You are Here:

ขอคำแนะนำ ในการเปิดคาร์แคร์ที่ต่างจังหวัดหน่อยครับ

ผู้เขียน (อ่าน 1915 ครั้ง)

ta_carlove

• - = เด็กรับรถ = -

• 7
คือ ผมเป็นคนรักรถและชอบในการดูแลรถคับ  เลยมองว่าผมมีที่ ดินเป็นของตัวเองแม่ให้ทำ ประมาณ 1 ไร่ ที่ใน อำเภอเล็กๆ แต่เส้นทางของที่ติดถนนหลักครับ ติดปั้มน้ำมัน(ไม่ใหญ่มาก)  ห่างจากสถานที่ราชการ ประมาณไม่เกิน 1 ก.ม  บริเวณใกล้เคียงลองสำรวจดู มีคาร์แคร์ เล็กๆแบบล้างตามบ้าน 2-3 แห่ง ไม่ติดถนน ห่างจากที่ผมจะทำคาร์แคร์ ประมาณ 2-3 ก.ม ได้ ลองสำรวจแถวถนน มีร้านช่วงล่าง ร้านติดฟิม ร้าน เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ร้านซ่อมรถต่างๆประมาณ 4-5 ร้าน  (ซึ่งในความคิดของผมคิดว่ารถในอำเภอต้องมีพอสมควร)
ผมจะเปิดร้านไม่ใหญ่มากครับ รับลูกค้า B-C เพราะเป็นต่างจังหวัด ว่าจะลองจ้างพนักงาน 2-3 คนพอหรือไม่ถ้าเปิดร้าน   (ผมลืมบอก อ.ระเหว จ.ชัยภูมิ ครับ)  ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะคับขอบคุณมากคับ   ผม ต๊ะ คับสมาชิกใหม่ดีใจมากที่มีสังคมแบบนี้ให้ความรู้กับผม

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 5,276
ลองย้อนอ่านกระทู้ ต่างๆ ที่ผ่านมาเลยครับ

ความรู้ ล้วนๆ ประสบการณ์จริงทั้งนั้น

ยินดีต้อนรับครับผม

ta_carlove

• 7
ลองย้อนอ่านกระทู้ ต่างๆ ที่ผ่านมาเลยครับ

ความรู้ ล้วนๆ ประสบการณ์จริงทั้งนั้น

ยินดีต้อนรับครับผม

อ่านมาสักพักแล้วครับผม ยังไม่ได้เปิดเร็วๆนี้ครับ แต่มีโครงการจะเปิด ตอนนี้ก็กำลังศึกษาข้อมูลต่างๆในนี้ไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณคับ

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • 5,276
อ่านต่อไป ครับ ยิ่งอ่าน ยิ่งรู้ ยิ่งเชี่ยวชาญ

โชคดีครับผม

เปิดเมื่อไร ก็ รวย ๆ นะครับ

ta_carlove

• 7
อ่านต่อไป ครับ ยิ่งอ่าน ยิ่งรู้ ยิ่งเชี่ยวชาญ

โชคดีครับผม

เปิดเมื่อไร ก็ รวย ๆ นะครับ
ขอบคุณคับผม  :mon18:

Ingcoco

• TWCC Certified Trader
  • 2,101
  • เคมีภัณฑ์ เพื่อ ร้านล้างรถ
คือ ผมเป็นคนรักรถและชอบในการดูแลรถคับ  เลยมองว่าผมมีที่ ดินเป็นของตัวเองแม่ให้ทำ ประมาณ 1 ไร่ ที่ใน อำเภอเล็กๆ แต่เส้นทางของที่ติดถนนหลักครับ ติดปั้มน้ำมัน(ไม่ใหญ่มาก)  ห่างจากสถานที่ราชการ ประมาณไม่เกิน 1 ก.ม  บริเวณใกล้เคียงลองสำรวจดู มีคาร์แคร์ เล็กๆแบบล้างตามบ้าน 2-3 แห่ง ไม่ติดถนน ห่างจากที่ผมจะทำคาร์แคร์ ประมาณ 2-3 ก.ม ได้ ลองสำรวจแถวถนน มีร้านช่วงล่าง ร้านติดฟิม ร้าน เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ร้านซ่อมรถต่างๆประมาณ 4-5 ร้าน  (ซึ่งในความคิดของผมคิดว่ารถในอำเภอต้องมีพอสมควร)
ผมจะเปิดร้านไม่ใหญ่มากครับ รับลูกค้า B-C เพราะเป็นต่างจังหวัด ว่าจะลองจ้างพนักงาน 2-3 คนพอหรือไม่ถ้าเปิดร้าน   (ผมลืมบอก อ.ระเหว จ.ชัยภูมิ ครับ)  ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะคับขอบคุณมากคับ   ผม ต๊ะ คับสมาชิกใหม่ดีใจมากที่มีสังคมแบบนี้ให้ความรู้กับผม

ดูจากทำเลนะครับ   น่าลองจับตลาดล้างอัดฉีดดูนะ

ไม่ยาก  แต่ก้อไม่ง่าย  สร้างรายได้ดีพอดูเลยครับ

แล้วพอเข้าที่เข้าทาง  จัด Detailing หรือ Coating ซักหน่อย

หล่อแบบน้าโต้งเลย            :mon17:

ta_carlove

• 7
ผมว่าจะลอง เปิดล้างอัดฉีด แล้วพอลูกค้าเริ่ม โอเค ก็จะค่อยๆขยับไปเรื่อยๆ คับผม แต่คงต้องศึกษาเรื่องขัดอะไรอีกเยอะคับผม ยังรู้น้อย  ถ้ามีข้อสงสัยต่างๆ ผมจะรบกวนขอข้อมูลความรู้จากน้าๆ หลายๆท่านด้วยนะครับ  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำผมครับ  :mon18: :mon18:

mookai1973

• สมาชิกถาวร
  • 1,130
  • หลงใหลในละอองสเปรย์
ผมว่าจะลอง เปิดล้างอัดฉีด แล้วพอลูกค้าเริ่ม โอเค ก็จะค่อยๆขยับไปเรื่อยๆ คับผม แต่คงต้องศึกษาเรื่องขัดอะไรอีกเยอะคับผม ยังรู้น้อย  ถ้ามีข้อสงสัยต่างๆ ผมจะรบกวนขอข้อมูลความรู้จากน้าๆ หลายๆท่านด้วยนะครับ  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำผมครับ  :mon18: :mon18:

ช่วงหาข้อมูล..อย่าลืมทดลองงานกับรถตัวเอง ไปด้วยนะครับ... :mon01:

biggy

• ดูแลรถทุกคันด้วยใจ
  • 1,664
ถ้าร้านขนาดกลางๆ แวะมาเที่ยวที่ร้านผมซะหน่อยมั้ยทางผ่านพอดี ยินดีต้อนรับ :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:

ta_carlove

• 7

ช่วงหาข้อมูล..อย่าลืมทดลองงานกับรถตัวเอง ไปด้วยนะครับ... :mon01:
ครับผม ว่าจะลองซื้อ da ปรับรอบมาลอง ฝึกขัดลบรอยขนแมวรถตัวเอง อยู่คับ 55++ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้สักเท่าไร :mon18: :mon18:

ta_carlove

• 7
ถ้าร้านขนาดกลางๆ แวะมาเที่ยวที่ร้านผมซะหน่อยมั้ยทางผ่านพอดี ยินดีต้อนรับ :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:
ตอนนี้ผมยังไม่แน่ใจว่าจะได้เริ่มทำเมื่อไรเลยครับ ผมได้เริ่มทำรบกวนไปเรียนรู้งานร้านน้าบิ๊ก ได้ไหมครับประสบการณ์ตรงน่าจะช่วยผมได้เยอะ ขอบคุณคับ :mon18:

biggy

• ดูแลรถทุกคันด้วยใจ
  • 1,664
ยินดีเป็นอย่างยิ่ง เชิญนะครับ :mon18: :mon18: :mon18:

ta_carlove

• 7
ยินดีเป็นอย่างยิ่ง เชิญนะครับ :mon18: :mon18: :mon18:
ขอบคุณมั่กมากครับน้าบิ๊ก ถ้าได้เริ่มเมื่อไรผมได้รบกวนน้าบิ๊กแน่นอนครับ ขอบคุณน้าบิ๊กล่วงหน้าลยครับผม  :mon11: :mon11: