You are Here:

รถสีขาว แกงค์หมาป่า กับมือใหม่ !

ผู้เขียน (อ่าน 12422 ครั้ง)

Re: รถสีขาว แกงค์หมาป่า กับมือใหม่ !
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2015, 13:13:15 »

Joes Sarawut

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 367
  • “Knowledge Is Endless To Learn”
สุดยอดครับ แค่เห็นขนาดรถผมก็เหนื่อยแทนละครับ
ยอมใจจริง ๆ ก้าวแรกที่สวยงามครับ  :mon17: :mon17:

Re: รถสีขาว แกงค์หมาป่า กับมือใหม่ !
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015, 14:32:13 »

NongNamo

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,021
สวยงามครับ  :mon17:

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015, 01:36:22 »

KIREI

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 79
คันเบ้อเร่อ ลงPPEด้วยมือ ไม่เจ๋งจริงทำไม่ได้นะฮะ
 :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015, 08:01:58 »

jadcee

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 822
 :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2015, 11:04:46 »

Sasinuch

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 114
สุดยอดครับ แค่เห็นขนาดรถผมก็เหนื่อยแทนละครับ
ยอมใจจริง ๆ ก้าวแรกที่สวยงามครับ  :mon17: :mon17:

คันเบ้อเร่อ ลงPPEด้วยมือ ไม่เจ๋งจริงทำไม่ได้นะฮะ
 :mon17: :mon17:

เล่นเอาหอบเหมือนกันอะค่ะ 555 สงสัยตัวเองเหมือนกันทำไปได้ไง  :mon09:

แนะนำให้เสียตังค่าDAปรับรอบไม่ได้+ฟองน้ำอีกซักสองอัน(ขาวกับแดงละกัน)ครับ
แล้วการคลีน+ลงแว๊กซ์จะมีความสุขขึ้นอีกเยอะครับ

ขอแสดงความเสียใจต่อการเสพติดความเงาครับ เลิกยากมาก :mon08:

ยังรู้สึกไม่พอใจกับผลงานอะค่ะ ยังอยากให้เงาวับกว่านี้อีก (สงสัยจะเริ่มเสพเวปนี้มากไปละ 55) เดี๋ยวต่อไปคงจะจัด DA มาแน่ๆเลย แต่ขอเวลาศึกษาสักพักค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาให้กำลังใจนะคะ  :mon11: :mon11:

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 มกราคม 2016, 16:32:08 »

atthawin

• - = เด็กรับรถ = -

• 27
ผมก็มือใหม่ครับ  ครั้งแรกกับค่ายหมาป่าเช่นกันครับ
ใช้เครื่อง DA  Dupro   ผลงานก็ตามรูปเลยครับ   ครั้งหน้าจะลอง welock  หน่อย

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 มกราคม 2016, 17:26:53 »

peetoo

• 1,766
รูปมืดไปหน่อยครับ

มองไม่ออกว่าเงาแค่ไหน

แต่รถสะอาดดีครับ เห็นรอยกระสุนชัดเลย 555

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 มกราคม 2016, 17:39:12 »

atthawin

• 27

แต่รถสะอาดดีครับ เห็นรอยกระสุนชัดเลย 555

ขอบคุณครับ สำหรับคำติชม   

เรื่องแสง  ช่วงนี้ แดดไม่ผ่านหน้าบ้านเลยครับ  ผ้ายังต้องเอาไปฝากหน้าบ้านคนอื่นตากเลยครับ
ส่วนรอยกระสุน   ปิดกลบเกลื่อน รอยลึก  รอยบุบ  กระโปรงหน้ารถ  ไม่รู้ใคร ดีดหนังสติ๊ก มาตกหน้ากระโปรงรถ  บุบ เลย
โชคดี ที่ไม่โดนหัว คนในบ้าน   

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มกราคม 2016, 03:52:04 »

Sasinuch

• **
  • 114
  :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 มกราคม 2016, 15:24:38 »

kawee019

• 16
รถใหญ่ขนาดนี้ นับถือจริงๆครับ :mon17:
ผมมือใหม่สีขาวเหมือนกัน ขอเข้ามาเก็บความรู้ครับ :boy08:

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 มกราคม 2016, 21:14:08 »

maipoo

• 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก

ขอบคุณครับ สำหรับคำติชม   

เรื่องแสง  ช่วงนี้ แดดไม่ผ่านหน้าบ้านเลยครับ  ผ้ายังต้องเอาไปฝากหน้าบ้านคนอื่นตากเลยครับ
ส่วนรอยกระสุน   ปิดกลบเกลื่อน รอยลึก  รอยบุบ  กระโปรงหน้ารถ  ไม่รู้ใคร ดีดหนังสติ๊ก มาตกหน้ากระโปรงรถ  บุบ เลย
โชคดี ที่ไม่โดนหัว คนในบ้าน

แสงน้อยถ่ายรูปความเงาของรถได้ง่ายกว่าครับ
ถ้าสว่างมากๆถ่ายออกมาแล้วภาพจะไม่ค่อยมีมิติโดยเฉพาะรถสีอ่อน

ลงหมาป่าคันนี้
มีลงคลีนเนอร์ก่อนหรือไม่ครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 มกราคม 2016, 15:51:41 »

Sasinuch

• **
  • 114
หลังจากได้ DA 21 จาก DIY และได้ลองใช้กับรถคันเก่าจนคิดว่าเริ่มมีความคุ้นเคยกันแล้ว ก็ได้เวลาลงมือปฏิบัติจริงกับน้องจูนของเราเสียที จึงขอนำฝีมือมาให้ติชมกันเพิ่มเติม

จากความเดิมตอนที่แล้ว อุปกรณ์ต่างๆส่วนใหญ่เหมือนเดิม ยกเว้น
1. แชมพู เปลี่ยนจาก Triton ซึ่งหมดแล้ว เป็น CG citrus wash and gloss ตัวนี้ใช้ทีไรมือแห้งลอกเป็นขุยๆทุกที ยกเว้นจะผสมจางจริงๆ (แต่เพื่อความเงางามของรถ เรายอม!)

2. เปลี่ยนจากกะละมังเป็นถัง (แอบเขิน) แต่ grid gaurd ก็ยังไม่มีอยู่ดี ว่าจะเอาฝาชีที่พังๆแล้วมาใช้ ก็มีแต่อันที่ยังดีๆ เสียดาย อิอิ

3. เปลี่ยนจากการใช้มือลง PPE และ DGPS เป็นใช้ DA-21 ดีงามมมมม ประหยัดเวลาไปมากกว่าครึ่ง !

ลืมถ่ายรูปรถก่อนล้าง ซึ่งดำพอสมควร เนื่องจากในการล้างสองสามครั้งที่ผ่านมาไม่ค่อยมีเวลามากนัก ได้ลงแค่ DGSS บ้าง หรือล้างแล้วเช็ดแห้งเฉยๆบ้าง ข้อแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดด้วยตัวเองของการลง wax และไม่ลงคือ ถ้าลงwax นั้นรถจะเลอะน้อยกว่า และล้างคราบสกปรกออกง่ายกว่ามาก แม้จะไม่ได้ล้างหลายๆวัน
ปกติรถจอดกลางแจ้ง อาทิตย์ที่แล้วฝนตกหยุมหยิมพอให้รถเลอะอีก คราบโคลนแห้งกรังติดรถกันเลยทีเดียว  :boy10:

หลังจากล้าง เช็ดแห้ง ลูบดินน้ำมัน ขจัดคราบยางมะตอย ซากแมลง จนสะอาดเป็นที่พอใจแล้ว ก็ได้เวลาใช้ DA 21 ลง PPE เริ่มชินกับ นน 2 กก และความสั่นจนไม่รู้สึกว่าเป็นอุปสรรค ลงทีละส่วน เช็ดออก ต่อด้วย DGPS ตามขั้นตอน เช็ดด้วย Funia microfiber ผลงานสวยงามตามท้องเรื่อง เสร็จทุกขั้นตอนปุ๊บ ฝนตกปั๊บ สรุปวันนี้เลยนั่งแท็กซี่มาทำงาน เสียดายรถ 555

แอบรู้สึกว่าเงากว่ารอบก่อน จะด้วยมีเครื่องมาช่วย หรือประสบการณ์เยอะขึ้น หรือถ่ายรูปเก่งขึ้น หรือสุดท้ายคือคิดไปเองก็ไม่แน่ใจ  :boy08: ขอเชิญรับชม ติชมกันค่า

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 มกราคม 2016, 16:18:04 »

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • *
  • 1,171
งานสวยเลยครับ :mon17: :mon17: :mon17:

รวมใช้เวลากี่ชม.ครับ :mon08:

เมื่อยมั้ยครับ ผมครั้งแรกนี่ปวดเมื่อยไป2-3วันเลย :mon08:

คนที่บ้านบ่นมั้ยครับ :mon08: :mon08:

ยอมรับว่าผญ.ที่ดูแลรถขนาดนี้นี่ เก่งและอึดมากๆๆๆ :mon18: :mon17:

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 มกราคม 2016, 16:55:13 »

Joes Sarawut

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 367
  • “Knowledge Is Endless To Learn”
โอ้ววว ผิวรถดูน่าสัมผัสเลยครับ แกงค์หมาป่านี่งานดีจริงๆ

สกิลข้ามไปอีกขั้นแล้วนะครับสุดยอดมาก เก่งมากๆ  :mon17:

ผมยังไม่ถึงไหนเลย ยังลงด้วยมืออยู่เลย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 มกราคม 2016, 22:14:32 »

cola

• 3
 :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 มกราคม 2016, 23:38:16 »

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,270
  • Line ID : tanathat55
รถสวยจริงๆ ครับ  :mon17: :mon17: :mon17:

คลีนด้วยเครื่อง แล้วค่อยลงเคลือบเงา นี่มันสุดจริงๆ  :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 มกราคม 2016, 01:20:51 »

KIREI

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 79
ข๊าวขาว เนี๊ยนเนียน
น่าสัมผัสเลยฮะ
 :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 มกราคม 2016, 01:26:44 »

Sasinuch

• **
  • 114

งานสวยเลยครับ :mon17: :mon17: :mon17:

รวมใช้เวลากี่ชม.ครับ :mon08:

เมื่อยมั้ยครับ ผมครั้งแรกนี่ปวดเมื่อยไป2-3วันเลย :mon08:

คนที่บ้านบ่นมั้ยครับ :mon08: :mon08:

ยอมรับว่าผญ.ที่ดูแลรถขนาดนี้นี่ เก่งและอึดมากๆๆๆ :mon18: :mon17:

ขอบคุณค่ะน้าสำลี เมื่อวานรวมๆเกือบสาม ชม (นับรวมตอนนั่งทำใจว่าจะล้าง และเดินเข้าเดินออกเตรียมของ 55)ซึ่งเร็วกว่าตอนไม่มีเครื่องมากๆ
ขั้นตอนที่เสียเวลาที่สุด คือการปีนขึ้นปีนลงค่ะ  :mon01:

เมื่อวานบ้าพลัง เลยไม่รู้สึกเมื่อย วันนี้ตื่นมา ปวดตัวมาก หัวจดเท้า  :mon09:

คนที่บ้าน เลิกบ่นไปแล้ว เค้าบอกว่าเราเพี้ยน
เมื่อก่อนไปรษณีย์มาส่งของที่บ้าน มีแต่เสื้อผ้ากับของเล่นลูก เดี๋ยวนี้มีแต่อุปกรณ์ล้างรถ เอิ๊กๆๆ :boy15:

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 มกราคม 2016, 01:42:37 »

Sasinuch

• **
  • 114
ขอบคุณน้าโด่ง คุณ Cola คุณ Joes Sarawut คุณ Kirei ด้วยนะค้าาที่แวะมาให้กำลังใจ

ดีใจ  :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 มกราคม 2016, 05:55:51 »

Tommy Chang

• 1
อันนี้เป็นถังกันฝุ่น ใช่มั้ยครับ เจ๋งอะ หาซื้อได้ที่ไหนครับ Lotus มีอะเปล่าครับ