You are Here:

ใครมี BlackList ที่พัก ร้านอาหาร หรือ อื่นๆบ้างครับ

ผู้เขียน (อ่าน 13656 ครั้ง)

NewweN

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,474
ใครมี BlackList ที่พัก ร้านอาหาร หรือ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับท่องเที่ยวบ้างครับ เอามาแชร์กันหน่อยครับ

ส่วนตัวผมเองนะครับ

ที่พัก
1. ปึกเตียนคาบาน่า ซื้อ Voucher มาโทรไปจองไม่เคยได้เลยครับ ขนาดจองล่วงหน้า 2เดือนยังไม่ได้เลยฮะ

Re: ใครมี BlackList ที่พัก ร้านอาหาร หรือ อื่นๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 23:16:15 »

Ingcoco

• Trainer คาร์แคร์ มืออาชีพ
  • 2,314
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน

ลองดูในห้อง Blueplanet ครับ

โดยเฉพาะโรงแรมที่โคราช กับ พัทยา

ที่เคยมีข่าวไฟไหม้แล้วมีคนตาย

จนเปลี่ยนชื่อใหม่น่ะครับ

ปล. น่ากลัวโคตร ๆ         :boy05:

Re: ใครมี BlackList ที่พัก ร้านอาหาร หรือ อื่นๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 23:18:00 »

figo_onnet

• Keng@TWCC
  • 1,897
  • ขอบคุณความรู้เรื่อง Detailing จากทุกๆท่านเลยครับ^^
หมายถึงร้านอาหารที่หมายหัวเหรอครับนิว อิอิ

ผมเรียกร้านที่โดนแบนอ่ะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 02:12:46 »

iBoom

• สมาชิกถาวร
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 204
มารอฟังด้วยคนครับ โรงแรมมีคนตายนี่ไม่ไหว น่ากลัวเกิน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 06:21:42 »

NewweN

• 1,474
หมายถึงร้านอาหารที่หมายหัวเหรอครับนิว อิอิ

ผมเรียกร้านที่โดนแบนอ่ะครับ
ประมานนั้นฮะน้าเก่ง ทั้งร้านอาหาร ที่พัก หรือสถานที่เที่ยวต่างๆ  :mon01:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 08:01:43 »

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
ใครมี BlackList ที่พัก ร้านอาหาร หรือ อื่นๆ ที่เกี่ยวกับท่องเที่ยวบ้างครับ เอามาแชร์กันหน่อยครับ

ที่พัก
1. ปึกเตียนคาบาน่า ซื้อ Voucher มาโทรไปจองไม่เคยได้เลยครับ ขนาดจองล่วงหน้า 2เดือนยังไม่ได้เลยฮะ

อันนี้ หนึ่งในตำนานของห้อง blue planet เลยนะครับ
ที่ได้ยินมาคือ งานท่องเที่ยว เขาจะมาจัดโปรฯ ทีนี้ พอคนจะจองโดยแจ้งว่าจะใช้คูปอง (โดยเฉพาะช่วงที่ใกล้คูปองจะหมดอายุ) ก็จะไม่ได้ห้องพักครับ คือทางนั้น จะอ้างว่าเต็ม (ซึ่งคนที่จองไม่ได้ คาดการณ์ว่า ทางโรงแรมน่าจะขายห้องพักมากเกิน ซึ่งตรงนี้ มันก็พิสูจน์ไม่ได้ครับ) แต่ทีนี้ พอนักท่องเที่ยว ลองแกล้ง walk in เข้าไป โดยไม่ได้บอกว่าจะใช้คูปอง กลับมีห้องว่าง
ซึ่งตรงนี้ ผมเข้าใจว่า ทางโรงแรม เขาจะแบ่งเป็นโควต้าครับ คือ ส่วนหนึ่งกันไว้สำหรับคูปองที่เขาจัดโปรโมชั่น ส่วนหนึ่งสำหรับจองผ่าน agency กับอีกส่วนกันห้องพักไว้สำหรับลูกค้า walk in
ในส่วนของคนที่ซื้อ voucher และไม่อยากให้เกิดปัญหานี้ ผมแนะนำว่า ตอนซื้อให้ระบุวันที่จะไปพักไว้เลย แบบนี้ได้ห้องพักแน่นอนครับ

โดยเฉพาะโรงแรมที่โคราช กับ พัทยา

ปล. น่ากลัวโคตร ๆ         :boy05:

ถ้าสำหรับที่พัทยา น่าจะหมายถึง ตรงริมหาดจอมเทียน ไฟไหม้คราวนั้น ตายเยอะมากครับ
ได้ยิน ตำนานมาไม่ใช่เล่นเหมือนกันครับ

ไอ้เรื่องที่จะมาแชร์นี้ หรือ หมายหัวนี้ พูดยากครับ มันต่างกรรมต่างวาระ
เอาเป็นว่า มาบอกเล่ากันขำ ๆ ละกันนะ  :mon01:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 08:20:14 »

Boysicky

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 597
เอาจากปนะสบกาม เอ้ย ประสบการณ์ผม สมัยที่ผมต้องเดินสายเพื่อ present campus roadshow นศ.ตามมหาวิทยาลัยต่างๆ
1.เชียงใหม่
   -โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ ห้องเน่ามากครับ เหม็นอับ แต่ที่นี่ดีตรงที่ใกล้มหาลัย และข้างล่างมีนวดแผนโบราณ รวม ออน. :boy08:
2.สระบุรี
   -โรงแรมเกียวอัน อันนี้ประสบการณ์หลอนครับ นอนแยกห้องกับพี่อีกคน ตกดึกกำลังเคลิ้มๆ รู้สึกเหมือนมีคนนั่งคุยกันอยู่ตรงโต๊ะแป้งตรงปลายเท้า ค่อยๆเหลือบตามองเห็นเงาคน 2 คนนั่งคุยกันอยู่
   สรุป คืนนั้นเปิดห้องทิ้งไว้ฟรี แล้วเผ่นไปนอนลอบบี้แทนครับ
3.ขอนแก่น
   -สุภารีพาร์คห้อง 101 หรือ 111 นี่แหละ นอนๆอยู่ตกดึกมีคนมาดึงผ้าห่มครับ แต่คืนนั้นผมเหนื่อยมาก เลยช่างหัวมัน ปล่อยมันดึงไป ผมก็กอดของผมไว้ มันคงเบื่อเลยเลิกดึงไปเลย
4.พิษณุโลก
   -ทอปแลนด์ครับ อันนี้ไม่ได้คอมเมนต์โรงแรมนะ แต่คอมเมนต์ห้องอาหาร คำเดียวสั้นๆ "ไม่อร่อย" ครับ ออแถมคอมมเนต์หมอนวดด้วยครับ นวดเจ็บมาก
5.มุกดาหาร
   -อันนี้จำชื่อไม่ได้ครับ แต่น่าจะเป็นโรงแรมเก่าแก่ประจำเมือง อยู่แถวๆสถานีขนส่งน่ะครับ ห้องเน่า แต่วิวดีครับ

ที่เหลือก็ปกติครับ พอรับได้ แต่5 ที่ ที่ว่ามา ผมจะไม่ไปซ้ำอีกแล่ว :boy11: :boy11:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:06:31 »

NewweN

• 1,474

ที่พัก

อันนี้ หนึ่งในตำนานของห้อง blue planet เลยนะครับ
ที่ได้ยินมาคือ งานท่องเที่ยว เขาจะมาจัดโปรฯ ทีนี้ พอคนจะจองโดยแจ้งว่าจะใช้คูปอง (โดยเฉพาะช่วงที่ใกล้คูปองจะหมดอายุ) ก็จะไม่ได้ห้องพักครับ คือทางนั้น จะอ้างว่าเต็ม (ซึ่งคนที่จองไม่ได้ คาดการณ์ว่า ทางโรงแรมน่าจะขายห้องพักมากเกิน ซึ่งตรงนี้ มันก็พิสูจน์ไม่ได้ครับ) แต่ทีนี้ พอนักท่องเที่ยว ลองแกล้ง walk in เข้าไป โดยไม่ได้บอกว่าจะใช้คูปอง กลับมีห้องว่าง
ซึ่งตรงนี้ ผมเข้าใจว่า ทางโรงแรม เขาจะแบ่งเป็นโควต้าครับ คือ ส่วนหนึ่งกันไว้สำหรับคูปองที่เขาจัดโปรโมชั่น ส่วนหนึ่งสำหรับจองผ่าน agency กับอีกส่วนกันห้องพักไว้สำหรับลูกค้า walk in
ในส่วนของคนที่ซื้อ voucher และไม่อยากให้เกิดปัญหานี้ ผมแนะนำว่า ตอนซื้อให้ระบุวันที่จะไปพักไว้เลย แบบนี้ได้ห้องพักแน่นอนครับ

ปล. น่ากลัวโคตร ๆ         :boy05:

ถ้าสำหรับที่พัทยา น่าจะหมายถึง ตรงริมหาดจอมเทียน ไฟไหม้คราวนั้น ตายเยอะมากครับ
ได้ยิน ตำนานมาไม่ใช่เล่นเหมือนกันครับ

ไอ้เรื่องที่จะมาแชร์นี้ หรือ หมายหัวนี้ พูดยากครับ มันต่างกรรมต่างวาระ
เอาเป็นว่า มาบอกเล่ากันขำ ๆ ละกันนะ  :mon01:

ที่ปึกเตียนผมโทรไปสอบถามห้องว่างก่อนครับ ไม่ได้บอกว่าจะใช้ voucherด้วยครับ เค้าก็บอกไม่ว่างตลอด ล่วงหน้า 2เดือนยังไม่ได้เลย ผมก็เลยเอาไปขายต่อคนอื่นให้ซวยต่อจากผม  :mon08:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 10:14:23 »

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว

:boy16: :boy05:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 11:01:25 »

NewweN

• 1,474
ไม่ค่อยมีใครมีเลยแฮะ  :boy05:

แต่ที่ชอบมากๆ ก็ z through by the zign ครับ(ผมอยู่ห้อง Emotion ชั้นล่างติดสระ)
ตอนนั้นยังใช้ VIOS 2003อยู่ กระแดะไปพักของแพง+หรู
Review http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10109622/E10109622.html

ไปถึงจอดรถ เชคอิน ก็อึ้งแล้ว รถที่จอดในรีสอร์ทมีแต่พวกแพงๆ รถแต่ง คือประมาณว่าเอาวีออสผมมาจอดอีก10คันยังไม่เท่าราคาไอ้รถคันที่จอดข้างๆคันนึงเลยไรงี้ !! ผมอะจอดได้ตำแหน่งเทพมาก มันเป็นแถวหน้กระดาน แล้วผมจอดตรงกลางเลย ซ้ายเป็น นิสสันGTRที่แต่งมาแล้ว สวยมากๆ ขวาลัมโบกินี่  :mon14:
พวกคันถัดๆไปก็รถซุปเปอร์คารสวยๆ เกือบทั้งหมด  :mon13:  อยากไปอีกครั้งแต่สู้ราคาห้องพักไม่ไหว ตอนนั้นได้Voucherมา คืนละ 3500

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 11:24:04 »

chatchavee

• - = ผู้จัดการ = -
  • 509
เอาจากปนะสบกาม เอ้ย ประสบการณ์ผม สมัยที่ผมต้องเดินสายเพื่อ present campus roadshow นศ.ตามมหาวิทยาลัยต่างๆ
1.เชียงใหม่
   -โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ ห้องเน่ามากครับ เหม็นอับ แต่ที่นี่ดีตรงที่ใกล้มหาลัย และข้างล่างมีนวดแผนโบราณ รวม ออน. :boy08:
2.สระบุรี
   -โรงแรมเกียวอัน อันนี้ประสบการณ์หลอนครับ นอนแยกห้องกับพี่อีกคน ตกดึกกำลังเคลิ้มๆ รู้สึกเหมือนมีคนนั่งคุยกันอยู่ตรงโต๊ะแป้งตรงปลายเท้า ค่อยๆเหลือบตามองเห็นเงาคน 2 คนนั่งคุยกันอยู่
   สรุป คืนนั้นเปิดห้องทิ้งไว้ฟรี แล้วเผ่นไปนอนลอบบี้แทนครับ
3.ขอนแก่น
   -สุภารีพาร์คห้อง 101 หรือ 111 นี่แหละ นอนๆอยู่ตกดึกมีคนมาดึงผ้าห่มครับ แต่คืนนั้นผมเหนื่อยมาก เลยช่างหัวมัน ปล่อยมันดึงไป ผมก็กอดของผมไว้ มันคงเบื่อเลยเลิกดึงไปเลย
4.พิษณุโลก
   -ทอปแลนด์ครับ อันนี้ไม่ได้คอมเมนต์โรงแรมนะ แต่คอมเมนต์ห้องอาหาร คำเดียวสั้นๆ "ไม่อร่อย" ครับ ออแถมคอมมเนต์หมอนวดด้วยครับ นวดเจ็บมาก
5.มุกดาหาร
   -อันนี้จำชื่อไม่ได้ครับ แต่น่าจะเป็นโรงแรมเก่าแก่ประจำเมือง อยู่แถวๆสถานีขนส่งน่ะครับ ห้องเน่า แต่วิวดีครับ

ที่เหลือก็ปกติครับ พอรับได้ แต่5 ที่ ที่ว่ามา ผมจะไม่ไปซ้ำอีกแล่ว :boy11: :boy11:

เกียวอัน ห้องน้ำเก่ามาก เหมือนเวลาดูหนังผีของไทย เป็นกระเบ้องโมเสกเล็กๆสีเขียวเหลือง ที่เมื่อก่อนเค้าฮิตกัน โซฟารุ่นพ่อแม่ยังสาว เฟอร์นิเจอร์เก่ารุ่นทวด โอ๊ย บรรยากาศ สุดยอดครับ :boy05: :boy10: :boy11:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 23:06:14 »

papapy

• 1,107
สำหรับผมก็กระบี่ ภูพระนางครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014, 16:01:28 »

imt

• - = เด็กรับรถ = -

• 4
อาคากุฎิ มีสัตร์อะไรไม่แนาใจเข้ามาในหลองตอนดึกโทรเรียกเจ้าหน้าที่รอไป30กว่านาทีถึงจะมาสรุปรู้ภายหลังว่าเป็นอิ่งอ่างส่วนตัวผมคิดว่าควรจะรีบมานะเพราะถ้าเป็นสัตว์อันตรายล่ะแล้วเกิดไรกับแขกรีสอร์ทรับผิดชอบไหวมั้ย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015, 12:40:30 »

kasorn

• - = เด็กรับรถ = -

• 10
มาเก็บข้อมูลครับ เกิดมาหล่อแต่โชคร้ายกลัวผี  :boy05: