You are Here:

** POLISH ANGEL MASTER SEALANT นางฟ้า เสกมนต์ดำ (หน้า 96) **

ผู้เขียน (อ่าน 323698 ครั้ง)

Re: ** คั่นเวลากับ CBR150 By Blackfire Wet Diamond **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012, 18:58:33 »

Cowboy VI

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,938
ใหม่เห็นๆ เก็บเกลี้ยง ทุกซอก ทุกมุม สุดยอด จริงๆคะ

เอี่ยมทั้งคันเลย สภาพยิ่งกว่ารถใหม่อีก ...  :mon17:

สวยสุดยอดเลยครับ CBR คันนี้ ยิ่งเล็กรายละเอียดยิ่งแยะ  :mon17: :mon17: :mon17:

เก็บราละเอียดเยี่ยมมากเลยครับ

ขอบคุณครับ คอเคล็ดยังไม่หายเลยนะเนี่ย มุดมากไปหน่อย.... :mon09:

ชอบป้ายที่ติดมากเลยครับ เตือนภัยดี ก่อนขับรถ
ดำสวยมากเลย เม็ดประกายๆ

ขับขี่ปลอดภัย เคารพกฏจราจร รับผิดชอบต่อพี่น้องบนท้องถนนร่วมกัน ถึงจะถือเป็นไบค์เกอร์ที่ดีครับ  :mon17: :mon17:

Re: ** คั่นเวลากับ CBR150 By Blackfire Wet Diamond **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012, 19:01:08 »

tumkatak

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 821
  • http://www.facebook.com/AuToDetailingByTum
ดำเข้ม มากๆเรยครับสงสัยต้องหามาลองบ้างแล้ว

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 22:12:26 »

Cowboy VI

• 1,938
ดำเข้ม มากๆเรยครับสงสัยต้องหามาลองบ้างแล้ว

ลองเลยครับ ชอบกดสีแบบดำเข้มๆ Blackfire ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน....  :mon17: :mon17:

ต่อไป Honda Wave สีดำบ้าง  :mon15:

ไม่ไหวม๊างเฮีย แฟริ่งไม่ค่อยใหญ่ โชว์ผลงานได้น้อย

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 16:32:35 »

whitefang

• 1,669
  • Poorboy's Only !!

ลองเลยครับ ชอบกดสีแบบดำเข้มๆ Blackfire ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน....  :mon17: :mon17:

ต่อไป Honda Wave สีดำบ้าง  :mon15:

** Brio ตกหลุมดำ By Poorboy’s World Black Hole (หน้า 3) **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 18:52:09 »

Cowboy VI

• 1,938
พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปเขาใหญ่ครับ ออกทริปสวีทกะหวานใจ.....เหะๆ  :mon02:

ครั้นจะไปแบบรถไม่เงา ไม่สะอาด รู้สึกแปลกๆชอบกล ทำใจไม่ได้ ช่วงบ่ายเลยรวบรวมพลัง ปั่น Glaze for Dark รับวันแห่เทียนไปเลย

อุปกรณ์ก็หน้าเดิมครับ ล้างด้วย Triton เช็ดแห้งด้วยไมโครแบบสามัญ แต่ที่พิเศษหน่อยก็ตรง Poorboy’s World Black Hole เนี่ยแหละครับ

ของสัมนาคุณพิเศษจากพี่โต้ง (AP3615) คนเดิม มาในรูปแบบของตัว sample ให้ได้ลองกัน

มนต์ดำที่จะเนรมิตร ให้แก่น้อง Brio จะสร้างมนต์ขลังได้ขนาดไหน ไปดู........

ล้างและปั่น DA เสร็จก็ถ่ายรูปเลยครับ ลงตัวเดียวโดดๆ วัดใจไปเลย ไม่ได้รอ curving time แต่ประการใด

ใจจริงก็อยากรอดูผลงานพรุ่งนี้เช้าเหมือนกัน แต่เผอิญผมต้องรีบเดินทาง

มุมพิฆาต ฝากระโปรง ดำเข้มอีหลี ดำจนเห็นผมเป็นแค่เงามืดๆ......แต่ วันนี้เมฆสวยใช้ได้เลยครับ   :mon11:

ดูกันยาวๆ ครับ ว่าผลงานประทับใจกรรมการมั้ย.....

ิผิวสเกิร์ตอาจไม่เนียนใสเท่าไหร่ เพราะเป็นชิ้นงานที่ผมให้งานนอกติดตั้ง ดูออกเป็นผิวส้มด้วยซ้ำ แบบนี้ต้อง Wet sand

งานวันนี้ โดยรวมผมค่อนข้างพอใจ ถึงแม้จะมีอุปสรรคในเรื่องของฝุ่นบ้าง แต่เอาอยู่ จริงๆเมื่อวานผมก็พึ่งล้างและลง Collinite's #845 ไปแล้ว

สภาพผิวจึงออกมาดีพอสมควร และไม่เหนื่อยมาก เพียงแค่ล้างผสมแชมพูล้างรถอ่อนๆ คุมสเตปปั่นไปเรื่อยๆ งานก็เลยออกมาดีตามที่ต้องการ

PB Black Hole เป็นเพียงแค่ตัวชักเงา ที่สามรถดึงความดำเข้มของสีรถเราออกมา ซึ่งผมค่อนข้างประทับใจ และที่สำคัญกลิ่นหอมมาก

แต่ถ้าให้ดี คงต้องจบด้วย Natty's Blue Wax ถึงจะครบ เอาเป็นว่า เอาไว้คราวหน้าเมื่อสะดวก จัดเต็มแน่นอน

Re: ** Brio ตกหลุมดำ By Poorboy’s World Black Hole (หน้า 3) **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 19:07:27 »

wattawnet

• 893
สมแล้วที่เดินตามรอยพี่โต้งผลงานเริ่มเด่นชัดมากขึ้นเรื่อยๆครับ :mon17: :mon17:

Re: ** Brio ตกหลุมดำ By Poorboy’s World Black Hole (หน้า 3) **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 22:33:25 »

Cowboy VI

• 1,938
สมแล้วที่เดินตามรอยพี่โต้งผลงานเริ่มเด่นชัดมากขึ้นเรื่อยๆครับ :mon17: :mon17:

ขอบคุณครับ แต่จริงๆ สภาพรถก่อนหน้านี้เมื่อ 3-4 วันที่แล้ว เน่ามาก ฝนตกไม่หยุดเลย  :boy02:

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 22:55:10 »

AP3615

• สมาชิกถาวร
  • 3,206
อย่านี้สิถึงจะเรียกว่าดำเข้มเหนือดำเข้ม เพราะมี #845 เป็น base และทับด้วย PB:BH กลับมาก็ปิดท้ายด้วย Paste Wax อีกสักตัว สุดยอดไปเลยครับ  :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 23:51:35 »

tam_ja

• ทำ เท่าที่ทำได้ ให้ดีที่สุด
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 128
    • tam_thanittha
รีบนะนี่ ได้ซะขนาดนี้ :mon03:

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 00:39:35 »

btronsure

• **
  • 136
ดำเจงๆต้องหามาลองซะเเล้ว :mon03:

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 06:12:02 »

jakkit

• สมาชิกถาวร
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 434
ดำได้ใจเลยครับ :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 06:30:07 »

gokorat

• the
  • 766
    • http://www.cruzoptra.com
ผลงานสวยครับ รอผลงานจัดเต็มด้วยคนนะครับ

แต่สูตรนี้ไม่ผิดหวังจริงๆครับ Glaze + #845 (curing 8 ชั่วโมง) + Paste wax

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 06:37:05 »

Cowboy VI

• 1,938
อย่านี้สิถึงจะเรียกว่าดำเข้มเหนือดำเข้ม เพราะมี #845 เป็น base และทับด้วย PB:BH กลับมาก็ปิดท้ายด้วย Paste Wax อีกสักตัว สุดยอดไปเลยครับ  :mon17: :mon17: :mon17:

เริ่มดีทุกอย่างย่อมดีตามแน่นอนครับพี่โต้ง ก็ได้กระทู้พี่นี่แหละ ที่เป็นบทเรียนไว้ให้ศึกษาอย่างสม่ำเสมอ  

รีบนะนี่ ได้ซะขนาดนี้ :mon03:

เดี๋ยวกลับมาจากทริป คงต้องเก็บรายละเอียดเพิ่มซะหน่อย....เหอๆ  

ดำเจงๆต้องหามาลองซะเเล้ว :mon03:

ดำได้ใจเลยครับ :mon17: :mon17:

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมครับ

ผลงานสวยครับ รอผลงานจัดเต็มด้วยคนนะครับ

แต่สูตรนี้ไม่ผิดหวังจริงๆครับ Glaze + #845 (curing 8 ชั่วโมง) + Paste wax

มาแบบเน้นๆ แน่นอนครับน้าโก้ นู่นแหละ.....ช่วงหยุดวันแม่ คงมีโอกาสได้โชว์ผลงานอีกที

แต่แอบบอกนิดนึง งานหน้าอาจมีมาสด้า 2 ของแฟน มาคั่นรายการ หึ หึ

:mon08:

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 08:47:51 »

whitefang

• 1,669
  • Poorboy's Only !!
เจ็ดโด้ !...มันข้ามหน้า ข้ามตา  :mon06:

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 09:28:19 »

Kritt_K

• **
  • 113
สวย ประทับใจมากครับ ขอลอกสูตรหน่อยนะ  :mon02:

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 11:53:36 »

amajoo

• **
  • 194
อย่างงาม ดำเงาสวยมากๆ  :mon17:
อยากได้ black hole ขวดเล็กบ้างจัง

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 16:59:28 »

Benzze

• 081-807-6467
  • 8,778
อย่านี้สิถึงจะเรียกว่าดำเข้มเหนือดำเข้ม เพราะมี #845 เป็น base และทับด้วย PB:BH กลับมาก็ปิดท้ายด้วย Paste Wax อีกสักตัว สุดยอดไปเลยครับ  :mon17: :mon17: :mon17:

ช่วยแนะนำน้องเค้าด้วยครับ. พี่โต้ง ว่าควรใช้ Pastewax ตัวไหน.  :mon17:

:mon17:  ผมงานสุดๆมากครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 21:31:49 »

Cowboy VI

• 1,938
เจ็ดโด้ !...มันข้ามหน้า ข้ามตา  :mon06:

ไหนล่ะ Fuzion เมื่อไหร่จะลงนวมขึ้นชก ?  :mon08:

สวย ประทับใจมากครับ ขอลอกสูตรหน่อยนะ  :mon02:

อย่าลอกให้ครูเห็นนะครับ เดี๋ยวโดนไม้เรียว เหนี่ยวก้นเอา....55+

อย่างงาม ดำเงาสวยมากๆ  :mon17:
อยากได้ black hole ขวดเล็กบ้างจัง

ลองเลยครับ ขนานเดียวก็เอาอยู่.....

ช่วยแนะนำน้องเค้าด้วยครับ. พี่โต้ง ว่าควรใช้ Pastewax ตัวไหน.  :mon17:

:mon17:  ผมงานสุดๆมากครับ

พูดตรงๆ ครับน้ายศ ตอนนี้ยังไม่มี paste wax ในดวงใจเลย มีแต่พวกของเหลว (liquid , oil)

ของแข็งก็ดันเป็น Marine ซึ่งทน แต่ไม่ใช่ทางสำหรับรถสีดำ

Cowboy VI

• 1,938
หลังจากตะลุยขึ้นเขาใหญ่ แวะเข้า Smoke House จึงเก็บรูปสภาพผิว หลังจากผ่านไป 1 คืนมาให้ชมครับ....

เด้งดึ๋งดั๋งมั่กๆ ดำเข้มเข้ากลางใจอย่างแรง.... :mon11:

หลังจากนี้ ก็ไปลุยต่อที่ Palio เขาใหญ่ สถานที่ท่องเที่ยวยอดฮิต และสำหรับการเดินทางออกมาจากเส้นทางเขาใหญ่ กลับเข้าถนนมิตรภาพ เพื่อมุ่งตรงสู่ฟาร์มโชคชัยนั้น

เจอฝนตกแบบประปรายเรื่อยๆ โดนไปหลายชุดเหมือนกัน และท้ายที่สุดจบทริปที่วัดหลวงปู่โต อ.สีคิ้ว สภาพรถเป็นเช่นไร ต้องเก็บภาพ.....

สาบานเลยครับว่า ผิวรถโดนฝนมาแล้วจริงๆ ตัวผมเองยังอึ้งเลยยย.... :mon14: :mon14:

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 22:05:10 »

Jahhaha

• 2,221
  • @@น้ำยาซักผ้าไมโครฯ และผ้าไมโครไฟเบอร์เกรดA@@
เงาสวยมากค่ะคุณแซ็ค

นี่ขนาดโดนฝนมาแล้วนะคะเนี่ย
แหล่มมากๆค่ะ
 :mon18: