You are Here:

Re: ไอ้ "ขาวผ่อง" กับ..Wax ทน อึด ทึก..ตายยาก : Collinite 476s แถม..ล้าง(ไส้)ห้องเครื่องและภายใน..หน้า 2

ผู้เขียน (อ่าน 14078 ครั้ง)

Nutthawut

• มีความสุขทุกครั้ง..ที่รถเราสะอาดเงางาม
  • TWCC Certified Trader
  • - = เด็กรับรถ = -

• 30
สวัสดีครับ...น้าๆ ทุกท่าน
แนะนำตัวก่อนนะ...ผม น้าเต๋า ครับ ชอบล้างรถเป็น บ้า...555 เข้ามา Web นี้ได้ซักพักแล้วครับ
หลังจากหลงเข้ามา..มันไม่สามารถที่จะออกไปได้ง่ายๆ ต้องเข้าทุกวัน หลายเวลา..ติดลงตับ...ไปแล้ว 
คนเนื่องมาจาก..เหล่าน้าๆ ทุกคน..ต้องรักรถมว๊าากกกกกกก แน่นอน...ซึ่งเป็นจริตเดียวกันกับ ผม..
และอีกอย่าง...ผมได้สัมผัสสังคมแห่งการแบ่งปันความรู้ น้ำใจ และมิตรภาพจาก TWCC ...แบบว่า..มันเจ๋งมาก..
โอ๊ยยยยย...ร่ายมายาวแล้ว..รับผมเป็นเพื่อนด้วยคนนะครับ

วันนี้ขอล้างรถและนำมา Show your car บ้างนะ...แนะนำ ติชม และเป็นกำลังใจให้ด้วยนะ 

คู่หูของวันนี้ Autoglym Super Rasin Polish & Extra Gloss Protection

ผลงานหลังจากลูบไล้ด้วย Super Rasin Polish

ต่อ..โบ๊ะเพิ่ม ด้วย Extra Gloss Protection

หลังจากปล่อยให้เค้าทำความคุ้นเคย..ซึ่งกันและกัน..Set ตัวนั่นแหละ....6 ชั่วโมง(เสร็จเที่ยง และถ่ายตอนเคารพธงชาติ)

สรุปหลังเสร็จภาระกิจ....อย่างเมื่อย

ผมล้างด้วย MG Hyper Wash แบบเข้มจนนอนไม่หลับ...Wax เก่าเอาให้สิ้นซาก........ :boy04:

Autoglym Super Rasin Polish
ครั้งนี้ขอลงด้วยมือแบบว่าอยากลงมือตาม Clip จาก Youtube แบบ AG เค้า...อารมณ์ หนืดๆ เนื่องจากมันข้นๆ
ทิ้งไว้น่าจะประมาณครึ่งชั่วโมง...ไปพักเหนื่อย..กินนม..เพิ่มพลังมา 1 ขวด...ขึ้นฝ้าเต็มเลยรถฉ้าานนนนนนนนน
แต่....มันเช็ด..ง่ายมากกกกก...เสียวอยู่ว่าจะเช็ดยาก...แต่กลับง่ายกว่าที่คิด
สรุป...แบบเอาความรู้สึกส่วนตัวนะครับ...เช็ดง่าย..ลื่น..เงา...ไม่ต้องลงต่อก็สวยแล้ว...Love You นะจ๊ะ จุ๊บ จุ๊บ  :mon11:

Autoglym Extra Gloss Protection
ตัวนี้ได้มาผมลองกับรถพี่ชายก่อนเลย....ตอนนั้นเช็ดออกยากมาก..แต่ลงต่อจาก Poli Seal แต่ แต่ แต่ มาวันนี้
ลงต่อจาก SRP ทันที.....และปล่อยทิ้งไว้ 20 นาที เฮ้ยกลับเช็ดออกง่ายยยยมากกกก ผลบุญน่าจะส่งต่อกันเป็นแน่
และเมื่อ Set ตัวไปแล้ว 6 ชั่วโมง....มองไม่ออกว่าเงาขึ้นเปล่า...ตาไม่ถึง แต่จะเห็นว่าดูหนาๆ ขึ้น แต่มันลื่น..ขึ้น
และเริ่มมีฝุ่นมาเกาะแล้วปะปาย........เซ็งจะเกาะทำไม แต่ส่วนตัวชอบครับ แนว Gloss Gloss  :mon11:
ส่วนความทนคงต้องดูต่อไป...... :boy17:

สุดท้ายขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาชมนะจ๊ะ...เจอที่ไหนทักทายกันด้วย นะจ๊ะ

ขอบคุณคร้าาาาบบบบบบบบบบ TWCC ทุกคน :boy09:

Re: ไอ้ "ขาวผ่อง" กับ..คู่หูแดนผู้ดี Autoglym SRP & EGP นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:18:21 »

Nutthawut

• มีความสุขทุกครั้ง..ที่รถเราสะอาดเงางาม

• 30
ลงรูปไม่ได้...กำลังพยายามอยู่ รอสักครู่นะครับ

Re: ไอ้ "ขาวผ่อง" กับ..คู่หูแดนผู้ดี Autoglym SRP & EGP นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:48:21 »

yokey

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 90
ขาวผ่องจริงๆ ครับน้า  :boy08:  มองจากบั้นท้ายสวยงามมาก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 10:52:12 »

Benzze

• 081-807-6467
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 8,724
 :mon17:  สวยมากครับ 

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:04:52 »

.: Onishi :.

• 1,396
    • น้ำยาคาร์แคร์
ขาวผ่องสมชื่อ เลยครับ ^_^

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:09:43 »

Jologo

• 088-5945348
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 954
  • ChemicalGuys Mania
สวยงามเงา ได้ใจมากๆครับ :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:09:50 »

SaTiPoZa

• สมาชิกถาวร
  • 1,744
ป๊าดดดๆ Extra Gloss Protection สวยมากครับ สงสัยต้องไปสอยมาลองบ้างแล้ว

:mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 11:21:16 »

rozicki

• 1,235
สวยมากๆครับ เหมือนเป็นเนื้อคู่กัน ยังไงยังงั้น

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 13:51:49 »

tongpower

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 352
คู่นี้เป็นคู่ที่ผมอยากใช้ที่สุดในเวลานี้เลยครับ srp egp
ผลงานที่ออกมาดูหนานุ่มจริงๆ
 :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 13:58:25 »

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
เข้าใจตั้งชื่อ 555    อืม สวยสมชื่อจริง ๆ ครับ     :mon18:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 14:22:34 »

kho

• Everyday is A neW DaY
  • 1,662
คู่น่าน่าลองครับ ไว้มีโอกาสต้องไปหามาใช้ดูบ้าง
เมื่อวานผมก้อเพิ่งลงอีกคู่เด็ดของ AG ครับ
HD Cleanser + HD WAX
เล่นเอาวันนี้ปวดไปทั้งตัวเหมือนกัน แต่งานออกมาคุ้มครับ
ปล. สงสัยนิดหน่อยครับว่า เจ้า SRP ต้องทิ้งไว้ด้วยเหรอครับ ปกติพวกคลีนเนอร์พวกนี้ ผมลงแล้วเช็ดเลยน่ะครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 14:26:44 »

riisetian

• 1,308
ผลงานดีมากเลยครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 14:58:14 »

whitefang

• 1,669
  • Poorboy's Only !!
สวยมากๆครับ ยิ่งตัว EX-Gloss สวยหนาชัดเจน สุดๆเลย  :mon17:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 15:02:55 »

Nutthawut

• 30
ขาวผ่องจริงๆ ครับน้า  :boy08:  มองจากบั้นท้ายสวยงามมาก

ขอบคุณมากครับ
...ผมนี้ชอบมาก...บั้นท้าย...มันเด้งมาก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 15:05:23 »

Nutthawut

• 30
 :mon17:  สวยมากครับ

ขอบคุณมากครับ...พี่ยศ
ผมแอบ..ดูและศึกษาจากกระทู้พี่ หลายรอบมาก...วันนี้ท่านอาจารย์มาชมด้วย..กรี๊ดดดดดดดดดด :mon05: :mon05: :mon05:

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 15:07:16 »

Nutthawut

• 30
ป๊าดดดๆ Extra Gloss Protection สวยมากครับ สงสัยต้องไปสอยมาลองบ้างแล้ว

:mon17: :mon17: :mon17:

ขอบคุณครับ
ผ่านมาแถว..รังสิต..ฟิวเจอร์...ม.กรุงเทพฯ...เดี๋ยวจัด EGP ใส่ขวดสเปรย์...ให้ลองฟรีครับ..PM มาก่อนนะ  :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 15:10:52 »

Nutthawut

• 30
คู่น่าน่าลองครับ ไว้มีโอกาสต้องไปหามาใช้ดูบ้าง
เมื่อวานผมก้อเพิ่งลงอีกคู่เด็ดของ AG ครับ
HD Cleanser + HD WAX
เล่นเอาวันนี้ปวดไปทั้งตัวเหมือนกัน แต่งานออกมาคุ้มครับ
ปล. สงสัยนิดหน่อยครับว่า เจ้า SRP ต้องทิ้งไว้ด้วยเหรอครับ ปกติพวกคลีนเนอร์พวกนี้ ผมลงแล้วเช็ดเลยน่ะครับ

ขอบคุณครับ
SRP.....ทิ้งไว้ได้ครับ...เช็ดง่ายไม่ต้องกลัวครับ...ยืนยันจากผู้ใช้งานจริง
ถ้าเป็นพวก PPE, Poli Seal อย่าทิ้งเด็ดขาด...อันนั้นต้องรีบเช็ด...ผมลองแล้วทิ้งไว้...เหนื่อยไหล่แทบฉีกครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 15:45:38 »

harvard

• 5
Super resin polish เป็น all in one ครับ สูตรใหม่เค้าเคลมว่าทนมากกว่าเดิม ล้างรถ30ครั้งก็ยังติดอยู่ครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 16:15:17 »

ClumSy PenGuiN

• 2,706
 :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 16:21:41 »

AP3615

• 3,206
ขาวสวยสมกับชื่อ งานเด้งมากครับ  :mon17: