You are Here:

ร่วมพิสูจน์ความมหัศจรรย์งานขัด วันเสาร์ที่ 8 กันยายน ณ WASH'S UP_car spar & detailing center

ผู้เขียน (อ่าน 31166 ครั้ง)

Troy

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,995
  • กล้าๆหน่อยแล้วจะรุ่ง
เป็นงานรวมพลสายขัดเพื่อร่วมกันพิสูจน์ว่าสามารถทำรถฟื้นฟูรถให้กลับมามีสภาพสวยได้เพียงใด เป็นงานสำหรับสายขัดต่อเนื่องจากงานมีตติ้งใหญ่ที่ผ่านมา งานนี้ผมตั้งใจว่าเป็นงานที่สายขัดทั้งหลายมาแชร์ประสบการณ์ในการขัดรถ

จากมีตติ้งใหญ่ที่ผ่านมาผมเข้าใจ(เอาเอง) ว่ามีผู้ที่สนใจงานขัดจำนวนมากทั้ง carcare ที่ต้องการเพิ่ม/เสริมบริการในส่วนนี้ให้กับร้านของตัวเอง สมาชิกทั่วไปที่สนใจในงานขัดแต่ไม่รู้ว่าจะไปศึกษาจากที่ไหน Meeting ที่ผ่านมาอาจมีข้อสงสัยหรือเข้าไม่ถึงเพราะคนสนใจเยอะมาก งานนี้จะได้เห็นขั้นตอนการขัดตั้งแต่ต้นจนจบรวมทั้งสอบถามกันได้อยากเต็มที่

วันที่: วันเสาร์ที่ 8 กันยายน เวลา 11:00 เป็นต้นไป ใครสะดวกเวลาไหนก็ตามกันมาได้เลย แต่มาเช้าหน่อยก็ดีเพราะจะได้ดูตั้งแต่ต้น
สถานที่: WASH'S UP_car spar & detailing center
รถ: Boysicky Civic FD สี(เทา)ดำ เห็นสภาพรถที่มาจอดติดกับรถพี่โต้งวันมีตติ้งแล้วอนาถใจ ไม่ว่ารถคันไหนไปจอดใกล้ๆรถพี่โต้งคงรู้สึกเหมือนกัน
สายขัด: ต้องการสายขัดสัก 3-4 คนไปรุมจะได้เสร็จไวๆลงแว็กงามๆสักตัว แล้วดูผลงาน สายขัดท่านใดอยากร่วมพิสูจน์ให้นำเครื่อง น้ำยา อุปกรณ์มาด้วยนะครับ

ตั้งใจว่าขัดให้เสร็จภายใน 1 วันก่อนหกโมงเย็น น้าบอยถ่าย Before, during, after ทั้งหมด เสร็จแล้วมาดูว่าก่อนทำและหลังจากขัดเสร็จจะเป็นอย่างไร จากที่สอบถามน้องนิคเจ้าของสถานที่ บอกว่ามีที่จอดรถได้สบายๆ รถใครมีรอยเล็กน้อยๆก็เอาไปขัดได้ เรียนเชิญทั้งสายขัด สายแว็ก car care สายเดี่ยว G-String มาร่วมพิสูจน์งานขัดด้วยกัน

เพื่อนๆไป join กันได้ไม่มีค่าใช้จ่ายไปคุยกันสนุกๆแล้วตอนเย็นไปร้านอาหารแถวนั้นนั่งกินกันต่อ ใครไม่สะดวกก็กลับก่อนได้ สมาขิกท่านใดสนใจก็ลงชื่อกันไว้ก่อนไปไม่ไปไม่เป็นไรเพียงอยากรู้จำนวนคร่าวๆ สำหรับเจ้าของสถานที่จะได้เตรียมต้อนรับถูก

รถพี่โต้งกับรถน้าบอย

พิกัด GPS https://maps.google.co.th/

+13° 53' 9.28", +100° 31' 8.93"
13.885912, 100.519146‎                    

-ก็อปแค่ตัวเลขแถวใดแถวหนึ่งไปวางใน google map ตำแหน่งร้านจะเด้งขึ้นมาให้เห็นเลยครับ

1.   bigthanapon
2.   Nguanza
3.   March G-Techniq
4.   fujitsu1
5.   V6
6.   papapy
7.   baklerm
8.   Oop
9.   Meha
10.   Jk40
11.   v_kung
12.   soloshot
13.   gokorat
14.   figo_onnet
15.   Ouen54
16.   boysicky
17.   Benzze
18.   Meha
19.   ClumSy PenGuiN
20.   Tommyzaaa
21.   rozicki
22.   mookai1973
23.   l3ankx
24.   iBoom
25.   Ex474
26.   ss
27.   Wee
28.   wattawnet
29.   surawat007
30.   kyojaa
31.   jeabjeab
32.    godhandbb
33.    iBoom
34.    Ole
35.    Sweet-14
36.    Ongamo
37.    Jazz
38.    pite
39.    keng
40.    tooncud41
41.    toropupai
42.    Monkydelufe
43.    Kw@N
44.    multiverse01
45.    ก้อง Ranger
46.    changnoi1922
47.    y_rai
50.    tong
51.    chatchavee
52.    Gulagus
53.    One_duO
54.    6677+หวานใจ
55.    numnim
56.    beer88
57.    biggla
58.    golf7722
59.    9Ś
60.    oishiza
61.    นายรักสะอาด...
62.    Okcarwash

ทีมขัดที่ fix ตัวไว้
1. March
2. Pixnig
3. Nguanza
4. Troy
5. Sweet-14
6. น้องก้อง Ranger
7. r_yai
8.

กำหนดการสำคัญคราวๆ

10:00 - Boysicky เตรียมรถ
11:00 - สมาชิกแนะนำตัวกันเล็กน้อย
11:30 - March วิเคราะห์สภาพสีรถและกำหนดขั้นตอนการขัด (Wetsanding, compound, กลาง, ละเอียด)
12:00 - เริ่มขัด
13:00 - พักทานข้าว
15:00 - พัก
16:00 - คุยเรื่องเครื่องขัดและอุปกรณ์ ในงานน่าจะมีเครื่องขัดไปหลากหลายยี่ห้อและอุปกรณ์ที่จำเป็นในงานขัด
17:00 - ลงแว็กซ์ วิเคราะห์ความแตกต่าง
18:00 - ไปหาข้าวกินกัน

ขัดไปเล่นไปโม้ไปไม่มีพิธีรีตองอะไรแค่อยากจะให้ไม่ลืมอะไรที่สำคัญๆ

ส่วนเครื่อง DA ผมไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ ใครมีเครื่อง DA ติดมาด้วยก็ดีจะได้ลองลงแว็ก cleanser กันดู

ในระหว่างงานขัดคนขัดจะบรรยายไปเรื่อยๆว่าตัวเองกำลังจะทำอะไร ทำอย่างไร และผลลัพธ์ที่คาดหวังไว้ เพื่อนๆมีคำถามก็ถามได้ตามสบาย

Boysicky ถ่ายรูปบรรยากาศ สถานที่ ก่อน/ระหว่าง/หลัง งานขัด

เท่าที่คิดไว้ก็ประมาณนี้  เพื่อนๆอยากให้เพิ่มเติมอะไรบอกได้นะครับ

bigthanapon

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 617
  • เปิดท้ายขายของ 0859374748 ธนพล
ขออนุญาตลงชื่อไว้ก่อนนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือเปล่า แต่อยากเห็นของจริง  :mon09:

Nguanza

• เดินหน้าสู่สายขัด ^^
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 816
  • เรารักรถเก่าและความเงาของรถเก่า
มาลงชื่ออีกรอบคับ :mon02:

fujitsu1

• 1,536
... :mon04: ขอลงชื่อด้วยคนครับ จะไปพร้อมของหวานซาหริ่มเมืองกาญจน์รบกวนเจ้าภาพช่วยเตรียมนำ้แข็งให้ผมด้วยครับ (ขนไปไม่ไหวมันจะละลายก่อนครับ)  :mon09:...

V6

• สมาชิกถาวร
  • 1,913
  • ขอเป็นข้าฯรองพระบาททุกชาติไป
อยู่ในซอยสามัคคีหน้าประปาประชาชื่นใช่หรือเปล่าครับ  อืมม์ใกล้ออฟฟิซมากแต่ติดตรงต้องไปรับส่งลูกเรียนพิเศษทั้งวัน แต่ถ้าแอบไปได้จะเข้าไปลุ้นน้าบอย
ปล. ผมว่าเปลี่ยนเป็นเอาสีสเปรย์สีดำไปคนละกระป๋อง รุมๆกันฉีด แป๊บเดียวน่าจะหายเทากลับมาดำเข้มเหมือนเดิม เหนื่อยน้อยกว่าด้วยนะครับ  อิอิ

papapy

• 1,107
คอนเฟิร์มครับ ใกล้ๆร้านผมพอดีครับ

baklerm

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 54
ขอแจมด้วยนะครับ ยังขัดไม่เป็นขอไปเป็นลูกมือก็ได้  :boy08:

oop..

• 1,394
บ่ายๆจะติดดีเทลเล่อร์ไปสักถาด   :mon08:

MeHa

• - = เด็กรับรถ = -

• 44
  • รักเธอแต่เธอไม่รู้
สมาชิกใหม่ไม่ทราบว่าไปได้มั๊ยครับ

jk40

• 1,061
  • บุคคลควรตั้งความเพียรพยายาม แม้การนั้นอาจไม่สำเร็จก็ตาม
มี Burn ฟองน้ำบนรถFD สี(เทา)ดำ โชว์มั้ยครับ

oop..

• 1,394
สมาชิกใหม่ไม่ทราบว่าไปได้มั๊ยครับ

ตอบแทนครับ  เก่าใหม่ไปได้หมดครับ :mon01:

v_kung

• 714
มี Burn ฟองน้ำบนรถFD สี(เทา)ดำ โชว์มั้ยครับ
อยากเห็นการ burn ว่าเป็นไงอ่ะ

soloshot

• 588
ลงชื่อร่วมงานด้วยครับ  จะขอไปดูการเบิร์นรถสี(เทา)ดำครับ ล้อเล่นนะน้าบอย :mon18:

gokorat

• the
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 766
    • http://www.cruzoptra.com
ขอพิกัดด้วยครับพี่ Troy

figo_onnet

• Keng@TWCC
  • 1,897
  • ขอบคุณความรู้เรื่อง Detailing จากทุกๆท่านเลยครับ^^
คราวนี้น่าจะไปได้นะครับ^^

แต่อาจจะบ่ายๆครับผม

surawat007

• 744
  • My nick name's BIRD
ตามมาลงชื่ออีกทีนึงครับ  :mon05:

Ouen54

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 77
สนใจครับ ขอแผนที่ด้วยครับ

Boysicky

• 596
รถ: Boysicky Civic FD สี(เทา)ดำ เห็นสภาพรถที่มาจอดติดกับรถพี่โต้งวันมีตติ้งแล้วอนาถใจ ไม่ว่ารถคันไหนไปจอดใกล้ๆรถพี่โต้งคงรู้สึกเหมือนกัน

ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :boy04: :boy04: :boy04: :boy04: :boy04: :boy04: :boy04:

Boysicky

• 596
อยู่ในซอยสามัคคีหน้าประปาประชาชื่นใช่หรือเปล่าครับ  อืมม์ใกล้ออฟฟิซมากแต่ติดตรงต้องไปรับส่งลูกเรียนพิเศษทั้งวัน แต่ถ้าแอบไปได้จะเข้าไปลุ้นน้าบอย
ปล. ผมว่าเปลี่ยนเป็นเอาสีสเปรย์สีดำไปคนละกระป๋อง รุมๆกันฉีด แป๊บเดียวน่าจะหายเทากลับมาดำเข้มเหมือนเดิม เหนื่อยน้อยกว่าด้วยนะครับ  อิอิ

ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :boy04: :boy04: :boy04: :boy04: :boy04:

Benzze

• 081-807-6467
  • 8,754

รถ: Boysicky Civic FD สี(เทา)ดำ เห็นสภาพรถที่มา จอดติดกับรถพี่โต้งวันมีตติ้งแล้วอนาถใจ ไม่ว่ารถคันไหนไปจอดใกล้ๆรถพี่โต้งคงรู้สึกเหมือนกัน

น้าทรอยพูดแบบนี้    ผมว่าฆ่าน้าบอยเลยดีกว่า    :boy04: