You are Here:

*** --- เซ้งเปลี่ยนมือแล้วครับ --- ***

ผู้เขียน (อ่าน 13307 ครั้ง)

Tongsom

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 917
ต้องขอขอบคุณ. TWCC ไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ ที่ให้พื้นที่ในการเปิดตัว ร้านล้างรถบ้านๆของลุงแก่ๆคนนี้
มี สมช. ทั้งในเว็บ และ ผู้อ่านทั่วๆไป ให้การสนับสนุน เข้ามาชมร้าน พูดคุย หรือ โทรเข้ามาปรึกษา และ รับบริการล้างรถ. มีหลายท่าน searh เจอร้านผม ใน กูรู เข้ามารับบริการ เช่น ลบละอองสีจากคนอื่นซ่อมบ้าน ยางมะตอยชนิดโหดๆ. ละอองสีที่เพิ่งออกจากอู่สีมา. ลบละอองน้ำมันจากร้านอาหารตามสั่งข้างทาง. เป็นต้น.

ลูกค้าที่มาใช้บริการจาก กูรู นั้น. จะมาครั้งแรก. ซึ่งหวังว่าคราวหน้าจะมารับบริการอีก.

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

scorbinort

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 100
วันหลัง ขายของด้วยสิครับ ผมจะได้ไปอุดหนุนที่ร้านเลย ใกล้ๆ  :boy19:

Tongsom

• 917
วันหลัง ขายของด้วยสิครับ ผมจะได้ไปอุดหนุนที่ร้านเลย ใกล้ๆ  :boy19:

แฮะๆๆ ขายไม่ได้ครับ แค่ล้างรถ ก็แทบบานแล้วครับ

Tongsom

• 917

ผมมียางลดเสียง ของ Stuffit ครับ

Tongsom

• 917
2 คันติด เคลือบแก้ว ถ่ายด้วย Iphone ไม่ได้แต่แสง สี ถ่ายได้ ก็ลงเลย
ถ่ายแบบที่คนอื่นๆโฆษณาไม่เป็นครับ
S300

RX270

jamepond

• - = เด็กรับรถ = -

• 9
เคยไปใช้บริการ ตอนไปบ้านเพื่อน  เก้าอี้นวด สบายมากเลย

ค้าขายร่ำรวยครับพี่

Tongsom

• 917
ร้านบ้านๆครับ ทำด้วยใจ ไม่ได้โฆษณาเหมือนที่อื่นๆ ราคาจึงไม่สูง ผมเป็นคนทำเองครับ
เคลือบแก้ว บ้านนี้ 2 คันเลยครับ คันแรกเพิ่งส่ง
หลังคาสีเลือดหมู สวยมากๆๆๆ

Tongsom

• 917
เคยไปใช้บริการ ตอนไปบ้านเพื่อน  เก้าอี้นวด สบายมากเลย

ค้าขายร่ำรวยครับพี่

เสียดายจังที่ไม่ได้คุยกัน เชิญมาใหม่นะครับ

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,171
อ้าว น้าโต้ง(ทองสม)มาเปิดกิจการแล้ว เพิ่งเห็นครับ :boy08:
ขอให้กิจการรุ่งเรือง ร่ำรวยๆนะครับ  :mon03: :mon03:
ไว้มีโอกาสผ่านไป จะแวะอุดหนุนนะครับ :mon18:

Tongsom

• 917
อ้าว น้าโต้ง(ทองสม)มาเปิดกิจการแล้ว เพิ่งเห็นครับ :boy08:
ขอให้กิจการรุ่งเรือง ร่ำรวยๆนะครับ  :mon03: :mon03:
ไว้มีโอกาสผ่านไป จะแวะอุดหนุนนะครับ :mon18:

ขอบคุณครับ เปิดตั้งแต่ปีที่แล้ว เดือน 5 จนนี่จะครบปีแล้วครับ
ตอนนี้ก็มีฐานลูกค้าพอสมควรครับ ส่วนเคลือบแก้ว ก็อาศัยปากต่อปากครับ ราคาไม่สูง เมื่อเทียบกับที่เค้าโฆษณากันเยอะๆ
ราคาน้ำยาไม่ต่างกันมากนัก แต่บวกไปบวกมา ค่าการตลาดต่างๆ ก็สูงไปตามปรกติ
อย่างลงแก้ว ผมเป็นคนลงเอง เตรียมผิวก็ทำกับลูกน้อง เครื่องไม้เครื่องมือก็ราคากลางๆ ไม่ได้เป็นหมื่นๆ
ส่วนน้ำยา ขัดต่างๆ ก็ปรับหาสูตรเหมาะสมไปเรื่อยๆ น้ำยาเคลือบ ก็ใช้ของ MG เพราะส่วนมากคนรู้จักกันแล้ว
ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ส่วนมากไม่รู้จัก ลูกค้าก็ไม่เลือก
ว่างๆก็แวะมาเมาส์กันครับ

jadcee

• สมาชิกถาวร
  • 822
 :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • *
  • 1,171

ขอบคุณครับ เปิดตั้งแต่ปีที่แล้ว เดือน 5 จนนี่จะครบปีแล้วครับ
ตอนนี้ก็มีฐานลูกค้าพอสมควรครับ ส่วนเคลือบแก้ว ก็อาศัยปากต่อปากครับ ราคาไม่สูง เมื่อเทียบกับที่เค้าโฆษณากันเยอะๆ
ราคาน้ำยาไม่ต่างกันมากนัก แต่บวกไปบวกมา ค่าการตลาดต่างๆ ก็สูงไปตามปรกติ
อย่างลงแก้ว ผมเป็นคนลงเอง เตรียมผิวก็ทำกับลูกน้อง เครื่องไม้เครื่องมือก็ราคากลางๆ ไม่ได้เป็นหมื่นๆ
ส่วนน้ำยา ขัดต่างๆ ก็ปรับหาสูตรเหมาะสมไปเรื่อยๆ น้ำยาเคลือบ ก็ใช้ของ MG เพราะส่วนมากคนรู้จักกันแล้ว
ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ส่วนมากไม่รู้จัก ลูกค้าก็ไม่เลือก
:mon18: :mon18: :mon03: :mon03:

maipoo

• TWCC Certified Trader
  • 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก

:mon18: :mon18: :mon03: :mon03:
"ว่างๆก็แวะมาเมาส์กันครับ" ประโยคนี้ปฎิเสธไม่ได้ครับ
ผมเข้าไปฟ้ายังไม่มืด รถคนอื่นล้างเสร็จไปหลายคันแล้ว
จนฟ้ามืดร้านพี่โต้งจะปิดแล้วถึงได้กลับ 55555

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • *
  • 1,171

"ว่างๆก็แวะมาเมาส์กันครับ" ประโยคนี้ปฎิเสธไม่ได้ครับ
ผมเข้าไปฟ้ายังไม่มืด รถคนอื่นล้างเสร็จไปหลายคันแล้ว
จนฟ้ามืดร้านพี่โต้งจะปิดแล้วถึงได้กลับ 55555

สงสัยน้ายูรไปช่วยน้าโต้งแกขัดเงารถ/ลงแก้วด้วยแน่ๆเลย 555

sunthon-26

• TWCC Certified Trader
  • **
  • 107
ระดับนี้ ฝีมือไม่ธรรมดาแล้วคับ ... ไปใช้บริการมาแล้วประทับใจคับ

Tongsom

• 917
ขอบคุณมาก น้า Maipoo น้า somlee น้า sunthon-26 น้า jamepond และ สมช. ที่อ่านเจอและมาเยี่ยมเยียนกัน
งานดูแลรักษาสีรถสำหรับบ้าน และ คาร์แคร์นั้น มีทั้งเหมือน หรือ คล้าย หรือ แตกต่างกันไปเลย
- ความเหมือน ก็คือ ดูแล เงา สะอาด สวยงาม พอใจ
- คล้าย ก็คือ วิธีการ ขัด เคลือบ ต่างๆ และ แล้วแต่ความถนัด
- แตกต่าง ก็คือ คาร์แคร์ไม่สามารถมีน้ำยาได้หลากหลายเพราะจะทำให้สับสนกับการใช้น้ำยาต่างๆกับลูกค้า
น้ำยาต่างๆไม่ทดลองกันมากมาย Settle ตัวไหนได้ก็จบแล้ว ไม่งั้น Stock บานเบอะ ต้นทุนสูง คงเข้าใจนะ ไม่ต้องอธิบายกันมากมาย

อีกหลายข้อต้องมี คือความซื่อสัตย์ บริการพูดคุย สะอาด แก้ปัญหาหรือแนะนำได้
รักษาอารมณ์ อดทน อดกลั้น กับลูกค้าได้ทุกรูปแบบ ( บางครั้งไม่ไหวก็ปี้ดๆๆเหมือนกัน )
ว่างๆนัดกันมาเมาส์กันได้ครับ เก้าอี้นวดมี 3 ตัว แต่ไม่มีหมอนวด 5555555555

Tongsom

• 917
ใกล้สงกรานณ์แล้วครับ ก่อนไปเที่ยวควรจะเตรียมเคลือบสีล่วงหน้า เพื่อปกป้องสีรถที่จะมีคราบฝังแน่น ทั้งสีรถและกระจก เพราะช่วงสงกรานณ์รถจะเจอแป้ง ( ดินสอพองจะทิ้งคราบ ) + น้ำ ( สารพัดน้ำ ) + แดดที่ร้อน และเมื่อน้ำระเหยออกไปแล้ว ก็จะเหลือคราบแป้งติดทั้งคันรถ จนเป็นคราบๆๆ ผมมั่นใจเลยว่า ช่วงนั้น จะมีน้อยนักที่จะล้างรถหลังจากสนุกสนานมาทั้งวันแล้ว 4-5 วันผ่านไป รถของท่านก็จะมาล้างรถ เพื่อเตรียมตัวไปทำงาน หลังจากล้างแล้ว ท่านจะตกใจ ว่าทำไมล้างคราบไม่ออก ??????
เพื่อผ่อนหนักเป็นเบา ให้ทำการเคลือบสีรถและกระจกเอาไว้ล่วงหน้า เพื่อเป็น Film ป้องกันได้ระดับนึง ดีกว่ามากๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

โปร. ก่อนสงกรานณ์ ครับ

---- ค่าตัว Size XL เช่น ปาเจโร่ 799 ครับ เคลือบด้วย MG # 21 ราคานี้ แถม 3 รายการ
---- ค่าตัว Size L เช่น Camry 619 ครับ เคลือบด้วย MG # 21 ราคานี้ แถม 3 รายการ
---- ค่าตัว Size M เช่น Almera 519 ครับ เคลือบด้วย MG # 21 ราคานี้ แถม 3 รายการ
---- ค่าตัว Size S เช่น March 419 ครับ เคลือบด้วย MG # 21 ราคานี้ แถม 3 รายการ
แถม 1 เคลือบกระจกรอบคัน เพื่อลดการเกาะของน้ำและคราบแป้ง
แถม 2 อบโอโซน เพื่อสุขภาพ และกลิ่นสารพัดอับๆในรถ
แถม 3 V07 น้ำยาเคลือบให้ MG#21 อยู่ทนขึ้น

ถ.เฉลิมพระเกียรต์ ปั้มEsso เบอร์ 0971312335
Line ID : Tongsom1371
เพิ่มพิกัด GPS ให้เพื่อที่จะหาได้สะดวก
13.676517, 100.659428

Tongsom

• 917
ขอบคุณ สมช ที่โทรเข้ามาสอบถามกัน
มาเลยครับ ยินดีต้อนรับ. ทำแบบบ้านๆ ไม่หรูมาก
แต่ได้คุณภาพที่ รับรองไว้ใจได้

Mr.J

• **
  • 275
line id tongsom เปิดไปเจอชื่อ ณเดช ไม่กล้าเพิ่มเป็นเพื่อนเล้ย 555

scorbinort

• **
  • 100
 :mon11: :mon11:

โปรร้อนแรง ครับ คุณโต้ง