You are Here:

*** --- เซ้งเปลี่ยนมือแล้วครับ --- ***

ผู้เขียน (อ่าน 13935 ครั้ง)

Re: ฝากเนื้อฝากตัวอย่างเป็นทางการครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 มกราคม 2015, 10:28:08 »

Tongsom

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 917
ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยให้กำลังใจกัน
ผมเองลักอ่านบทความต่างๆจากน้าๆเยอะเลย เมื่อปีที่แล้ว ก็เคยไปร่วมงานมิ้ตติ้ง ( ไม่ใช่ครั้งล่าสุด ) มาแล้ว
ส่วนมากจะสาะิตเรื่องน้ำยาและการขัด ไม่เคยอบรมกับเค้าสักทีครับ เล่นของจริงเลย
บางคำถามที่ผมถามอาจจะมีการเคืองกันบ้าง อย่าโกรธกันนะครับ

Re: ฝากเนื้อฝากตัวอย่างเป็นทางการครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มกราคม 2015, 19:36:44 »

คนแก่รับล้างรถ

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 75
พี่มีอายุมากกว่าผมหนึ่งปี ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
ของผมยกให้ลูกทำไปแล้ว ผมทำมาตลอด 30ปี หยุดมา 6-7 ปีเพราะมีอายุมาก
งานแบบนี้ต้องเด็กหนุ่มๆทำ ยกเว้นเป็นผู้บริหารก็ไม่จำกัดอายุ

ผมหันมาทำเครื่องล้างพ่น-ขัดห้องเครื่องยนต์ ด้วย Dry ice
เพราะเจอมาทุกรูปแบบ งานล้างห้องเครื่องเป็นงานพิเศษที่ได้ค่าบริการเยอะ เป็นงานแรกก่อนที่งานเคลือบสีจะแซงหน้าไป
แต่จะทำให้งานยากง่ายขึ้นทันที จได้ตัดปัญหาแรงงาน, ปัญหาคุณภาพงานหมดไป
มันจะเป็นการสร้างจุดเด่นที่ต่างจากคาร์แคร์อื่น มีอะไรโทร.หาได้ยินดีแลกเปลี่ยน

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มกราคม 2015, 19:38:15 »

คนแก่รับล้างรถ

• *
  • 75
จะมีงานแบบนี้เข้ามา 5-10 คัน ก็จัดการได้โดยไม่มีปัญหาแรงงาน

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 มกราคม 2015, 10:52:53 »

Tongsom

• 917
พี่มีอายุมากกว่าผมหนึ่งปี ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
ของผมยกให้ลูกทำไปแล้ว ผมทำมาตลอด 30ปี หยุดมา 6-7 ปีเพราะมีอายุมาก
งานแบบนี้ต้องเด็กหนุ่มๆทำ ยกเว้นเป็นผู้บริหารก็ไม่จำกัดอายุ

ผมหันมาทำเครื่องล้างพ่น-ขัดห้องเครื่องยนต์ ด้วย Dry ice
เพราะเจอมาทุกรูปแบบ งานล้างห้องเครื่องเป็นงานพิเศษที่ได้ค่าบริการเยอะ เป็นงานแรกก่อนที่งานเคลือบสีจะแซงหน้าไป
แต่จะทำให้งานยากง่ายขึ้นทันที จได้ตัดปัญหาแรงงาน, ปัญหาคุณภาพงานหมดไป
มันจะเป็นการสร้างจุดเด่นที่ต่างจากคาร์แคร์อื่น มีอะไรโทร.หาได้ยินดีแลกเปลี่ยน

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังปั้นลูกขึ้นมาทำแทนครับ
ทำเลที่ผมอยู่นี้ แน่นอนว่า เจอลูกค้าหลายรูปแบบ เช่น
- รักรถแต่ไม่อยากเสียตังค์ ( มากที่สุด )
- พร้อมที่จะเสียเงินดูแลรักษา ( อธิบายสิ่งที่ลูกค้าไม่เข้าใจ )
- เข้าใจอยู่แล้ว สั่งทำเลย
- เป็นต้น

แต่เรื่อง ล้างอัดฉีดนั้น ลูกค้าผู้มีอายุเกิน 45 up หรือ Pick up ที่ค้าขาย มักเข้าใจว่า ล้างอัดฉีด คือ ล้างสี ดูดฝุ่น ฉีดใต้ท้อง ล้างห้องเครื่อง ราคาเดียวกันหมด
เพราะ ตจว. มักทำกันแบบนั้น พอเจอราคาเข้าไป ก็ไม่ทำเลย เอาแค่ ล้างสีดูดฝุ่น รอกลับไปล้าง ตจว.ดีกว่า

มีเวลาจะมาต่อ ครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 มกราคม 2015, 17:09:07 »

changnoi1922

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 361
ขอให้น่ำรวยครับ
ว่างๆจะไปใช้บริการน่ะครับ :mon16:

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 มกราคม 2015, 17:21:28 »

Tongsom

• 917
ขอให้น่ำรวยครับ
ว่างๆจะไปใช้บริการน่ะครับ :mon16:
ไม่รู้จักเป็นทางการ แต่ขอกำลังใจครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015, 00:23:22 »

sunthon-26

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 108
 :mon17:เฮงๆๆรวยๆๆ คับน้า สมชาย

vijakana

• *
  • 91
แอบอ่านพี่ตั้งแต่หาทําเลทําร้านแล้ว ดีใจด้วยครับ ขอให้ร่ำรวยครับ :mon03:

Tongsom

• 917
แอบอ่านพี่ตั้งแต่หาทําเลทําร้านแล้ว ดีใจด้วยครับ ขอให้ร่ำรวยครับ :mon03:

ขอบคุณครับ.  ที่ติดตามครับ

scorbinort

• **
  • 100

อยู่ใกล้ๆ บ้านผมเลย เดี๋ยววันหลังแวะไปรบกวนนะครับ

Tongsom

• 917

อยู่ใกล้ๆ บ้านผมเลย เดี๋ยววันหลังแวะไปรบกวนนะครับ

ยินดีต้อนรับ ขอให้มาเถอะ

Tongsom

• 917
ว่างๆ จะเอารูปมาโชว์บ้างครับ

Tongsom

• 917
ขอบ้างนะครับ รูปแบบบ้านๆ ไม่แต่ง ไม่เติม
Mazda 3 ครับ สีน้ำตาลเข้ม ลงแก้ว #8500 2 รอบ + น้ำยารักษาหน้าแก้ว SI700
ถ่ายด้วย Iphone 5S ครับ

หลังล้างเอาเข้าห้อง

ลายสวยงามเลย

MG Compound + ฟองน้ำเขียว DA เบอร์ 4 ไปเรื่อยๆ

หลังขัด

ก่อนลงแก้ว

หลังลงแก้วไปแล้ว 1 รอบ

หลังลงแก้ว รอบ 2

หลังลง SI700

เสร็จครับ แบบบ้านๆ ลุงแก่ๆทำเอง สีเพี้ยนบ้าง อย่าว่ากันครับ

singhamaya

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,016
สวยครับ
สู้ต่อไปครับ เมื่อ เดือนที่แล้วมีโอกาศผ่านไป ด้อมๆมองๆแถวร้าน แต่ไม่เจอน้าแฮะ น่าจะเจอเป็นลูกชายน้า ตัวอวบๆหน่อย555

ตั้งแต่ไฟแดงจน ถึง โค้ง ร้านคาร์แคร์ เยอะจัง แค่่ 1 กิโล มีตั้งหลายร้าน ทั้งในปั้ม และด้านนอก สู้ต่อไปครับ อาชีพที่ทำด้วยใจมันมีความสุข  :mon03:

Tongsom

• 917
สู้ต่อไปครับ เมื่อ เดือนที่แล้วมีโอกาศผ่านไป ด้อมๆมองๆแถวร้าน แต่ไม่เจอน้าแฮะ น่าจะเจอเป็นลูกชายน้า ตัวอวบๆหน่อย555

ตั้งแต่ไฟแดงจน ถึง โค้ง ร้านคาร์แคร์ เยอะจัง แค่่ 1 กิโล มีตั้งหลายร้าน ทั้งในปั้ม และด้านนอก สู้ต่อไปครับ อาชีพที่ทำด้วยใจมันมีความสุข  :mon03:

ขอบคุณครับ. นั่นแหล่ะลูกชายผมครับ. ผมน่าจะไปธุระครับ. เสียดายจังที่ไม่ได้เจอกัน
วันหน้ามาแถวนี้ เข้ามาเลยนะครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2015, 21:18:41 »

Tongsom

• 917
มีเวลาว่าจะเข้าไปใช้บริการบ้างครับ

เช้าเปิดกี่โมงครับ

ขอบคุณมากครับที่มาเยี่ยมวันนี้

scorbinort

• **
  • 100
 :mon08: :mon08: ไปใช้บริการมาแล้วครับ ร้านคุณโต้งบริการดีมากครับ

-- แก้ไขรูปไม่ขึ้น

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015, 12:31:20 »

maipoo

• - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก
มีเวลาว่าจะเข้าไปใช้บริการบ้างครับ

เช้าเปิดกี่โมงครับ

ขอบคุณมากครับที่มาเยี่ยมวันนี้
ขอบคุณมากครับพี่โต้ง
บอกได้เลยร้านนี้ เจ้าของร้านดูแลเอง
งานออกมาเยี่ยมครับ

jakapan

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 362
  • เกรียนมาไม่ว่า แต่เกรียนกลับอย่าบ่น
เดี๋ยวจะแอบไปรีวิวแบบเรียลไทม์เลยคับ

รีวิวหน้าห้องแชทเลย  :mon08:

Tongsom

• 917
ขอบคุณมากครับ  scorbinort น้ายูร ที่มาเยี่ยม ขอเรียนตามตรงนะครับ
ผมต้องขอโทษด้วยที่ต้อนรับไม่ดี คือ ไม่มีเวลาไปคุยครับ เพราะผมต้องลงไปดูแลเองด้วย โดยเฉพาะ รถเรียงคิวกันเข้ามา
แต่ถ้ามาเรื่อยๆ ก็ไม่มีปัญหา ปล่อยให้เด็กๆทำกันไป

น้าๆที่มาเยี่ยม มือโปร มือสังหาร มืดขัด มือเคลือบกันทั้งน้าน  ผมเขินๆๆครับ
สำหรับผมแก่อายุ ส่วนฝีมือยังอ่อนนัก ไม่รู้ว่าจะอึดได้กี่ปี

แต่ ใจรักครับ 

ส่วน น้า Jakapan จะมา ผมยิ่งเขินใหญ่เลย