You are Here:

WASH'S UP_car spa & detailing center : อัพเดทสถานการณ์คับ^^

ผู้เขียน (อ่าน 19356 ครั้ง)

WASH'S UP_car spa & detailing center : อัพเดทสถานการณ์คับ^^
« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 23:34:14 »

wash*s up

• OPEN NOW..!!@SOI SAMAKHI
  • - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 58
  • นอนก็ฝัน ตื่นมาก็"ตามฝัน"
    • WASH'S UP_car spa & detailing center
หลังจากศึกษาหาความรู้ ฟูมฟักลักจำประสปการณ์และความรู้จากพี่ๆน้าๆในนี้มานานนะครับ ตอนนี้ก็พร้อมแล้วที่จะผันตัวเองเข้าสู่ธุรกิจนี้ด้วยใจรักอย่างเต็มที่แล้วครับ

ตอนนี้ก็อยู่ในขั้นตอนการสร้าง และการเตรียมงานอยู่นะครับ ไม่เกินสองเดือนน่าจะเปิดได้ จะมาอัพเดทสถานการณ์เรื่อยๆนะครับ รูปเยอะหน่อยนะครับ

ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆน้าๆ ช่วยอบรมสั่งสอนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :mon11:

เมื่อเราได้แบบที่วางแผนไว้จนพอใจแล้วขั้นตอนแรกคือ "การขออนุญาตสร้างอาคาร" ครับ โดยมีขั้นตอนดังนี้ เครดิต : bansanruk.com
http://www.baansanruk.com/index.php?option=com_content&view=article&id=87:2012-03-02-13-20-24&catid=34:2012-02-23-11-11-33&Itemid=27

แปลนคร่าวๆครับ

ภาพที่คร่าวๆครับ

ถมเสร็จแว้ว :mon18:

หลังจากเคลียห์เรื่องงานพร้อมลาออกจากงานเสร็จ จึงมาเริ่มลงมือต่อ ผ่านไปเป็นเดือนฝนดี แมกไม้ก็มาเยือนเลยครับ(มาแอบดูทุกวันรถผ่านเยอะเหมือนเดิม) :mon18:

เมื่อเคลียห์ทุกอย่างในชีวิตแล้วก็พร้อมลุยละครับ อันนี้เริ่มเอาเข็มมาร้อยพวงมาลัยละ เอ้ย..!!! เอาเข็มมาลง 555

ที่ร้านมีสระว่ายน้ำส่วนตัวอยู่หลังร้านนะครับใครพาลูกมาด้วยก็ติดชุดว่ายน้ำมาว่ายรอได้ครับ  :mon08:

ขั้นต่อไปก่อนที่จะสร้างร้านได้ก็ต้องขอน้ำขอไฟชั่วคราวกันครับ
   การขอน้ำรายละเอียดตามนี้ครับ   http://www.mwa.co.th/ewt/mwa_internew/form_connect.html

ตอนแรกบอกว่าอาทิตย์นึง แต่เอาเข้าจริงมะรืนก็มาทำให้แล้วครับ :mon18:

การขอไฟรายละเอียดตัวอย่างตามนี้ครับ   http://www.pea-pluakdaeng.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539427849

เหมือนกันครับขอวันนี้อีกสองวันมา

วางไม้แบบเตรียมเทคับ

to be continue...

Kun553

• Homie Car Detailing
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,055
  • http://www.facebook.com/homiecardetailing
 :mon03: :mon03: :mon03: :mon03:

wash*s up

• *
  • 58
    • WASH'S UP_car spa & detailing center
พี่ชื่อไรนะครับ ร้านอยู่เรียบทางด่วนใช่มะครับ ว่างๆขออนุญาติไปเยี่ยมเยียนนั่งคุยด้วยนะครับ ติดตามผลงานมานาน :mon18:

Re: WASH'S UP_carspa & detailing center : คาร์แคร์น้องใหม่ฝากเนื้่อฝากตั
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 07:35:34 »

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • 5,284
ยินดีต้อนรับครับผม

ท่านเปิดแถวไหนครับ

โชคดีครับ รวยๆ ครับ

Kun553

• 1,055
  • http://www.facebook.com/homiecardetailing
พี่ชื่อไรนะครับ ร้านอยู่เรียบทางด่วนใช่มะครับ ว่างๆขออนุญาติไปเยี่ยมเยียนนั่งคุยด้วยนะครับ ติดตามผลงานมานาน :mon18:
ผมชื่อขุนครับ เบอติดต่ออยู่ข้างล่างรูปเลยครับ ยินดีครับผม

Re: WASH'S UP_carspa & detailing center : คาร์แคร์น้องใหม่ฝากเนื้่อฝากตั
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 09:29:15 »

aof_mace

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 184
ร่ำรวยๆ คับ  :mon03:

ว่างๆลงรูปความคืบหน้าของร้านให้ชมหน่อยน่ะครับท่าน :mon18: :mon18: :mon18:

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • 5,284
ผมชื่อขุนครับ เบอติดต่ออยู่ข้างล่างรูปเลยครับ ยินดีครับผม

เก่งมากๆ ครับคนนี้

Kun553

• 1,055

เก่งมากๆ ครับคนนี้
อุ้ย ไม่ถึงขนาดนั้นครับพี่โต้ง ยังต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์ต่อไปเรื่อยๆครับพี่โต้ง^^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 16:16:57 »

pixnig

• ไม่หล่อ แต่จน ตึ่งโป๊ะ..!!!
  • สมาชิกถาวร
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 379
  • สวัสดีชาวโลก...!!!
555 ขอบคุณครับพี่โต้ง อีกนานกว่าจะเปิดครับ พึ่งจะถมดินเสร็จไปคับ มาจองพื้นที่ไว้ก่อนครับ :mon02:

พี่ aof คับเดี๋ยวหารูปหน้างานมาลงให้คับ จะมาอัพให้เป็นระยะๆละกันครับ

ขอบคุณมากครับพี่ขุนที่ให้ความกรุณา พอดีสนใจ CG ไว้เป็นตัวหลักในร้านนะครับ ว่างๆจะเข้าไปติววิชาด้วยนะคับ

อ่อ ล็อคอินนี้กับ ล็อคอิน wash's up เป็นเจ้าของเดียวกันนะครับ(เหมือน เย็นเตร็ก กับ โทนาฟ555)

อีกอันเอาไว้ให้ที่ร้านดูแลครับ ขออนุญาตไว้ด้วยละกันนะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 16:21:55 »

dj_BADZMAN

• - = เด็กรับรถ = -

• 47
เฮงๆๆ รวยๆๆ รอชมครับ :mon03: :mon03: :mon03:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 16:22:50 »

Kun553

• 1,055
555 ขอบคุณครับพี่โต้ง อีกนานกว่าจะเปิดครับ พึ่งจะถมดินเสร็จไปคับ มาจองพื้นที่ไว้ก่อนครับ :mon02:

พี่ aof คับเดี๋ยวหารูปหน้างานมาลงให้คับ จะมาอัพให้เป็นระยะๆละกันครับ

ขอบคุณมากครับพี่ขุนที่ให้ความกรุณา พอดีสนใจ CG ไว้เป็นตัวหลักในร้านนะครับ ว่างๆจะเข้าไปติววิชาด้วยนะคับ

ยินดีครับ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ประสบการณ์กันครับ ช่วยๆกันสบายมากครับ

Beeklean

• บริการล้างรถค่ะ
  • - = เด็กรับรถ = -

• 21
 :mon18:ร้านอยู่แถวไหนจ๊ะ ถ้ายังไม่เปิด. มาเรียนรู้งานที่ร้านพี่ได้นะ. เดี๋ยวจะบอกให้หมดเลย ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ. ร้านพี่ BeeKlean เข้า Facebook มาคุยกันได้.

pixnig

• 379
:mon18:ร้านอยู่แถวไหนจ๊ะ ถ้ายังไม่เปิด. มาเรียนรู้งานที่ร้านพี่ได้นะ. เดี๋ยวจะบอกให้หมดเลย ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ. ร้านพี่ BeeKlean เข้า Facebook มาคุยกันได้.

กรั๊บๆอยู่แถวไหนคร้าาบบบ ผมว่างงานช่วงนี้คงตระเวนไปได้ทู้กกที่ 555

Re: WASH'S UP_car spa & detailing center : คาร์แคร์น้องใหม่ฝากเนื้่อฝากตั&#
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 11:30:20 »

pixnig

• 379
มาอัพเดทสถานการณ์ครับ :mon17:

Re: WASH'S UP_car spa & detailing center : อัพเดทสถานการณ์คับ^^
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 12:52:52 »

TA.K.CHI.car wash

• *
  • 89
 :mon03:ยินดีด้วยครับ รอชมร้านสวยๆครับ

Re: WASH'S UP_car spa & detailing center : อัพเดทสถานการณ์คับ^^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 23:17:26 »

wash*s up

• *
  • 58
:mon03:ยินดีด้วยครับ รอชมร้านสวยๆครับ

ขอบคุณครับ :mon18: แต่อย่าคาดหวังความสวยงามเลยครับ เป็นร้านเล็กๆราคาประหยัดครับ :mon17:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 17:50:31 »

sogood

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 124
 รวย ๆ ครับ:mon03: :mon03: :mon03:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 18:08:42 »

wash*s up

• *
  • 58
วันนี้เริ่มเทละครับ ห่างกันแค่วันเดียว ความรู้สึกมันต่างกันมากๆเลยครับสำหรับการรอคอย จากเห็นแต่ดินเปล่าๆกับ เป็นพื้นปูนแล้ว :mon11:

อันนี้คงปรึกษากัน "นายจ้างจ่ายค่างวดไม่ค่อยตรงเลยวะ เอาไงดีทิ้งงานเลยดีมั๊ย" :mon14:

นี่เครื่องมือขัดของเราครับ RO ยี่ห้อไทยประดิษฐ์ พื้นร้านผมผมสั่งให้ใช้ PG1000 จบงานด้วย SF4000 สำหรับพื้นขัดมันครับ :mon08:

นี่โซนออฟฟิต+รับรองลูกค้า

นี่โซนทำงานครับ

มุมกว้างๆครับ

พี่ๆอย่ามัว LINE ไปช่วยเค้าลากด้วยชิลเหลือเกิน :boy04: 555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 18:09:43 »

wash*s up

• *
  • 58
รวย ๆ ครับ:mon03: :mon03: :mon03:

ขอบคุณครับพี่ก้าว ยังไม่ว่างไปนั่งเล่นที่ร้านพี่เลยขอเคลียห์คิวก่อนนะ อิอิ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012, 22:07:23 »

wash*s up

• *
  • 58
เสามาแล้วครับ

ทาสีรองพื้นกับชั้นแรก

ขึ้นเสาเอก :mon18: :mon03:

ค่อยๆขึ้นทีละต้น

ครบแว้ว

คาร์แคร์ เล็กๆค่อยๆผุดละครับ^^