You are Here:

พาไปกินอาหารทะเล ร้านระเบียงทะเล บางปูกันครับบบ

ผู้เขียน (อ่าน 11540 ครั้ง)

l3ankx

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 613
  • หลายสิ่งอย่าง
พอดีวันที่30 ธันวา ตื่นมาแล้วเสี้ยนอาหารทะเล เลยถามท่านพี่ล่าซิ่งว่าไปไหนดี เลยได้คำแนะนำว่า มานี้เลย เบียงเล  เลยช่วงแฟนลุกจากที่นอน อาบน้ำแต่งตัว แล้วลุยครับ  ใช้เวลาจากบ้านผมแถวหลักสี่ มาถึงร้านแสนสบาย เพียง30 นาทีครับ และแล้วก็มาถึง

ตามมาดูบรรยากาศภายในร้านกันครับผม

คนไม่เยอะเท่าไรครับ

ต่อมา คุณชาคริตครับเรามาดูวัตถุดิบของวันนี้กันดีกว่าครับว่ามีอะไรกันบ้างงงง (นึกถึงเสียงในรายการเชฟทะเหล็ก)

ปลาตัวไหนทำชั่วเยอะก็ลงต้องโดนเผาครับ

โองน้ำศักดิ์สิทธิครับ มีตำนานครับ น้ำที่พุดขึ้นมาเป็นน้ำที่มาจกท่อประปาครับ 5555

ตามคำสั่งของท่านพี่คน เก้าอี้แดงงงง หน้าตาแม่นางดูหิว บ่ายแล้วไม่มีไรตกถึงท้องเลย

เรามาดู เนมู มูเน เมนู กันดีกว่าครับบบ

ดูพอแล้วต่อไปเป็นรายการที่ผมสั่งกินครับ ลองเทียบหน้าตากันว่าจะเหมือนในรูปกันไหมมมม
ปลาทอดหวาน กรอบ หิวววววว

หอยยยยยยยยยยยยยยยยย

อันนี้ The Best ครับทำให้ผมติดใจร้านนี้เลยครับ

เมนูนี้จุดประเด็นความอยากครับ (โหลๆพี่แคนครับอยากกินหมึกมะนาวไปไหนดีครับ)  

หาไรซดน้ำสะหน่อยยยยย ร้อนไ่ร้อน ดูที่ไฟ

อาหารนอกเมนู ครับแฟนสาวผมอยากกิน

พอสั่งเสร็จผมก็ออกไปชักรูปภายในร้านครับ
ใส่รองเท้าให้พร้อมลุยยย

พอใส่เสร็ตปุบเจอคู่รักมาอินเลิฟกัน

ป่ะลุยข้างนอกกันดีกว่า
ลำแสงที่ทะลุเมฆงามดีจริงๆ

พอหันเข้าภายในร้านครับ

กำลังสนุกแม่นางก็โทรตาม ตัวมากินข้าวได้แล้ว

พอกินเสร็จเลยชวนแม่นางมาชักภาพครับ ยิ้มได้เพราะอิ่มแล้วววว

ป่ะกลับบ้านกัน

เอ๊ะะะะะะะะะ แต่พอเดินกลับได้ยินเสียง ซื้อหนูที ซื้อหนูที พอหันไปเลยเจอครับ

จบทริปแล้วครับรูปรถต้องมี ^^

Benzze

• 081-807-6467
  • TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 8,786

ว้าว!  กินแค่ 2 คน สั่งเยอะขนาดนี้  555  :mon17:

ล่าซิ่ง

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 954
เยี่ยมมากครับ เห็นแล้วหิวเลย....

แบบนี้ต้องนัดกันไปรีวิวชุดใหญ่ มื้อเย็นแล้ว

:mon17:

ClumSy PenGuiN

• 2,706
น่าไปมาก แค่สามสิบนาทีหรอครับพี่

ปูลูเดี๋ยวโทรไปถามทาง :mon11: :mon11:

l3ankx

• - = ผู้จัดการ = -
  • 613
  • หลายสิ่งอย่าง

ว้าว!  กินแค่ 2 คน สั่งเยอะขนาดนี้  555  :mon17:
อยากกินทุกสิ่งอย่างเลยครับ

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
แม่เจ้า สั่ง 6 อย่าง กิน 2 คน    :boy10: :boy12: :boy07:

btronsure

• TWCC Certified Trader
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 136
คิคิ เวลาหิวเห็นช้างตัวเท่ามด 55 ผมเคยกินที่เลยเช้นทรัลบางนา อร่อยราคาประหยัดไปต้องไปไกล  :boy08:

nutsza

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 391
ตัวโตๆ ทั้งนั้นเลยครับ  :mon08:

JIRATH

• 892
ไว้รอกลับไปก่อน อิอิ

จดๆๆๆๆๆๆ

EzKimO

• 946
น่ากินจังคับ ใช้สาขาเดียวกันกับแถวบางนาไหมคับ  :mon11:

tuntja

• - = เด็กรับรถ = -

• 44
 :mon18: :mon18: