You are Here:

รูป:::งานพิสูจน์ความมหัศจรรย์งานขัด 08-09-2012/WASH'S UP Car Spa&Detailing

ผู้เขียน (อ่าน 16282 ครั้ง)

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 3,503
  • I ❤ CarDetailing
    • www.at-siam.com
ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่นิคร้าน  WASH'S UP_car spar & detailing  ที่ต้อนรับเป็นอย่างดี พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวัน กินกันจุกไป
ใครอยู่แถวนั้นแวะไปร้านพี่เค้าได้นะครับ

เปิดงาน

Rotary หลายๆ รุ่น

เริ่มแนะนำ roatary แต่ละรุ่น

แอบแฟงข้อคิด..

วัดระดับความหนา-บาง ก่อนขัด

แปะเทปกันรอยจาก Ro

เริ่มกันเลย

Sand เนียนๆ, อุปกรณ์คนนี้เค้าครบ

ท่าทางอย่าไปฟืน สบายๆ

พี่เค้ามาจากแพร่เลย

ผลลัพท์กระโปรงหน้า

แก้มขวา..ขนาดยังไม่ได้ขัดยังเงาขนาดนี้....

น้าบอยเก็บงานเองเลย

10+ รุม 1

ข้างนอกมาจัด sand-3000 กันพลางๆ

ท่าต้องได้..

ผลลัพท์

IronX

อากาศดีครับวันนี้

ขอบคุณทุกท่านและยินดีที่ได้รู้จักแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ.

TA_PONG

• สมาชิกถาวร
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 292
 :mon17:  เจ๋งอ่ะ

tun_oa

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 304
น่าอิจฉาอ่ะ  :mon13: อยากไปเห็นรถที่เงาๆ ตัวเป็นๆ  :boy08:

โนบิตะ

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 78

ไม่มีคำพูดบรรยาย มันใหญ่มาก

EzKimO

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 946
เห็นแล้วก็อยากไป ^^  :mon17:

v_kung

• - = ผู้จัดการ = -
  • 714
เอารูปหลังจบงานมาให้ดูเป็นน้ำจิ้มมาก่อนครับ
ถ่ายด้วยมือถือกากครับ

mookai1973

• 1,053
  • หลงใหลในละอองสเปรย์
เอารูปหลังจบงานมาให้ดูเป็นน้ำจิ้มมาก่อนครับ

คันนี้รถใคร..แหล่มเป็ดจริงๆ...ขอรูปรถเพื่อนผมหน่อย... :mon01:

TaeZaa@SRZ

• - = เด็กรับรถ = -

• 22
ได้ความรู้เยอะเลยครับ ขอบคุณพี่ๆน้าๆ ทุกท่านครับ :mon11:

mookai1973

• 1,053

"เชิญพี่น้องลองเครื่องขัดกับรถผมได้ทุกคนเลยครับ"

v_kung

• 714
"เชิญพี่น้องลองเครื่องขัดกับรถผมได้ทุกคนเลยครับ"

วันนี้ลองกันหลายคนเลย

mookai1973

• 1,053

วันนี้ลองกันหลายคนเลย

ถ้าไม่ติดงาน ผมจะลองให้หมดทุกตัวเลย..หุๆ :mon01:

ton K2

• - = เด็กรับรถ = -

• 1
เสียดาย ที่ไปไม่ทันตอนเริ่ม ต้นงานและอยู่ไม่ถึงตอน เลิกงาน ครับ แต่ได้ความรู้ดีมาก ๆ ครับ ต้องขอบคุณพี่มาร์ช และน้องง้วนที่ชวนผมไปงานนี้ เสียดายติดลูกค้า ต้องรีบกลับรอบหน้า จะไปตั้งแต่ต้นงานคร้าบ ความรู้แน่นๆ จริงๆ ยังต้อง ขอโทษ สมาชิก ท่านอื่นด้วยครับเข้าไปไม่รู้จักใครเลยแหะ ขอโทษทีครับ  :mon13:

tuloveu

• Moderator
  • *
  • 1,233

กรี๊ดดดด FD ใครครับเนี๊ยยย ด๊าามมดำ เง๊าาาเงา..

เสียดายติดภารกิจ ไม่ได้ไปร่วมงาน ตั้งใจเตรียมกระดาษทรายไปถูแล้วด้วยแท้ๆ..

surawat007

• TWCC Certified Trader
  • 744
  • My nick name's BIRD
ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกๆท่านที่ช่วยสละเวลาอันมีค่า เพื่อแบ่งปันประสบการณ์ที่ดีๆแก่กัน  :mon11: ขอบคุณเจ้าของสถานที่ น้านิก (ร่ำรวยๆนะครับ) ที่เอื้อเฟื้อให้งานนี้เกิดขึ้นมาได้

พี่ Troy
น้า S
น้า Nguanza
พี่ March
พี่ ยศ
น้าบอย
น้า V Kung
พี่ Golf
น้า gokorat

และท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง (ลืมชื่อแต่จำหน้าได้ครับ)  :mon09:

น้าบอย รถกลับมางามแล้วนะครับ (เสียดายไม่ได้อยู่จนงานเลิก) แล้วหลังจากขัด ล้างเสร็จแล้ว ลงตัวไหนครับ  :mon01:

wattawnet

• 893
เพิ่งไปเจอพวกน้าๆครั้งแรกได้ความรู้มากมายขอบคุณมากครับมีคราวหน้าจะไปอีก :mon18: :mon18: :mon18:

devilteam

• สอนเคลือบแก้ว ทำห้องอบอินฟาเรด ราคาประหยัด
  • 926
  • http://fb.com/ucarwashcardetailing
    • U Carwash CarDetailing
 :mon13: พลาดแล้ว ลืมได้ไงงานนี้  :mon14:

pixnig

• ไม่หล่อ แต่จน ตึ่งโป๊ะ..!!!
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 379
  • สวัสดีชาวโลก...!!!
รูปสวยมากคับ แต่เรียกน้องดีกว่าคับพี่เอส 555ผมยังเอ๊าะๆอยู่

วันนี้ต้อนรับอย่างเต็มที่ ขาดตกบกพร่องอะไรไป ขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Boysicky

• 596
พึ่งกลับมาถึงครับ

ขอบคุณน้าๆทุกท่าน ที่สละเวลามาทำรถผม โดยเฉพาะพี่ทรอย พี่มาร์ช เชฟง้วน น้าเอส ที่สำคัญน้านิก เจ้าของร้านผู้อารีย์ ที่สละทั้งเวลา สถานที่ แรงงาน ที่สำคัญเลี้ยงข้าวกลางวันอีกต่างๆหาก

ผลงาน พรุ่งนี้ผมจะเอามาให้ดูกันนะครับ หลังเสร็จ น้ามาร์ชบรรจงลง C1.5 และ C2.0 ให้ ผลงานไม่อยากบอกว่า มันเด้งดึ๋งมากๆครับ โดยเฉพาะหลังจากที่มัเซ็ตตัวแล้ว แบบนี้ สงสัยมีโดนจัดแบ่งแน่ๆ ฮ่าๆๆ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความเอื้อเฟื้อของทุกท่านครับ

bigthanapon

• 617
  • เปิดท้ายขายของ 0859374748 ธนพล
ขอบคุณ น้าทุกท่านมากครับ น้าบอยเจ้าของรถ น้าทรอย น้ามาร์ช เชฟง้วน น้านิกเจ้าของสถานที่ และน้้าท่านอื่นๆ ได้ความรู้เพิ่มมากเยอะเลยครับ พอดีไม่ได้อยู่จนงานเลิก กลับก่อน ไม่ได้ลาน้าๆทุกคนเลย ขออภัยด้วยนะครับ

soloshot

• 588
ผมเสียดายมากครัที่วันนี้ไปงานมีตติ้งด้วยไม่ได้  อดไปสนุกกันเลย พอดีมีงานเข้าครับ อดเลย :mon13: :mon13:
 รถน้าบอยเงางามมากครับ ผมเชื่อแล้วครับว่ารถน้าบอยสีดำ  :mon08: :mon08: