You are Here:

ตามหาอะไหล่ เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง kranzle

ผู้เขียน (อ่าน 1871 ครั้ง)

bororlor

• - = เด็กรับรถ = -

• 3
ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ :mon16:
คือ... ผมชื่อบอลครับ อายุ 26 ปี
อยู่จังหวัด จันทบุรี อาชีพ ทำสวนผลไม้ครับ
ขอฝากเนื้อและตัว กันด้วยนะครับ

มาเข้าเรื่องดีกว่าครับ คือผมอยากรบกวนถามเรื่องของอะไหล่ เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง kranzle
ว่าพอมีพี่ๆคนไหน จำหน่าย หรือรู้จักคนจำหน่าย บ้างไหมครับ

อะไหล่ที่ต้องการคือ ปืน และสปิง ที่อยู่ในกระบอกสูบด้านในตัวเครื่องครับ
สุดท้ายขอบคุณทุกๆความเห็นที่กำลังจะเข้ามาอ่าน และตอบหลังจากที่ผมกดปุ่ม "โพส" ด้วยครับ

:mon04:

Re: ตามหาอะไหล่ เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง kranzle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2012, 13:30:30 »

gun

• 22
ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ :mon16:
คือ... ผมชื่อบอลครับ อายุ 26 ปี
อยู่จังหวัด จันทบุรี อาชีพ ทำสวนผลไม้ครับ
ขอฝากเนื้อและตัว กันด้วยนะครับ

มาเข้าเรื่องดีกว่าครับ คือผมอยากรบกวนถามเรื่องของอะไหล่ เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง kranzle
ว่าพอมีพี่ๆคนไหน จำหน่าย หรือรู้จักคนจำหน่าย บ้างไหมครับ

อะไหล่ที่ต้องการคือ ปืน และสปิง ที่อยู่ในกระบอกสูบด้านในตัวเครื่องครับ
สุดท้ายขอบคุณทุกๆความเห็นที่กำลังจะเข้ามาอ่าน และตอบหลังจากที่ผมกดปุ่ม "โพส" ด้วยครับ

:mon04:

ปรกติผมจะเอาอะไหร่ไปเที่ยบที่คลองถมนะครับ ไม่ก็โทรไปที่บ.เจ้าของสินค้าเลย
ส่วนปืนมีเยอะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะแมทกับสายของเราหรือเปล่าก็ต้องเทียบอีกละครับ

Re: ตามหาอะไหล่ เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง kranzle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2012, 13:44:08 »

GAP

• 47
เช็คอะไหล่กับร้านที่ซื้อเครื่องมา
หรือตามร้านที่นำเข้าครับ เห็นมีหลายที่

http://www.thaiphatmachine.com
http://www.kennedythailand.com/index.php

ถ้าประหยัดหน่อยก็อย่างที่น้า gun บอกครับ เอาอะไหล่ไปเทียบที่คลองถมเลย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 00:03:34 »

bororlor

• 3
ขอบคุณพี่ 2 คนมากครับ
แต่ร้านที่ซื้อมา ปิดกิจการไปแล้วครับ เพราะเครื่องตัวนี้ ซื้อมาตั้ง 12 ปีเห็นจะได้แล้วครับ
ส่วนคลองถม ผมไปลำบากอ่ะครับ รถเมย์ไม่ผ่าน แท็กซี่หาแทบไม่ได้
เพราะผมอยู่ จันทบุรีอ่ะครับ
แต่ยังไงจะลองไปตามเว็บที่พี่บอกมาก่อนล่ะกันนะครับ
 ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 07:21:03 »

six_abz

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 128
อะไหล่ krazle เป็นเครื่องของเยอรมัน ระบบ ลูกเบี้ยวดันลูกสูบ 3 ลูก เรียกง่ายๆกันว่าแบบโรตารี่  เมื่อก่อนขายดีมาก มีคนใช้เยอะ เดี๋ยวนี้อิตาลีตีอยู่หมัดเลย ค่อยๆหายไป จนหาซื้อยาก  แถวเว้งนครเกษม เดินหาหลายๆร้านอาจเจอ  แต่สปริงที่บอก เป็นสปริงดันลูกสูบ ต้องรู้รุ่นครับเพราะรุ่นเยอะมาก ผมมีของเก่าเยอะ แต่ไม่รู้จะตรงรุ่นมั้ย ส่วนปืนใช้ของอะไรก็ได้ ขอให้รับแรงดันที่เหมาะสม ใช้ได้ทุกยี่ห้อ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 20:04:32 »

bororlor

• 3
อะไหล่ krazle เป็นเครื่องของเยอรมัน ระบบ ลูกเบี้ยวดันลูกสูบ 3 ลูก เรียกง่ายๆกันว่าแบบโรตารี่  เมื่อก่อนขายดีมาก มีคนใช้เยอะ เดี๋ยวนี้อิตาลีตีอยู่หมัดเลย ค่อยๆหายไป จนหาซื้อยาก  แถวเว้งนครเกษม เดินหาหลายๆร้านอาจเจอ  แต่สปริงที่บอก เป็นสปริงดันลูกสูบ ต้องรู้รุ่นครับเพราะรุ่นเยอะมาก ผมมีของเก่าเยอะ แต่ไม่รู้จะตรงรุ่นมั้ย ส่วนปืนใช้ของอะไรก็ได้ ขอให้รับแรงดันที่เหมาะสม ใช้ได้ทุกยี่ห้อ
ขอบคุณมากครับพี่
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผม ไปเช็ครุ่นที่ร้านไดนาโมให้แน่นอนก่อนนะครับ
แล้วจะแจ้งพี่ไปเผื่อโชคดีอาจจะตรงรุ่น
รบกวนขอเบอร์ติดต่อใน pm ได้มั้ยครับ