You are Here:

กระทู้สำหรับมือใหม่ที่คิดจะเปิดคาร์แคร์ ต้องเตรียมการอะไรบ้าง จากเริ่มต้นจนร้านเสร็จ

ผู้เขียน (อ่าน 32587 ครั้ง)

microx

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 70
เตรียมใจ ยอมรับความเป้นจริง ว่ามันไม่ง่าย แต่มันก็ไม่ยากเกินสติปัญญา ของคนที่ตั้งใจ

ทำแล้วรวยก็เยอะ

ทำแล้วเสมอตัวก็เยอะ

ทำแล้วจะเจ๊งก็เยอะ

ทำแล้วเจ๊งก็เยอะ

แต่

ปัญหาทุกอย่าง มันแก้ไขได้

ถ้าเราตั้งใจจริง สู้ปัญหา ถ่อมตัว ไม่อวดฉลาด จริงใจ มีที่ปรึกษาที่ดีจริงใจ และรู้จักแบ่งปันแบบจริง ๆ ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

ขอให้ ทุกท่านโชคดี เอาชนะ ปัญหา ต่าง ๆ ไปให้ได้

งง สงสัย มี ปัญหา โทรหาผม เบอร์ ลองหาเอาไม่ยากครับ เดี๊ยวบอกเบอร์ไปในนี้  มีคนมาแขวะ อีก เซ็ง เดี๊ยวของขึ้น

ผมยินดี ตอบทุกคำถามถ้าผมว่าง และ ไม่ได้มาเปิดใกล้ ๆ ร้านผม

ผมมีแต่คำปรึกษาให้นะครับ ผมไม่ได้ขายของ ผมมีให้แค่คำปรึกษาจากประสบการณ์ และ ความจริงใจ
:mon17:  :mon11:
ผมก็กำลังจะเปิดร้านเล็กๆ ในหมู่บ้าน ยังไงก็ขอคำแนะนำและปรึกษาด้วยนะครับ พี่โต้ง
ขอบคุณครับ

aom.kotchmon

• - = เด็กรับรถ = -

• 6
อยากทราบราคาค่าเช่าทำคาร์แคร์ในที่จอดรถของห้างสรรพสินค้าค่ะ ว่าราคาประมาณเท่าไร

Wee

• กัลปพฤกษ์ คาร์วอส
  • สมาชิกถาวร
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 111
  • กัลปพฤกษ์ คาร์วอส
มีแรงงานพม่ามาสองคนครับ เป็นผัวเมียกัน เมียมีบัตรผัวไม่มี ใครหาคนงานอยู่ลองโทรติดต่อได้เลยนะครับไม่มีค่านายหน้าเสียค่าโทรอย่างเดียวครับ ส่วนที่เหลือผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับเบอร์ติดต่อ0920623600ชื่อรินครับ :mon05:

santabikecar

• 1
อยากลองเปิดค่ะ ที่ร้านมีรถยนต์ให้เช่าอยู่แล้ว เลยคิดจะทำคาร์แคร์ร่วมด้วย อยากทราบราคาค่าจ้างคนงานเขาให้กันแบบไหน เป็น% ให้เท่าไหร่ และเงินเดือนเท่าไหร่ค่ะ

RevUpz

• Shadowblade
  • สมาชิกถาวร

• 6
รบกวนพี่ๆ ที่เปิดร้านคาร์แคร์ ช่วยแนะนำ ราคาค่าบริการ ควรแก้ไขตรงไหนบางคับ

S      M      L      XL
Wash Service (ล้างทำความสะอาด)
ล้างสี ดูดฝุ่นเช็ดทำความสะอาดภายใน                           130   150   180   200
Paint Wash&Vacuum
ล้างทำความสะอาดห้องเครื่อง                                       400     400     400     400
Engine Detail
ลงดินน้ำมันเพื่อขจัดคราบไคลที่ฝังแน่น                           150     150     180     200
Overspray Removal with Clay

Wash & WAX Service (ล้าง เตรียมสภาพพื้นผิว เคลือบสี)

Meguiar's
Color X                       350   400   450   500
NXT Generation Tech Wax              400   450   500   550
Synthetic Sealant No.21              450   500   550   600
Ultimate Wax                         500   550   600   650

ค่าบริการลง WAX (กรณีซื้อทางร้าน)                            100     100     100     120
ค่าบริการลง WAX (กรณีลูกค้านำมาเอง)                          150     150     150     200

Platinam Care Program (โปรแกรมขัดสีให้เงางามเหมือนใหม่)
ขัดลบรอยเต็มระบบ PCS                                             2500    3000    3500    4000
Paint Care System
ขัดทำความสะอาดคราบไคลพร้อมขัดเงา                           1500    1800    2000    2500
Wet Look Detailing

Interior Service (โปรแกรมทำความสะอาดภายในห้องโดยสาร)
ฟอกทำความสะอาด ปรับสภาพเบาะหนังแท้/เทียม/ผ้า         2000   2500    3000    3500
Leather Cleaning & Conditioning
ฟอกทำความสะอาดพรม ดับกลิ่นถาวร                               1500   2000    2000    2500
Carpet Cleaning & Odor Ellminator
ฟอกทำความสะอาดพรม เบาะ แพงคอนโซล ดับกลิ่นถาวร3000   3500    4000   4500
Full Interior Detailing

Other Service (บริการอื่นๆ)
อบโอโซน ฆ่าเชื้อในช่องแอร์                                            120     120     140    150
ขจัดคราบแมลงและยางมะตอย   ต่อชิ้นงาน                           100     100     100     100
Bug and Tar Removel

S : ECO-Car Jass City Yaris Fiesta Mazda2 March Brio Mirage Sonic Almera Aveo Swift
M : Civic Altis Prius Mazda3 Lancer BMW Series3 C-Class Mini S60 S40 Tiida
L : Teana Accord Camry Odyssey Wish Cruze CRV Freed BMW Series5 E-Class
XL: Fortuner Pajero Captiva Trailblazer MuX BMW Series7 S-Class

OiLTaLoM

• DALLEE #ให้คุณค่ามากกว่าความสะอาด

• 16
อยากเชิญชวนเพื่อนๆหรือ พี่ๆที่กำลังคิด หรือว่ามีความคิดทที่จะทำธุรกิจ เกี่ยวกับคาร์แคร์
ลองเข้ามาอบรมกับมางศูนย์ DALLEE ของเราดูซิครับ เข้ามาเรียนรู้เบื้องต้นกับการทำธุรกิจคาร์แคร์กันก่อนครับ
สนใจเข้าร่วมฟังอบรมกับเราวันที่ 25-26 มกราคม 2557 นี้ครับ  รุ่น 113 แล้วนะครับ

หลักสูตรการประกอบอาชีพธุรกิจคาร์แคร์
โครงการธุรกิจ SME. จะต้องเริ่มต้นอย่างไร?
ให้ธุรกิจคาร์แคร์ ประสบความสำเร็จสู่มืออาชีพ
ทำธุรกิจคาร์แคร์ ให้สำเร็จ ไม่ง่าย แต่... ไม่ยาก เมื่อคุณเริ่มต้นอย่างถูกต้อง และมีที่ปรึกษาธุรกิจมืออาชีพอย่างเรา
ที่มากด้วยประสบการณ์กว่า 15 ปีเรา บริษัท เอ ซี กรุ๊ป ดาล์ลีคลีน (ประเทศไทย) จำกัด
> ธุรกิจคาร์แคร์ คือ อะไร ?
> ขั้นตอนการเริ่มต้นธุรกิจคาร์แคร์ ควรทำอย่างไร ?
> องค์ประกอบหลักของธุรกิจคาร์แคร์ มีอะไรบ้าง ?
> วิธีการจัดตั้งและเริ่มต้นธุรกิจต้องทำอย่างไร ?
> บัญชี ภาษีต่าง ๆ และข้อกฎหมายโรงเรือน สิ่งแวดล้อมที่ควรรู้ ?
> วิธีการตั้งราคาและโครงสร้างราคาการให้บริการ ?
> การบริหารผลตอบแทน และจุดคุ้มทุน ในธุรกิจคาร์แคร์ ?
> วิธีการเลือกทำเล แหล่งที่ตั้งธุรกิจคาร์แคร์ สำคัญอย่างไร?
> การสรรบุคลากรและการบริหารองค์กร สู่ความสำเร็จ ?
> วิธีการเลือกใช้ เครื่องมือและอุปกรณ์คาร์แคร์ ที่ถูกต้อง
> งบประมาณเงินทุน ? หลักการตลาด การขาย การสร้างกำไร
> ปัญหาอะไรบ้างในธุรกิจคาร์แคร์ จะป้องกันและแก้ไขอย่างไร ?

เรียนทฤษฎีสาระสำคัญครบถ้วน 1 วัน เรียนปฎิบัติ
 การสาธิต 1 วัน สัมมนา เรียนรู้จากสถานที่ประกอบการจริง
สอบถาม ข้อมูลเพิ่มเติม สมัครได้ที่ โทร 081-635 9012 , 02-729 6463 www.carcarecentre.in.th
 ณ ตอนนี้เราได้ดำเนินการมาถึงรุ่นที่ 113 แล้วนะครับ จัดขึ้นวันที่ 25-26 มกราคา 2557 นี้ครับ

Tongsom

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 917
แล้วเรื่อง บำบัดน้ำเสีย ไม่ต้องหรือครับ

OiLTaLoM

• DALLEE #ให้คุณค่ามากกว่าความสะอาด

• 16
แล้วเรื่อง บำบัดน้ำเสีย ไม่ต้องหรือครับ
====================================================
สามารถปรึกษาได้ที่ คุณอนันต์ได้เลยครับ 081-635-9012 มีเรื่องไหนที่ยังสงสัยสามารถถามได้นะครับ  คุณ Tongsom  :mon18:

ฺBScarcare

• **
  • 114
รบกวนพี่ๆ ที่เปิดร้านคาร์แคร์ ช่วยแนะนำ ราคาค่าบริการ ควรแก้ไขตรงไหนบางคับ

S      M      L      XL
Wash Service (ล้างทำความสะอาด)
ล้างสี ดูดฝุ่นเช็ดทำความสะอาดภายใน                           130   150   180   200
Paint Wash&Vacuum
ล้างทำความสะอาดห้องเครื่อง                                       400     400     400     400
Engine Detail
ลงดินน้ำมันเพื่อขจัดคราบไคลที่ฝังแน่น                           150     150     180     200
Overspray Removal with Clay

Wash & WAX Service (ล้าง เตรียมสภาพพื้นผิว เคลือบสี)

Meguiar's
Color X                       350   400   450   500
NXT Generation Tech Wax              400   450   500   550
Synthetic Sealant No.21              450   500   550   600
Ultimate Wax                         500   550   600   650

ค่าบริการลง WAX (กรณีซื้อทางร้าน)                            100     100     100     120
ค่าบริการลง WAX (กรณีลูกค้านำมาเอง)                          150     150     150     200

Platinam Care Program (โปรแกรมขัดสีให้เงางามเหมือนใหม่)
ขัดลบรอยเต็มระบบ PCS                                             2500    3000    3500    4000
Paint Care System
ขัดทำความสะอาดคราบไคลพร้อมขัดเงา                           1500    1800    2000    2500
Wet Look Detailing

Interior Service (โปรแกรมทำความสะอาดภายในห้องโดยสาร)
ฟอกทำความสะอาด ปรับสภาพเบาะหนังแท้/เทียม/ผ้า         2000   2500    3000    3500
Leather Cleaning & Conditioning
ฟอกทำความสะอาดพรม ดับกลิ่นถาวร                               1500   2000    2000    2500
Carpet Cleaning & Odor Ellminator
ฟอกทำความสะอาดพรม เบาะ แพงคอนโซล ดับกลิ่นถาวร3000   3500    4000   4500
Full Interior Detailing

Other Service (บริการอื่นๆ)
อบโอโซน ฆ่าเชื้อในช่องแอร์                                            120     120     140    150
ขจัดคราบแมลงและยางมะตอย   ต่อชิ้นงาน                           100     100     100     100
Bug and Tar Removel

S : ECO-Car Jass City Yaris Fiesta Mazda2 March Brio Mirage Sonic Almera Aveo Swift
M : Civic Altis Prius Mazda3 Lancer BMW Series3 C-Class Mini S60 S40 Tiida
L : Teana Accord Camry Odyssey Wish Cruze CRV Freed BMW Series5 E-Class
XL: Fortuner Pajero Captiva Trailblazer MuX BMW Series7 S-Class :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:
:mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 5,284
การเอาคนอื่น ร้านอื่น ที่ดีๆ  มาเป็นแบบอย่าง เป็นเรื่องดีครับ

แต่ถ้าเราทำไม่ได้ อย่างเค้าก็ไม่เป็นไร

เนี๊ยบสู้เค้าไม่ได้ เป๊ะไม่ทุกอย่างช่างมัน

ไม่เป็นไร

เอาลูกค้าในพื้นที่เราเป็นหลัก ว่าเค้าต้องการอย่างไร แล้วทำให้เค้าพอใจ

ในระดับที่เค้ารับได้ และต้นทุน ค่าใช้จ่าย เวลา เราเองก็ไหวดีกว่า

ทำตามเค้า บางทีมันไม่ตอบโจทย์ ลูกค้าในพื้นที่ของเรา

ทำงาน ทำแบบที่ใจเรารัก และไม่ฝืน ตอบสนองลูกค้าของเราได้ ลูกค้าพอใจคือจบ

บางทีการทำตามคนอื่นมากไป มันอาจไม่ใช่สิ่งที่เหมาะกับเราก็เป็นได้

-----

สะดวกใจอย่างทำไป มีรายได้หล่อเลี้ยงตัวเองได้คือจบ

ถ้าลูกค้า Haapy คือ มาได้ระดับนึงละ

มีจังหวะก็ค่อยปรับ เพิ่มรายได้ตัวเองในส่วนต่างๆ ไปครับ

ดูลูกค้า ดูสภาพปัจจุบัน ไปพร้อมๆกับดูคนอื่นครับ แล้วทุกอย่างจะลงตัวในโอกาสที่เหมาะควรเอง

american

• 5
การที่เราจะเปิด car care เราเริ่มจากเราไปเทนรนิ่งกับบริษัทเทรนนิ่งจะดีมั้ย อย่างเช่น dallee

หรือว่ามีที่ไหนเหมาะสมกว่ามีไหมครับ

แล้วอุปกรณ์เราจะซื้อกับบริษัทที่เราไปเทรน หรือจะซื้อข้างนอกดี

เห็นพูดถึง CG กัน ผมได้ลองหาดูแล้วไม่เจอ ช่วยแนะนำลิ้งหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ (อาจจะถามเยอะไปหน่อย วนไปวนมา เพราะผมเองก็ยังคิดไม่ออกจะเริ่มยังไงดี)

modTOMOO8

• 16
ต้องมีใจรักก่อนครับ ต้องมีความเชื่อมั่น มองหาทำเล ศึกษาการล้างรถให้เป็นก่อนอย่างอื่นจะตามมา การล้างรถ 1. มีน้ำ 2. มีน้ำยา 3. เครื่องฉีดแรงดันสูง 4 .ผ้าเช็ดเปียก-แห้ง เครื่องดูดฝุ่น สร้างร้าน มี 1ที่ลานล้าง 2พื้นที่ทำงาน3ที่รับรองลูกค้า 4ติดซื่อร้าน เท่านี้ก็เปิดร้านได้แล้ว อาจจะบอกไม่หมดแต่อะไรที่ยังไม่จำเป็นก็ยังไม่ต้อง ข้อสำคํญเปฺิดร้านให้ได้ก่อนค่อยซื้อเพิ่มทีหลังได้ พึงควรระวัง อย่าเซื่อผู้ชำนาญการณ์ทั้งหลายที่แอบแฝงผลประโยชน์ จงเชื่อมั้นในตนเองและลงมือปฏิบัติ สินค้าที่ขายในคาร์แคร์มีคุณภาพเท่ากันแต่ราคาต่างกันมาก จงศึกษาและตัดสินใจเอง อีกหนึ่งโปรแกรมที่จะทำให้ท่านประสบความสำเร็จ  https://sites.google.com/site/pwcarcare/ ครับ ขอให้โชคดี

ONLY

• ONLY & RYAN

• 1
เหมือนจะเป็นกระทู้ร้างไปแล้ว  :mon14:

มีคนถามแต่ไม่มีพี่ๆ ช่วยตอบเลย

ผมก็กำลังศึกษาอยู่ ยังไม่มีร้านและทำเลเป็นของตัวเองเลยค้าบบบบ  :boy13:

ช่วยดันกระทู้นี้ด้วยความรู้อันน้อยนิดซักหน่อยแล้วกันครับ

อย่างแรก ทำเลที่ตั้ง
   -เป็นหนึ่งในปัจจัยหลังที่กำหนดได้ทั้งกลุ่มลูกค้าและราคาค่าบริการ อย่างเช่นทำเลที่ตั่งร้านของท่านอยู่ในย่านชุมชนที่เป็นที่พักอาศัยเป็นหลัก โดยมากลูกค้าจะเป็นคนที่อยู่ระแวกใกล้เคียง ลูกค้ากลุ่มนี้ส่วนใหญ่จะนำรถมาจอดล้างแบบทิ้งรถไว้ ซึ่งในการเลือกทำเลแบบนี้อาจจะต้องมีที่เหลือไว้สำหรับจอกรถที่ล้างเสร็จแล้วมากซักนิด เพราะต่อให้ท่านเจ้าของขอเบอร์ติดต่อลุกค้าไว้แล้วโทรบอกแล้วแล้วก็ตาม เชื่อเถอะครับว่าลูกค้าบางท่านจะจอดไว้อีก 2-3 ชั่วโมงถึงจะมารับรถ(อันนี้เชื่อได้ครับ ผมเจอทุกเสาร์ อาทิตย์)    ซึ่งตรงข้างกับแบบในทำเลที่ติดถนนใหญ่ หรืออยู่ในปั้มน้ำมัน  ซืึ่งลูกค้าส่วนใหญ่จะเป็นแบบนั่งรอซะส่วนมาก  ซึ่งร้านในแบบนี้จะเน้นความเร็วของงานเป็นหลัง เพื่อให้หมุ่นเวียนรถได้ไว  เมื่อได้ทำเลแล้วก็ขอให้สำรวจร้านคาร์ในพื้นที่ใกล้เคียงที่ท่านอยู่ด้วยครับ  ว่าส่วนใหญ่ราคาค่าล้าง-ดูดฝุ่นและล้าง-เคลือบ แต่ละที่อยู่ที่เท่าไหร่  เพื่อใช้เป็นข้มมูลในการกำหนดราคาค่าบริการของท่านครับ

อย่างที่ 2 งบประมาณ
  -จิงๆแล้วก็ถึงว่าเป็นปัจจัยหลักในการเปิดร้านใหม่เลยก็ว่าได้  เพราะแน่นอนว่าท่านที่วางงบประมาณในการเปิดร้านไว้สูงย่อมได้เปรียบกว่าผู้ที่ในการเปิดร้านอย่างจำกัดแน่นอน  ทั้งในเรื่องของอุปกรณ์ที่มีความพร้อมมากกว่า การเลือกทำเลที่ตั่งที่ดีกว่า แต่ก็ไม่ใช่ว่าการมีงบประมาณที่สูงจะประสพความสำเร็จเสมอไปนะครับ  ถ้าตามความเห็นผม ผมว่าการบริหารจักการงบประมาณสำคัญกว่า ทางที่ดีในการเริ่มต้นเปิดร้านใหม่ อยากให้คิดคำนวนพวกค่าอุปกรณ์เอาเท่าที่จำเป็นก่อนครับ  พวกน้ำยาเองก็ให้คำนวนว่าให้ใช้ได้ซัก 1-2 เดือนก็พอแล้วครับ เพราะหลังจากนั้นท่านจะเริ่มคำนวนได้แล้วว่าท่านจำเป้นต้องใช้น้ำยาตัวใด มากน้องแค่ใหน เพื่อเป็นการไม่เอาทุนมาจมกัยน้ำยามากเกินไปครับ  และหลังจากคำนวนในส่วนทุนที่ใช้ในการเปิดร้านแล้ว  อยากให้แบ่งงบประมาณไว้ 30 % เผื่อเป็นทุนหมุนเวียนในร้านครับ   เพื่อเชื่อได้ครับว่าการเปิดร้านใหม่ๆมันจะมีรายจ่ายจิปาถะตามมาอีกมากมาย

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ  เดี๋ยวมาเขียนต่อให้

ปล.ทั้งหมดเขียนจากความเห็นส่วนตัวและประสบการณ์ที่เคยเจอมานะครับ อาจจะไม่ตรงใจหลายท่านก็ขออภัยด้วยครับ

:mon18:   

maipoo

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,153
  • รถสีบรอนซ์เงิน ให้สวยอย่างรถสีดำเป็นไปได้ยาก
การที่เราจะเปิด car care เราเริ่มจากเราไปเทนรนิ่งกับบริษัทเทรนนิ่งจะดีมั้ย อย่างเช่น dallee

หรือว่ามีที่ไหนเหมาะสมกว่ามีไหมครับ

แล้วอุปกรณ์เราจะซื้อกับบริษัทที่เราไปเทรน หรือจะซื้อข้างนอกดี

เห็นพูดถึง CG กัน ผมได้ลองหาดูแล้วไม่เจอ ช่วยแนะนำลิ้งหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ (อาจจะถามเยอะไปหน่อย วนไปวนมา เพราะผมเองก็ยังคิดไม่ออกจะเริ่มยังไงดี)

เวป CG เผื่อมีประโยชน์ครับ http://www.chemicalguysthailand.com/

ying.niranda

• 1
สวัสดีค่ะ เป็นพนักงานธนาคารกรุงไทยค่ะ แต่อยากมีความรู้ด้านธุรกิจคาร์แคร์  เพราะมีความฝันตั้งเป้าหมายอยากเปิดร้าน ขอข้อมูลขั้นตอนการเปิดร้าน อุปกรณ์ งบประมาณหน่อยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

Re: กระทู้สำหรับมือใหม่ที่คิดจะเปิดคาร์แคร์
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2014, 22:30:44 »

Mr.J

• **
  • 275
สวัสดีค่ะ เป็นพนักงานธนาคารกรุงไทยค่ะ แต่อยากมีความรู้ด้านธุรกิจคาร์แคร์  เพราะมีความฝันตั้งเป้าหมายอยากเปิดร้าน ขอข้อมูลขั้นตอนการเปิดร้าน อุปกรณ์ งบประมาณหน่อยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
เสาร์นี้ไป Meeting เลยครับ

Mou5546

• 27
 :mon18: :mon18: :mon18:
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ
แอบคิดๆอยู่เหมือนกัน
แต่อยากทำเองในหมู่บ้าน
ไม่เน้นร่ำรวยอะไรมากแค่อยากทำในสิ่งที่ชอบเท่านั้นครับ
 :mon03: :mon03: :mon03:
สำหรับน้าๆ ที่เปิดแล้วขอให้ร่ำรวย กิจการรุ่งเรื่อง นะครับ

zexgirl

• 2
มีงบอยุ่สองแสนจะเปิดได้มั๊ยครับ  ขอความรู้หน่อยครับ :boy08: :boy08: :boy08: :boy08:

Kiang1980

• 1
ผมกำลังจะเปิดร้าน มองหาโฟมล้าง น้ำยาซุ้มล้อ แว็กซ ในเน็ตมีหลายเจ้าครับ แต่ไม่รุ้เจ้าในดี แถวลาดพร้าว มีใครรุ้ ช่วยแนะนำด้วยครับ ราคากันเองหน่อยครับ

Nuchwarin Pentor

• 3
อยากขอคำแนะนำและเงินทุนที่ควรมีก่อนเปิดอ่ะค่ะ...อยากทำร้านคาร์แคร์มากเลยค่ะใฝ่ฝันอิอิ...แต่ไม่รู้ต้องเริ่มที่อะไรยังไงพอดีมีพื้นที่อยู่ติดทางถนนสาย บ้านบึงแกลง ค่ะและแถวบ้านไม่มีร้านคาร์แคร์ก็เลยสนใจ....ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ