You are Here:

ขอขอบคุณผู้สนับสนุนงาน TWCC Meeting 2014 ทุกท่านครับ

ผู้เขียน (อ่าน 1796 ครั้ง)

Troy

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,995
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง
งาน Meeting ใหญ่เราก็จบไปด้วยความสนุก ได้แลกเปลี่ยนความรู้ ได้พบปะรู้จักกันอย่างที่ทีมงานเราตั้งใจกัน ได้บุญกันด้วย ผมขอเป็นตัวแทนของเวป TWCC ขอขอบคุณอย่างเป็นทางการ

_สำหรับทีมงานทุกท่าน น้าโด่ง น้าเอี๊ยด น้าเล็ก น้าตู้ น้าเอก น้ามาร์ช ที่ได้สละเวลาส่วนตัว ความคิดดีๆ แรงงานแรงใจ

_วิทยากรทุกท่าน น้ายศ น้าโต้ง น้ายูร น้าเคี้ยง น้ากุ๊ก น้าต้อย สำหรับการแชร์ประสบการณ์กันอย่างเต็มที่ ถ่ายทอดความรู้ระดับสูงกันอย่างไม่มีปิดบัง

_ร้าน 9 Goal Autobrite ที่ปิดร้านเพื่องานนี้โดยเฉพาะ เอกตอบรับทีที่ผมร้องขอเรื่องสถานที่ และไม่ว่าเราขาดอะไร เอกจะจัดการให้ทั้งหมด ทั้งร้านเตรียมสถานที่กันแต่เช้า ปฎิเสธลูกค้าที่เข้ามาที่ร้าน และอำนวยความสะดวกทุกอย่าง หลังจากที่เรากลับกันไปแล้ว ท่านเหล่านี้ก็ยังมีงานอีกมากที่ต้องจัดการต่อให้เรียบร้อย เราสัมผัสกันได้อย่างเต็มที่ของรอยยิ้มอย่างเป็นมิตรไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อยและยินดีบริการงานทุกอย่าง ซาบซึ้งใจจริงๆครับ

_ผู้สนับสนุนของรางวัลทุกท่าน
SHINE MATE
น้าสุนทร soonchawal
Noomnoi
GlisteN, KANCOAT, AQuartz
พี่ต้อยและน้องน้ำฝน
JeabJeab
Funia
TongBK
Waxit
น้องป่าน
Blocoli
Batcakleen
และท่านอื่นๆที่นำของรางวัลมาให้ไม่ทัน

ด้วยจำนวนของรางวัลจำนวนมาก ให้กันมาอย่างเต็มที่ เกินกว่าที่ทีมงานคาดหวังไว้มาก จนเราได้ตัดสินใจทั้งแจก ทั้งจับฉลาก และประมูลเพื่อการกุศล เพื่อให้ทุกท่านได้ทำบุญกันอย่างถ้วนหน้า

_สมาชิกที่มาร่วมงาน ไม่ได้มาร่วมงาน ผู้ที่ตั้งใจมาแต่ไม่ได้มา ผู้ที่สนใจ ผู้ที่บอกต่อ งานนี้จะสำเร็จไม่ได้เลยถ้าไม่ได้ทุกท่านมาช่วยกันทำให้งานนี้เกิดขึ้นมาได้

ส่วนที่ดีก็ขอรับคำชื่นชมเพื่อให้ทีมงานมีกำลังใจ
ส่วนใดที่คิดว่าต้องมีการปรับปรุงก็ยินดีน้อมรับ comment จากทุกท่านสำหรับ Meeting ในคราวต่อไป

Re: ขอขอบคุณผู้สนับสนุนงาน TWCC Meeting 2014 ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 00:46:46 »

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,280
  • Line ID : tanathat55
 :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18:

Re: ขอขอบคุณผู้สนับสนุนงาน TWCC Meeting 2014 ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 01:36:24 »

westbang

• TWCC Certified Trader
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 850
 :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 05:04:47 »

tommy5600

• ต้อม
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 492
 :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 06:30:29 »

kook_kai_3746

• สมาชิกถาวร
  • 1,467
  • คนจริงใจมาก็จริงใจกลับ คนสันดานดับอย่าไปยุ่งให้เสียเวลา
ขอขอบคุณทุกท่านๆด้วยนะครับ และขอขอบคุณ Twcc  :mon18:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 07:44:55 »

Tutoo@GU

• - = เด็กรับรถ = -

• 35
 :mon17: :mon18:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 08:20:27 »

aum.chatchawank

• 929
 :mon17: :mon17: :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 09:33:10 »

maipoo

• 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก
ขอบคุรคุรทรอย ทีมงานทุกท่าน เช่นกันครับ
ที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆสำหรับสังคมเล็กๆ TWCC ด้วยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 09:46:11 »

NongNamo

• 1,021
ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่จัดงานมิตติ้งในครั้งนี้  :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 11:42:20 »

AP3615

• 3,206
 :mon18: :mon18: :mon18: ขอบคุณทีมงานผู้จัดทุกท่านด้วยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 12:07:56 »

Troy

• Moderator
  • *
  • 1,995
หลายครั้งที่ผมได้มีโอกาสได้คุยกับพี่ต้อย พี่เค้ามักจะถ่ายทอดประสบการณ์ดีๆให้เสมอ ประโยคหนึ่งที่พี่เค้ามักจะบอกก็คือ "มือขัดส่วนใหญ่จะขัดเพื่อลบรอย ไม่ได้มองภาพรวม"

เอารอยหมดก็จบ ลงแว็กซ์เสร็จก็หล่อแล้ว จริงๆแล้วมันก็โอเคไม่มีอะไรผิดทำทุกคนก็ Happy และผมก็เชื่อว่านักขัดส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนั้นจริงๆ แล้วมันต่างอะไรกับคนที่ทำรถออกมาแล้วสวยแตกต่างทุกมุมมอง นี่คือสิ่งที่ผมคาดหวังจากงาน Meeting นี้

วัน Meeting พี่ต้อยได้แสดงเราเห็นถึงงานที่เหนือกว่าการขัดลบรอย ผมคิดว่าหลายๆคนในวันนั้นเห็นและเข้าใจว่ามันคืออะไร

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 12:19:00 »

veera265

• - = เด็กรับรถ = -

• 32
 :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 12:27:18 »

Benzze

• 081-807-6467
  • 8,757
 :mon18: :mon18: :mon18:  ขอขอบคุณผู้จัดและทีมงานทุกๆท่านมากครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 13:05:40 »

มาซื้อ

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 143
หลายครั้งที่ผมได้มีโอกาสได้คุยกับพี่ต้อย พี่เค้ามักจะถ่ายทอดประสบการณ์ดีๆให้เสมอ ประโยคหนึ่งที่พี่เค้ามักจะบอกก็คือ "มือขัดส่วนใหญ่จะขัดเพื่อลบรอย ไม่ได้มองภาพรวม"

เอารอยหมดก็จบ ลงแว็กซ์เสร็จก็หล่อแล้ว จริงๆแล้วมันก็โอเคไม่มีอะไรผิดทำทุกคนก็ Happy และผมก็เชื่อว่านักขัดส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนั้นจริงๆ แล้วมันต่างอะไรกับคนที่ทำรถออกมาแล้วสวยแตกต่างทุกมุมมอง นี่คือสิ่งที่ผมคาดหวังจากงาน Meeting นี้

วัน Meeting พี่ต้อยได้แสดงเราเห็นถึงงานที่เหนือกว่าการขัดลบรอย ผมคิดว่าหลายๆคนในวันนั้นเห็นและเข้าใจว่ามันคืออะไร
ถ้าใครได้ไปร่วมงานนี้จะรู้เลยว่าคำพูดข้างบนทั้งหมดนี้จริงๆยิ่งกว่าจริง ผมเองเป็นคนเพิ่งเริ่มต้น ไปดูงานพี่ต้อยยังถึงกับอึ้งไม่คิดว่ารถที่ใสและคิดว่าสวยอยู่แล้ว จะทำให้สวยใสขึ้นไปได้อีกขนาดนั้น ไม่เคยมองภาพรวมของงานที่ออกมาเลย พอได้เห็นของจริงทึ่งมากเลยครับ งานนี้ได้ความรู้มากมายจริงๆครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งสำหรับการจัดงานดีๆแบบนี้ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 13:08:51 »

kook_kai_3746

• 1,467
  • คนจริงใจมาก็จริงใจกลับ คนสันดานดับอย่าไปยุ่งให้เสียเวลา

ใช่เลยครับ :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 13:12:58 »

tommy5600

• ต้อม
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 492
คำพูดน้าต้อย กินใจมากครับ  :mon17:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 13:30:42 »

nusubson

• Champ Detailing Addict
  • 953

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 13:49:42 »

maipoo

• 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก

ใช่เลยครับ :mon18: :mon18: :mon18:

ผู้ใหญ่บางท่านเคยแนะนำผมถึงเรื่องนี้เหมือนกันว่า ให้ปรับผิดจนใสมองเงาสะท้อนได้ชัด
กระจ่างในงานนี้เลยครับ

อีกอย่างคือเรื่องของอุปกรณ์ น้ำยา พื้นที่ในการทำงาน ต้องถึง
หลักการง่ายๆคือ เลือกเครื่อง (DA , RO หรือการใช้เครื่องทั้ง 2 แบบผสมผสานกัน) ฟองน้ำ ให้เหมาะสมกับงาน พื้นที่ที่น้ำยา และเราทำงานได้ทั่วถึง

แม้ว่าผมไม่ใช้สายขัด แต่ดูงานพี่ต้อย คุรกุีก แล้วบอกได้คำเดียว
มีโอกาสก็อยากลองขัดดูบ้างครับ
ทำได้ไม่ได้ทั้งพี่ต้อย คุณกุ๊ก และหลายๆท่านบอกว่า ติดขัดอะไรแนะนำได้ครับ

ขอบคุณงานดีๆ เพื่อนๆและมิตรภาพดีๆครับ
ในที่สุดผมก็ต้องหา Ro มาลองจนได้ 55555555555555555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 14:38:57 »

Troy

• Moderator
  • *
  • 1,995
จดๆ ไว้สำหรับสิ่งที่ผมได้จากงานนี้

- พี่โต้งพี่ยศได้ตอกย้ำถึงความสำคัญของการคลีนผิว ผิวดีมีชัยไปกว่าครึ่ง จริงๆพี่ทั้งสองคนบอกว่า ไม่ใช่ครึ่ง มันคือ 80% ของความสวยเลยที่เดียว เป็นเคล็ดลับความงามง่ายๆอย่าลืมคลีนผิวทุกครั้งก่อนลงแว็กนะครับ
- ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์อย่างดี เช็ดเบาๆ 1 ผืนใช้ได้ 8 หน้า เช็ดครั้งเดียวแล้วก็เปลี่ยนผ้า ลดโอกาสเกิดรอยขนแมวได้มาก
- แว๊กราคาสูงไม่ได้หมายความว่างานจะสวยกว่าแว๊กราคาต่ำกว่า ถ้าผิวดีลงอะไรก็สวยแยกกันไม่ออก
- สำหรับ Wax ตัวไหนที่ลงยากเช็ดยากลองลงพวกคลีนเนอร์ของเค้าเองจะพบว่าปัญหานี้จะลดลง
- น้าโด่งเอากระดาษทราย มาเล่นกับ DA งานเสร็จเร็วมากจนผมคิดว่ามันเป็นของคู่กัน DA ไม่สามารถ Cutting ได้เร็วเท่ากับ Ro แต่ถ้าเมื่อใช้กับกระดาษทรายก็ไม่แน่ละ เพราะ DA สารารถเก็บรอยกระดาษทรายเบอร์ 3000-5000 ได้ไม่ยาก ได้เปรียบเรื่องความปลอดภัยที่มากกว่า RO ด้วย เก็บงานยังไงก็สวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2014, 15:46:32 »

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • *
  • 1,175
จดๆ ไว้สำหรับสิ่งที่ผมได้จากงานนี้

- พี่โต้งพี่ยศได้ตอกย้ำถึงความสำคัญของการคลีนผิว ผิวดีมีชัยไปกว่าครึ่ง จริงๆพี่ทั้งสองคนบอกว่า ไม่ใช่ครึ่ง มันคือ 80% ของความสวยเลยที่เดียว เป็นเคล็ดลับความงามง่ายๆอย่าลืมคลีนผิวทุกครั้งก่อนลงแว็กนะครับ
- ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์อย่างดี เช็ดเบาๆ 1 ผืนใช้ได้ 8 หน้า เช็ดครั้งเดียวแล้วก็เปลี่ยนผ้า ลดโอกาสเกิดรอยขนแมวได้มาก
- แว๊กราคาสูงไม่ได้หมายความว่างานจะสวยกว่าแว๊กราคาต่ำกว่า ถ้าผิวดีลงอะไรก็สวยแยกกันไม่ออก
- สำหรับ Wax ตัวไหนที่ลงยากเช็ดยากลองลงพวกคลีนเนอร์ของเค้าเองจะพบว่าปัญหานี้จะลดลง
- น้าโด่งเอากระดาษทราย มาเล่นกับ DA งานเสร็จเร็วมากจนผมคิดว่ามันเป็นของคู่กัน DA ไม่สามารถ Cutting ได้เร็วเท่ากับ Ro แต่ถ้าเมื่อใช้กับกระดาษทรายก็ไม่แน่ละ เพราะ DA สารารถเก็บรอยกระดาษทรายเบอร์ 3000-5000 ได้ไม่ยาก ได้เปรียบเรื่องความปลอดภัยที่มากกว่า RO ด้วย เก็บงานยังไงก็สวย
ขอบคุณครับ อย่างนี้ต้องจดๆๆด้วยครับ และจะนำไปใช้ครับ :mon18: :mon17: