You are Here:

Review CG CitrusWash+Gloss ครับ

ผู้เขียน (อ่าน 8401 ครั้ง)

Review CG CitrusWash+Gloss ครับ
« เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 00:56:21 »

BirdSK

• Plangchon Drift Team Thailand
  • TWCC Certified Trader
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 356
  • เชียร์พลังชลดริฟท์ทีมกันด้วยนะครับ พี่น้อง
สวัสดีครับทุกท่านครับ ผมเบิร์ดนะครับ จากพัทยาครับ วันนี้ขออนุญาติ รีวิว แชมพู Chemical Guys Citruswash+Gloss กับ AD Foamlance+เครื่องฉีดน้ำ 100bar ครับ

ผมขอผสมตามอัตราส่วนที่ผมทำลูกศรไว้ในรูปครับ น้ำเยอะหน่อย พอดีจะลองรีวิวหลายๆตัวให้ทุกท่านดูครับ 555

ผลที่ได้ = ฉีดไปฟองท่วมเลยครับ หนานุ่ม เหมือนไอติมละลาย น่ากินมากครับ ขจัดพวกคราบสกปรกหายเกลี้ยงเลยครับ
สรุป = แชมพู CG Citruswash+Gloss เหมาะสำหรับล้างรถแบบสกปรกมากๆครับ ล้างจน wax เก่าหายเกลี้ยงเลยครับ เวลาล้าง ลื่นมากครับ ฟองหนาดี

คะแนนจากใจผม 1-5 จากน้อยไปหามากครับ
1.ราคา = 3
2.ความลื่น+ฟอง = 5
3.การยึดเกาะ = 4
4.ความสะอาด = 5
5.บรรจุภัณฑ์ = 4
6.ความคุ้มค่าโดยรวม = 4

--->รวมคะแนน Total Point จากใจผม = 25/30

ผิดถูกประการใด หรือ เคยมี รีวิว ซ้ำ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคร๊าบๆ

รายละเอียด Product ยืมมาจากพี่โอครับ
Citrus Wash & Gloss Shampoo.....................
น้ำยาล้างรถสูตร Citrus based ความเข้มข้นสูง มีประสิทธิภาพในการ
ละลายคราบสกปรกให้ลอยตัวออกพื้นผิว ช่วยให้ล้างออกง่ายป้องการเกิดรอยระหว่างล้าง
พร้อมด้วย Gloss Enhancer ให้ความเงางามกับสีหลังล้าง ด้วยส่วนผสม 100%
Biodegradable ทำให้ปลอดภัยและเหมาะกับสีรถทุกประเภท

พบกันครั้งหน้ากับ Review CG...........ต่อไปครับบ

Re: Review CG CitrusWash+Gloss ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 01:04:16 »

Mikiboyz

• - = เด็กรับรถ = -

• 14
รูปไม่ขึ้นฮะ  :mon02:

Re: Review CG CitrusWash+Gloss ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 01:15:27 »

BirdSK

• Plangchon Drift Team Thailand
  • 356
  • เชียร์พลังชลดริฟท์ทีมกันด้วยนะครับ พี่น้อง
รูปไม่ขึ้นฮะ  :mon02:

รูปภาพผมทำต่อๆกัน คงโหลดนานหน่อยครับ หรือลองกด Refresh หลายๆรอบนะครับพี่ ขอโทษครับ :mon01:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 10:49:01 »

N@t

• 23
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว ส่วนตัวผมชอบมากเลย CG CitrusWash+Gloss ฟองโฟมเยอะดีและขจัดคราบสกปรกดีมากๆ :mon18:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 12:19:38 »

JIRATH

• สมาชิกถาวร
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 892
ผมลองเทียบตัวนี้กับ Honeydew

ตัวนี้ดีกว่าเยอะมากครับ ฟองหนานุ่มกว่า แต่แวกซ์เก่าไปหมดอย่างที่บอกจริงๆครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 12:54:57 »

fujitsu1

• - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,534
...รีวิวได้เยี่ยมครับ ล้างปุ๊ปwaxไปหมดปั๊ป เลยครับ... :mon17:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 16:50:08 »

BirdSK

• 356
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว ส่วนตัวผมชอบมากเลย CG CitrusWash+Gloss ฟองโฟมเยอะดีและขจัดคราบสกปรกดีมากๆ :mon18:

:mon17: :mon17: :mon17: :mon17:

ผมลองเทียบตัวนี้กับ Honeydew

ตัวนี้ดีกว่าเยอะมากครับ ฟองหนานุ่มกว่า แต่แวกซ์เก่าไปหมดอย่างที่บอกจริงๆครับ

เดี๋ยวอีกไม่นาน จะลง Honey dew ครับผม แต่เดี๋ยวเอา Glossworkz ก่อนครับพี่ Citrus เหมาะจริงๆกับทำความสะอาดชุดใหญ่เลยครับ คลีนผิวซะเรียบ

...รีวิวได้เยี่ยมครับ ล้างปุ๊ปwaxไปหมดปั๊ป เลยครับ... :mon17:
ขอบคุณครับ 555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 17:25:52 »

คนธรรมดา

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 187
ผมให้ 30 เต็มเลย เป็นแชมพูที่ล้างได้สะอาดมากๆ ฟองเยอะดี ลื่นมากคับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 19:14:13 »

asspilin

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 77
ขอถามนิดนะครับ ระยะเวลาที่โฟมเกาะติดกับผิวรถนานมากน้อยเพียงใด ประมาณๆเอาก็ได้ครับ

แชมพูที่ผมใช้อยู่ฉีดไปแล้ว โฟมมันไหลเร็วมาก ถ้าฉีดรอบคันล้างไม่ทัน ต้องฉีดโฟมใส่ทีละด้าน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 19:48:43 »

jeabjeab

• Jeab Jeab
  • 1,517
  • "อดีตของอนาคต คือปัจจุบัน"
 :mon18: :mon17: :mon18: สุดยอดครับ น้อง bird

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 19:51:51 »

homsanan

• 43
ผมซื้อมาใช้แล้วไม่ผิดหวังเลยคร๊าฟ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 23:04:52 »

BirdSK

• 356
ผมให้ 30 เต็มเลย เป็นแชมพูที่ล้างได้สะอาดมากๆ ฟองเยอะดี ลื่นมากคับ
จัดไปครับ

ขอถามนิดนะครับ ระยะเวลาที่โฟมเกาะติดกับผิวรถนานมากน้อยเพียงใด ประมาณๆเอาก็ได้ครับ

แชมพูที่ผมใช้อยู่ฉีดไปแล้ว โฟมมันไหลเร็วมาก ถ้าฉีดรอบคันล้างไม่ทัน ต้องฉีดโฟมใส่ทีละด้าน

citrus +ผสมน้ำตามอัตราส่วนที่ผมทำลูกศรไว้ ผมคิดว่าโฟมเกาะประมาณ ไม่เกิน 5นาที ในแถบด้านประตู ส่วนฝากระโปรงกะหลังคา ผมว่าไม่น่าเกิน10นาที น่าจะไหลออกหมดครับ แล้วแต่ครับ ขึ้นอยู่กับ การผสมน้ำ และ ความเอียง ความลาดชันของวัตถุด้วยครับ ผมลองผสม น้ำลงมาเหลือครึ่งขวด มันก็เกาะนานหน่อยครับ แต่วิธีที่ง่ายที่สุดคือ ฉีดผ่านๆไป สักรอบ และก็ล้างเป็นส่วนๆครับ ตรงในแห้งก็ฉีดเติมครับ ทำอย่างนี้ทั้งคัน ยังเหลือน้ำยาในขวดอีกเพียบครับ มันส์เหลือเกินกับการฉีดโฟมครับ

:mon18: :mon17: :mon18: สุดยอดครับ น้อง bird

สุดยอดเพราะได้ใช้ AD Foamlance จากพี่เจี๊ยบอะครับ ของดีๆสมคำร่ำลือ เดี๋ยวจะอุดหนุนอีกครับ ขอบคุณมากครับพี่เจี๊ยบที่ให้ความกรุณาของดีๆครับผม

ผมซื้อมาใช้แล้วไม่ผิดหวังเลยคร๊าฟ

กดไลค์เลยครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 23:39:38 »

jeabjeab

• Jeab Jeab
  • 1,517
  • "อดีตของอนาคต คือปัจจุบัน"
จัดไปครับ

citrus +ผสมน้ำตามอัตราส่วนที่ผมทำลูกศรไว้ ผมคิดว่าโฟมเกาะประมาณ ไม่เกิน 5นาที ในแถบด้านประตู ส่วนฝากระโปรงกะหลังคา ผมว่าไม่น่าเกิน10นาที น่าจะไหลออกหมดครับ แล้วแต่ครับ ขึ้นอยู่กับ การผสมน้ำ และ ความเอียง ความลาดชันของวัตถุด้วยครับ ผมลองผสม น้ำลงมาเหลือครึ่งขวด มันก็เกาะนานหน่อยครับ แต่วิธีที่ง่ายที่สุดคือ ฉีดผ่านๆไป สักรอบ และก็ล้างเป็นส่วนๆครับ ตรงในแห้งก็ฉีดเติมครับ ทำอย่างนี้ทั้งคัน ยังเหลือน้ำยาในขวดอีกเพียบครับ มันส์เหลือเกินกับการฉีดโฟมครับ

สุดยอดเพราะได้ใช้ AD Foamlance จากพี่เจี๊ยบอะครับ ของดีๆสมคำร่ำลือ เดี๋ยวจะอุดหนุนอีกครับ ขอบคุณมากครับพี่เจี๊ยบที่ให้ความกรุณาของดีๆครับผม

กดไลค์เลยครับ
ชมซะเขินเลยครับ  :boy08: ขอบคุณมากๆครับ มีอะไรโทรมาคุยได้เสมอนะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 23:54:15 »

BirdSK

• 356
ได้เลยครับ ขอบคุณที่กรุณาครับพี่เจี๊ยบ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 13:05:12 »

changnoi1922

• 359
ผมล้่างตัวนี้และก็ไล่น้ำเช็็ดแห้งลูกค้าออกปากถามเลยว่าเอารถไปขัดเคลือบมาหรอ สุดยอดครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 22:32:13 »

BirdSK

• 356
ประสิทธิภาพเหลือเชื่อครับ และเป็นแชมพูที่ผมจะใช้ต่อไปครับ :mon17:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 00:35:03 »

changnoi1922

• 359
ประสิทธิภาพเหลือเชื่อครับ และเป็นแชมพูที่ผมจะใช้ต่อไปครับ :mon17:

จริงๆครับเห็นด้วย :mon05:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 22:01:39 »

Mikiboyz

• 14
รอดู glossworkz อีกตัวครับ อิอิ  :mon02:

ปล.ใส่ citruss ไปกี่ฝา/กี่ oz ครับนั่น และ foamlance บิดดูดน้ำยา pa ไปขวาสุดเลยหรือเปล่าครับ  :boy08:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 22:07:45 »

BirdSK

• 356
ใกล้ลงแล้วครับ ขอโทษทีครับ ช่วงนี้กะลังจะเปิดร้านครับ เลยยุ่งๆมากๆครับ รอกันหน่อยนะครับ :mon19:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มีนาคม 2019, 10:43:48 »

bromptonian

• 3
หลังจากฉีดโฟม ต้องใช้ฟองน้ำลูบอีกมั้ยครับ