You are Here:

ร่วมพิสูจน์ความมหัศจรรย์งานขัด วันเสาร์ที่ 8 กันยายน ณ WASH'S UP_car spar & detailing center

ผู้เขียน (อ่าน 31722 ครั้ง)

wash*s up

• OPEN NOW..!!@SOI SAMAKHI
  • - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 58
  • นอนก็ฝัน ตื่นมาก็"ตามฝัน"
    • WASH'S UP_car spa & detailing center
กรุงเทพมหานครและปริมณฑล   
ในช่วงวันที่ 5-8 ก.ย.มีฝนฟ้าคะนองเกือบทั่วไปถึงทั่วไป ร้อยละ 80-90 ของพื้นที่ และมีฝนตกหนักถึงหนักมากบางแห่ง
ส่วนในช่วงวันที่ 9-11 ก.ย. มีฝนฟ้าคะนองกระจายถึงเกือบทั่วไป ร้อยละ 60-70 ของพื้นที่

ไม่อยากให้แม่นเลยวันนั้นน่ะ (8/9/12) รอมาตั้งนาน  :mon11:

สงสัยงานจะเข้า :boy02:

Kw@N

• - = เด็กรับรถ = -

• 7
ไปด้วยนะคะ แต่ติดธุระตอนสายๆ เที่ยงๆบ่ายๆยังทันมั้ยคะ แต่จะรีบไปให้เร็วที่สุดค่ะ

Troy

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,995
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง
Update รายชื่อหน้าแรกเรียบร้อยแล้วครับ ใครไม่สะดวกไปก็โพสบอกได้เลยหรือใครไม่ลงชื่ออยากตามมาก็ได้ รถไม่สวยก็ไปได้นะครับฝนตกทุกวันยังไงรถก็เละอยู่แล้ว พักนี้งานผมเยอะมากไม่ค่อยได้เข้ามาคุยด้วย จากที่ถามน้องนิคสถานที่พร้อมแม้จะไม่ Perfect แต่ไม่น่าจะติดปัญหาอะไรที่จะมีผลกับงาน

อยากให้เพื่อนๆไปกันเช้าๆหน่อยจะได้เก็บความรู้ไปได้มากๆ ตามกำหนดการคือเริ่มประมาณ 11 โมงเช้า ใครมีอุปกรณ์น้ำยาอะไรก็ติดไปด้วยเผื่อว่าคันอยากขัด เพื่อนๆจะได้แนะนำกันได้อย่่างเต็มที่ Copy กำหนดการมาให้ดูอีกที

10:00 - Boysicky เตรียมรถ
11:00 - สมาชิกแนะนำตัวกันเล็กน้อย
11:30 - March วิเคราะห์สภาพสีรถและกำหนดขั้นตอนการขัด (Wetsanding, compound, กลาง, ละเอียด)
12:00 - เริ่มขัด
13:00 - พักทานข้าว
15:00 - พัก
16:00 - คุยเรื่องเครื่องขัดและอุปกรณ์ ในงานน่าจะมีเครื่องขัดไปหลากหลายยี่ห้อและอุปกรณ์ที่จำเป็นในงานขัด
17:00 - ลงแว็กซ์ วิเคราะห์ความแตกต่าง
18:00 - ไปหาข้าวกินกัน

ใครมีหน้าที่ขัดก็ขัดไป ใครมีำคำถามอะไรก็ถามได้เลยไม่ต้องเกรงใจ สายขัดแต่ละคนจะมี Style/เทคนิคการขัดเป็นของตัวเอง อยากให้เพื่อนๆลองดูกันไปเรื่อยๆ รอยบางรอยแต่ละคนก็ขัดไม่เหมือนกัน ผมเองก็ต้องศึกษางานของคนอื่นอยู่เสมอ ใครอยากลองขัดก็ติดต่อสายขัดทุกคนด้านนอกห้องได้แต่ต้องอยู่ในการควบคุมนะครับ เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหาย ใครอยากคุยกับใครเื่รื่องไหนก็ตามสะดวก รถใครอยากโดนขัด(ลบรอยบางจุด)ก็ติดต่อน้องนิคเพื่อจัดคิว

สำหรับสายแว็กพี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีของเล่นก็เอามาด้วยนะครับ

love-mom

• เอาเวลาไปหาเงิน
  • - = เด็กรับรถ = -

• 30
อยากไปมากเลยครับ เสียดายวันเสาร์ผมไม่ได้อยู่ กทม.   :mon13:

surawat007

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 744
  • My nick name's BIRD
ยืนยันว่า ไปแน่นอนครับ พี่Troy รถจะเลอะยังไงก็ช่าง อยากได้ความรู้มากกว่าครับ

y_rai

• QUALITY MAKES US DIFFERENT "คุณภาพ" ทำให้เราแตกต่าง
  • สมาชิกถาวร
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 337
  • fb.com/homecardetailing
ขออนุญาติไปเก็บความรู้เพิ่มเติมต่อจากงานmeeting มีน้ำยา3Mไปแจมด้วยนะคะ
ขอโทษด้วยคะ ลืมเอาน้ำยา3Mออกมาจากบ้าน :mon13: :mon13:
แต่ไปแน่นอน

baklerm

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 54
เสียดาย อยู่ได้แค่บ่ายสองโมง  :boy05:

figo_onnet

• Keng@TWCC
  • 1,897
  • ขอบคุณความรู้เรื่อง Detailing จากทุกๆท่านเลยครับ^^
เริ่มกันแล้วมั้งเนี่ย รอๆกันมั่งนะฮะ :mon10:

bitawatsu

• เมืองร้อยเกาะ+เงาะอร่อย+ไข่แดง+แหล่งธรรมะ
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 126
เสียดายจังไม่ได้ไป อยู่ไกลเกิน คอยชมภาพก็แล้วกันครับ

jeabjeab

• Jeab Jeab
  • 1,517
  • "อดีตของอนาคต คือปัจจุบัน"
ผมอาจจะไม่ได้เข้าไปแล้วครับวันนี้ เพราะคุณพ่อเข้าโรงพยาบาล ต้องขออภัยที่ลงชื่อไว้แล้วอาจจะไม่ได้ไปมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ole

• Moderator
  • *
  • 2,153
เที่ยงกว่าๆล้อหมุน แล้วเจอกันพี่น้อง :mon09:

figo_onnet

• Keng@TWCC
  • 1,897
  • ขอบคุณความรู้เรื่อง Detailing จากทุกๆท่านเลยครับ^^
แงๆ อดไปเลยครับ เคลียร์งานไม่เสร็จ ต้องขออภัยพี่ troy ด้วยครับ :mon13:

Chailog

• เก่าได้ แต่ห้ามเลอะ
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 561
จะคอยชมภาพนะครับผม

ballster

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 126
อยากไปเหมือนกัน :mon18: