You are Here:

กระทู้สำหรับมือใหม่ที่คิดจะเปิดคาร์แคร์ ต้องเตรียมการอะไรบ้าง จากเริ่มต้นจนร้านเสร็จ

ผู้เขียน (อ่าน 32185 ครั้ง)

phaithow

• - = เด็กรับรถ = -

• 6
ต้องมีสินค้าเสริมทัพด้วยครับ ในช่วงหน้าฝนนั้นจะเป็นช่วงที่ร้าน Carcare นั้นได้รับผลกระทบโดยตรงแจ่ถ้ามีสินค้าอีกกลุ่มที่เข้าช่วยในช่วงหน้าฝนนั้นจะมีประโยชน์ได้อย่างมากครับ เช่น ใบปัดน้ำฝนครับ

ผมเองเป็นผู้นำเข้าสินค้าใน Brand Typhoon ซึ่งในตอนนี้มีสินค้าทั้งที่เป็นโครงอ่อน แบบ Sport, ก้านแข็ง ABS แบบ Toyota Camry และ Accord โฉมล่าสุดนี้ครับ อีกทั้งยังหัวปัดเฉพาะเช่น ชุดใบปัดน้ำฝนสำหรับ Chevrolet Sonic และ Ford Fiesta ซึ่งจะเป็นหัวเฉพาะและต้องซื้อจากศูนย์เท่านั้น อีกทั้งใบปัดด้านหลังเช่น Yaris, Jazz, CRV, Swift, Fiesta, Lexus, Tiida, Mazda 2 และ 3, Freeze, Pajero, Space wagon เป็นต้น

ผมจะมีสินค้าเพื่อเพิ่มยอดขายในร้านของท่าน โดยที่ท่านไม่ต้องลงทุนอย่างใดเลย และผมมีส่วยแบ่งทางร้านให้ในราคาที่คุณพอใจแน่นอนครับ ซึ่งทางผมจะเป็นจัดการให้หมดทุกอย่าง เพียงแจ้งความประสงค์ขอลงสินค้าเพื่อจำหน่ายเท่านั้น ส่งรูปร้าน สถานที่และเบอร์ติดต่อกลับครับ

สนใจติดต่อได้เลยครับที่ 0814455222 หรือ Line ID: typhoon ได้ตลอดเลยครับ
หรือแวะชมสินค้าก่อนได้ที่ www.typhoon-thailand.com

Arnon Setrapramod

• 2
คือผมเป็นมือใหม่ครับ อยากจะเปิดร้านล้างรถมอเตอร์ไซค์ โดยเฉพาะ ช่วงแรกผมอยากจะแค่ล้าง + ขัด + เคลือบ ไปก่อนค่อยขยายธุระกิจที่หลัง ผมอยากทราบเกี่ยวกับอุปกรณ์พวกยิงโฟม หรือ ใช้อย่างอื่นแทนเพื่อยิงน้ำยา การขัดเคลือบ พวกนี้ใช้ส่วนใหญ่ใช้ราคากันเท่าไรบ้าง ราคาเท่าไรหรอครับ แล้วส่วนใหญ่จ้างลูกจ้าง ชาวต่างชาติ กันตกวันละเท่าไรหรอครับ ผมคงเปิดในห้างยอมจ่ายค่าที่แพงหน่อย อยากจะขอคำแนะนำจากทุกท่านหน่อยครับ เรื่องราคาผมอยากจะเริ่มต้นที่ 100 บาท เพราะสมัยนี้ 100 บาทคงเป็นราคาที่คนสามารถจ่ายได้สบายๆ ไม่ยากจนเกินไป

Art_mini_kendo

• 2
กำลังวางแผนจะเปิดร้านคาร์แคร์  ยังไม่รู้จะเริ่มต้น ตรงใหนก่อน  อุปกรณ์ ใครรู้แหล่งขายถูกแนะนำด้วยนะครับ น้ำยาของอะไรดี เช็ดคราบยางมะตอยออกง่าย แนะนำด้วยครับผมเด็กใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Den Buaampai

• 1
กำลังคิดอยากจะเปิดร้านเล็กๆครับเริ่มต้นจาก0 ซึ่งไม่มีความรุ้อะไรเลย จะต้องเริ่มตรงไหนก่อนเงินทุนสูงมั๊ย

joy phoohoy

• 1
กำลังจะทำเหมือนกันหาข้อมูลอยู่พอดีเลย ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

Komgrit

• 4
เตรียมใจ ยอมรับความเป้นจริง ว่ามันไม่ง่าย แต่มันก็ไม่ยากเกินสติปัญญา ของคนที่ตั้งใจ

ทำแล้วรวยก็เยอะ

ทำแล้วเสมอตัวก็เยอะ

ทำแล้วจะเจ๊งก็เยอะ

ทำแล้วเจ๊งก็เยอะ

แต่

ปัญหาทุกอย่าง มันแก้ไขได้

ถ้าเราตั้งใจจริง สู้ปัญหา ถ่อมตัว ไม่อวดฉลาด จริงใจ มีที่ปรึกษาที่ดีจริงใจ และรู้จักแบ่งปันแบบจริง ๆ ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

ขอให้ ทุกท่านโชคดี เอาชนะ ปัญหา ต่าง ๆ ไปให้ได้

งง สงสัย มี ปัญหา โทรหาผม เบอร์ ลองหาเอาไม่ยากครับ เดี๊ยวบอกเบอร์ไปในนี้  มีคนมาแขวะ อีก เซ็ง เดี๊ยวของขึ้น

ผมยินดี ตอบทุกคำถามถ้าผมว่าง และ ไม่ได้มาเปิดใกล้ ๆ ร้านผม

ผมมีแต่คำปรึกษาให้นะครับ ผมไม่ได้ขายของ ผมมีให้แค่คำปรึกษาจากประสบการณ์ และ ความจริงใจ
ต้องได้ขอคำปรึกษาแน่ๆครับ

aoy.hattaya

• 6
 :mon17: :mon17: :mon17: :mon18:
มาเก็บข้อมูลค่ะ
ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านนะคะ
#จะมาบ่อยๆ :mon09: :mon09:

BigSK

• 2
ขอคำแนะนำครับ เปิดร้านใหม่ 1 ช่องล้าง 2 เช็ดแห้ง รถประมาน 10 คัน ต้องใช้ใช้อุปกรณ์ขนาดเท่าไหร่ครับ มีคนมาเสนอชุด
-ปั๊มลม 148 ลิตร มอเตอร์2แรง 220โวลต์
-เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง(อิตาลี่)150บาร์ มอเตอร์5แรง 380  โวลต์
-ถังฉีดโฟม 65 ลิตร
-ดูดฝุ่น 3 มอเตอร์ 85 ลิตร 3600 วัตต์ 220 โวลต์
เหมาะสมมั้ยครับ ควรลดเพิ่มอะไรบ้างครับ

ดรีม

• 2
กำลังคิดอยากจะเปิดร้านเล็กๆครับเริ่มต้นจาก0 ซึ่งไม่มีความรุ้อะไรเลย จะต้องเริ่มตรงไหนก่อนแล้วมีทั้ไหนให้ดูงานก่อนหรือเปล่าครับอยากใช้เครื่องล้างที่แบบให้แรงดันของน้ำฉีดเอา ไม่ใช้ใช้เครื่องที่เป็นผ้าหมุนๆ นะครับ

อยากเปิดร้าน คาร์แคร์เล็กๆ แถวบ้าน
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2018, 13:03:41 »

stosapol

• 1
กำลังคิด จะเปิดร้าน คาร์แคร์เล็กๆ ครับ จอด รถได้ประมาณ 4-5 คัน สถานที่มีอยู่แล้ว ไม่ต้องจ่ายค่าเช่า
อยากทราบ เรื่อง อุปกร์ที่จำเป็นต้องใช้อะไรบ้าง ขั้นตอนการล้าง ต้องทำไงบ้าง ต้องวางระบบน้ำ ยังไง บ้างครับ
เริ่มต้นจาก ศูนย์เลยครับ 
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
tamkeepcmt@gmail.com