You are Here:

ภาพงาน TWCC MEETING 2014 รายงานสดจากงาน

ผู้เขียน (อ่าน 7120 ครั้ง)

nataworn

• ขัด เคลือบ ฟื้นฟูสภาพสี GlassCoating Rama2 (Line ID:nataworn)
  • Moderator
  • - = ผู้จัดการ = -
  • *
  • 597
  • NA Car Detailing
 :mon18:  :mon17: :mon11:

NongNamo

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,021
รถเทพสีขาว และน้ายศมาถึงในงานแล้วครับ (ขออภัยที่ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยครับ ของจริงสวยงามมากครับ)

NongNamo

• 1,021
รถเทพสีดำ และน้าโต้งมาถึงในงานแล้วเช่นกันครับ (ขออภัยที่ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยครับ ของจริงสวยงามมากครับ)

รวมรถทั้งสามคันที่นำมาโชว์ในงานมิตติ้งครั้งนี้ครับ

NongNamo

• 1,021
น้าตู้ ผู้ดำเนินการสัมภาษณ์เจ้าของรถทั้งสามคัน

สัมภาษณ์น้าโต้ง ถึงการดูแลรักษารถยนต์รวมไปถึงเทคนิคต่างๆให้สมาชิกได้รับทราบ

NongNamo

• 1,021
ในช่วงสัมภาษณ์น้ายศ และน้ายูร ผมได้ถ่าย VDO. ไว้ครับ ขอข้ามมาถึงการสัมภาษณ์โดยน้าทรอยครับ

สมาชิกสามารถสอบถามข้อสงสัยต่างๆได้ครับ

NongNamo

• 1,021
ตอบข้อสงสัย และเทคนิคต่างๆจากน้ายศ และน้าโต้งครับ สมาชิกได้ความรู้กันไปแบบเต็มๆ

น้าโต้ง เปิดท้ายนำผลิตภัณฑ์ดูแลรถยนต์มาให้สมาชิกได้สัมผัสกันแบบใกล้ชิด รวมไปถึงการใช้งานน้ำยาต่างๆอีกด้วยครับ

NongNamo

• 1,021
ช่วงพักรับประทานอาหารกลางวัน ต้องขอขอบคุณน้าเอก เจ้าของร้านและน้าๆผู้จัดงานมิตติ้ง ที่บริการอาหารให้กับสมาชิกทุกท่านครับ ไม่ต้องเดินไปทานไกล เพราะวันนั้นแดดแรงมากๆ  หลังจากทานอาหารกลางวันกันเรียบร้อยก็แวะเข้าเยี่ยมชมบู๊ช Shine Mate ที่นำสินค้ามาแสดงและจำหน่ายให้กับสมาชิก  ในงานยังมี RO และ DA ให้สมาชิกได้ลองใช้งานก่อนตัดสินใจ

น้าต้อย กับน้องจ๊ะโอ๋  น่ารักมากๆครับ :mon11:

NongNamo

• 1,021
ช่วงบ่าย เริ่มด้วยการบำรุงรักษา และดูแลภายในรถยนต์โดย น้าเคี้ยง ครับ  ภาพในส่วนนี้จะค่อนข้างน้อยเพราะอยู่ภายในรถครับ

NongNamo

• 1,021
ช่วงงานขัด โดยน้าต้อย และน้ากุ๊ก ครับ ในงานจะมีรถยนต์สองคัน สีดำ หนึ่งคัน และสีบรอนซ์อีกหนึ่ง
ดำเนินช่วงนี้โดยพิธีกร น้าทรอย และน้าตู้ สอบถามวิธีการขัด เทคนิคการขัด รวมไปถึงถามตอบปัญหาในการขัดสีของเพื่อนๆสมาชิกคลับ

แบ่ง 50/50 ให้เห็นผลของการขัดครับ ด้านซ้ายคือที่ขัด ด้านขวาคือยังไม่ได้ขัด  เทคนิคที่น้าต้อยให้ไว้ในวันนี้คือ " ให้มองที่เงาสะท้อน อย่ามองที่รอย "

NongNamo

• 1,021

ขอขอบคุณน้าต้อยมากๆครับที่ขัดฝากระโปรงหน้าให้รถของผม และผมจะนำเทคนิคที่น้าแนะนำไปลองฝึกต่อไปครับ ขอบคุณครับ

ปิดท้ายด้วยการประมูลของ โดยผู้สนับสนุนใจดีที่มอบของรางวัลมาให้สมาชิกได้ร่วมประมูลทำบุญกันในวันนี้ บรรยากาศสนุกสนาน ได้บุญและได้ถ่ายรูปกับน้องจ๊ะโอ๋ กันไปทุกท่านครับ :mon11: ขอขอบคุณน้าเอก เจ้าของร้านที่เอื้อเฟื้อสถานที่ และการบริการต่างๆให้กับสมาชิกเวปในการมิตติ้งในครั้งนี้ ขอขอบคุณน้าๆที่จัดงานมิตติ้งในครั้งนี้ ขอขอบคุณน้าๆโปรฯทุกท่านที่มาให้ความรู้กับสมาชิกในงานมิตต้งในครั้งนี้ ขอขอบคุณครับ

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • *
  • 1,175
 :mon18: :mon18: :mon18:
เสียดายจัง :boy16:

SaTiPoZa

• 1,744
งานนี้สนุกมากเลย ได้ความรู้ใหม่ๆไปเยอะเลยครับ

ntstonz

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กรับรถ = -

• 28
ชอบมากครับงานนี้ ได้ความรู้หลายอย่างเลย

westbang

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 848

Tongsom

• 917
แจ่มมากครับ เสียดายมากๆ แต่ติดที่ ไม่มีใครเฝ้าร้านให้
ครั้งที่แล้ว ผมก็ไป แต่ตอนนั้ไม่มีร้าน

ขอบคุณทีมงานมากๆครับ

Re: ภาพงาน TWCC 2014 MEETING และบูธเครื่องขัดสีรถ SHINE MATE & OSAKA99
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2014, 20:38:30 »

vijakana

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 91
ขอบคุณครับ  :mon17:รอดูคลิปวีดิโอ :mon11:

Re: ภาพงาน TWCC 2014 MEETING และบูธเครื่องขัดสีรถ SHINE MATE & OSAKA99
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2014, 11:12:00 »

Shine Mate

• จำหน่ายเครื่องขัดสีรถราคาถูก
  • 2,027
  • เครื่องขัดสีรถ Clay pad
    • SHINE MATE THAILAND
ขอบคุณครับ  :mon17:รอดูคลิปวีดิโอ :mon11:

นำคลิปวีดีโอ ในงานมาฝากค่า  :mon18:
บรรยางานประมูลสินค้า ร่วมทำบุญมูลนิธิปอเต็กตึ๊ง
TWCC Meeting 2014

Re: ภาพงาน TWCC MEETING 2014 รายงานสดจากงาน
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2014, 11:17:10 »

tommy5600

• ต้อม
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 492
 :mon17: :mon17: :mon17:

Re: ภาพงาน TWCC MEETING 2014 รายงานสดจากงาน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2014, 15:52:01 »

aum.chatchawank

• 929
ผมเป็นแค่ bodyguard ให้ น้าแชปม์,น้าโบ๊ท,น้าต้อม ครับ  :mon08: :mon08: :mon08:

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2014, 09:50:45 »

Mou5546

• - = เด็กรับรถ = -

• 27
งานแบบนี้จะมีอีกเมื่อไหร่ครับ
เห็นแล้วอยากไปบ้างครับ