You are Here:

ร้านล้างรถ Bavariacarcare อ่อนนุช 25 -->ย้ายไปปิยรมย์เพลส ใกล้สุขุมวิท101/1

ผู้เขียน (อ่าน 11179 ครั้ง)

Toey bavaria

• bavariacarcare
  • - = เด็กรับรถ = -

• 5
  • Bavaria Professional Car Detailing (Piyarom place)
สวัสดีครับ webmaster  สมาชิก และผู้เข้าเยี่ยมชมเว็บ Thaiwashercarclub.com ทุกท่าน 
กลับมาพบกันอีกครั้งหลังจากที่ไม่ได้ เข้ามาupdate ซะนาน ผมก็ยุ่งๆอยู่ ก็อย่างที่รู้กันอยู่แล้วว่าการทำคาร์แคร์มันเหนื๊อยยยเหนื่อย
มาเริ่มกันเลย ก่อนหน้านี้ผมได้เขียนกระทู้แนะนำร้านคาร์แคร์ ชื่อ Bavariacarcare ไป เมื่อประมาณ 3-4 ปี ที่แล้วได้ ซึ่งผมเป็นเจ้าของร้านเองหล่ะ สมัยนั้นร้านเปิดอยู่ที่อ่อนนุช 25 เลยวัดยางไปนิดเดียว และได้ทำมาจนถึงช่วงเดือนตุลาคมปีที่แล้ว(2015) จึงได้ย้ายมาเปิดร้านใหม่ที่ Piyarom place เป็นคอมมูนิตี้มอลไม่ใหญ่มาก  อยู่บนถนนสุขุมวิทใกล้ถึงซอย 101/1 
ภายใต้ชื่อ Bavaria Professional Car Detailing หรือ BVRP
เปิดทำการมาตั้งแต่ต้นเดือนกุมภาพันธ์ 2016

วันนี้ขออนุญาตแนะนำร้านและบรรยากาศรอบๆข้างให้เพื่อนๆได้ชม และแวะมาใช้บริการกันได้ครับ

ปากทางเข้าร้าน สังเกตง่ายๆ ถ้าวิ่งตรงมาจากสุขุมวิท 62 ผ่านสถานีรถไฟฟ้าปุณณวิถีมา ทางด้านซ้ายมือจะเป็นศูนย์บริการ Toyota เมื่อเลยมากอีกจะเจอทางเข้า Piyarom Place

เมื่อรับบัตรเข้ามา ผ่านหน้า Tops Supermaket ก็เจอร้านผมแล้วหล่ะ ร้านสีเหลืองๆ อารมณ์คล้ายกับ garage  ในต่างประเทศ ที่ทำร้านให้เป็นสไตล์นี้เนื่องจากความชอบส่วนตัว รู้สึกเหมือนเวลารถเข้ามาอยู่ภายในร้านแล้วให้บรรยากาศที่อบอุ่น สบายๆเป็นกันเอง

ไม่ยืดยาวละ ผมเอาตัวอย่างมาภาพร้านมาให้ชมกันครับ

คลิ๊กลิงค์ เพื่อดูแผนที่
แผนที่ร้าน

เวลาทำการ
วันจันทร์ – ศุกร์ เปิดเวลา 10.00 – 20.00 น.
เสาร์ – อาทิตย์ เปิดเวลา 8.00- 20.00 น.

หยุดทุกวันอังคารที่ 2 ของเดือน

Website: www.facebook.com/bavariacarcare
Instagram : bavariacarcare
TAG #BVRP #Bavariacarcare
 Internet Wi-Fi

ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ เป็นของ Autofinesse นำเข้าจากประเทศอังกฤษ

ให้บริการมีดังนี้

ล้างดูดฝุ่น ลูบดินน้ำมัน Spraywax ราคา 300 - 450 บาท (ตามขนาดรถยนต์)
ล้าง เคลือบ 450-800 บาท
ทำความสะอาดคราบฝั่งลึก เคลือบสีด้วย Paste wax ราคา 1,200-2,000 บาท (ตามขนาดรถยนต์)
ขัดสี ลบรอย ลอกคราบกาวหรือสติกเกอร์ ละอองสี รอยแมลง 2,300-8,000 บาท (ตามขนาดรถยนต์)
ซักเบาะ ฟอกพรม  1,900-3000 บาท (ตามจำนวนเบาะ)

บริการเคลือบสีบำรุงผิวรถยนต์
สำหรับลูกค้าที่เปิด Member ซื้อผลิตภัณฑ์ จะได้รับค่าบริการลงน้ำยาครั้งแรก ฟรี ทันที

Promotion
   - เคลือบแก้ว ติดฟิล์ม ผ่อน 0% 10 เดือน
   - การันตีหน้าฝน  กลับมาล้างใหม่ได้ภายใน 48 ชั่วโมง
        - Package ล้าง - ดูดฝุ่น 10 แถม 2

ทางร้านมีบริการสำหรับลูกค้าที่นำน้ำยามาเองด้วยครับ

สามารถติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ www.facebook.com/bavariacarcare

"สิ่งที่ผมให้กับลูกคัาไม่ใช่เพียงแค่ความสะอาด แต่รวมไปถึงความจริงใจในการให้บริการด้วยครับ".............Toey Bavaria

ขอบคุณครับ ^^
Bavaria carcare
02-741-7967

Re: Bavariacarcare อ่อนนุช 25
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 00:25:41 »

devilteam

• สอนเคลือบแก้ว ทำห้องอบอินฟาเรด ราคาประหยัด
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 926
  • http://fb.com/ucarwashcardetailing
    • U Carwash CarDetailing
ร้านสวยนะครับ ถ้ามี Glass Coating จะดีมิใช่น้อย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 04:59:17 »

owen

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,289
  • ผู้เสพความเงา
ย่านนั้นคึกคักอยู่แล้ว :mon17:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:14:55 »

• 5
  • Bavaria Professional Car Detailing (Piyarom place)
ช่วงฝนตกพอดี คนยังเข้ามาใช้บริการน้อยอยู่เลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 14:19:07 »

whitehawk

• 5
น่าจะทำป้ายร้านให้ชัดเจนขึ้นนะครับ
บางทีผ่านแล้วหาไม่เจอ โดยเฉพาะวันที่อยากจะล้าง หาไม่เจอขับไปจนจบที่ บิ๊กซีแทน  :boy11:
แล้วถ้าเอาน้ำยาไปเองนี่ได้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 19:03:10 »

boy2015

• TWCC Certified Trader
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 444
ผ่านประจำครับแอบมองอยู่ แค่คงไม่มีโอกาศได้ใช้บริการเพราะล้างเองขัดเองอิอิ
ยังไงว่างๆแวะไปหากาแฟทานครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2013, 11:42:16 »

• 5
น่าจะทำป้ายร้านให้ชัดเจนขึ้นนะครับ
บางทีผ่านแล้วหาไม่เจอ โดยเฉพาะวันที่อยากจะล้าง หาไม่เจอขับไปจนจบที่ บิ๊กซีแทน  :boy11:
แล้วถ้าเอาน้ำยาไปเองนี่ได้มั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

สามารถเอาน้ำยามาเองได้เลยครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013, 11:34:51 »

ikwannnnn

• 1
ใกล้ๆ เลย เดี๋ยวแอบๆ ไปทดลองดู  :mon08:

ถ้างานดีจริงได้ผูกปิ่นโตยาว  :mon08:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 11:05:17 »

BlackIce

• 19
ผ่านจุดนั้นทุกวันเลย แต่ไม่เคยเห็นป้าย ต้องผ่านตึกใหญ่ที่ตกแต่งใหม่ไปก่อนหรือเปล่าครับ
โปร ล้างขัดเคลือบ 269 สำหรับรถ size ไหน และใช้อะไรขัดเคลือบครับ
สนใจเพราะฝนตกบ่อย ล้างเองไม่ทัน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 22:14:02 »

boy2015

• TWCC Certified Trader
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 444
วันนี้ก็ผ่านหน้าร้านครับ มีผู้หญิงมาถูพื้นตอนเช้าๆ 9โมงกว่า

Re: ร้านล้างรถ Bavariacarcare อ่อนนุช 25
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เมษายน 2014, 10:04:30 »

kopper7961

• 38

อยู่อ่อนนุช เหมือนกัน คงไม่ต้องไปไกลแล้ววว

• 5
ร้านได้ย้ายไปปิยรมย์เพลส ใกล้ สุขุมวิท 101/1 เรียบร้อยแล้วครับ