You are Here:

ศูนย์ฮอนด้าล้างรถมีรอยเต็มกระโปรงหน้าแบบนี้แก้ไขอย่างไรครับ

ผู้เขียน (อ่าน 3213 ครั้ง)

kittikornbig

• - = เด็กรับรถ = -

• 2

เอารถเข้าศูนย์ปราฏออกมา ท่านล้างให้จนมีขนแมวเต็มกระโปรงหน้าเลย
นี่คือให้เค้าไปแก้ไขรอบนึงแล้วด้วยนะครับ ออกมาเหมือนเดิมผมเอารถออกมาดีกว่า
เพิ่งเปลี่ยนเป็นป้ายขาวหมาดๆ เซ็งเลยครับ

ไม่รู้จะทำอย่างไร ไปถามคาร์แคร์แถวบ้านบอกว่าขัดรอบคัน 3,500  :mon13:
หรือแนะนำให้เคลือบแก้วไปเลย
มีความจำเป็นต้องขัดราคานั้นไหมอะครับ ผมไม่ทราบจริงๆ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล.รู้สึกเสียความรู้สึกมากเลยครับ

nataworn

• ขัด เคลือบ ฟื้นฟูสภาพสี GlassCoating Rama2 (Line ID:nataworn)
  • Moderator
  • - = ผู้จัดการ = -
  • *
  • 622
  • NA Car Detailing
ราคาก็แล้วแต่ร้านนะครับ ต้องลองสอบถามดู หาร้านที่ราคารับไหว เรามีสิทธิเลือกร้านครับ  ค่อยหาไป

Artong Pongsakhon

• ก้าวออกไป ให้โลกเขาลือ ว่าพวกเราคือ..นักเดินเรือไทย พาณิชย์นาวี

• 32
  • เดินทางมารอบโลก ไม่มีที่ไหน..ไม่โกง
 :boy07: :boy07:
เจอแบบนี้ ยอมเลยครับ!! เรื่องขัดคงต้องขัดแล่ะครับ ราคาก็ลองหาตามเม้นบนครับ
ส่วนถ้าจะเคลือบแก้ว ลองมาศึกษาในนี้ก่อนก็ได้นะครับ อิอิ
 :boy17:

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 2,306
  • Line ID : tanathat55
โดนแก้งานด้วยขนแกะซะแระ มันถึงเป็นรอยขนาดนี้

:mon13: :mon13: :mon13:

tommy5600

• ต้อม
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 492
อย่างน้าโด่งว่าครับ น่าจะโดนแกะ เขาไม่รู้จักฟองนํำขัดสีรถรึเปล่า เห็นแต่ละที่ใช้ขนแกะซะส่วนใหญ่

es.cm

• สมาชิกถาวร
  • 1,521
อย่างกะรอยขัด ...  :boy17:

Joes Sarawut

• 382
  • “Knowledge Is Endless To Learn”
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น่าจะต้องขัดแน่นอนครับ เอาใจช่วยครับ  :mon03:

letissier

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 61
เวลาเข้าฮอนด้า ต้องบอกเค้าว่า ไม่ต้องล้างรถ ไม่ต้องขัดสี ดูดฝุ่น ทำความสะอาดภายในก็พอครับ :mon01:

• 382
  • “Knowledge Is Endless To Learn”
เวลาเข้าฮอนด้า ต้องบอกเค้าว่า ไม่ต้องล้างรถ ไม่ต้องขัดสี ดูดฝุ่น ทำความสะอาดภายในก็พอครับ :mon01:

ผมไม่ให้ทำอะไรเลยครับน้า ภายในมันก็ทำรอยมาให้ช้ำใจเหมือนกัน

wash_i_am

• รับทำโครงสร้าง วางระบบ จำหน่ายอุปกรณ์ส่ง และฝึกอบรมงานคาร์แคร์ 089 122 4595 เบียร์ครับ
  • TWCC Certified Trader
  • 326
  • รับทำโครงสร้าง จำหน่ายอุปกรณ์ และฝึกอบรมงานคาร์แคร
ไม่ต้องถึงกับเข้าศุนย์หรอกครับ  คันนี้ยังไม้ได้ออกจากศูนย์ด้วยซ้ำ  ส่งมาให้ร้านผมเก็บงานที่ช่างศูนย์ทำไว้
บอกได้คำเดียวกว่าจะเก็บหมด ปวดตับ :boy10:

ขัดเก็บเสร็จแล้วจะได้ประมาณนี้ครับ

• 382
ไม่ต้องถึงกับเข้าศุนย์หรอกครับ  คันนี้ยังไม้ได้ออกจากศูนย์ด้วยซ้ำ  ส่งมาเก็บงานที่ช่างศูนย์ทำไว้
บอกได้คำเดียว ปวดตับ :boy10:

ขัดเก็บเสร็จแล้วจะได้ประมาณนี้ครับ

ตามนั้นนะฮะท่านผู้ชม แล้วดูงานประกอบครับ ห่างมาก  :boy10:

kittikornbig

• 2
ผมไปให้คาร์แคร์จัดการเรียบร้อยละครับ
ปวดใจมากทำไมต้องมาเสียตังเป็นของแถมไม่รู้ บทเรียนครั้งสำคัญเลยครับ  :boy07:

Thanaz

• 47
พยายามแจ้งที่ศูนย์ขอค่าชดเชยสิครับ หรือถ้ามี FB ของศูนย์ลองโพสดู

แต่อย่างว่าครับสำหรับฮอนด้าบริการแบบนี้ธรรมดา แย่เป็นปกติ

peetoo

• สมาชิกถาวร
  • 1,767
อยากเห็นหน้าคนล้างมาก ๆ

ผมเคยเห็นศูนย์ยี่ห้อนึง ข้าง ๆ ศูนย์จัดเป็นที่ล้างรถ

มีเด็กพม่านั่งเล่นกันอยู่ 2 คน

เด็กพวกนี้สักแต่ว่าล้างให้เสร็จ ๆ

ถูแรงมากหรือน้อย ตามระดับอารมณ์ตอนนั้น

ไม่แคร์ใคร

yokey

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 90
ผมนี่เลี่ยงล้างฟรีที่ศูนย์เลยครับ เพราะดูแล้วส่วนมากใช้ผ้าครอบจักรวาลครับทำการล้าง

Tongsom

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 904
ยี่ห้ออื่น ก็เป็นครับ. แนะนำลูกค้าให้เลี่ยง การล้างที่ 0 แต่ส่วนมากไม่ค่อยเชื่อ
เพราะว่า ล้าง 0 น่าเชื่อถือกว่า ล้างคาร์แคร์