะเหมาะสมกว่าครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2017, 20:46:49 »

Spider

• Moderator
  • *
  • 2,291
ชอบมากเลยคาบ  อยากให้มีน้าๆ พี่ๆ มาทำรีวิว แบบนี้อีกเรื่อยๆ  กับน้ำยาตัวต่างๆ บอกวีธีใช้ และเทคนิคต่างๆ
ผมเคยแต่ดูตาม ยูทูบ แต่ก็ดูแต่ภาพ เอาจริงๆแล้วก็ไม่เข้าใจ ภาษาอังกฤษหลอกคาบ
อยากให้มี รีวิว แบบนี้มาอีกเรื่อยๆ ผมจะค่อยติดตาม ตลอดเลยคาบ
 ขอบคุณครับ

ในเวปนี้มีน้าๆ หลายท่านรีวิวเรื่องต่างๆ ไว้เยอะเลยครับ รีวิวได้ดีกว่าที่ผมรีวิวไว้มากครับ

เป็นกระทู้เก่าๆ นานแล้ว ต้องลองกลับไปค้นหาดูนะครับ สาระมากมายครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2017, 16:12:18 »

Hack

• 6
อยากให้ รีวิว เครื่องขัดมั่งครับ กำลังสนใจอยู่  :mon01:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2017, 16:49:21 »

Joes Sarawut

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 388
  • “Knowledge Is Endless To Learn”
ขอบคุณน้าโด่งครับ รีวิวได้แจ่มเช่นเคย  :mon03: :mon03: :mon03: