You are Here:

DIY ::: ไฟหน้า เป็นรอยลึกๆ อย่าคิดสั้นเปลี่ยนโคม เข้ามาดูก่อน!!!!!!!!

ผู้เขียน (อ่าน 52080 ครั้ง)

wirojcup

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 290
ผมใช้ Menzerna PO106FA ออกดีเลยครับ

PEEM

• - = เด็กรับรถ = -

• 19

submarinerBOY

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 82

siamwax

• Administrator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,045
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
แวะมาดูแล้วคิดถึงเจ้าเทียน่าจัง T^T

3571138

• *
  • 62
เคยเห็นแต่คลิปของนอกอ่ะคับ.. wet sanding

[youtube=425,350]SXoJHKN7FNU[/youtube]
http://www.youtube.com/watch?v=SXoJHKN7FNU

มีถ่ายทำเป็นคลิปไว้บ้างหรือเปล่าครับ อยากเห็นคลิปของคนไทยบ้างอ่ะคับ..

crazyprelude

• 24
เยื่ยมเลย ไฟหลังมีรอยนิดนึงเดี๋ยวจะลองดูนะครับ  :mon18:

tanny

• *
  • 57
แจ่มครับ :mon18:

roj55

• 22
แหล่มครับ  :mon17:

fourplay

• *
  • 56
 :mon17: :mon17: :mon17:

GOLF1562

• *
  • 50
 :mon18: :mon18:

mhc2007

• **
  • 198
 :mon03:เยี่ยมครับ  :mon03:

parn52000

• *
  • 85
เรานำมาขัดกระจกหน้าได้หรือเปล่าครับ รอยเล็กแยอะมากเกิดจากการรู้เท่าไม่ถึงการณ์ นำกระดาษทรายน้ำไปขัดกระจกที่มีน้ำยาเคลือบกระจกที่ทำให้ใบปัดน้ำฝนกระโดดออก แต่ปรากฏว่าเกิดรอยจากกระดาษทรายน้ำเพียบเต็มกระจกหน้ารถ เรานำน้ำยาตัวนี้ไปขัดดจะออกมั๊ยครับ :boy07:

Jompon

• ท่านใดต้องการโปรแกรมร้านอาหารติดต่อได้นะครับ คิดถึงระบบร้านอาหาร คิดถึงPerfectsolution
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 485
ก่อนปีใหม่ พ่อผมเอารถไปถูกับCivicมา ไฟหน้าเลยเป็นอย่างที่เห็น จะสังเกตุเห็นว่าเป็นรอยค่อนข้างเยอะครับ
แต่เดี๋ยว DIY แก้ไขได้แน่นอน ::ww8

[img width=640 height=480 :mon18: :mon18:http://i214.photobucket.com/albums/cc282/jackj31/R1010204Small.jpg[/img]http://1.ของผม เตรียมกระดาษทรายน้ำเบอร์1000กับ2000 ไปแช่น้ำก่อนครับ ให้มันอ่อนตัว

2.เริ่มขัดด้วยกระดาษทราบเบอร์1000ครับ เพื่อให้ผิวรอบๆบริเวณนั้นเสมอกับรอย และให้รอยจางลงด้วย

3.ตามด้วยเบอร์2000ครับ เวลาขัด ให้ถูเบาๆใจเย็นๆครับ ขัดแรงๆเวลามาขัดลบรอยจะลำบากเน้อ

4.อันนี้หลังจากเบอร์2000อีกมุมหนึ่งครับ ค่อนข้างจะมัว

5.หลังจากนั้นให้เอาน้ำยาขัดสีขัดครับ ของผมเลือกใช้#83 ของMeguiar's
โอ้ว จอร์จ มันยอดมาก รอยหายไปแล้ว!!!!!!!!
คำเตือน อย่าใช้น้ำยา Rubbing Compoundที่เอาไว้ขัดไม้มาขัดเด็ดขาด ที่หาซื้อตามร้านฮาร์ดแวร์หรือเรียกว่ายาแดงน่ะ เพราะส่งผลให้งานแย่กว่าเดิมคร้าบ มันหยาบประมาณเอากระดาษทราบเบอร์2500มาขัดซ้ำประมาณนั้น

บุญรักษาครับท่านผู้อ่าน ไม่มีการเฉี่ยวชนเป็นดีที่สุด แต่ถ้ามีก็ต้องหาวิธีแก้ไข เรื่องธรรมดาของการใช้รถยนต์ ::ww2

มีอะไรดีๆมาบ่างกันอีกนะครับ

ขอบคุณครับ :mon18:

Art@9GoalAutoBrite

• 9Goal AutoBrite Car Detailing Centre
  • **
  • 254
  • รถสวยด้วยมือเรา ถ้า รถไม่เงา เพราะ เราไม่ดูแล...
กรณีที่ 1: เป็นรอยลึกๆ
Wet Sand + Polish ครบเซ็ต 
กรณีที่2: เป็นคราบเหลือง
plastx plastic repair kit  จบ

nighthox

• 2

kornkorn

• 5
1. โคมไฟเก่าทดสอบให้ดูหน่อย!!!
2. ต้องถอดโคมออกมาไหม!!!
3. เท่าที่รู้มาโคมไฟรถยนต์ จะมีชั้นของฟิลม์เคลือบอยู่ แล้วนี้เอากระดาษทรายน้ำมารูป มันจะมีผลกับพลาสติกไหม!!!!!
4. ระยะที่มันจะคืนสภาพกับมาหมองอีกครั้งนานเท่าไร และวิธีแก้ไขหลังจากที่พลาสติกของโคมไฟหน้าหมองอีกครั้ง
5. ประมาณน้ำยาที่ใช้มากหรือน้อยแค่ไหน และจำนวนที่ใช้โดยรวมเท่าไหร ถ้าคิดเป็นคู่ :boy07: :boy07:

xinfinite

• 18
เผอิญผมอยู่บ้านนอกๆ หน่อยอ่ะคับพี่ หาCana ก็ไม่ได้ แล้วก้หา#83 ในนี้แบบแบ่งขายก็ไม่มี

ผมพอจะใช้ผลิตภัณท์ไหน ทดแทนได้บ้างคับของMG หรือ อะไรก็ได้อะคับ ที่ไม่มีผลเสียต่อพลาสติกที่มาใช้ทำโครมไฟรถอะคับ

ponchai la

• P C car care รักความสะอาดครับ
  • **
  • 239
มีตัวไหนที่ใช้แทนได้MGได้ช่วยตอยหน่อบครับผู้รู้อยากทราบครับผม :mon11: :mon11:

FreeWay

• **
  • 117
DA My&Car ฟองน้ำขาวกับน้ำยาขัด แค่นี้เพียงพอมั๊ยคับที่จะลบพวกคราบเหลืองจางๆออกได้มั่ง  :mon04:

น้ๅหuม™

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 3,832
  • U Never Wash Alone
DA My&Car ฟองน้ำขาวกับน้ำยาขัด แค่นี้เพียงพอมั๊ยคับที่จะลบพวกคราบเหลืองจางๆออกได้มั่ง  :mon04:

ลองดูเลยครับน้า มีของอยู่ลองเลย