You are Here:

อยากได้ โปรแกรมบริหารจัดการร้านคาร์แคร์ ครับ

ผู้เขียน (อ่าน 15945 ครั้ง)

Re: อยากได้ โปรแกรมบริหารจัดการร้านคาร์แคร์ ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 12:01:42 »

cossir

• - = เด็กรับรถ = -

• 7
   ขอแนะนำตัวเบื้องต้นก่อนนะครับ ผมชื่อ อัย ทำงานเป็น technical consult แนวๆโปรแกรมเมอร์ นะครับ
ผมมีความสนใจอยากจะไปทำ car care ของตัวเอง เลยเข้ามาศึกษาหาข้อมูลต่างๆจากเวปนี้ ซึ่งมีพี่ๆเยอะแยะที่มีความรู้ และพร้อมจะให้ความรู้และคำปรึกษา
  ผมอ่านมาเรื่อยๆ จนมาเจอหัวข้อนี้ จึงมีความคิดว่า อยากจะช่วยเหลือ เพื่อนๆพี่ๆที่ทำธุรกิจ นี้บ้าง โดยการ ทำโปรแกรม สำหรับ car care ให้ออกมาใช้กันโดยใช้ความรู้ที่ผมมีมั่ง แต่ผมไม่มีความรู้ ประกอบกับไม่เคยทำธุรกิจประเภทนี้
  ดังนั้นหาก ท่านๆ สนใจและ เห็นด้วยกับความคิดของผม ผมจะรบกวนขอ เก็บ requirement หรือ คือ ความต้องการว่า ให้โปรแกรม สามารถทำงาน อะไรได้บ้าง

หลายๆท่านอาจจะคลางแคลงใจว่า มาเก็บข้อมูลแล้ว เมื่อทำเสร็จ จะเอาออกมาขายรึเปล่า ผมคงไม่กล้ารับปากว่า จะฟรี เนื่องจากผมไม่รู้ว่า โปรแกรมจะยากและออกมาใหญ่รึเปล่า แต่หากดูแล้วไม่ใหญ่ และยากมาก ผมรับรองว่า ฟรี ครับ

สมมติ ว่ามันฟรี ท่านๆจะถามว่า ผมจะได้อะไรกับ บอกตามตรงครับ
 1. ได้ใจครับ อย่างน้อย ผมได้ช่วยเหลือ เป็นการตอบแทน
 2. ถ้าบางท่านขาดอุปกรณ์ สำหรับใช้งาน เช่นพวก ลิ้นชักเก็บเงิน เครื่องปริ้น อะไรพวกนี้ผมสามารถจัดหาให้ได้ (ผมคงได้ % จากส่วนนี้บ้างครับ)
 3. ความภูมิใจครับ เมื่อโปรแกรมออกมาเสร็จ แล้วใครๆก็ใช้กัน มันเป็นความภูมิใจของโปรแกรมเมอร์ครับ

Re: อยากได้ โปรแกรมบริหารจัดการร้านคาร์แคร์ ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 14:06:59 »

boy2015

• TWCC Certified Trader
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 447
   ขอแนะนำตัวเบื้องต้นก่อนนะครับ ผมชื่อ อัย ทำงานเป็น technical consult แนวๆโปรแกรมเมอร์ นะครับ
ผมมีความสนใจอยากจะไปทำ car care ของตัวเอง เลยเข้ามาศึกษาหาข้อมูลต่างๆจากเวปนี้ ซึ่งมีพี่ๆเยอะแยะที่มีความรู้ และพร้อมจะให้ความรู้และคำปรึกษา
  ผมอ่านมาเรื่อยๆ จนมาเจอหัวข้อนี้ จึงมีความคิดว่า อยากจะช่วยเหลือ เพื่อนๆพี่ๆที่ทำธุรกิจ นี้บ้าง โดยการ ทำโปรแกรม สำหรับ car care ให้ออกมาใช้กันโดยใช้ความรู้ที่ผมมีมั่ง แต่ผมไม่มีความรู้ ประกอบกับไม่เคยทำธุรกิจประเภทนี้
  ดังนั้นหาก ท่านๆ สนใจและ เห็นด้วยกับความคิดของผม ผมจะรบกวนขอ เก็บ requirement หรือ คือ ความต้องการว่า ให้โปรแกรม สามารถทำงาน อะไรได้บ้าง

หลายๆท่านอาจจะคลางแคลงใจว่า มาเก็บข้อมูลแล้ว เมื่อทำเสร็จ จะเอาออกมาขายรึเปล่า ผมคงไม่กล้ารับปากว่า จะฟรี เนื่องจากผมไม่รู้ว่า โปรแกรมจะยากและออกมาใหญ่รึเปล่า แต่หากดูแล้วไม่ใหญ่ และยากมาก ผมรับรองว่า ฟรี ครับ

สมมติ ว่ามันฟรี ท่านๆจะถามว่า ผมจะได้อะไรกับ บอกตามตรงครับ
 1. ได้ใจครับ อย่างน้อย ผมได้ช่วยเหลือ เป็นการตอบแทน
 2. ถ้าบางท่านขาดอุปกรณ์ สำหรับใช้งาน เช่นพวก ลิ้นชักเก็บเงิน เครื่องปริ้น อะไรพวกนี้ผมสามารถจัดหาให้ได้ (ผมคงได้ % จากส่วนนี้บ้างครับ)
 3. ความภูมิใจครับ เมื่อโปรแกรมออกมาเสร็จ แล้วใครๆก็ใช้กัน มันเป็นความภูมิใจของโปรแกรมเมอร์ครับ

:mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 14:43:14 »

Thavat@top

• 4
ท็อปตาร์แคร์ยินดีให้ข้อมูลครับ 025480301

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 11:05:05 »

cossir

• 7
เบื้องต้น ผมเดินหน้าทำมาให้แบบง่ายๆก่อน ขาดเหลือก็ค่อยๆเพิ่มละกันนะครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2014, 12:24:14 »

t_torres

• 2
แนะนำ โปรแกรมร้านคาร์แคร์ ครับ
ผู้ช่วยในการบริหารร้านคาร์แคร์ของคุณ รูปแบบทันสมัย ใช้งานง่าย ทำให้คุณทราบ ทั้งรายรับ รายจ่าย ผลประกอบการต่างๆ
ต้นทุนและกำไรในแต่ละเดือน

ช่วยลดต้นทุน และเพิ่มผลกำไรได้อย่างดีเยี่ยม
รองรับการขายสินค้าต่างๆ รวมทั้งระบบบาร์โค๊ดสินค้า

ทำงานร่วมกับ เครื่องอ่านบาร์โค๊ด เครื่องพิมพ์ใบเสร็จ และลิ้นชักเก็บเงินได้เป็นอย่างดี

ยังมีฟังก์ชั่นการทำงาน และ รายงานสรุปต่างๆ
ที่จำเป็นอย่างครบถ้วน

--------------------------------------
โปรแกรมคาร์แคร์ Carcare Genius ผู้ช่วยในการบริหารร้านคาร์แคร์ของคุณ

ติดต่อสอบถาม
โทร 092-916-1573

รายละเอียดเพิ่มเติม ดูได้ที่
www.carcare-genius.com

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2014, 23:40:51 »

kock

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 160
เอาแบบที่สามารถติดตั้งลงในสมาร์ทโฟน แท็บเล็ท แล้วใช้งานได้
อินเตอร์เฟสง่ายๆ จิ้มๆๆ จบ
เก็บข้อมูลไม่ต้องละเอียดมากก็ได้ เอาแบบว่าถ้าขาจร ก็จิ้ม"จร" จิ้ม รถ จิ้ม บริการ จิ้ม ราคา จบ
ประจำ หรือเม็มเออเริ่อ ก็จิ้มรหัส จิ้มบริการ จิ้มราคา(ส่วนลดหรืออื่นๆถ้ามีก็ได้)
เช็คข้อมูลย้อนหลังรายวัน รายสัปดน รายเดือน
เก็บข้อมูลรายจ่าย พวกค่าน้ำยา ค่าวัสดุเสื่อมที่ซื้อมา
ถ้าให้ดี มีฟังก์ชั้นวิเคราะห์รายรับรายจ่าย ดูว่าลงของมาเท่านี้ รายรับมีเท่านี้
รายจ่ายมีเท่านี้ กำไร-ขาดทุน เท่าไหร่
ประมาณนี้ก่อนครับ เบื้องต้น
ผมเองทำในเอ็กเซล ทำไฟลทีนึงใช้ทั้งปี ลิ้งค์ข้อมูลกันเองทุกหน้า ก็พอใช้งานเองได้ดีอยู่
แต่ถ้าให้คนอื่นมาใส่ข้อมูลอาจงงได้เลย ขาดความสวยงามและเรียบง่าย
ลองทำดูครับ ผมเองก็เคยลองทำเหมือนกัน แต่ขาดแรงจูงใจ ร้านเล็กๆ เดือนนึงล้างรถไม่
ถึงพันคัน ลูกค้าจำได้เกินครึ่งแล้ว ล้างรถเซ็นกันเอาไว้บ่อยๆ เซ็นบ่อยเข้าหายไปเลยก็มี
จะให้จ้างเลขา หรือเสมียนมาคอยเก็บข้อมูลก็คงขาดทุนแน่ๆ(เด็กมหาลัยมันเยอะ)
จะหวังให้ลูกน้องล้างรถมาทำก็ไม่เข้าท่า  :boy13: :boy07:

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 07:07:04 »

Tongsom

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 905
ผมเองก็หาอยู่ครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2014, 21:44:53 »

modTOMOO8

• 16
ลองนี้ซิ..https://sites.google.com/site/pwcarcare/ ใช้ได้ครบถ้วนที่เดียวจบ ฟรีด้วยนะ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 19:06:50 »

mchayapol

• 2
กำลังทำครับ ปลายมิถุนายน 2558 นี้ ออกตัว Android ให้ใช้ก่อนครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015, 19:24:51 »

mchayapol

• 2
ใกล้แล้วครับ http://www.washever.com

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2017, 14:58:22 »

mmdrummer

• 1
http://5carcare.aluoutlet.com
ยินดีนำเสนอ ระบบบริหารจัดการร้านคาร์แคร์ สมัครใช้งานผ่านหน้าเว็บได้เลยครับ
ใช้งานง่าย รองรับการใช้งานทุกอุปกรณ์ ทั้งมือถือและคอมพิวเตอร์
พร้อมให้ท่านได้ลงโฆษณาฟรี (ลงรูปได้ไม่จำกัด)
ลูกค้าค้นหาร้านผ่านหน้าเว็บและเพิ่มยอดบริการให้กับคุณ

ติดต่อ 095-596-5670
Line : mmdrummer

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2021, 18:00:19 »

ISAC MANAGER

• 6
ISAC MANAGER มีดีตรงใหน?ไปดูกันค่ะ
ฟังค์ชั่นต่างๆ60 ฟังชั่น โปรแกรมที่ช่วยบริหารจัดการศูนย์บริการ หรือร้านล้างรถ
             สามารถตั้งราคาค่าบริการล้างรถตามที่ท่านต้องการเช่นราคาตามขนาดรถยนต์ที่มาใช้บริการ เช่น S, M, L, XL เป็นต้น
             สามารถเพิ่มรายละเอียดสินค้าและงานบริการต่างๆพร้อมราคาในโปรแกรมร้านของท่าน
เก็บฐานข้อมูลลูกค้าประวัติการมาใช้งานลงใน Cloud ข้อมูลไม่หาย
             สามารถเรียกดูย้อนหลัง ได้รายวัน เดือน ปี
             สามารถเรียกดูย้อนหลัง ได้รายวัน เดือน ปี
             สามารถทำระบบสมาชิกโดยตัวอย่างเช่น สามารถเก็บเงินสมาชิกล่วงหน้าและตัดเงินคง เหลือจากการมาใช้บริการของสมาชิก
 วิเคราะตามฐานข้อมูลต่างๆที่มีเช่นรายรับ ช่วงเวลา มา วิเคราะห์ช่วยการบริหารจัดการเช่น เมื่อปรับเปลี่ยนโปรโมชั่น จะมีผลต่อรายรับในช่วง เวลาใดๆเพียงไร
เจ้าของ สามารถรู้รายละเอียดงานบริการแบบreaitimeผ่าน มือถือได้ง่ายๆ
ตรวจเช็คยอดเงินได้แน่นอน ป้องกันการธุจริต
ยังไม่หมดนะคะ นี่แค่บางส่วน

สนใจสมัคร สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 02-0629519
คุณพรพรรณ (ไอซ์) sales manageting online
e-mail : sales@gridwhiz.com
https://www.gridwhiz.io/product.html
https://www.facebook.com/iSmartAutoCare/
https://www.ismartautocare.com