You are Here:

Re: เด็กชลหัดขัด เสนอ  รีวิวฝาท้ายน้องเบนซ์ หน้า 47

ผู้เขียน (อ่าน 117372 ครั้ง)

SaTiPoZa

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,744
:mon18: ก่อนหลังแตกต่างมากครับ (เห็นแล้วมีแววเสียตังค์แน่เลย)

ขอบคุณครับผม ผมว่าลองใช้ของที่มีอยู่ให้สุดๆๆก่อนครับ เก็บตังไว้ซื้อ paste wax ดีกว่า

SaTiPoZa

• 1,744
ผลงานเฟี้ยวเงาะ จริง ๆ ครับ  :mon18:

ขอบคุณครับผม

gokorat

• the
  • TWCC Certified Trader
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 766
    • http://www.cruzoptra.com
เห็นภาพชัดเจนเลยครับว่าแตกต่างกันเยอะ แถมใช้กับรถสีขาวที่ไม่เคยได้ดูแลได้เป็นอย่างดีอีกต่างหาก

SaTiPoZa

• 1,744
เห็นภาพชัดเจนเลยครับว่าแตกต่างกันเยอะ แถมใช้กับรถสีขาวที่ไม่เคยได้ดูแลได้เป็นอย่างดีอีกต่างหาก

ขอบคุณครับ น้าโก้  :boy08:

puvit

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 286
อยู่ชลบุรีเหมือนกน อยากเจอจังจะได้ปรึกษา

SaTiPoZa

• 1,744
อยู่ชลบุรีเหมือนกน อยากเจอจังจะได้ปรึกษา

ยินดีให้คำปรึกษาครับ ผมอยู่ตัวเมืองชลบุรี แถวๆโรงพยาบาลชลบุรี :mon01:

V6

• 1,913
  • ขอเป็นข้าฯรองพระบาททุกชาติไป
ผลงานเยี่ยมสำหรับมือใหม่ กด like ให้ครับ :mon18:
แนะนำเรื่องฟองน้ำส้ม อย่าปล่อยให้ดำขนาดนั้นครับ ถ้ามันเริ่มดำ ก็ล้างครับ เพราะสิ่งสกปรกมันจะไปอุดตันในฟองน้ำ ทำให้ขาดง่าย ล้างยากและทำให้ชิ้นต่อไปเป็นรอยครับ
ฟองน้ำส้ม -ทำชิ้นงานแรกเสร็จหรือ -ฟองน้ำเริ่มดำ ล้าง เอาผ้าไมโครห่อแล้วซับ ซับเสร็จผึ่งลม หรือเอาพัดลมเป่าช่วย  ประมาณ 15 นาทีก็น่าจะแห้งหรือชื้นนิดๆ (สลับกลับด้านด้วยนะครับ) ฟองน้ำจะนิ่มขึ้น ความคมจะน้อยลงปลอดภัยมากขึ้น
เสร็จแล้วมาที่ชิ้นงานเดิม ฟองน้ำขาว ทำเสร็จ ฟองน้ำส้มก็แห้งพอดีครับ ก็มาเริ่มที่ชิ้นงานใหม่ พอดำก็กลับไปทำเหมือนเดิมครับ
ของใหม่ทุกอย่าง อย่างฟองน้ำขัด ผ้าเช็ด ควรล้างก่อนใช้งาน เพราะมันมีฝุ่นกับเคมีปนอยู่ครับ รถอาจเป็นรอยได้ครับ
งานดีเทลลิ่ง ถ้ามีเวลาและไม่รีบ งานจะออกมาดีครับ หายเหนื่อยและหายห่วงครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ รอชมภาคต่อไป :mon11:

papapy

• 1,107
โหหห ฝีมือมากครับผม งานออกมาชัดเจนครับ จากหมองๆกลายเป็นโอโม่เลยครับ  :mon17: :mon17: :mon17:

Jologo

• 088-5945348
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 954
  • ChemicalGuys Mania
ฝีมือสุดยอดเลยครับ น้า สัน ไม่ธรรมดา อยากทำได้แบบนี้มั่งครับ :mon18: :mon18:

tun_oa

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 304
เห็นๆ เค้าขัดกัน :mon02: ก็อยากจะลองขัดกับเค้าบ้างอ่ะ :mon02:
สุดๆ เลยครับน้า เห็นความต่างอย่างชัดเจน :mon05:

Naita

• - = เด็กรับรถ = -

• 40
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ งามจริง เนียนจริง สุดยอดทั้งฝีมือและเครื่องมือครับ :mon17:

SaTiPoZa

• 1,744
ผลงานเยี่ยมสำหรับมือใหม่ กด like ให้ครับ :mon18:
แนะนำเรื่องฟองน้ำส้ม อย่าปล่อยให้ดำขนาดนั้นครับ ถ้ามันเริ่มดำ ก็ล้างครับ เพราะสิ่งสกปรกมันจะไปอุดตันในฟองน้ำ ทำให้ขาดง่าย ล้างยากและทำให้ชิ้นต่อไปเป็นรอยครับ
ฟองน้ำส้ม -ทำชิ้นงานแรกเสร็จหรือ -ฟองน้ำเริ่มดำ ล้าง เอาผ้าไมโครห่อแล้วซับ ซับเสร็จผึ่งลม หรือเอาพัดลมเป่าช่วย  ประมาณ 15 นาทีก็น่าจะแห้งหรือชื้นนิดๆ (สลับกลับด้านด้วยนะครับ) ฟองน้ำจะนิ่มขึ้น ความคมจะน้อยลงปลอดภัยมากขึ้น
เสร็จแล้วมาที่ชิ้นงานเดิม ฟองน้ำขาว ทำเสร็จ ฟองน้ำส้มก็แห้งพอดีครับ ก็มาเริ่มที่ชิ้นงานใหม่ พอดำก็กลับไปทำเหมือนเดิมครับ
ของใหม่ทุกอย่าง อย่างฟองน้ำขัด ผ้าเช็ด ควรล้างก่อนใช้งาน เพราะมันมีฝุ่นกับเคมีปนอยู่ครับ รถอาจเป็นรอยได้ครับ
งานดีเทลลิ่ง ถ้ามีเวลาและไม่รีบ งานจะออกมาดีครับ หายเหนื่อยและหายห่วงครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ รอชมภาคต่อไป :mon11:

ขอบคุณน้าวีมากครับ ที่มาแนะนำเคล็ดลับดีๆๆให้กับผมครับ  :mon17: :mon17:

พอดีช่วงแรกผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากมาย เก็บแต่รายละเอียดหลักๆก่อน  ตอนนี้ฟองน้ำ มีอย่างละ2-3ชิ้นแล้ว เลยสบายตัวขึ้นมาหน่อย  :mon08:

งานดีเทล เป็นงานที่สนุกๆ และท้าทาย โดยเฉพาะรถผม มันมีอะไรให้ทำอีกเยอะครับ เด่วจะมาอัพให้ดูเรื่อยๆๆครับ :boy09:

SaTiPoZa

• 1,744
โหหห ฝีมือมากครับผม งานออกมาชัดเจนครับ จากหมองๆกลายเป็นโอโม่เลยครับ  :mon17: :mon17: :mon17:
ขอบคุณครับน้า มันหมองมาเกือบสิบปีแล้ว พอได้รู้จักเว็บนี้มันก็เหมือนเกิดใหม่ครับ :mon08:

SaTiPoZa

• 1,744
ฝีมือสุดยอดเลยครับ น้า สัน ไม่ธรรมดา อยากทำได้แบบนี้มั่งครับ :mon18: :mon18:
ขอบคุณครับน้าโจ้ ฝีมือผมยังต้องพัฒนาอีกเยอะ รถคันนี้เหมือนอาจารย์ใหญ่ครับ ^ ^

SaTiPoZa

• 1,744
เห็นๆ เค้าขัดกัน :mon02: ก็อยากจะลองขัดกับเค้าบ้างอ่ะ :mon02:
สุดๆ เลยครับน้า เห็นความต่างอย่างชัดเจน :mon05:

ขอบคุณครับน้า คันนี้สุดๆจริงๆ  :boy04:

ลองดูเลยครับน้า ยิ่งเก่า ยิ่งดี เพราะความแตกต่างเห็นชัดเจนครับ(โดยเฉพาะสีขาว) :boy08:

SaTiPoZa

• 1,744
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ งามจริง เนียนจริง สุดยอดทั้งฝีมือและเครื่องมือครับ :mon17:

ขอบคุณสำหรับคำชมครับน้า เครื่องเค้าดีจริง ขัดเสร็จ เมื่อยแขนไปเลย :boy05:

soloshot

• - = ผู้จัดการ = -
  • 588
ยกนิ้วให้กับความพยายามเลยครับ ขัดมารถสวยใสเลย คุณพ่อน่าจะดีใจมากนะครับ   :mon17:

SaTiPoZa

• 1,744
ยกนิ้วให้กับความพยายามเลยครับ ขัดมารถสวยใสเลย คุณพ่อน่าจะดีใจมากนะครับ   :mon17:
ขอบคุณมากครับน้าโอ๋ ตอนแรกป๋าเค้าก็ไม่อยากให้ผมไปบ้ามากนัก กลัวเสียตังสิ้นเปลือง  :boy04:

พอเห็นผลงานก็ยังเก็บอาการอยู่ แต่พอขับไปออกงาน มีคนชมว่ารถสวย ไปทำสี หรือเข้าคาร์แคร์ที่ไหนมาเท่านั้นแหละ

ปลื้มใจใหญ่เลย   :boy08:

tun_oa

• 304
ขอบคุณมากครับน้าโอ๋ ตอนแรกป๋าเค้าก็ไม่อยากให้ผมไปบ้ามากนัก กลัวเสียตังสิ้นเปลือง  :boy04:

พอเห็นผลงานก็ยังเก็บอาการอยู่ แต่พอขับไปออกงาน มีคนชมว่ารถสวย ไปทำสี หรือเข้าคาร์แคร์ที่ไหนมาเท่านั้นแหละ

ปลื้มใจใหญ่เลย   :boy08:

อ่ะๆๆ แบบนี้ต้องของงบกับปะป๋าเพิ่มนะครับ^^ บอกว่านี้แค่น้ำจิ้ม ถ้าให้งบเพิ่มจะจัดเด็ดยิ่งกว่านี้อีก  :mon05:

Non-Slim

• นโยบายหลัก โลว์คอส งบน้อย สบายกระเป๋า
  • 304
  • ผมโม้เก่งครับ โปรดเอาเอาร้อยหาร เอาตะแกรงร่อน
เจ๋งหว่ะ(ครับ)
ข้างบ้านมีตกใจอะ เหมือนกับคนละคันกันเลย

ตกลง Virtua Bond กับ Jetseal นี่ ถูกใจกว่า Sky ใช่ไหมครับ