You are Here:

อย่าได้กลิ่นเบาะหนังตอนซื้อใหม่ๆกลับมาทำไงดีคับ

ผู้เขียน (อ่าน 11793 ครั้ง)

TJ32

• - = ผู้จัดการ = -
  • 621
จะหา CG Liquid Leather ได้จากที่ไหนครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่  :boy08: อยาลองมั่งตอนนี้รถผมกลิ่นมันอับๆ แปลกๆ ยังงัยไม่รู้ น้ำหอมก็ไม่ค่อยกล้าใช้กลัวแอร์ตัน  :boy13:

หาได้ที่นี่เลยครับ  :mon01:

pork_bone_soup

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 139
Liquid leather เห็นคุณ GOZ ปล่อยอยู่ที่ห้องซื้อขายครับ 800 มั๊งเกือบเต็มขวดอยู่เลย

vuttirat

• **
  • 141
ถามเพิ่มนิดนึงเจ้าตัว Liquid leather สามารถลงกับคอนโซลหน้ารถได้ด้วยมั๊ยครับ  :boy08: ไม่ใช่หนังแท้นะครับ

Birra

• TWCC Certified Trader
  • **
  • 152
แนะนำอีกตัว smartleather ครบั

nikku

• - = เด็กรับรถ = -

• 21
ชอบ cg กลิ่นผู้หญิงเต้นระบำจริงๆ

ดมแล้วของขึ้น หุหุ

pdsci

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 320
เดี๋ยว MG ที่ใช้อยู่หมดจะลอง CG เหมือนกันครับ

parn52000

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 85
หาซื้อ CG กับใครถูที่สุดครับ บอกหน่อย อยากได้ :mon04:

Pop_py

• **
  • 123
ขอแหวกแนวครับ Lexol leather condition ครับ กลิ่นตอนแรกเหมือนแลกเกอร์ครับ แต่พอรุ่งเช้า กลิ่นหนังแบบกระเป๋าออกมาเลยครับ ได้ฟิล แบบหนัง ๆ เลยครับ เหมือนตอนเราเรียนหนังสือตอนได้เข็ฒขัดมาใหม่ ๆ หรือกระเป๋าหนังแท้ jacob อ่ะครับ

ผมเคยลองใช้ครับ โดยเอาผ้าชุบน้ำบิดให้แห้ง เข็ดที่เบาะก่อนครับ เพราะ จะช่วยทำความสะอาดก่อนครับ แล้วค่อยลง lexol leather condition ครับ

TONNOON99

• 28
 :mon11: ผมว่าของ cg น่าจะดีกว่าคับ sure คับ  :mon11:

submarinerBOY

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 82
CG Liquid Leather เคลือบแล้วปิดรถทิ้งไว้
พอมาใช้รถรู้สึกว่าเหมือนมีกลิ่นรถใหม่นะ

ZZZZ

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 457
ผมแนะนำ Zaino Z-9 Leather Soft Spray Cleaner กับ Zaino Z10 Leather in a Bottle
กลิ่นอยู่นานครับหลายอาทิตย์ครับ แล้วก็บำรุง + ปกป้องเบาะด้วยครับ

Pop_py

• **
  • 123
ด้วยความซน เลยนึกขึ้นมาได้ว่า ถ้าเราเอาครีมทาตัวของเราองมาใช้จะเป็นยังไงน้า เลยลองจัดดูซะหน่อย โดยใช้ผ้าชุบน้ำอุ่น บิดให้แห้ง แล้วเช็ดที่เบาะเพื่อเอาคราบมันและสกปรกออกก่อน หลังจากนั้น หนังจะดูแห้ง ๆ ผมเลยเอา ครีมทาตัว วาสลีน เทลงฟองน้ำ แล้ว ทาลงที่เบาะ แล้วทิ้งไว้ประมาณ 10 วินาที แล้วใช้ผ้าไมโครแห้ง ๆ เช็ดตาม ผลที่ออกมา กลิ่นหอมมาก ๆ ครับ แล้วก็หนังนิ่มขึ้นด้วยครับ ผมเคยลองถามคนที่ทำพวกรับหุ้มหนังแท้ เขาบอกว่า หนังแท้ที่ดีต้องไม่เงา และไม่ควรลงน้ำยาใด ๆ ลงในเบาะ ถ้าจะลงให้ลงจำพวก ครีมทาตัวเด็กจำพวก oil free เพราะจะทำให้หนังไม่กรอบแล้วก็ไม่มันมาก และวิธีทำความสะอาด ให้ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่น ๆ เช็ดเท่านั้น  ลองดูครับ พิจารณาดูครับ  ผมบอกเพื่อน ๆ ผม แกใช้ครีม victoria secret มาทาลงที่เบาะเหมือนผม กลิ่นชวนฝันมาก ๆ เลย   :mon11: :mon11:

emu16k

• 21
อ่านกระทู้นี้แล้วไปสั่ง cg leather scent มาใช้ ลองฉีดที่ผ้าม่านในห้องทำงานก่อน แทบทนนั่งทำงานต่อไม่ไหว เหม็นเหมือนเคมี แบบกลิ่นหนังเทียมอะไรแบบนี้ ไม่หอมเลย  :boy11:

จักรพันธ์ งามประหยัด

• 3
ได้มาใช้แล้วครับ CG Leather scent กลิ่นหนังอารมณ์ประมาณเดินแถวๆโรงเกลืออ่ะครับ  :boy07: