You are Here:

ล้างห้องเครื่องใช้ถุงมือแบบไหนครับ.

ผู้เขียน (อ่าน 3901 ครั้ง)

theea

• - = เด็กรับรถ = -

• 31
รบกวนถามน้ำ ๆ เวลาเช็ดห้องเครื่อง เวลาล้วงลึก  ๆ ใช้ถูงมือประมาณไหนครับ
ผมไม่ใส่ถูงมือเลือดซิบ ๆ ประจำเลย ตอนนี้ว่าจะซื้อถุงมือประมาณทำสวน เป็นไหมพรมหนา ๆ จะไหวมั้ยครับ.
ปล.เคยใช้ถูงมือยางปรากฏว่าไม่ขาดก็เกี่ยวโน้นเกี่ยวนี่ :mon19:

Re: ล้างห้องเครื่องใช้ถุงมือแบบไหนครับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 11:06:06 »

kitbunchu

• สมาชิกถาวร
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 239
ผมใช้ถุงมือตัวหนอนที่เอาไว้ล้างล้อ แล้วก็แปรงถูๆขัดๆ แค่ไหนแค่นั้นครับ  :mon01:

Re: ล้างห้องเครื่องใช้ถุงมือแบบไหนครับ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 12:03:05 »

peetoo

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,767
ทั่นขาดแปรงสีฟันได้อย่างไร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 14:45:14 »

theea

• - = เด็กรับรถ = -

• 31
รับแซบครับผม :boy15:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มกราคม 2014, 16:48:26 »

thunder

• - = ผู้จัดการ = -
  • 713
ผมว่าน้าไปหา แปรงดัดโค้งได้จะดีกว่านะน้า จะบรรเทามือเป็นแผลได้ครับ ถึงใส่ถุงมือ มันก็ล้วงลงไปได้ไม่สุดในที่แคบๆ แถมล้วงลงไปปุ๊ป ตอนชักมือออก ติดทั้งถุงมือ ชักไม่ออก แถมดีไม่ดี เอาอะไรหลุดตามออกมาด้วย เครื่องจะแย่เอานะน้า  :mon01: :boy19: :boy19: :boy19:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มกราคม 2014, 17:04:23 »

somkiet

• Graphic Designer
  • **
  • 268
ที่โลตัสเรยคับ มีแปรงล้างขวดยาวประมาณ ฟุต อัน99บาท  จัดมาใช้แล้วคับ ขนอ่อนพอใช้ได้

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มกราคม 2014, 18:16:39 »

joe1323

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 58
ต้องไปเน้นน้ำยาแค่เช็ดแล้วคราบออกเร็วๆ จะดีกว่าครับ ไม่งั้นรถเลอะๆ มือพังก่อน  :boy07:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 15:06:35 »

tim

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 346
โดยปกติใช้ผ้าชามัวร์เก่าๆชนิดหมดสภาพชุบน้ำบิดหมาด เช็ดคราบฝุ่นโดยรอบห้องเครื่อง หมั่นล้างผ้าชามัวร์บ่อยๆให้หายดำแล้วนำกลับมาเช็ดต่อจนเสร็จ โดยประมาณเช็ด2สัปดาห์ครั้ง ห้องเครื่องดูสะอาดตา ส่วนล้างใหญ่ปีละครั้งผมเอาเข้าล้างคาร์แคร์ข้างบ้านล้างอัดฉีดใต้ท้อง ล้างห้องเครื่องดูดฝุ่นซักพรมpvc ไม่เคลือบสีราคา340บ. เสร็จแล้วกลับมาลงwaxเองที่บ้านก็OKครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 12:46:42 »

cheang

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,014
ล้างห้องเครื่องต้องใช้แปรงสำหรับล้างห้องเครื่องเป็นหลัก และใช้แปรงอย่างน้อย 2 ตัว แปรงหางกระรอก,แปรงล้อแม็กซ์ ลองดูภาพด้านล่างประกอบครับจะใช้แบบไหนจะได้ชัดเจนครับ
- แปรงหางกระรอก ทำความสะอาดตามซอกล้อแม็กซ์และห้องเครื่อง คล้ายแปรงล้างล้อ FERRET WHEEL RIM & ENGINE BRUSHของCG(ของดีราคาประหยัดทำไมต้องซื้อของแพง)แบบยาวใช้ทำความสะอาดในที่มือล้วงไม่ถึง สามารถดัดงอเพื่อเข้าตามซอกแม๊กซ์,ห้องเครื่องยนต์ ความยาวด้านขนแปรง 9" รวมด้ามจับ 15"  อันละ 100 บาท

-แปรงซุ้มล้อ,ล้อแม็กซ์ ใช้ทำความสะอาดล้อแม็กซ์ ซุ้มล้อหรือห้องเครื่องก็ได้ ลักษณะแปรงออกแบบให้แปรงงอแบบหน้าหงายหน้าขึ้นเพื่อสะดวกในการทำความสะอาดซุ้มล้อ มีด้ามจับทำให้สะดวกในการใช้งาน ขนแปรงยาว-หนาและนุ่มไม่ทำให้แม็กซ์เกิดรอยจากการใช้งาน งานคล้ายกับแปรงของMothers  Wheel Brush ขนาด ยาว29 ซม. ตัวแปรง 8*10 ซม. ขนแปรงยาว 5 ซม. ราคา 120 บาท

-แปรงใต้ท้องรถแบบต่อสายยาง ใช้ทำความสะอาดบริเวณใต้รถ,กาบรถ,ห้องเครื่อง,ล้อแม็กซ์ ลักษณะการใช้งานต่อสายยางเข้าที่ด้ามแปรงแค่นี้ก็ทำให้การทำความสะอาดใต้ท้องรถเป็นเรื่องง่ายขึ้นโดยที่เราไม่ต้องมุดลงไปให้สกปรก ขนแปรงยาวอ่อนนุ่มทำให้สามารถล้างกากล่างของรถที่สกปรกกว่าส่วนอื่นได้ง่ายขึ้น ขนาดยาว 38 ซม. ราคา 120 บาท (ของดีราคาไม่แพงครับ)

-แปรงรูน็อตล้อ ใช้ทำความสะอาดรูน็อต หรือห้องเครื่องตามซอกเล็กๆต่างๆ  ขนาด ยาว 26 ซม. ราคา 70 บาท

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 16:59:11 »

nong2459

• **
  • 105
โลตัส โฮมโปร มาหลายอย่างหลายแบบให้เลื้อกลองดูครับ  ไทยวัสดุยิ่งเยอะ