You are Here:

Meeting ใหญ่ส่งท้ายปี 2014 วันที่ 29 พฤศจิกายน ณ 9 Goal Autobrite ศาลายา

ผู้เขียน (อ่าน 17304 ครั้ง)

Troy

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,995
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง
มหกรรมแห่งความสนุกจะเริ่มในวันเสาร์ที 29 นี้ 2 ปีกว่าแล้วที่จาก Meeting ใหญ่ครั้งล่าสุด หนาวนี้ทำรถให้สวยตอนรับลมหนาว มางานนี้งานเดียวได้ทั้งความรู้อย่างจุใจ ฟรี และยังอาจได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้านไปอีกด้วย จากการสนับสนุนจากผู้ขาย จัดให้ความรู้กันตั้งแต่ขั้นพื้นฐานสำหรับมือใหม่และมือเก๋า โดยเหล่า idol ในเวปมาแบ่งปันว่า เค้าเหล่านั้นทำรถกันอย่างไรถึงได้เทพขนาดนั้น ได้สัมผัสพูดคุยถามทุกคำถามจากตัวจริง นอกจากนี้ในการทำรถให้สวยระดับ Show car ย่อมขาดไม่ได้สำหรับงานขัด พี่ต้อย... ยินดีมาแบ่งปันอย่างเต็มที่ อย่างที่เป็นมาตลอด

งานนี้ฟรีสำหรับผู้ร่วมงานทุกท่าน เพื่อให้งานนี้ได้คุณค่ากันไปเต็มๆ เราจะอัดความรู้ตั้งแต่เช้ายันเย็น แทบจะเรียกได้ว่าเอาไปประกอบออาชีพกันได้เลย และจริงๆก็เกิดขึ้นกับบรรดาสมาชิกที่มาร่วมงานกันในหลายๆครั้งที่ผ่านมา ตัวผมเองก็เริ่มต้นจากงานมีตติ้งแบบนี้่ เป็นโอกาสที่ดีมากสำหรับทุกท่านที่ชอบในความเงางามของรถ เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะจัดงานแบบนี้ได้อีก ผมได้เพื่อนๆที่ดีๆมากมายจากการไปร่วมงานมีตติ้ง การอ่านการดูรถใน internet สู้ไม่ได้เลยจากการสัมผัสรถที่ถูกดูแลโดยผู้เชี่ยวชาญ เราจะได้สัมผัสสิ่งที่เรียกว่า เงาใส เงาเว่อร์ว่ามันเป็นอย่างไร ผิวส้ม ผิวมะกรูด รอยขนแมว รอยโฮโลแกรมที่เค้าคุยกันในเวปหน้าตาเป็นแบบไหน เป็นอย่างที่เราเข้าใจหรือเปล่า

ในงานนี้จะคลอบคลุมถึงเครื่องขัดแบบต่างๆด้วย ไม่ว่าจะเป็น DA Rotary Rupes หลากหลายยี่ห้อก็มีให้สัมผัสกันได้อย่างเต็มที่ ทั้งผ้า น้ำยาประเภทต่างๆ แว็ก น้ำยาขัด เยอะแยะไปหมด ใครมีของเล่นอะไรก็นำมาเล่นกันได้เต็มที่

สำหรับรายละเอียดผมจะค่อยๆอัพเดตไปเรื่อยๆนะครับ ท่านใดอยากจะร่วมงานกับทีมงานก็ยินดีมาก

สรุปเนื้อหาที่จะครอบคลุมในงานมี๊ตติ้งใหญ่ของเรา

_8:30 - 9:30  : เปิดลงทะเบียน
_9:30 - 11:00 : ล้างรถอย่างเทพและการดูแลรักษาอย่างถูกวิธี โดย Idol น้าเอี๊ยด(Wongwarut), น้าเล็ก( Leksilenzer)
ท่านทราบหรือไม่ว่ารอยส่วนใหญ่ที่เกิดขึ้นเกิดจากการล้างการเช็ดทั้งนั้น ลองมาดูเทคนิคการดูแลรถที่ถูกต้องที่จะทำให้รถท่านเงางามนานแสนนาน
<a href="https://www.youtube.com/watch?v=Ymd_su-lZlE" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/watch?v=Ymd_su-lZlE</a>

_11:00 - 12:00: สัมผัสกับตัวจริงกับประสบการณ์การทำรถระดับเทพ โดย พี่โต้ง(AP3615), พี่ยศ(Benzze), น้ายูร(maipoo)
ท่านที่มีรถสี ดำ ที่ดูแลยากๆลองมาดูเทคนิคการดูแลจากพี่โต้งที่พร้อมจะมาแบ่งปันประสบการณ์ในการทำรถมานานจนถือว่าเป็นแรงบรรดาลใจของคนทั้งเวป
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=3792.0

ผมคงกล่าวไม่ผิดถ้าถามว่ารถสีขาวคันไหนที่สวยโดดเด่นที่สุดในเวป ทุกท่านคงตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า Camry สีขาวของพี่ยศ ท่านผู้นี้ตอบรับทันที่ที่ได้รับการเรียนเชิญมาแบ่งปันว่ารถขาวทำอย่างไรให้สวย แบบที่เตะตาผู้พบเห็น
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=25709.0
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=2619.0

รถสีบอร์นใครว่าทำยาก ผมคนหนึ่งละที่ยกมือสองมือ เป็นสีที่ทำให้สวยยากที่สุด แต่เพื่อนเราคนนี้ทำได้ ลองมาฟังว่าเค้าทำอย่างไรที่ทำให้รถสีอื่นยังต้องทำตาม
http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=33409.0

_12:00 - 13:00: พักทานข้าว
_13:00 - 14:00: การทำความสะอาดภายในรถโดยน้าเคี้ยง(@NoTe@)
ความสะอาดภายในรถเป็นสิ่งที่เรามองข้าม มีผลต่อสุขภาพของเราและครอบครัวเราโดยตรง มาฟังเทคนิคจากน้าเคี้ยงที่เชี่ยวชาญการทำรถให้สวยสะอาดทั้งภายนอก ภายใน มาดูว่าการทำความสะอาดภายในทำอย่างไร

_14:00 - 14:15: แนะนำการทำงานของเครื่อง DA, Rotary
_14:30 - 16:00: สาธิตการขัดด้วย DA โดยน้ากุ๊ก (Kook_Kai_3746) และ Rotary โดยพี่ต้อย(เด็กใหม่)
เมื่อรถมีรอยมีทางเดียวคือการขัด มาดูการขัดระดับ Show Car เค้าทำกันอย่างไร

_16:00 - 18:00: ขายของ ประมูล และแจกรางวัลใหญ่ๆๆๆๆๆ
จะมีการแจกของรางวัลที่สนับสนุนโดยผู้จำหน่ายทั้งหลายในเวปตั้งแต่เช้าจนเย็นไปเรื่อยๆ รางวัลใหญ่ในคราวนี้ ได้รับการสนับสนุนจาก Shine Mate ที่ท่านจะต้องมาร่วมงานให้ได้

ของรางวัลจากผู้สนับสนุนเวป....บางส่วน

ของรางวัลจาก SHINE MATE
1. เครื่องขัดสีรถ SHINE MATE ระบบโรตารี รุ่นEP801 พร้อมฟองน้ำ K7 (ฟองน้ำขัดสีรถสีส้ม, สีขาว และสีดำ รุ่น Diamond cross ขนาด 7 นิ้ว)
2. เครื่องขัดสีรถ SHINE MATE ระบบDA รุ่น ERO600 1 เครื่อง
3. น้ำยาขัดรถ V-Series V80, V40, V20 ขนาด 150ml จำนวน 2 ชุด

สนับสนุนของรางวัลครับ จาก น้าสุนทร soonchawal
ปีนี้จัด PASTE WAX ให้ทั้งชุดเลยครับ

1.CHEMICAL GUYS E-ZYME 1 unit
2.WOLFGANG RUDOLPH WAX LIMITED EDITION PASTE WAX 1 UNIT
3.CHEMICAL GUYS CELESTE DETTAGLIO 1 UNIT
4.P21S 100% CARNAUBA PASTE WAX 1 UNIT
5.PINNACLE WHITE CHRISTMAS LIMITED EDITION PASTE WAX 1 UNIT
6.POORBOY'S WORLD NATTY'S PASTE WAX 1 UNIT
7.WILLSON FROM JAPAN PASTE WAX FOR LIGHT COLOR 1 UNIT
8.WILLSON FROM JAPAN PREMIUM GOLD PASTE WAX FOR LIGHT COLOR 1 UNIT

รายการสนับสนุนจากคุณ Noomnoi

1. Optimum Hyper Compound Spray
2. Optimum Hyper Polish Spray
3. Pinnacle XMT 360 Spray Wax
4. Meguiar's Black Wax
5. Lexol Premium 3-in-1 Leather Care

รายการสนับสนุนจาก GlisteN, KANCOAT, AQuartz

GlisteN Quartz Coating Hybrid Quartz 100 ml

พี่ต้อยและน้องน้ำฝนผู้น่ารัก สนับสนุน

น้ำยาขัด W02, 03, 04 ขนาด 250 ML จำนวน 3 ชุด

JeabJeab

AD foamlance 1 ชุด

Funia

ผ้าไมโครไฟเบอร์เนื้อดี 6 ผืน

TongBK

CG 5050
DP Gingerbread paste wax
Collinite 476S

Waxit

Meguiar's Black Wax
Sonar High Speed Wax
Chemical Guys Clay

นอกจากนี้ยังมีของจากผู้สนับสนุนท่านอื่นอีกมากมาย ผู้ที่มีสิทธิในการจับรางวัลจะต้องเป็นสมาขิก TWCC เท่านั้นรีบสมัครกันนะครับ

งานนี้ร้าน 9 Goal Autobrite ปิดร้านเพื่อนงาน Meeting ใหญ่ของเรา เพื่อให้เกิดความสนุกสนานอย่างเต็มที่ เราเปิดให้มีการจำหน่ายจากผู้ขายและสมาขิกโดยอยากร้องขอ ให้มีการจำหน่ายในราคาพิเศษ สำหรับผู้ขายที่ต้องการนำสินค้ามาจำหน่ายจะเสียค่าใช้จ่ายค่าสถานที่ ค่าไฟ โต๊ะละ 500 บาท สำหรับสมาขิกที่นำของส่วนตัวมาจำหน่าย ทางทีมงานจะจัดโต๊ะให้จำหน่ายหรือสามารถนำโต๊ะส่วนตัวมาก็ได้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่สามารถช่วยค่าสถานที่ ตามกำลังศรัทธา

*** มางานนี้งานเดียวได้ทั้งความรู้ ความสนุกและการกุศลอีกด้วย ท่านสามารถร่วมทำบุญโดยนำของส่วนตัว มาร่วมประมูล รายได้ทั้งหมดเป็นการร่วมทำการกุศลเข้ามูลนิธิปอเต็กตึ่ง เขตชานธน ใช้ในการกู้ชีพกู้ภัย

*** สำหรับผู้ขายที่ต้องการนำสินค้ามาจำหน่ายสามารถ ตอบในกระทู้นี้ได้เลย โดยระบุประเภทของสินค้าที่จะนำมาจำหน่าย เช่น ผ้า wax อุปกรณ์ทำความสะอาด หรืออื่นๆ ส่ง Message หาผม น้าโด่ง Spyder หรือไปเจอกันหน้างานก็ได้ครับ

*** ผู้ที่จะมาร่วมงาน สามารถพาเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกมาร่วมงานได้อย่างอิสระ ขอให้ลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลย เพื่อทางทีมงานจะได้จัดสถานที่ถูก

อันนี้สำคัญมากครับ รถทุกคันที่นำมาแสดงในงาน เป็นรถที่เจ้าของดูแลเป็นอย่างดี จึงไม่อนุญาตให้ จับ แตะ ลูบ ในทุกกรณี
หากมีความเสียหายเกิดขึ้น ผู้ที่ก่อให้เกิดความเสียหายต้องรับผิดชอบ

พิกัด GPS สถานที่จัดงาน ร้าน 9 Goal Autobrite ศาลายา :
13.802137, 100.327266  หรือ 13°48'07.7"N 100°19'38.2"E

https://www.google.co.th/maps/place/13%C2%B048%2707.7%22N+100%C2%B019%2738.2%22E/@13.802137,100.327266,17z/data=!3m1!4b1!4m2!3m1!1s0x0:0x0?hl=th

Spider

• รับสอน การขัด การใช้เครื่อง ฟรี!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,287
  • Line ID : tanathat55
 :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:

singhamaya

• สมาชิกถาวร
  • 1,016
 :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18:

twc2000

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 81

kook_kai_3746

• 1,467
  • คนจริงใจมาก็จริงใจกลับ คนสันดานดับอย่าไปยุ่งให้เสียเวลา
 :mon03: ขออนุญาติไปเก็บความรู้ด้วยครับ

nusubson

• Champ Detailing Addict
  • TWCC Certified Trader
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 954

เอ้ยๆๆๆ

ไปเก็บความรู้ด้วยครับ

sunthon-26

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 108
รอนานมากๆๆๆ คับ :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:

aum.chatchawank

• 929
งานนี้ไม่น่าพลาดครับ จะลางานไปให้ได้(ไม่ลาออกนะครับ :mon08:)

ktss

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 185
ขอจองที่นั่งด้วยครับ

somlee

• สำลี
  • Moderator
  • *
  • 1,178

nusubson

• 954
งานนี้ไม่น่าพลาดครับ จะลางานไปให้ได้(ไม่ลาออกนะครับ :mon08:)

น่าสนๆ :mon18:

มาเลยๆ น้าอั้ม น้าสำลี

• 1,467
  • คนจริงใจมาก็จริงใจกลับ คนสันดานดับอย่าไปยุ่งให้เสียเวลา

ไปไหนกานนนน :boy20:

nusubson

• 954

น้ากุ๊ก ยังติดข้าวเปล่าอยุ่เลยนะ
น้าโด่ง ยังติดเป็ด

ปล. จำได้ป่ะหว่า 5555

• 1,467

น้ากุ๊ก ยังติดข้าวเปล่าอยุ่เลยนะ
น้าโด่ง ยังติดเป็ด

ปล. จำได้ป่ะหว่า 5555
เครเดี๋ยวเอาข้าวไป555

Tutoo@GU

• - = เด็กรับรถ = -

• 35
ขออนุญาตไปด้วยคนนะครับ พี่Troy,พี่อาจารย์โด่ง,พี่กุ๊ก etc.

tommy5600

• ต้อม
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 492
น้าครับ ขอพิกัดร้านหน่อยครับ

maipoo

• 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก
ขอไปด้วยครับ

สะอาด ณสารขัณฑ์

• - = เด็กรับรถ = -

• 28
ขออนุญาตไปร่วมงานด้วยคนนะครับ

aum.chatchawank

• 929
ผมต้องเอา สมุด,ปากกา ไปจดๆๆๆๆเหมือนน้ากุ๊กมั้ยครับ หรือ เอาของน้ากุ๊กไปถ่ายเอกสาร ครับ   :mon08:

nusubson

• 954
ผมต้องเอา สมุด,ปากกา ไปจดๆๆๆๆเหมือนน้ากุ๊กมั้ยครับ หรือ เอาของน้ากุ๊กไปถ่ายเอกสาร ครับ   :mon08:

ขอผมด้วย 1 ชุด ครับ