You are Here:

Re: เด็กชลหัดขัด เสนอ  รีวิวฝาท้ายน้องเบนซ์ หน้า 47

ผู้เขียน (อ่าน 117761 ครั้ง)

biggla

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 190
  • รถเน่าๆเอาไงดี
ผลงานยอดเยี่ยมมากเลยครับ  :mon17:

tor4747

• สมาชิกถาวร
  • - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 59
ยกนิ้วให้เลยครับ  ยอดมากกกก  :mon17:

ulala

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 258
 :mon18: ก่อนหลังแตกต่างมากครับ (เห็นแล้วมีแววเสียตังค์แน่เลย)

Sir-Spec

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 302
ผลงานเฟี้ยวเงาะ จริง ๆ ครับ  :mon18:

Re: มือใหม่ กับ รถเก่าๆๆ toyota AE 92  โดเรมอนปะป๋า
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 19:17:01 »

SaTiPoZa

• - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,744
โห ภาพความขาวนี่บาดใจเลยครับ สองฝั่ง งานสุดยอดมากๆเลยครับ  :boy10:

ขอบคุณครับ  :mon02:   มันคงขาวสู้รถน้าเก่งไม่ได้หรอกครับ   :mon11:

ส่วน sky 3 ผมก็ปั่นแค่รอบ 1-2  น้าEzKimO เค้าคงพิมผิดมั้งครับ น่าจะเป็นsky1มากกว่า :mon05:

SaTiPoZa

• 1,744
ขาว สวยขึ้นชัดเจนเลยครับ :mon17: :mon17: :mon17:

ขอบคุณครับผม มันชัดเจนมาก  :mon11:

SaTiPoZa

• 1,744
โอ้รูปกระโปรงหลังนี่สุดๆๆๆจริงๆๆครับ ขอคารวะ

เก็บรายละเอียดเยี่ยมไปเลยครับ :mon18: :mon18: :mon18: :mon18: :mon18:

ใช่ครับน้า มันสุดๆๆอ่ะ ไม่คิดว่ามันจะลอกผิวได้ขาวขนาดนี้ รายละเอียดผมว่ายังเหลืออีกเยอะครับ  :mon08:

SaTiPoZa

• 1,744
ดูสวยสะอาดตามากเลยคับ ขอถามเทคนิคบ้างคับส่วนใหญ่เวลาลง sky3 นี้ลงแล้วไล่รอบ 1 - 5 ใช่ไหมคับ

ปกติผลเกลี่ยน้ำยาแล้วอัดเบอร์ 5 ตลอดเลย ไม่รู้แบบไหนจะดีกว่ากัน

ปล.เวลาล้างฟองน้ำส้มที่ใช่ sky 1 นี้ออกยากไหมคับ ของผมแช่ไว้นานมากกับน้ำยาซักผัก ออกแต่ก็ยังเหลือคราบๆอยู่บ้าง

sky 3 ผมปั่น speed 1-2 เองครับน้า    :mon08:

แต่ถ้าเป็น sky1 ผมก็ไล่รอบ 1-3 ไล่รอบละ 2 พาส
                             รอบ 4-5 ไล่รอบละ 3 พาส หรือจนกว่าพอใจ แล้วก็ไล่กลับอีกที  :mon01:

ผมว่ามันไม่มีสูตรตายตัวอ่ะครับน้า ผมก็มั่วๆๆไป แต่ผลงานออกมาพอใช้ได้ครับ  :mon02:

ส่วนล้างฟองน้ำเหนื่อยมากครับ :boy04:  ตอนแรกไม่มีน้ำยาของผักก็ใช้ซันไลครับ บวกกับแปรงสีฟันเก่ามาช่วยขัด(ผมว่าช่วยได้เยอะ) ออกเหมือนกันแต่ไม่หมดทีเดียว แต่ผมก็ใช้งานมันหนักมาก ดำปี๋เลย :boy10:

SaTiPoZa

• 1,744
ขาวใสมากๆ คนละเรื่องกับตอนแรกเลย ครับ :mon18:

ขอบคุณครับผม  :mon18: :mon18:

SaTiPoZa

• 1,744
ผลงานก่อนหลังแตกต่างชัดเจนมากครับ ขาวสะอาดแบบนี้รถใหม่ๆยังต้องอาย  :mon17:

ขอบคุณครับผม ผมว่ายังสู้ป้ายแดงไม่ได้หรอกครับ  :mon02: :mon02:

SaTiPoZa

• 1,744
งานใสสุดยอดมาก ไม่เห็นงานบ้าพลังแบบนี้มานานแล้ว ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเข้ามาเลยครับ เข้ามาทีก็เจอโดเรมอนใสปิ้งโดนใจซ๊ะแล้ว

Sky เนี่ยกินขาดเรื่องความใสเลยครับ Sky 1 ทำความสะอาดได้หมดจด-กระทั่งขัดหนัก เป็นน้ำยาขัดอีกตัวที่ผมนับว่าคุ้มครับ !

เห็นงานตัวนี้แล้วนึกถึงน้องฟ้าของแม่ยาย...มาสะดุดใจตรงเก็บงานโลโก้ ประทับใจมากๆ ให้ 10 คะแนนเลยครับ

:mon17:

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมว่าของ blocoli มันเป็นเซตเริ่มต้นที่ดีเลยครับ(สำหรับมือใหม่อย่างผม) sky 3 ตัว หน้าที่แตกต่างกันชัดเจน ใช้ไม่ยุ่งยาก ผลงานออกมากเยี่ยม  :mon17:

แต่ถ้าเข้าเว็บนี้บ่อยๆๆ มันคงหยุดที่ชุดผัก ชุดนี้ไม่ได้ ของให้ลอง ล่อตาล่อใจเยอะ  :boy04: :boy04:

งานโลโก้ก็พอไปวัดไปวาได้นิดหน่อยครับ :mon02:

SaTiPoZa

• 1,744
ลำดับภาพ ซิกแซกซ้าย-ขวา เล่นเอาผมตาลายเลย รึว่าผมแก่แล้วหว่า

ใสแบบพริกหน้ามือเลยครับ คนที่ตั้งใจคลีนผิวสุุดฝีมือแบบนี้ อยากให้หลายๆ ท่านได้เห็น

จบงานนี้ ฟองน้ำโยนทิ้งได้เลย...

:boy10:

ขอโทษที่ทำให้น้าแช็คต้อง งง จนตาลาย พอดีมือใหม่หัดโพตครับ เด่วกำลังปรับปรุงผลงานอยู่  :boy14: :boy14:

ครั้งแรกสงสัยไฟแรงครับ เลยตั้งใจทำเป็นพิเศษ  สีขาวคลีนผิวต้องพิเศษนิดหนึ่ง อาจารย์สอนไว้

SaTiPoZa

• 1,744
ผลงานสวยมากๆครับ ...  :mon17:

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ :boy08:

SaTiPoZa

• 1,744
+10เลยครับกับครั้งแรกที่ใช้เครื่องDAกับรถที่บ้านผลงานออกมาดี สุดยอดเลยครับ :mon17:

ขอบคุณครับผม  :boy08:

SaTiPoZa

• 1,744
สุดยอดฝีมื้อมากครับอย่างนี้ที่เขาเรียกว่าซื้อมาแล้วใช้คุ้มค่า  ผลงานออกมาเห็นความแตกต่างชัดเจน :mon17:

ขอบคุณครับ ผมว่ามันโครตคุ้มอ่ะครับ น้าแกละ  รถสีขาวผลงานมันเลยเห็นความแตกต่างกันชัดเจน

SaTiPoZa

• 1,744
เยี่ยม  :mon17:

ขอบคุณครับผม

SaTiPoZa

• 1,744
 :mon17:   ผลงานเยี่ยมมากๆครับ 

ขอบคุณครับ น้ายศ

EzKimO

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 946
ดูสวยสะอาดตามากเลยคับ ขอถามเทคนิคบ้างคับส่วนใหญ่เวลาลง sky3 นี้ลงแล้วไล่รอบ 1 - 5 ใช่ไหมคับ

ปกติผลเกลี่ยน้ำยาแล้วอัดเบอร์ 5 ตลอดเลย ไม่รู้แบบไหนจะดีกว่ากัน

ปล.เวลาล้างฟองน้ำส้มที่ใช่ sky 1 นี้ออกยากไหมคับ ของผมแช่ไว้นานมากกับน้ำยาซักผัก ออกแต่ก็ยังเหลือคราบๆอยู่บ้าง

sky 3 ผมปั่น speed 1-2 เองครับน้า    :mon08:

แต่ถ้าเป็น sky1 ผมก็ไล่รอบ 1-3 ไล่รอบละ 2 พาส
                             รอบ 4-5 ไล่รอบละ 3 พาส หรือจนกว่าพอใจ แล้วก็ไล่กลับอีกที  :mon01:

ผมว่ามันไม่มีสูตรตายตัวอ่ะครับน้า ผมก็มั่วๆๆไป แต่ผลงานออกมาพอใช้ได้ครับ  :mon02:

ส่วนล้างฟองน้ำเหนื่อยมากครับ :boy04:  ตอนแรกไม่มีน้ำยาของผักก็ใช้ซันไลครับ บวกกับแปรงสีฟันเก่ามาช่วยขัด(ผมว่าช่วยได้เยอะ) ออกเหมือนกันแต่ไม่หมดทีเดียว แต่ผมก็ใช้งานมันหนักมาก ดำปี๋เลย :boy10:

โทษทีคับ พิมผิดต้องเป็น sky1 คับ

SaTiPoZa

• 1,744
ผลงานยอดเยี่ยมมากเลยครับ  :mon17:

ขอบคุณครับผม  :boy08:

SaTiPoZa

• 1,744
ยกนิ้วให้เลยครับ  ยอดมากกกก  :mon17:

ขอบคุณครับผม ยังต้องฝึกฝีมืออีกเยอะ