You are Here:

มาแล้วครับ รูปวันมีตติ้งสายขัด ณ.ร้านน้านิค pixing ครับ

ผู้เขียน (อ่าน 11546 ครั้ง)

v_kung

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 714
อยากรู้ว่าที่ขัดรถน้าบอยอะคับ เรียกว่า pcs ใช่ไหม แล้วสามารถขัดได้อีกถึง 9 ครั้งไหมคับ ถ้า pcs ได้อีก 9 ครั้ง มันแจ่มมากเลย และใครเคยขัดรถตัวเองจนต้องไปทำสีใหม่ทั้งคันไหมคับ ไม่ใช่เฉพาะจุดเล็กๆนะคับ คือจะเอาน้ำยาขัดละเอียดมาใช้แทนคลีนเนอร์อะคับ
เอาน้ำยาขัดละเอียดจับกับฟองน้ำดำได้ครับ
แต่แนะนำใช้น้ำยาเฉพาะทางดีกว่านะครับ

Troy

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,995
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง
รถคันนี้ส่วนที่มีสภาพดีที่สุดและขัดง่ายที่สุดคือหลังคา คาดว่า........น้าบอยไม่ค่อยได้เช็ด

ClumSy PenGuiN

• 2,706
รถคันนี้ส่วนที่มีสภาพดีที่สุดและขัดง่ายที่สุดคือหลังคา คาดว่า........น้าบอยไม่ค่อยได้เช็ด

:boy13: :boy13:

คนธรรมดา

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 187

หมายความว่าไงคับ หมายถึงไม่ได้ลง wax ใช่ไหมคับ

Re: มาแล้วครับ รูปวันมีตติ้งสายขัด ณ.ร้านน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 20:29:15 »

pixnig

• ไม่หล่อ แต่จน ตึ่งโป๊ะ..!!!
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 379
  • สวัสดีชาวโลก...!!!

หมายความว่าไงคับ หมายถึงไม่ได้ลง wax ใช่ไหมคับ

เป็นมุขคับแซวกันๆ :mon08:

Troy

• Moderator
  • *
  • 1,995
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง

Boysicky

• 596
กรั่กๆๆๆ พี่ทรอยเดาถูกครับพี่ เพราะหลังคาผมขี้เกียจปีนไปเช็ด รอยเลยน้อยกว่าส่วนอื่นน่ะครับ :boy02: :boy02:

surawat007

• TWCC Certified Trader
  • 744
  • My nick name's BIRD
วันที่ไป meeting ถึงผมจะไม่ได้ลงมือขัดเอง คอยช่วยหยิบโน้นจับนี่ให้ พี่Troy แต่ก็ได้รู้ซึ้งถึงความนิ่มของแล็คเกอร์ honda ขัดเสร็จ ไฟฉาย 5 ตาของ พี่Troy ส่องดู โอเคแจ่ม แต่พอเช็ดเท่านั้นเอง รอยผ้าก็มาเลย  :mon13:
ผมว่า น้าบอย ต้องมี glaze ไว้คู่ตัวด้วยแล้วล่ะครับ และต้องทำใจไว้เลย ว่าเดี้ยวมันก็มาอีก (รอย)  :mon09:

y_rai

• QUALITY MAKES US DIFFERENT "คุณภาพ" ทำให้เราแตกต่าง
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 337
  • fb.com/homecardetailing
 :mon18: :mon18: ขอขอบคุณน้าๆทุกท่าน ที่ให้ความรู้ ขอบคุณเจ้าของสถานที่ด้วยนะคะ

Boysicky

• 596
วันที่ไป meeting ถึงผมจะไม่ได้ลงมือขัดเอง คอยช่วยหยิบโน้นจับนี่ให้ พี่Troy แต่ก็ได้รู้ซึ้งถึงความนิ่มของแล็คเกอร์ honda ขัดเสร็จ ไฟฉาย 5 ตาของ พี่Troy ส่องดู โอเคแจ่ม แต่พอเช็ดเท่านั้นเอง รอยผ้าก็มาเลย  :mon13:
ผมว่า น้าบอย ต้องมี glaze ไว้คู่ตัวด้วยแล้วล่ะครับ และต้องทำใจไว้เลย ว่าเดี้ยวมันก็มาอีก (รอย)  :mon09:

ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ หรืออีกทางนึงก็คือขอให้พี่ทรอย wetsanding ให้ แต่ไม่ต้องขัดชักเงา
ขับมันแบบดำด้านๆนั่นแหละครับ ประชดมันซะเลย :boy04: :boy04: :boy04: :boy04:

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว

ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ หรืออีกทางนึงก็คือขอให้พี่ทรอย wetsanding ให้ แต่ไม่ต้องขัดชักเงา
ขับมันแบบดำด้านๆนั่นแหละครับ ประชดมันซะเลย :boy04: :boy04: :boy04: :boy04:

เข้าท่า  เอาเลยไหม

pickkkkk

• - = เด็กรับรถ = -

• 21
ดูรูปไม่ได้อ่ะครับ

ballster

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 126
ดูไม่ได้เหมือนกันครับ

Boysicky

• 596
ขออภัยครับน้า พอดีผมไม่รู้ว่าถ้าเราไปลบรูปที่ฝากไว้ แล้วรูปที่เราโพส มันจะหายไปด้วย
เดี๋ยวผมขอไปค้นมาแก้ไขให้นะครับ :boy14: :boy14: