You are Here:

ยาขัด "Solar"

ผู้เขียน (อ่าน 2455 ครั้ง)

ยาขัด "Solar"
« เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 21:27:42 »

Numwan

• ดีชั่ว รู้หมด...แต่อดไม่ด๊ายยย
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 108
  • รู้ไร...ไม่สู้...รู้งี้
รบกวนสอบถามครับไปเห็นยาขัดหยาบของ Solar ไม่ทราบเป็นไงบ้างครับตัวนี้ ไปเห็นศูนย์บริการรถยนต์มาตราฐาน เขาเอามาใช้อ่ะครับ...

Re: ยาขัด "Solar"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 21:36:20 »

gemcbaby

• - = เด็กรับรถ = -

• 20
ใช่กระปุกนี้ไหมครับ ถ้าใช้ ผมมีกระปุกนึง แต่ไม่กล้าใช้ ตั้งใจว่าจะเอามาขัดล้อแม็ก

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 21:58:54 »

Numwan

• ดีชั่ว รู้หมด...แต่อดไม่ด๊ายยย
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 108
  • รู้ไร...ไม่สู้...รู้งี้
ใช่เลยครับ...คุณสมบัติเป็นไงอ่ะครับ ปลอดภัยกับชั้น Clear coat รึเปล่าครับ ราคามันถูกมากอ่ะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 22:15:36 »

gemcbaby

• 20
ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ไม่เคยลองกับผิวรถเลย ผมซื้อมาแบบละเอียดครับ ราคาจำไม่ได้ แต่ไม่รู้ว่าปลอดภัยรึป่าว รอน้าๆ มาตอบดีกว่าครับ ว่าใช้ทำอะไรได้บ้าง :mon04:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 22:26:26 »

westbang

• สมาชิกถาวร
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 313
คืออยากจะบอกว่ามะก่อนผมก็ใช้พวกนี้ขัดนะ  :boy08:

เท่าที่่ดู มันเหมือนกับมีแค่หยาบกับละเอียดเลย

ผิดกับน้ำยาที่มีแบรตนิดนึงเค้าจะทำมาหลายตัวและน่าจะตอบโจทย์ได้ดีในระดับไฮเอน ส่วนลาว่า โซล่า พวกนี้สำหรับงานอู่สีก็พอจะส่งรถได้คับ

คุณลักษณะของน้ำยาผมว่าสู้พวกน้ำยาดีๆไม่ได้นะคับ แต่ขัดได้ไหมผมตอบเลยได้คับ แต่ไม่ดีเท่าหรอกคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 23:20:35 »

skillfull

• TWCC Certified Trader
  • 305
  • Autoglym 3m Chemical guys
    • jetdetailing.com
เอาไว้ขัดหยาบได้ฮะ แต่ผมว่ามันขัดโหดไปนิดแฮะ ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี แต่ในถานะน้ำยาขัดผมให้ผ่านนะ ราคาก็โอเค แจ่มเบย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กันยายน 2013, 10:36:36 »

iam_jack

• TWCC Certified Trader
  • 300
อู่สีนิยมใช้ครับ เหมาะกับใช้กับใช้กับขนแกะครับมีน้ำมันอยู่มากขัดออกเร็วครับลบรอย
กระดาษทรายเบอร์ 1200 แบบสบายๆเลยครับ จับเนื้อดูละเอียดดีนะครับไม่หยาย
เหมือนบางยี่ห้อครับ
http://www.kobe-solar.co.jp/en/category/rubbing_compound/index.html

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กันยายน 2013, 12:19:36 »

Spider

• What ever will be, will be.
  • สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,692
  • My Album : https://picasaweb.google.com/home
เป็นยาขัดหยาบ แนะนำให้ใช้ด้วยมือครับ ใช้งานได้ดี แต่อย่าย้ำอยู่กับที่ แรงๆ นานๆ  :mon01:
ใช้กับเครื่อง ปั่นด้วยขนแกะก็พอได้ แต่จะติดเป็นปึกๆ ที่ขนแกะ เยอะมาก ครับ  :mon08:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 04:45:26 »

CAMELO TOFFY

• 16
หน้าที่หลักมัน เอาไว้ลบรอยกระดาษทรายเบอร์1000+ หลังจากwetsanding ที่ทำจากการทำ clearcoat ผมเป็นช่งซ่อมกีต้าร์ เวลาทำสีใช้หลัก่รเดวกัน เลย อู่ทำสีรถก็ใช้ตอนทำสี เหมาะกะการ ทำสี้ พวกเคลียโคทมากกว่า เพราะมันไม่ใช่เคลือบ เป็นขัดหยาดและละเอียดในตัวเดียวกัน แต่มันก็ชักเงาขึ้นได้ ผมเป็นสมาชิกใหม่ อันนี้คอมเม้นแรกเลย ฝากตัวด้วยครับ สวัสดีครับ พี่น้องทุกคน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 11:38:24 »

Troy

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,976
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง
น้ำยาขัดสีรถโดยเฉพาะดีๆราคาก็ไม่ได้สูงอะไรนะทางเลือกเรามีมากมายแบบใช้มือขัดโดยเฉพาะก็มี