You are Here:

ขออนุญาติแนะร้านGapcarwash Detail Center บางใหญ่ นนทบุรี สักนิดนะครับ

ผู้เขียน (อ่าน 67482 ครั้ง)

Tatong

• "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถของเราเอง"
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 324
  • Gapcarwash Detail Center บางใหญ่
    • Gapcarwash detail center
รถร่วมอาสากู้ภัยมาล้างห้องเครื่องสะหน่อย
สวัสดีครับ มีผลงานล้างห้องเครื่องมาโชว์กันอีกแล้วครับ ทำเองครับคันนี้ ลงมือเองครับเลยไม่ได้ถ่ายเยอะเพราะทำงานไปด้วยเลยถ่ายมั่งไม่ได้ถ่ายมั่งครับ มีอยู่ 3 คันแต่ถ่ายแค่ 2 คัน ครับเพราะรถเข้ามาเรื่อยครับ คันนี้เป็นรถ ร่วมกู้ภัยอาสาครับ เข้ามาล้างสีดูดฝุ่นและล้างห้องเครื่องครับ ก็จัดไปกับความสะอาดที่ลูกค้าต้องได้รับจากทางร้านครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 14 กัยยายน 2557 ครับ

Tatong

• "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถของเราเอง"
  • 324
  • Gapcarwash Detail Center บางใหญ่
รถมรดกที่คุณพ่อให้มา เลยต้องเอามาทำสะหน่อย จบที่ 7500 ฿
สวัสดีครับ หายไปหลายวันเพราะอยู่ร้านมั่งไม่อยู่มั่งครับ วิ่งงานหลายอย่างครับคนของประชาขนก็อย่างนี้ละครับ 555555 เข้าเรื่องกันดีกว่าครับ ลูกค้ารายนี้โทรมาตอนเช้าเลยครับ สักพักก็ส่งตัวแทนมาครับขับรถ BENZ E-220 ตัวปี 2007 เป็น Minor Change ไปแล้วครับ 55555 สวยหรูดูสง่าสมกับรถยี่ห้อนี้จริงๆ ครับพอมาถึงที่ร้านก็ได้เดินไปดูว่าเป็นแบบไหนบ้าง จะทำให้สะอาดได้ขนาดไหน พอได้คุยกับลูกค้าก็บอกว่า รถคันนี้เป็นมรดกของคุณพ่อ ท่านเปลื่ยนใหม่เลยได้เอาคันนี้มาใช้ แต่ที่นี้ไม่มีใครใช้เพราะกลัวในเรื่องการซ่อมราคาที่ไม่ธรรมดาเหมือนชาวบ้านเขา ( แต่จริงแล้วอะไหล่ตัวนี้ยังถูกว่านิสสันเซฟิโร่ A-32,33 อีกครับ 555555 ) พดดูเรียบร้อยแล้วก็บอกราคาเลยครับจบที่ 7500 ฿ ลูกค้าถามอีกว่าทั้งหมดเลยใช่ไหมค่ะ ใช่ครับคือ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นครับ และก็เก็บงานในส่วนกลางรถทั้งหมดเลยครับ เออตรงหลังช่วยเก็บให้ด้วยได้ไหมค่ะ ที่มันหลุดลงมานะค่ะ มันรู้ว่ามันเป็นได้ยัง ออรถพวกนี้เขามาอายุการใช้งานครับพี่ จำพวกรถยุโรปเนี่ยเขากำหนดไม่เกิน 5 ปีครับ ตั้งแต่วันที่ผลิตออกมานะครับ เป็นลักษณะที่ว่าใช้แล้วถึงเวลาก็ต้องปลดระวางครับ แต่ว่าบ้านเรายังใช้ได้ดีครับ 55555 เพราะบ้านเราเมืองเรายังเป็นประเทศที่ด้อยพัฒนานะครับ ไม่ใช่ประเทศที่กำลังพัฒนานะครับ 55555 แต่ส่วนมากจะบอกว่าประเทศกำลังพัฒนากันทั้งนั้นละครับ พูดให้ดูดีแต่มันทำไม่ได้ไม่รู้จะพูดไปเพื่ออะไรครับ หลอกตัวเองกันไปวันๆ 555555 อ้าวแปลว่ารถที่ใช่อยู่นี้คือเศษเหล็กของต่างประเทศทั้งนั้นครับผม เอาเรื่องจริงเลยนะครับ ให้พี่ลองดูหนังอะไรก็ได้ครับแล้วสังเกตุรถบ้านเขาแต่ละคัน บ้านเรายังไม่มีเลยครับ หรือที่มีแล้วพี่ลองดูว่าหนังที่ดูอยู่เนี่ย มันกี่ปีแล้วครับแล้วพึ่งเอามาวิ่งในบ้านเรานี้ ป้ายแดง รถใหม่ครับ 555555 ขำๆ นะครับอย่าไปคิดมากครับ ในส่วนของเพดานถ้าพี่จะเปลื่ยนผมไม่แนะนำครับ เพราะอะไหล่ไม่มีแล้ว 55555 หรือถ้ามีก็เป็นหมื่นครับ เพราะบางส่วนที่เป็นอะไหล่ก็แพงเอาเรื่องครับ 555555 แนะนำว่าเอาให้ร้านทำเบาะเนี่ยครับทำได้ครับ หรือพี่จะมาที่ผมก็ได้ครับ เพราะผมก็รับทำ ว่าง่ายๆครับทำทั้งคันเลยครับ 555555 ขอบคุณค่ะโหได้คำแนะนำเยอะมากดีๆ เพราะรถที่บ้านมีอีก 2 คัน เดียวเอามาทำอีก ทำให้สะอาดเลยนะค่ะ ครับผม พี่จำสภาพตอนมาไว้นะครับแล้วเดียวพี่มารับรถตอนเย็นๆ ประมาณ 18.00 น. ครับ แล้วมาดูว่าเหมือนใหม่ป้ายแดงหรือไม่ครับ 555555 โอเคเดียวจะรอดู เดียวผมออกใบรับรถไว้ให้นะครับ เอาไว้มารับรถ ไม่มีใบนี้มาผมไม่ให้รถออกนะครับ 555555 เป็นการป้องกันการแอบอ้างครับผม 55555 ก็ลงมือกันเลยครับเพราะว่าเดียวจะมีรถเข้ามาอีกคันนัดเอาไว้เรียบร้อยแล้ว เป็นลูกค้าที่เคยมาทำแล้วครั้งนึ่งครับ เลยต้องนัดเอาไว้ก่อนดีกว่าไอ้พวก สัมพเวสีทั้งหลายไม่มีงานเข้าแล้วมาป่วนคนอื่นเนี่ยระวังนะครับ เดียวจะถึงตัวโดยไม่ได้พูดอะไรเลย เขาเรียกว่า แกว่งปากหาเสียน ทำเป็นโทรมานัดว่าจะเอารถเขามาทำแอร์ ตอนบ่ายๆ โทรมาถามว่า ขัดเคลือบรถรุ่นโตโยต้า คัมรี่ เท่าไร ฟอกเบาะฟอกพรม เท่าไร ระวังนะครับ อย่าคิดว่าไม่รู้นะว่ามาจากที่ไหน เพราะผมมีคนอยู่วงการหาได้แปปเดียวครับ ขอร้องนะอย่ากวนให้มากไปกว่านี้ทำไม่ได้ก็ปิดร้านไปสะ จบหางานอย่างอื่นทำเอาจะดีกว่าไหม อันนี้เป็นข้อเสนอนะ โอ็ยไร้สาระมานานแล้ว เข้าเรื่องดีกว่า พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ มาก่อนเวลานิดหน่อยครับ ก็เดินมาดูว่าทำกันอย่างไร ทำแบบไหน ก็ประกอบไปเรื่อยๆ ครับไม่รีบเพราะผมไม่ชอบงานรีบ ไอ้แบบมาถึงก็จะเอาเลยเนี่ย ไม่มีที่นี้นะครับ 555555 รีบไปร้านอื่นครับ 555555 พอประกอบเสร็จเรียบร้อย แถมสปาโอโซน ไปให้ลูกค้าด้วยครับ 555555 เจ้าของร้านใจกว้างยิ่งกว่าแม่น้ำอีกครับ 55555 แถมยังแถมล้างห้องเครื่องให้ด้วยครับ และลูกค้าก็ถามมา ออวิธีการล้างห้องเครื่องเนี่ยถามหน่อยนะว่าเขาใช้น้ำมันล้างกันหรอหรือว่าน้ำยาตัวอื่นที่มี 555555 อย่าให้พูดเลยครับพี่ ที่เขาใช้กันอยู่เนี่ย มีหลากหลายรูปแบบครับ น้ำยาเทวดากันทั้งนั้นครับ และรู้หรือไม่ว่ามันกัดยางให้เสื่อมสภาพเร็วยิ่งขึ้น แล้วที่มันเงาๆ ละ เงาเพราะน้ำยาหรือเปล่า ออเงาเพราะแว๊กครับพี่ แต่จะมีแบบเงาเปียกกับแว๊กแห้ง และก็บอกเลยครับว่าไม่มีใครทำเป็นหรอกครับแว๊กแห้งเนี่ยเงาแบบแห้งไม่ ดูแฉะฝุ่นก็ไม่ค่อยเกาะด้วยครับ ส่วนมากผมจะทำแว๊กแห้งให้ลูกค้า พอลูกค้าเปิดฝากระโปรงรถขึ้นมาเอาลมเป่าก็ออกหมดแล้วแต่ก็ยังเงาอยู่เหมือนเดิมครับ 555555 มันอยู่ที่ฝีที่มีอยู่ในมือครับ ผู้ที่ศึกษาหาความรู้จริงๆ เท่านั้นละครับที่รู้ แต่ไอ้พวก..............ทั้งหลายเนี่ยเก่งกันสะไม่มีอะครับ ผมไม่ใช่คนเก่งอะไรหรอกครับแต่ด้วยประสพการณ์ที่ผ่านมาและด้วยวิชาความรู้ที่มีก็ต้องเอามาใช้ให้เกิดประโยชน์มากที่สุดครับ 555555 โหเหมือนได้รถใหม่ป้ายแดงเลยค่ะ ผมบอกแล้วครับว่าต้องใหม่ออกไปจากที่ร้านนี้เท่านั้นครับพี่ 5555555 เดียวเอามาทำอีกแน่นอนค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ ครับผมยินดีให้บริการเป็นอย่างยิ่งครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับการบริการกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
มาจากเวปครับ ฟอกพรมหลังคา จบที่ 1500 ฿
สวัสดี ครับ มากันอีกแล้วครับกับรถตู้ Hyundai H1 คันนี้ มาฟอกพรมหลังคาครับ มาแต่เช้าเลยผมไม่รู้ว่าคันนี้ที่เคยโทรมาก่อนหน้านี้ไหมครับว่าจะทำทั้งคัน ภายในทั้งหมดครับ ให้ตีราคาโดยประมาณ ผมก็ต้องตีแบบเกินๆไว้ก่อนเลยครับ จะทำหรือไม่ทำก็ค่อยว่ากัน แต่ส่วนมากจะเป็นไอ้พวก สัมพเวสีทั้งหลายที่ทำไม่เป็นตีราคาไม่ถูก เลยต้องโทรมาถาม บอกกันตรงว่าโทรมาจากร้านนี้ก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ แต่ทำเป็นที่ลูกค้านี้มันน่าโดนกระทืบจังเลย 555555 เข้าเรื่องดีกว่าครับนอกเรื่องมาเยอะแล้ว มาถึงก็ดูเรียบร้อยตกลงราคากันที่ 1500 ฿ ครับ ถ้าทำแผงข้างด้วยเพิ่มอีก 2000 ฿ ครับรวมเป็น 3500 ฿ อองั้นเอาแค่หลังคาอย่างเดียวก่อนเขาฝากมาให้ทำครับไม่ใช่รถผม ( นึกในใจเดียวก็รู้ว่ารถตัวเองไหม ) 55555 ดูง่ายดูออกนิดเดียวเองครับ 55555 จัดไปก็เริ่มฟอกพรมหลังคาเลยครับ และลูกค้าก็ถามว่าทำไมทำแผงข้างเพิ่มอีกตั้ง 2000 ฿ เลยหรอ โหพี่ พี่ไม่ดูรถก่อนละครับว่ามันมาแบบไหน และผมเก็บแผงข้างนี้รอบคันทั้งหมด ก็ต้องคาบเกี่ยวกับ คอนโซลหน้าลงมาถึงเกียร์ แผงประตู้ทั้งหมดอีกนะครับพี่ ไม่น้อยนะครับและเปรอะมาสะขนาดนี้ 55555 ดูง่ายๆครับเบาะนี้สุดยอดเลย ด่างเป็นที่ๆ ทุกตัวด้วยสิ 555555 เห็นเขาบอกว่าจะเอาเบาะไปทำใหม่ ออเตรียมเอาไว้ ไม่เกิน 20000 ฿ ครับพี่ เป็น PVC เกรด A นะครับ แต่ถ้าเขาบอกว่าหนังแท้ทั้งหมดได้ในราคานี้ พี่ผมบอกเลยไม่มีทางครับ เพราะที่ผมทำอยู่เนี่ยเบาะตัวด้วยเนี่ย 14000 ฿ ครับถูกสุดเท่าที่จะหาได้ด้วยครับและรับประกันในฝืที่มีอยู่ในมืออีกต่างหาก ครับ 555555 ( แหม่คิดว่าเราไม่รู้ละสิกลัวเสียหน้าว่าเปแนเจ้าของรถ ) ดูจากการเดินดูรอบรถว่าที่เวลาฟอกพรมหลังคาเรียบร้อยแล้วเป็นอย่างไร ถึงขั้นว่าถ้าให้เอาออกอีกเนี่ยได้ไหม ลุ่ยแน่นอนครับ 555555 แต่ก็ยังบอกว่าผมไม่ใช่เจ้าของรถ 555555 เอาไงก็เอา ครับ 55555 แต่ลูกค้าก็เดินดูเสร็จโอเคกับงานที่ได้รับไปครับ เดียวผมเอารถมาทำอีก โอเคมาก ๆ เลยฝืมือ ขอบคุณครับ โอเคงั้นผมไปก่อนเดียวไปดูก่อนว่าราคาที่คุณบอกเนี่ยโอเคไหม ครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับการบริการของทาง ร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 21 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
กระทรวงการต่างประเทศคันที่ 2 ครับ ฟอกพรมพื้น จบที่ 3300 ฿
สวัสดีครับ เรามีผลงานมากันให้ชมกันอีกแล้วครับท่าน 555555 ลูกค้าคันนี้เคยเอารถมาทำไปแล้ว 1 คัน คือ VOLVO S40 ครับ เพิ่งมาทำไปด้วยครับ เป็นลูกค้าที่มาจากกระทรวงการต่างประเทศครับ เพราะด้วยผลงาน วิธีการทำงานแบบเห็น ๆ ครับและราคาที่ได้คุณภาพสมกับราคาที่ลูกค้าได้เสียเงินนั้นมาทำความสะอาดภายในทั้งหมดครับ 55555 ลูกค้านำรถมาให้ถอด พรมพื้นออกแล้วใส่เบาะไปตัวเดียวครับเพราะรถต้องใช้งาน ก็จัดไปตามความต้องการของลูกค้าครับ ทางร้านไม่เคยขัดข้องอยู่แล้วครับ 55555 พอถอดเสร็จก็จัดการเลยครับ ฟอกพรมพื้นแต่ก่อนฟอกพรมนั้น ก็ต้องนำพรมไปเคาะเอาเศษทรายที่มีอยู่ในพรมพื้นนี้ออกให้หมดก่อนครับ เพื่อความสะอาดจริง ๆ ไม่งั้นตัวเนื้อพรมจะไม่ฟูขึ้นมาครับ ถ้าเอาน้ำฉีดหรือล้างเลย มันก็จะเหมือนโคลนที่ฝั่งอยู่ในเศษผ้านะครับ ความสะอาดก็ไม่ได้ด้วยครับ จะให้ใช้เครื่องดูดโครตแรงแค่ไหนมันก็ไม่ขึ้นให้หรอกครับอาจจะขึ้น แต่น้อยมาก แต่ถ้านำพรมออกมาคว่ำแล้วเคาะให้ทรายที่อยู่ในพรมนั้นหล่นออกมาให้หมดจบกว่าครับ ผมทำงานแบบลูกทุ่งครับเครื่องมือก็ลูกทุ่งครับ นวัตกรรมใหม่ ๆ ไม่มีหรอกครับเพราะมันก็ใช้เครื่องแบบเดียวกัน และก็ไม่ได้ใหม่อะไรมากมายครับมันมีมานานแล้ว อยู่ที่คนนำไปใช้ครับว่าใช้อุปกรณ์ในส่วนนั้นเป็นไหมครับ 555555 ใช้ถูกวิธีไหมครับ ทุกอย่างมันก็ต้องจบด้วยวิธีธรรมชาติดีที่สุดครับ 555555 ลองมาเยอะแล้วและถึงขั้นทำวิจัยกันมาแล้วด้วยครับ ชอบเป็นคนที่ศึกษาหาความรู้นะครับไม่มีอะไรมาก และลูกค้าก็นำรถไปใช่ตามความต้องการของลูกค้าเลยครับว่างเมื่อไรก็ค่อยเอามาใส่ครับ 555555 แต่ต้องมีจ่ายหมดก่อนนะครับ 555555เพราะเคยโดนอยูที่นึ่ง ลูกค้าเอามาให้ล้างทำความสะอาดภายในและก็หายไปเลยครับนานเกือบ 2 เดือน ผมก็ต้องเก็บรักษาของลูกค้าไว้เป็นอย่างดีอีก อะไรไม่ว่า มาถึงเวลามาเอาของจ่ายเงินไม่ครบอีกแล้วบอกว่า ตกลงราคากันแล้วไงพี่ อ้าวราคาที่ผมบอกเนี่ย 5000 ฿ ครับแต่คุณมาหักคอผม จ่ายแค่ 4000 บาท แล้วทำมาเป็นพูดว่าโอ็ยถ้า 5000 ผมซื้อแผงประตูใหม่พรมใหม่ดีกว่า ผมก็เลยตอบกลับแบบทันควันเลยว่า ไปหาซื้อใหม่เลยครับ หาให้ได้ด้วยนะครับราคาที่บอกเนี่ยอยากจเอมานานแล้ว ผมวิ่งเชียงกงเองยังไม่ได้ราคานี้เลย เงียบ นึกในใจ ทำบุญทำทานไปวุ้ย ยังไงมันก็ไม่เจริญหรอก 5555555 อวยพรให้ไปแล้วครับ พอเข้ามาทำอีกที่นึ่งผมบอกเลยว่าไม่รับไปที่อื่นได้เลยครับ ลูกค้า.................แบบนี้ผมไม่เอาอยู่แล้ว 555555 เข้าเรื่องดีกว่า โม้มาเยอะแล้ว 555555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามาใส่ก็จัดการประกอบเก็บเข้าที่เดิมทั้งหมดเลยครับ เข้ารูปเหมือนเดิม จัดไปกำจัดกลิ่นจนเกลี้ยง แถมโดนแดดถึง 3 แดดเต็มครับ ถ้ามีกลิ่นก็เลิกคุยปิดร้านไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ 555555 ทำให้สะอาดขนาดนี้แล้วยังมีกลิ่นก็จบครับ 555555 และก็ส่งรถให้ลูกค้าเรียบร้อยเมื่อวานนี้เองครับ 555555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจในการทำงานของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 21 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
อยู่การประปามหาสวัสดิ์ มาขัด - เคลือบสี 3M มารีน จบที่ 3200 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงาน ขัด - เคลือบสี 3M มาลีน ครับ ลูกค้าคันนี้ได้โทรมาสอบถามก่อนว่าทำเท่าไร ทั้งคัน ขัด - เคลือบสี ก็เลยต้องบอกไปว่า พี่ครับรบกวนนำรถมาดูหน้างานหน่อยได้ไหมครับ เพราะจบงานยากครับ โอเคครับเดียวผมเอารถไปให้ดูตอนเย็น แต่ดันมาวันรุ่งขึ้นเลยแล้วเอารถมาทิ้งไว้ตั้งแต่เช้าเลยครับ ดีครับเพราะว่ามีเวลาทำได้เติมที่ เพราะเห็นรถแล้วโอโห เอาเท่าที่ทำได้นะครับพี่ ( ลูกค้าเป็นคนพูดเองนะครับ ) เพราะรถโดนละอองสีมาทั้งคันเลย และโดนมานานแล้วด้วยครับ ตอนแรกก็ถามว่าพี่ไปโดนอะไรมาครับ ผมไม่รู้อย่างเดียวเลยครับ งง เอาไม่เป็นไรทำให้เต็มที่ครับ เพราะดูแล้วน่าจะเพิ่งไปเอารถมา และก็เป็นจริงอย่างที่ดูเอาไว้ไม่มีผิดครับ เพราะว่าทำความสะอาดภายในก็ ล้างสี ดูดฝุ่น เก็บรายละเอียดทั้งหมด ทั้งขัด -เคลือบสี ด้วย เยอะครับคันนี้ เลยจัดการให้เรียบร้อยครับ เพราะดูแล้วว่าพี่เขาเพิ่งซื้อรถมาครับ เอากับเขาสะหน่อยทำภายในให้สะอาดที่สุดครับ เก็บรายละเอียดให้ได้มากที่สุดครับ เพราะว่าเจ้าของคนเก่าไม่เคยคิดที่จะดูแลรถเลยครับ มันก็บงบอกถึง อุปนิสัยใจคอเลยครับว่า เป็นอย่างไรอะไรแบบไหน 555555 อันมันเป็นเรื่องจริง ที่ดูได้ถึงที่บ้านเลยนะครับว่าเป็นอย่างไร 55555 ไม่เชื่อลองดูได้ครับ ว่าในแต่ละคนนั้นเป็นอย่างไรแล้วไปดูที่บ้านของเขาว่าเหมือนกับในรถหรือเปล่า 555555 หลักสูตรนี้หาที่ไหนไม่ได้ด้วยนะครับ มีที่นี้ที่เดียวครับที่กล้าจะบอก 55555 ขำๆ นะครับ ก็จัดการกันเต็มที่ แต่เสียอย่างเดียวครับไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเก็บเพราะวิ่งงานนอกเข้ามาทันถ่ายเป็นช่วงๆ ครับ ก็เลยได้ภายไม่ครบเท่าที่ควรครับ เพราะคันนี้มีทั้งรอย เล็บหมา ละอองสีที่ติดมานานมาก ว่าง่ายๆ ว่า เยอะครับ ก็ทำกันอย่างเต็มที่เลย เออลืมบอกว่า จบราคาที่ 3200 ฿ ครับ ลูกค้าไม่มีปัญหาเลยครับจัดเลยครับเดียวผมมาเอารถตอน 16.00 น. ครับ ครับผม จัดไปเพราะทำทั้งวันเหมือนกันชี้ไคลรถคันนี้เยอะมากถึงขั้นเรียกว่าหนาเลยดีกว่าครับ เล่นสะสองรอบ ถึงขาวได้ขนาดนี้เลย แต่ยังไม่ดีพอครับ เลยต้องยั้งๆ เอาไว้ก่อนเพราะถ้าทำอีกรอบสีบางแน่นอนครับ รถสมัยใหม่ก็อย่างนี้และครับสีน้ำ 555555 เลยต้องทำแบบถนอมกันหน่อยครับ 555555 พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ เดินเห็นแล้วยิ้มเลยครับบอกเลยว่าขาวขึ้นมาเยอะเลย และก็ได้แนะนำการดูแลสีต้องทำอย่างไร รอยที่เป็นอยู่แล้วไม่ต้องแต้มนะครับ เอาไว้ใกล้หมดประกันแจ้งเครมทำสีใหม่ทั้งคันเลยครับ เชื่อผม ไม่เสียเงินเยอะด้วย 55555 แถมได้รถใหม่อีกต่างหากครับ โอเคเลยลูกค้าได้ยินแล้วเดียวมาอะไรผมเขามาปรึกษาดีกว่า ยินดีครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกให้ความไว้วางใจกับการบริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 23 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
ไหนๆ มาแล้ว ล้างห้องเครื่อง ล้างคราบยางมะต่อย จบที่ 640 ฿
สวัสดีครับ ผลงานการล้างห้องเครื่องครับมากันอีกแล้วครับผม คันนี้เลอะมาเยอะมาก ลูกค้าถามเลยว่ามีล้างห้องเครื่องด้วยไหม มีครับ ร่วมล้างรถด้วยนี้เท่าไร 340 ฿ ครับ โอเคทำเลย เพราะไม่ได้ทำมานานมากแล้ว แฟนบอกว่าลองมาร้านนี้ดู เขามาประจำ บอกว่าร้านนี้สุดยอดแล้ว ผมก็ลองมาดู ออครับ นึกไม่ออกครับคันไหน 555555 เยอะจัดครับลูกค้า ก็ทำไปเรื่อยล้างเสร็จอะไรเห็นว่ามี คราบยางมะต่อย เลยเดินมาข้างๆ ถามว่ามีน้ำยาเช็ดยางมะต่อยออกไหม ออมีครับเออดีวุ้ย ถ้าทำนี้เท่าไรเอ่ย ออเดียวนะครับขอดูก่อนครับ พอเดินดูเสร็จเรียบร้อย จบที่ 300 ครับพี่ โอเคเลย เอาน้ำยามาฉีดเลยครับ ปล่อยไว้สัก 2 นาที ผิดปกติแล้ว เพราะว่าถ้าโดนน้ำยาตัวนี้ แล้วต้องไหลเลยดีกว่าครับ ลูกค้าเดินมากระซิบข้างๆว่า ออลืมบอกไปว่า โดนมาเป็นปีแล้ว ไม่เอาออกสักที่ ขอบคุณครับที่มาบอกตอนฉีดน้ำยาไปแล้ว ไม่งั้นต้องใช้อีกตัวนึ่ง จุ่มเสร็จเช็ดออกเลยครับ แม่ทำให้เสียน้ำยาถึง 2 ขั้นตอน น่าเรียกเก็บเพิ่มดีไหมเนี่ย 5555555 ไม่เป็นไรครับลูกค้าก็คือลูกค้าครับ 5555555 เจ้าของร้านใจดีจะตาย 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับการบริการของทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
มาจากฝั่งศิริราช เพื่อฟอกเบาะ ฟอกพรม หาจุดรั่วของน้ำ จบที่ 4000 ฿
สวัสดีครับ มีผลงานการ ฟอกเบาะ ฟอกพรม มากันอีกแล้วครับท่าน งานเข้ามาเรื่อยๆ ครับเพราะด้วยผลงานที่มีแสดงกันให้เห็นถึงฝืมือในการทำงานก็ดี การทำงานแบบเอาใจใส่ในการทำก็ดี ทุกอย่างต้องทำด้วยใจรักครับ แล้วงานจะออกมาดีทุกครั้งที่ทำไปครับ เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้าคันนี้โทรมาถามก่อนหน้านี้แล้วครับแล้วก็มาตามนัดเอาไว้ เอารถมาทิ้งไว้ให้ตอนเย็นเลย เพราะน้องเขาต้องการให้ทำให้เต็มที่ครับ พอน้องเขามาถึงที่ร้านก็ได้คุยว่า มันมีน้ำเข้ามานะครับพี่ ไปลุยน้ำมาหรือเปล่าครับ ไม่ได้ลุยเลยพี่ ถ้าลุยก็แบบฝนตกปกติครับ ออมันต้องมีทางเข้าสิครับงั้นเดียวผมคงต้องหาให้สะแล้ว ส่วนราคาในการทำคือ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น นะครับ จบที่ 4000 ฿ ครับ โอเคครับพี่ทำเลย พี่แล้วมันจะหาเจอไหมครับที่น้ำรั่วนะครับ ออมันต้องมีที่มาที่ไปครับ ไม่ต้องห่วงครับผมหาจนเจอละครับแต่มันขึ้นอยู่ที่ว่าจะทำได้ด้วยหรือไม่เท่านั้นเองครับ 555555 มันเป็นไปได้ไหมครับพี่เพราะเครื่องเสียงที่ผมไปใส่มา ออไม่เกี่ยวหรอกครับเท่าที่ดูนี้ ชุดนี้แค่ขำ ๆ นะครับ อุยขอโทษครับ คือผมก็เล่นเครื่องเสียงรถเหมือนกันครับ และเห็นชุดนี้แล้วก้ฟังได้อยู่ครับเอาเพาะในรถก็ใช้ได้แล้วครับ ออผมไม่เป็นเครื่องเสียงหรอกครับพี่ พอดีรู้จักกับช่างเขาเลยทำให้ในงบ 3 หมื่นกว่าครับ ก็ได้ของมาขนาดนี้ถือว่าได้เยอะนะครับ โอเคนะกับราคาขนาดนี้ อืมผมเป็นคนพูดตรงๆนะ อย่าถือสาผมนะ ครับพี่เพราะผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้สักเท่าไร เดียวค่อยว่ากันครับ เอารถไปถอดก่อนเดียวได้หาจุดรั่วของน้ำที่มันเข้ามาในรถด้วยครับ ครับพี่ ก็เอามารื้ออุปกรณ์ภายในทั้งหมดออกตามภาพที่เห็นเลยนะครับ พอรื้อเสร็จก็เอารถเข้าที่ช่องล้างรถเลยแล้วก็เอาน้ำมาราดครับตรงมุมที่อยากรู้ครับ เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพเก็บเอาไว้ในการราดน้ำตรงมุมกระจกด้านซ้ายล่างฝั่งคนนั่งครับ แต่พอราดไปแล้ว ไม่เจอเอาไงวุ้ย ราดให้ต่ำลงมาอีกก็คือจะอยู่ในช่วงห้องเครื่องตรงมุมในเจอเลยครับที่นี้น้ำไหลโจ๊กเลยเข้าไปเป็นทางพอดีครับ เลยถามต่อว่าไปโดนอะไรมาหรือเปล่าครับ ออรถผมประสพอุบัติเหตุมาครับพี่ ด้านหน้าทั้งหมดเลยครับ โดนเข้าแล้วละช่าง บอกเลยว่า มองในแง่ดีนะครับ ช่างวางยาเรานั้นเอง 55555 ขำ ๆ ครับ คือช่างอาจจะลืมปิดรู้ที่รั่วอยู่หรือเปล่า ทำไงดีครับพี่รื้อตรงแผงที่ปัดน้ำฝนแล้วจะเห็นไหมครับ 555555 บอกเลยครับว่าไม่เห็น ต้องรื้อจากด้านในคือรื้อคอนโซลหน้าออกครับ แล้วก็อุดรอยรั่วจากด้านในครับ ด้านหน้าอุดไม่ได้ครับรับประกันครับ 555555 งั้นเดียวผมมาล้างตู้แอร์หรือจะรื้อเลยดีครับ เดียวคำว่ารื้อเลยเนี่ยแล้วไม่ทำความสะอาดตู้แอร์เนี่ยเสียเงินเท่าล้างตู้เลยนะครับ ทำที่เดียวพร้อมกันครับเชื่อผมประหยัดด้วย แล้วถ้าพี่ทำรถเสร็จผมเอากลับนี้น้ำจะเข้ามาอีกไหมอ่ะครับ จะเหลือรึ เอางี้เดียวสก๊อตเทปใสนะครับขนาดกว้าง 2 นิ้ว มาแปะบริเวณที่น้ำสามารถจะเข้าไปถึงได้เนี่ย แค่นั้นเองครับไม่มีปัญหาครับสำหรับผม เดียวจัดการให้ โอเคครับพี่งั้นเดียวพรุ่งนี้มาคุยใหม่ผมทิ้งรถเอาไว้เลย ครับผม พอวันรุ่งขึ้นถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถประมาณ 17.00 น. ครับ ลูกค้าก็มารับรถและก็ได้คุยเรื่องเครื่องเสียงกันแบบขำ ๆ นะครับ แนะนำไปเกี่ยววิทยุเครื่องเล่นน่าจะเป็นยี่ห้ออะไรดี ฟังแล้วได้มิติเสียงที่อยากได้ แต่ถ้าตัวนี้ไม่มีอะไรเลยครับอย่างที่ผมบอกไปนะครับได้แค่ขำ ๆ นะครับ เพราะเป็นชุดเหมือนว่าเด็กๆ เขาเล่นกันนะครับ และก็ต้องไปหาแบตเตอรี่ ของภูม่า ลูกน่าจะอยู่ประมาณ 7500 ฿ขึ้นไปนะครับ ถ้าจำไม่ผิด อันเนี่ยใช่สำหรับเครื่องเสียงโดยตรงครับ แต่ถ้าจะหาตัวคาปาซิเตอร์ ไม่ต้องหาซื้อให้เสียงเงินหรอกครับ เพราะมันใช่ไม่ได้ครับ อ้าวทำไมละครับ ช่างเขาบอกมาครับพี่กันไฟตกได้ดีครับเวลาเบสมันดึงหนัก ๆ ครับ 55555 คนมันจะขายของนะครับ ตัวคาปาซิเตอร์ของสมัยก่อนเนี่ยใช่ครับแต่เดียวนี้มันไม่ใช่เลย เข้าขั้วเดียวกันถึงกันหมดไม่ใช่แล้วครับ ไฟมันก็วิ่งผ่านไปเฉย ๆ ครับไม่ได้ช่วยอะไรเลยเหมือนตัง คาปาซิเตอร์สมัยก่อนที่เข้าขั้วนึ่งออกขั้วนึ่ง อันนี้นะแน่นอนครับ แต่เดียวนี้ได้สวยเท่านั้นเอง แล้วเรื่องแบตช่างบอกว่าของ แบตของ ยี่ห้อ สตองเกตุ ( ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ) ยี่นี้ดีไฟแรงดี พูดมาก็ฟิดแล้วครับผม อ้าวทำไมครับพี่ ผมบอกเลยนะว่าแบตยี่ห้อไหนก็ได้ครับแรงดีหมดทุกยี่ห้อครับ มันขึ้นอยู่กับไดร์ชาร์ทด้วยนะครับ เมื่อไฟชาร์ทไม่พอ ให้แบตโครตดียังก็เท่านั้นละครับ อย่างแรกเปลื่ยนไดร์สะ หาไดร์ขนาด 80 Am ขึ้นไปนะครับแต่เครื่องตัวนี้ก็ดึงแรงม้าหายไปสัก 2 - 5 แรงเลยนะครับ 5555แล้วก็หาแบตมาเพิ่มอีก 1 ลูกครับ และลูกที่เพิ่มเนี่ยให่ต่อไฟตรงจากไดร์เข้าไปเลยแล้วต่ออกเข้าตัว เพาเวอร์ขับซับโดยเฉพาะตัวเดียเลยครับ แล้วจะรู้ว่าความ อิ่ม ของเสียงเบสมันจะลึกขึ้นมาอีกเยอะครับ แค่นี้ก็ลั่นทุ่งแล้วในระดับที่ติดตั้งอุปกรณ์มาทั้งหมดครับ และก็แก้ตู้ซับตัดท่อให้สั้นลงและเล็กลงอีก นิ้วครึ่งรับประกันครับ อัดแข่งกับชาวบ้านชาวช่องโดยไม่อายใครด้วยครับ 555555 แต่ให้ดีก็ต้องเล่นของที่มียี่ห้อสะหน่อยจะโอมากกว่านี้อีกเยอะครับ คำเตือนยิ่งเล่นยิ่งตามยิ่งหมดเงินนะครับ คันของผมแค่ แสนกว่าๆ เกือบ สองแสนเองครับ ของญี่ปุ่นแท้ ๆ ล้วน ๆ ครับที่สำคัญ WATT เป็น RMS แท้ ๆ ครับ ไม่ใช่ P.M.P.O ครับ ไหน ๆ จะเล่นแล้วต้องเล่นให้ถึงครับแล้วหยุดนะจุดต้องนั้นเลย พอครับไม่งั้นยิ่งหมดพอใจในสิ่งที่ตัวเองมีครับ 55555 โอเคครับพี่เดียวผมมาทำล้างตู้แอร์กับพี่ และเดียวให้พี่มาจูนเสียงให้ใหม่ด้วย ได้ครับ เอาแค่ขำ ๆ นะครับ 5555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับการบริการจากทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 23 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
มาตามเว็ปครับ เพื่อทำความสะอาดห้องเครื่องครับ
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับกับผลงานการล้างห้องเครื่องที่จะต้องสะอาด ทุกจุดทุกมุมมองเลยครับ ลูกค้าคันนี้เข้ามาตามเว็ปที่ทำเอาไว้ครับ บอกว่าจะเข้ามาล้างห้องเครื่องครับ เอาเข้าช่องล้างได้เลยครับผม พอเปิดฝากระโปรงรถดูโอโห น้ำมันไฮดรอริคทั้งนั้นเลย ลูกค้าบอกว่ามันแตกและเพิ่งไปทำมาครับเลยต้องการที่จะล้างสะหน่อยเพื่อให้มันดูสะอาด ผมตามมาจากเว็ปนะเนี่ย ครับผม เออ ไม่ต้องรอให้เครื่องเย็นก่อนหรอครับ ไม่ต้องครับพี่ พี่อาจจะมีคำถามอยู่ในใจอีกว่า ทำไมเขาบอกว่าต้องรอให้เครื่องยนต์เย็นแล้วค่อยล้าง 555555 ผมขอบอกว่า ที่พี่รู้มาจากไหนก็ตามแต่นะครับ ผมพูดนี้ไม่ได้เพื่อมาว่าตัวเองเก่งนะครับ แต่สิ่งที่มันเป็นจริงมันก็คือความจริงอยู่วันยันค่ำครับพี่ ที่บอกว่าถ้าล้างตอนเครื่องร้อนนั้น จะทำให้ฝาโกง ไอ้โน้นพัง ไอ้นี้พัง มันเป็นความรู้ที่ผิด ๆ นะครับ พี่อย่าลืมนะครับ เอาง่าย ๆ ครับ อะไรอยู่ในหม้อน้ำครับ น้ำสิครับ แล้วมันอยู่กับเครื่องไหมครับ อยู่ เท่านั้นละครับ พี่เข้าใจแล้วใช่ไหมครับ และสิ่งที่สำคัญ พี่วิ่งมาเลยระดับ 500 Km มาเจอฝนแถมน้ำท่วมอีกต่างหากและพี่ก็ลุยเข้าไป เครื่องไม่เห็นมันเป็นอะไรเลยละครับพี่ ใช่ไหมครับ ใช่ครับ เท่านั้นละครับพี่ เพราะเครื่องยนต์นะบริษท์ผู้ผลิตรถยนต์ทั้งหลายแหล่เนี่ยเขาต้องทดลองมาหมดแล้วนะครับพี่อย่าลืมสิ่งสำคัญครับ จบข่าว CNN รายงาน ผมอธิบายแค่นี้ละครับ 555555 เอาน้ำยาลงเลยฟอกถูให้เครื่องพี่เขาสะอาด ๆ หน่อยนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
มาล้างห้องเครื่องเหมื่อนกันครับผม
สวัสดีครับ มีผลงานมาให้ชมกันเรื่อย ๆ นะครับ 555555 คันนี้ก็มาล้างห้องเครื่องเหมือนกันครับผม ไม่มีอะไรมากครับเปิดมาดูนี้ทั้งฝุ่น ทั้งโคลนที่กระเด็นขึ้นมาจากด้านล่าง เลยเอาสะหน่อยครับเพื่อความสวยงามครับ ดูแล้วสะอาดตาสะอาดใจดี 555555 ทุกจุดที่ไม่สะอาดต้องเนียบครับ เงาแวบแต่ต้องไม่แฉะแบบว่ามือจับนี้ติดมือขึ้นมาด้วยครับ โดนที่นี้เข้าไปให้แว๊กแห้งครับ เอามือไปลูบก็ไม่มีอะไรติดมือขึ้นมาด้วย เวลาวิ่งเจอทางฝุ่นก็ไม่ค่อยเกาะครับถ้าเกาะเอาลมเปาก็ออกหมดแล้วครับ แห้งเหมือนเดิม เงาเหมือนเดิม ครับ 5555555 นวัตกรรมใหม่เชียวนะเนี่ย 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
เพิ่งซื้อรถต่อมาครับ เลยต้องจัดสะหน่อยล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ ทางร้านมีผลงานมาโชว์อีกอีกแล้วครับ คันเอาเรียกน้ำย่อยก่อนนะครับ มีงานใหญ่รอให้ชมกันอีกเยอะครับ 5555555 ลูกค้ารายนี้เข้ามาจากในเวปครับแต่บ้านอยู่ตรงกันข้ามแค่นี้เองครับ เขาเรียกว่า ใกล้เกลือกินด่างครับ สำหรับคนแถวนี้ 5555555 มีของดีใกล้ตัวแต่ดันไปสะไกลเลย 555555 แต่ลูกค้าคันนี้เพิ่งได้รถมาก็เปิดเลยครับดูเวปแล้วอยู่ใกล้บ้าน มาเลยครับ พอล้างเสร็จเรียบร้อย ก็ได้คุยกันเรื่องการดูแลรักษา ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ก็อธิบายไปครับ ถือว่าได้เครื่องมาดีครับ เพราะเป็นรถมือสองแต่เปลื่ยนเครื่องมาแล้ว ช่างจูนได้นิ่งมาก ๆ ยอมรับเลยว่าเก่งมากที่สามารถจูนให้เครื่อง SR 18 ตัวนี้เดินได้นิ่งจนไม่รู้เลยว่าเครื่องติดอยู่แล้ว 55555 สุดยอดครับหายากครับช่างเก่ง ๆ สมัยนี้ดีแต่คุย 555555 และก็นัดว่าจะมาให้ผมซ่อมเดียวจัดให้ครับอาทิตย์หน้านะครับ อาทิตย์นี้ไม่ว่างครับ 55555 โอเคครับ ดีเจอคนที่รู้จริง ๆ อย่างนี้สิผมโดนมาเยอะแล้วครับ ออเข้าใจครับพี่ ยังไงมีปัญหาอะไรเข้ามาที่ร้านได้เลครับ เดียวผมดูให้และทำให้ด้วยครับ 555555 ครบวงจรครับผม 555555 ขอบคุณมากเลยครับ เดียวอาทิตย์หน้าผมมานะครับ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
มาจากสมุทรปราการเพราะน้ำรั่วตรงไฟท้ายครับ จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วครับผลงานอลังการงานสร้างครับ กับการฟอกพรมพื้นเพราะน้ำรั่วเข้ามาจากด้านท้าย เรื่องของเรื่องคือ ลูกค้าโพสเข้ามาถามในเวปครับว่า ฟอกพรมพื้นเท่าไรครับ และหารอยรั่วให้ด้วยจัดการที่เดียวเลยเท่าไรครับ ผมก็พิมพ์ตอบกลับไปว่า ราคา 2000 ฿ ครับส่วนในเรื่องการหารอยรั่วนั้นขอให้นำรถเข้ามาดูก่อนครับว่าเป็นมากน้อยขนาดไหนครับ เพราะส่วนมากผมจะทำให้ลูกค้าฟรีไปเลยครับไม่ได้คิดอะไรถ้าไม่ใหญ่มากนะครับ แต่ส่วนเรื่องราคานั้นสบายกระเป๋าครับ 555555 ลองเอาเข้ามาดูก่อนครับผม พอวันรุ่งขึ้นก็มาเลยครับถึงที่ร้านประมาณ สัก 09.30 น. มั่งครับ เพราะในช่วงเวลานั้น รถกำลังเข้ามาเรื่องฟอกพรมกันเยอะมาก จนทำไม่ทันเลยอย่าว่าแต่ทำไม่ทันเลยครับ ไม่มีที่จอดรถเลยดีกว่าครับต้องถอดพรมออกแล้วให้เอารถกลับบ้านไปทุกคันเลยครับ และที่สำคัญถ่ายรูปไม่ทันครับ ถ่ายเท่าที่ถ่ายได้ครับ เพราะรถเข้ามาเยอะครับ เนื่องจากโดนฝนกันมาทั่วกรุงเทพเลยครับแถว หลักสี่ ดอนเมือง พระราม 2 ลาดพร้าว โอ็ยโดนกันถ้วนหน้าครับ 2 - 3 วันที่ผ่านนี้ฝนกระหน่ำตกสะไม่มีดีเลยครับ ที่ร้านก็เลยเต็มไปด้วยรถที่ต้องนำพรมพื้นมาฟอกกัน ทำกันแทบไม่ทันครับ 555555 วันนั้นไม่ได้กินข้าวเลยครับ เพราะเข้ามา 11 คัน แต่ดันถ่ายรูปได้แค่ 3 หรือ 4 คันนี้ละครับของวันนี้วันเดียวนะครับ หน่อยเพราะทั้งรับลูกค้าถอดเองกับมือ เลยถ่ายมั่งไม่ได้ถ่ายมั่งหัวปั่นกันเลยที่ 555555 ลูกค้าท่านนี้มาถึงก็บอกรบกวนหารอยรั่วให้ด้วยนะครับ ได้เลยครับเดียวจัดให้ครับผม พอรื้อก็ต้องบอกคำเดียวว่ารื้อออกมาอย่างเดียว ใครทำหน้าที่ฟอกก็ฟอกไปครับ ผมทำหน้าที่ถอดชิ้นส่วนทุกชิ้นครับ และก็โดดไปทำคันอื่นทุกคันที่ต้องถอด คอนโซลกลางครับแต่เป็นบ้างคันที่ผมไม่ได้ถอดเพราะหัวหน้าช่างสามารถถอดได้ก็ต้องปล่อยครับเพราะไม่งั้นเดียวทำไม่ทันครับ 555555 เหนื่อยๆๆๆๆๆ และคันนี้พอมีเวลาก็ถอยเอาเข้าช่องล้างเลยครับ เพื่อหารอยรั่วของน้ำที่ลูกค้าบอกมาครับว่ามีน้ำเข้ามาในห้องโดยสารครับก็ดูตามรูปประกอบได้เลยครับทำทุกวิธีเหมือนกันครับเพื่อหารอยรั่ว เอาง่ายๆ ว่าทำอย่างนั้นเกือบ 1 ชั่วโมงเต็ม ๆ ครับ แต่ก็หาไม่เจอสักที่ครับ จนเอารถมาจอดตากฝนถึงเจอครับ 55555 เส้นผมบังภูเขาครับ เรื่องแค่นี้จริง ๆ เลยแต่ก็รู้จนได้ครับว่าเป็นมาจากตรงไหนบ้าง และก็ได้อธิบายให้ลูกค้าเข้าใจว่า มันมาจากตรงไหนเข้ามายังไงออกมาจากตรงไหน และก็บอกเลยครับว่าให้ลูกค้าไปร้านที่ทำสีครับเพื่อถอดกันชนท้ายออก แล้วมันจะมาจุดที่ผมบอกว่าเป็นตะเขบน้ำจะเข้าตามนั้นเลยครับ ลูกค้าบอกว่าเพื่อน ๆ เขาบอกว่ายางปิดไฟท้ายมันเสื่อมแล้วทำให้น้ำรั่วได้ ผมบอกเลยว่าไม่ใช่ถึงขั้นบอกกับลูกค้าเลยว่า เอางี้ขอ 1 โต๊ะครับ ( พูดประสาชาวบ้านแบบบ้านๆ เลยนะครับ กิน ขี้ ป..นอน ครับ ) ลูกค้าถึงขั้นตลึงเอาอย่างนี้เลยนะ ครับผม ผมกล้าท้าด้วยครับ ยางของพี่ยังดีอยู่เลยครับ ถ้าไม่ดีจะรั่วอีกแนวนึ่งเลย ไม่มีทางครับผมซ่อมมาเยอะแล้ว ดูลายน้ำที่ไหลก็รู้แล้วครับ 555555 โอเคเข้าใจแล้ว และก็ได้แถมสปาโอโซนไปให้กับลูกค้าทุกคันเลยครับที่เข้ามาทำที่ร้าน ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 กันยายน 2557 ครับ

Tatong

• 324
โดนมาจากหลักสี่ครับ น้ำท่วมเลี้ยงปลาช่อนได้เลย จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ อีกนึ่งผลงานครับที่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้ครับ คันนี้ลูกค้าประจำไม่ต้องโทรถามเพราะรู้กันอยู่ว่าผมทำด้วยงานฝืมืออยู่แล้วครับ มาถึงขับเข้ามาเลยครับเปิดกระจกลง เลยเดินเข้าไปหาได้ยินว่า พี่ตุ๊ก ทำไงดีน้ำเข้ารถครับพี่ 555555 ถอดสิครับไม่ต้องถามรื้ออย่างเดียวครับ โดนที่ไหนมา โดนมากี่วันแล้ว เนี่ยผมเพิ่งไปคัดตัวฟุตบอลที่ ราบ 11 ตรงหลักสี่มาเนี่ยพี่ โดนไปเต็มเลยครับ ก็ผมบอกแล้ว ว่าออกกระบะเถอะครับใช้งานได้คล่องตัวกว่ากันเยอะ ลุยได้ สวยได้ เท่ได้เหมือนกัน 555555 ดีแล้วครับที่รีบนำมาถอดฟอกดีกว่าปล่อยให้เน่าแล้วจะเสียเยอะไปมากกว่านี้ครับ 555555 จัดเลยครับพี่ไม่ต้องรอแล้วครับ เดียวจัดให้ครับใจเย็น ๆ ได้ทำทุกคันครับ ถ้าแยกร่างได้จะแยกให้ได้สักสิบคนเลยครับ 55555 รื้ออกมากองเอาไว้เป็นส่วน ๆ เลยครับเก็บใส่ถุงเอาไว้ท้ายรถเพื่อไม่ให้ปนกับคันอื่นเดียวงานจะเข้าเอาครับ 55555 และก็บอกคำเดียวเลยว่าเดียวประกอบเบาะรถให้เอาไปใช้ก่อนนะครับเพราะว่าแห้งไม่ทันแน่นอนครับ เพราะต้องฟอกพรมที่ละผืนเลย และต้องขจัดกลิ่นไม่ผึ่งประสงค์ด้วยครับ 55555 และต้องสะอาดเท่าที่จะทำได้ด้วยครับ 555555 บรรกันอย่างเมามันมาก ลูกค้าบางท่านก็ยืนรอดูรถตัวเองถูกรื้อออกมา เพราะอยากรู้ว่าข้างในมันเป็นอย่างไรและก็ได้ถามพูดคุยกับลูกค้าด้วยกันเอง ว่าไปโดนมาได้อย่างไรทำไมถึงมาที่นี้ เยอะครับอย่าให้พูดเลยคำชมทั้งนั้นครับเดียวจะหาว่าโม้อีก 555555 จัดไปครับพอถึงเวลาอีกวันนึ่งที่ต้องเข้ามาประกอบก็จัดการสะอย่างดีเลยครับ เอาให้สวย เพราะต้องแยกร่างเหมือนเดิมครับนัดเข้ามาประกอบทั้งนั้นเลยครับ 555555 ไม่มีอะไรอธิบายเยอะครับ เพราะว่ารู้กันอยู่แล้วว่าผมทำงานอย่างไร ครับลูกค้ามาล้างรถที่นี้ประจำ เห็นงานอยู่ตลอดเวลาที่ได้เจอกันครับ ลูกถึงไว้ใจเลยว่ามาที่นี้จบแน่นอนครับ พอประกอบเสร็จเรียบร้อยก็สำรวจดูว่าเก็บงานเรียบร้อยหรือไม่ แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยอีกต่างหากครับ และก็นัดให้ลูกมาเอาน็อตตัวใหม่เรียบร้อยเพราะมีเสียอยู่นึ่งตัวครับสั่งให้ด้วยนะครับที่นี้ 55555 ไม่มีที่ไหนสุดยอดเท่าที่นี้อีกแล้ว 555555 ขำ ๆ นะครับ ร้านผมเป็นร้านเล็ก ๆ ที่อยู่ในปั๊มครับ เทียบกับร้านใหญ่ ๆ โต ๆ ไม่ได้หรอกครับ 55555 แต่ที่ร้านมีความจริงให้ลูกค้าเสมอครับ และการทำงานที่มีคุณภาพเต็ม 100 % เกินสะด้วยซ้ำครับ 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 กันยายน 2557 ครับ

~So...WhAt???~

• ***นู๋จุกจิก***
  • 397
  • ~$0 H@nD$0Me~
รบกวนสอบถามคะ ล้างห้องเครื่องคิดยังไงคะ

Tatong

• 324
มากันเรื่อย ๆ กับ กลิ่นตัวของ ฟอร์ดเฟียรต้าร์ครับ
สวัสดีครับ มาเอาให้ชมกันอีกคันนึ่งน่ะครับกับ ฟอร์ดเฟียรต้าร์ เจ้าของรถตัวเหม็นสุด ๆ ไม่ต้องห่วงเลยครับมาที่ร้านนี้จบแน่นอนครับเรื่องกลิ่นไม่มีปัญหาอีกเลยครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาสอบถามก่อนเลยว่าทำราคาเท่าไร จะจบไหม รับประกันไหม อะไรก็แล้วแต่ครับที่คุณลูกค้าต้องการถามทุกอย่างเลยครับ ผมก็ตอบโจทย์ได้ทั้งหมดล่ะครับไม่ต้องห่วงครับเพราะเป็นคนทำเองกับมือทุกคันครับผม พอลูกค้าเอารถมาทิ้งไว้ให้ทำก็จัดแจงเลยครับไม่รอแล้วเดียวไม่เสร็จเพราะที่ร้านมีคิวรถรอทำยาวเป็นหางเว่าเลยล่ะครับ 55555 ไม่ได้โม้น่ะครับ จัดไปครับจัดไปให้ภาพเป็นตัวฟ้องครับและบ่งบอกถึงงานที่ทำครับ ให้ตัวภาพเป็นการเล่าเรื่องว่าทำอะไรไปบางน่ะครับ และจบแบบสวย ๆ กลิ่นหอม ๆ รับประกันงานที่ทำทุกคันด้วยน่ะครับ 555555 จัดไปครับจัดไป พอทำเสร็จก็โทรแจ้งให้คุณลูกค้ามารับรถกลับบ้านได้เลยครับ 55555 พอลูกค้ามาถึงที่ร้านก็อย่างเป็นเสียงเดียวกันหมดครับว่า สุดยอดมากเลยกลิ่นไม่มีแล้ว หอมอีกต่างหากด้วย 55555 ได้ขับสบายใจสักที่ ครับผมไม่ต้องห่วงครับ กลิ่นหายแน่นอนครับ พอตรวจสอบเสร็จก็ส่งมอบรถให้กับคุณลูกค้าเรียบร้อยเลยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่คุณลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ปทุมธานีครับ รถเข้าวันที่ 4 พฤษภาคม 2561 ครับ