You are Here:

**** เปิดแบ่งสายเครื่องฉีดน้ำ Bridgestone รถเหยียบไม่แตก (Lot.4 เหลือ2เส้น) ****

ผู้เขียน (อ่าน 6309 ครั้ง)

pattaravit

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,308
################ Lot1 #################
เปิดแบ่งสายเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงยี่ห้อ Bridgestone ตัว TOP 7 ที่นั่งครับ

สืบเนื่องมาจากผมได้สั่งสายเครื่องฉีดน้ำจากผู้ผลิต ถ้าซื้อม้วนใหญ่ 100 เมตรจะได้ในราคาที่ถูกลงมาก

ผมจึงสั่ง 1 ม้วนทำเป็นเส้นล่ะ 10 เมตรทั้งหมด 10 เส้น จะเก็บไว้ใช้เอง 3 เส้นที่เหลือ 7 เส้นนำมาเปิดแบ่งให้พี่น้องคาร์แคร์ได้ใช้ของดีราคาถูกกันไปครับ

สายตัวนี้เป็นรุ่น TOP ครับสเปคดังนี้

1.ทนแรงดันได้สูงสุดถึง 16000 psi หรือ 1,100 บาร์ พิมพ์ไม่ผิดครับ หนึ่งพันหนึ่งร้อยบาร์ ปั้มน้ำคาร์แคร์ 100-150 บาร์ ใช้งานไม่ถึง 15% ของสเปคมันครับ ยังไงก็ไม่มีทางแตกครับ

(ตามปั้มแก๊สที่เค้าต้องการความปลอดภัยสูงมากๆก็ใช้สายรุ่นนี้ครับ)

2.ภายในถักด้วยเส้นลวด 2 ชั้นครับ สายทั่วไปลวด 1 ชั้นเป็นส่วนมาก

3.เนื้อของสายเป็นยางแท้ๆเหมือนท่อยางในห้องเครื่องของรถครับ เรื่องทนความร้อนหายห่วงครับ

4.สายหุ้ม PVC ด้านนอกอีก 1 ชั้น เรื่องลากถูกกับพื้นปูนไม่มีปัญหาอย่างแน่นอนครับ

5.ข้อนี้สำคัญมากครับ การให้ตัวของสาย สามารถอ่อนตัวโค้งงอให้ตัวได้เยอะมาก สายทั่วไปไม่มีตัวไหนทำได้เท่านี้ครับ

6.ข้อต่อเป็นเกลียวนอก 3/8" และเกลียวใน 3/8" ครับ เป็นข้อต่อมาตรฐานปั้มน้ำกับปืนครับ

เปิดแบ่งราคาเส้นล่ะ 3500 บาท รวมส่งถึงที่

รับประกัน 1 ปี แตกเคลมได้ทุกกรณี รถเหยีบแตกก็เคลมได้ (บริเวณที่สายภายในแตก ชั้นเคลือบ PVC ด้านนอกต้องไม่ฉีกขาดในบริเวณนั้น) การเคลมส่งผ่านอู๋ได้เลยนะครับ เดี๋ยวอู๋ดำเนินการให้

ท่านใดสนใจเปิดแบ่งลงชื่อจองในกระทู้แล้วส่ง PM ชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งสินค้ามาได้เลยนะครับ

1.คุณมงคลชัย จ.นครราชสีมา จัดส่งแล้ว
2.น้า westbank จัดส่งแล้ว
3.Hilight clean&wax หาดใหญ่ จัดส่งแล้ว
4.น้า Banch จัดส่งแล้ว
5.น้า Banch จัดส่งแล้ว
6.ร้าน Addicted จัดส่งแล้ว
7.คุณไชยวัฒน์ จ.พัทลุง จัดส่งแล้วครับ

ขออนุญาติ MOD เปิดแบ่งในห้องนี้นะครับ เนื่องจาก

1. User ผมตั้งแบ่งที่ห้องแบ่งทั่วไปไม่ได้ หรือถ้า MOD จะย้ายไปห้องแบ่งให้ก็ยินดีครับ

2.ของที่เปิดแบ่งเหมาะสำหรับคาร์แคร์เท่านั้น เลยตั้งในห้องคาร์แคร์น่าจะตรงกลุ่มเป้าหมายที่สุด

3.แบ่งจำนวนจำกัด 7 ที่นั่งเท่านั้น หมดแล้วหมดเลย ไม่มีเพิ่ม ไม่มีเอามาเปิดใหม่

4.ถ้าราคาที่ผมเปิดแบ่งใกล้เคียง หรือ แพงกว่า หรือ เท่ากับสินค้าที่มีขายอยู่ในท้องตลาดอยู่ก่อนแล้ว ในเงื่อนไขการรับประกันเดียวกัน ไม่ว่าเจ้าใดๆ ผมยินดีปิดกระทู้นี้ครับ เพราะถือว่าไม่ได้ทำให้พี่น้องได้ใช้ของถูกอย่างแท้จริง

มีข้อสงสัยเพิ่มเติม 083-8880383 อู๋ ยินดีให้คำแนะนำครับ

pattaravit

• 1,308
############ LOT 2 ############

มาแล้วครับ ตามคำเรียกร้อง ของเค้าเทพจริงครับล็อตแรก 10เส้น (ใช้เอง 3 แบ่ง 7) หมดอย่างรวดเร็ว ไม่มีเคลมแม้แต่เส้นเดียวครับ

รอบนี้ผมสั่งมา 100 เมตรเหมือนเดิมครับและก็ได้ราคาพิเศษมาเหมือนเดิม ตัดแบ่ง 10 เส้น (ใช้เอง5แบ่ง5) ของหมดล็อตนี้สั่งอีกทีปีหน้า 2559 ครับ

ล็อตนี้เหมือนเดิมครับ สินค้ามาใน original packet จาก Bridgestone ไม่ต้องอธิบายกันมากเรื่องมาตรฐานครับ

ข้อต่อเป็นเกลียวขนาด 3/8 เข้าหัวด้วยเครื่องเข้าหัวมาตรฐานมาจากโรงงานครับ

ใช้ได้กับเครื่องฉีดน้ำคาร์แคร์ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อครับ (ยกเว้นปั้มตัวเล็กๆที่ซื้อตามโฮมโปร)

การรับประกันโดยผู้ผลิตระดับเทพเหมือนเดิมครับ สายแตกเคลมได้ทุกกรณี เปลี่ยนเส้นใหม่ให้ทันทีครับ รถเหยีบแตก สายพับแตก สายโดนแดดแล้วเปื่อยแตก เคลมได้หมดครับ มีสาเหตุเดียวที่เคลมไม่ได้คือเจตนาทำให้แตกครับ เช่น เอาเลื่อย เอามีด เอาสว่าน เอาตะปูเจาะ แบบนี้เคลมไม่ได้ครับ

เปิดแบ่งราคาเดิมครับสายยาว 10 เมตร 3500 บาท รวมส่งถึงที่ครับ

สโลแกนเดิมครับ "ถ้าราคาที่ผมเปิดแบ่งใกล้เคียง หรือ แพงกว่า หรือ เท่ากับสินค้าที่มีขายอยู่ในท้องตลาดอยู่ก่อนแล้ว ในเงื่อนไขการรับประกันเดียวกัน ไม่ว่าเจ้าใดๆ ผมยินดีปิดกระทู้นี้ครับ เพราะถือว่าไม่ได้ทำให้พี่น้องได้ใช้ของถูกอย่างแท้จริง"

รายชื่อลูกค้าที่สั่งซื้อไปนะครับ

1.ร้าน c.m. car wash เชียงใหม่
2.ร้าน ต.เจริญ
3.คุณ กฤษณพงศ์ จ.สมุทรปราการ
4.ร้าน อาบน้ำรถ จ.สมุทรปราการ
5.คุณจิระพงษ์ จ.สงขลา

westbang

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 845

pattaravit

• 1,308
############ LOT 3 ############

แบ่งรอบ3ครับ ตามคำเรียกร้อง ของเค้าเทพจริงอะไรจริงครับ ที่ผมใช้เอง + ที่ขายไป = มากกว่า 50 เส้น ยังไม่มีเคลมแม้แต่เส้นเดียว

การรับประกันโดยผู้ผลิตระดับเทพเหมือนเดิมครับ สายแตกเคลมได้ทุกกรณี เปลี่ยนเส้นใหม่ให้ทันทีครับ รถเหยีบแตก สายพับแตก สายโดนแดดแล้วเปื่อยแตก เคลมได้หมดครับ มีสาเหตุเดียวที่เคลมไม่ได้คือเจตนาทำให้แตกครับ เช่น เอาเลื่อย เอามีด เอาสว่าน เอาตะปูเจาะ แบบนี้เคลมไม่ได้ครับ

บอกได้เลยว่าไม่ใช่ Bridgestone ตัวท๊อปทำไม่ได้แบบนี้ครับ สายรุ่นนี้ปรกติเค้าไม่เอามาใช้ในงานคาร์แคร์กันครับเพราะมันแพงมาก

ล็อตนี้ได้มาน้อยครับ 60 เมตร = 6 เส้น เส้นล่ะ 10 เมตร (ใช้เอง 2 เส้น เปิดแบ่ง 4 เส้นครับ)

ล็อตนี้เหมือนเดิมครับ สินค้ามาใน original packet จาก Bridgestone ไม่ต้องอธิบายกันมากเรื่องมาตรฐานครับ

ข้อต่อเป็นเกลียวขนาด 3/8 เข้าหัวด้วยเครื่องเข้าหัวมาตรฐานมาจากโรงงานครับ

ใช้ได้กับเครื่องฉีดน้ำคาร์แคร์ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อครับ (ยกเว้นปั้มตัวเล็กๆที่ซื้อตามโฮมโปร)

เปิดแบ่งราคาเดิมครับสายยาว 10 เมตร 3500 บาท รวมส่งถึงที่ครับ

สโลแกนเดิมครับ "ถ้าราคาที่ผมเปิดแบ่งใกล้เคียง หรือ แพงกว่า หรือ เท่ากับสินค้าที่มีขายอยู่ในท้องตลาดอยู่ก่อนแล้ว ในเงื่อนไขการรับประกันเดียวกัน ไม่ว่าเจ้าใดๆ ผมยินดีปิดกระทู้นี้ครับ เพราะถือว่าไม่ได้ทำให้พี่น้องได้ใช้ของถูกอย่างแท้จริง"

รายชื่อลูกค้าที่สั่งซื้อไปนะครับ
1.คุณเจษฏา จ.กรุงเทพ
2.คุณสาริสา จ.สงขลา
3.คุณเติ้ล จ.อุบล
4.คุณโอ๊ต จ.มหาสารคาม

pattaravit

• 1,308
วันนี้คุณโจ้ โทรมาเล่าให้ฟังว่าตอนใช้สายเดิมแรงดันที่ Pressure Gauge โชว์ที่ 150 บาร์

แต่พอเปลี่ยนสายแล้วแรงดันที่ pressure gauge เพิ่มขึ้นเป็น 160 บาร์ ถามผมว่ามันมาได้ยังไงอีก 10 บาร์

ผมเลยขอแชร์เป็นความรู้ให้ทุกท่านฟังด้วยเลย สาเหตุที่เปลี่ยนสายแล้วแรงดันเพิ่มขึ้นนั้นเป็นเพราะ " Pressure Drop in the pipe " ใครที่เรียนวิศวะสายเครื่องกล สายเคมีคงทราบกันดี

อธิบายแบบคนทั่วไปก็เข้าใจแบบนี้ครับ ยกตัวอย่างจากสายยางรดน้ำต้นไม้ทั่วไปบ้านเรา

สายยางแต่ละประเภทก็จะความแข็งอ่อนไม่เท่ากัน ถ้าสายยางอย่างดีจะคงรูปได้ดี ทำให้พื้นที่หน้าตัดเป็นวงกลมเสมอ น้ำจึงไหลได้ดี แบบนี้ Pressure drop จะน้อย

แต่ถ้าสายยางคุณภาพต่ำ เวลาใช้งานสายยางจะแฟบลง พื้นที่หน้าตัดจะไม่เป็นรูปทรงกลม แบบนี้จะเกิด pressure drop มากกว่าแบบบนครับ

ถ้าคิดดูเล่นๆในเคสของคุณโจ้ แรงดันเพิ่มมา 10 บาร์ แสดงว่าสายเดิมมี pressure drop ประมาณ 7% ซึ่งถึงว่าสูงครับ เพราะสายยาวแค่ 10 เมตร มันไม่ควรจะถึง 0.5% ด้วยซ้ำ

สมัยผมทำงานโรงงาน ท่อน้ำในระบบ Cooling ยาวรวมเกือบ 10 กิโลเมตร Pressure drop ลง 5% ไล่แก้กันหน้าแห้งเลยครับ  :mon08: 

banch

• - = เด็กรับรถ = -

• 38
มีแบบยังไม่เข้าหัวไหมครับ

ผมจะเอาไปใช้กับตู้ล้างรถหยอดเหรียญครับ

ฝั่งปืนเป็น 1/4"

ฝั่งปั๊มเป็น 3/4"

:mon18:

pattaravit

• 1,308
มีแบบยังไม่เข้าหัวไหมครับ

ผมจะเอาไปใช้กับตู้ล้างรถหยอดเหรียญครับ

ฝั่งปืนเป็น 1/4"

ฝั่งปั๊มเป็น 3/4"

:mon18:
ใส่ข้อต่อลดเอาได้ครับ

pattaravit

• 1,308
เหลือ 4 ที่นั่งครับ

banch

• 38
รับ 2 เส้นครับ :mon08:

pattaravit

• 1,308
รับ 2 เส้นครับ :mon08:
รบกวน pm ที่อยู่จัดส่งให้ด้วยครับ

ขอดูรูปข้อต่อสายด้วยนะครับ ผมดูแล้วเกลียวมันแปลกๆครับ

ปรกติแรงดันสูงเค้าจะใช้เกลียว 1/4 3/8 ส่วน 3/4 ไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ครับ

หรือบางทีอาจจะเป็น M22 ก็ได้ครับ

Id line : PATTARAVIT3

banch

• 38
เดี๋ยวผมเอามาเข้าหัวใหม่ครับ

pattaravit

• 1,308
เดี๋ยวผมเอามาเข้าหัวใหม่ครับ
โอเคครับ รบกวน pm ที่อยู่จัดส่งของให้ด้วยนะครับ

pattaravit

• 1,308
เหลือ 2 ที่ นั่งสุดท้ายครับ

Melphist

• 1
เห็นแล้วอยากได้เลยครับ เสียดายที่ยังไม่มีร้านเป็นของตัวเอง แต่กำลังเตรียมตัวอยู่ครับ วางแผนจะให้เสร็จภายในปีนี้ครับ

pattaravit

• 1,308
เห็นแล้วอยากได้เลยครับ เสียดายที่ยังไม่มีร้านเป็นของตัวเอง แต่กำลังเตรียมตัวอยู่ครับ วางแผนจะให้เสร็จภายในปีนี้ครับ
ถ้าเปิดร้านแล้วเจอปัญหาสายแตกบ่อยแนะนำเล่นตัวนี้เลยครับ จบแน่นอน ที่ร้านผมใช้มา 3-4 ปีแล้วยังเฉยๆอยู่เลยครับ

ไม่ต้องมานั่งคอยเตือนคอยบอกลูกน้องเรื่องรถเหยียบสายให้เมื่อยครับ ปรกติราคาซื้อปลีกหน้าร้านทั่วไปยาว 10 เมตรบอกได้เลยไม่ต่ำกว่า 4500 บาท ไม่มีประกันด้วยนะครับ  :mon08:

myohana

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 135
ไม่ทราบว่าถ้าจะเอามาใส่กับ karcher k3.55 จะต้องทำยังไงบ้างครับ

pattaravit

• 1,308
ไม่ทราบว่าถ้าจะเอามาใส่กับ karcher k3.55 จะต้องทำยังไงบ้างครับ
ข้อต่อของ karcher 3.55 เค้าทำเป็นแบบเฉพาะมากับสายเลยอ่ะครับ ไม่มีขายแยกครับ

ไม่น่าจะใช้กันได้ครับ

pattaravit

• 1,308
เหลือ 2 เส้นสุดท้ายนะครับ สนใจสอบถามได้เลยครับ  :mon18:

jukadjim

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 264
ไม่ทราบว่าสาย bridgestone ยังเหลืออีกมั๊ยครับ ผมเพิ่งเปิดคาร์แคร์ครับ สนจัยมากนะครับ :mon04:

pattaravit

• 1,308
ไม่ทราบว่าสาย bridgestone ยังเหลืออีกมั๊ยครับ ผมเพิ่งเปิดคาร์แคร์ครับ สนจัยมากนะครับ :mon04:
เหลือ 2 เส้นสุดท้ายครับ