You are Here:

เติมความเงาให้ C200 Silver Arrow เพิ่ม Update หน้า 4: Prima Amigo+ Gtechniq C1.5

ผู้เขียน (อ่าน 29648 ครั้ง)

Re: จัดหนักวันสงกรานต์ครับ ปลากรอบเพียบ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 18:59:02 »

layla5150

• - = เด็กรับรถ = -

• 3
 :mon18: Detailing แท้ๆ ยกนิ้วให้เลยครับ

Re: จัดหนักวันสงกรานต์ครับ ปลากรอบเพียบ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 เมษายน 2012, 09:14:33 »

armyman

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 52
สุดยอดเลย จัดหนักจิงๆ :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 เมษายน 2012, 21:43:43 »

ssk30868

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 350
สุดตรงทำคนเดียวนี่แหละครับ ถ้าเป็นผมคงต้องขอสัก 5 วัน
ยอดจริงๆครับ
 :mon17:

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 22:44:05 »

Un TreeKitchen

• *
  • 71
ข้าน้อยขอคารวะ และจะรอดูภาคสองตอนถล่มภายในด้วยครับ :mon17:

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 25 เมษายน 2012, 09:51:28 »

Keng

• สมาชิกถาวร
  • 345
 :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 25 เมษายน 2012, 09:56:17 »

big37175

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 155
อยากได้ ลิฟท์ยกรถบ้างอ่า :mon13: :mon13:

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 25 เมษายน 2012, 10:06:28 »

ClumSy PenGuiN

• - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,706
ลงลึกทุกรายละเอียดจริงๆๆครับ

งามมากกพี่ต้น

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 เมษายน 2012, 15:32:16 »

recyclesman

• - = เด็กรับรถ = -

• 27

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 13:18:35 »

tbr

• *
  • 68
  • ทำอะไร ทำด้วยใจ
ชอบจังครับจัดเต็มแบบนี้  :mon18: ยังกับรีวิวเวบ detailing world เลย

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 17:19:05 »

an

• ขอด้วยคน...
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 510
สุดยอกมากๆ...ผมยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลยครับ ยกนิ้วให้เลยครับ  :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 21:47:09 »

The_Stig

• TWCC Certified Trader
  • **
  • 246
แล้วก็มาถึงวันแรงงานที่คนใช้แรงงานอย่างผมจะได้หยุดสัก 1 วัน วันหยุดหนีไม่พ้นทำความสะอาดรถอีกแล้วครับ ประจวบเหมาะกับน้ำยาที่สั่งไปมาถึงพอดี เลยต้องลองกันหน่อยครับ

น้ำยาที่พึ่งได้มาใหม่

WAX ที่ได้มานานแล้ว แต่ไม่ได้ลองใช้สักที

เริ่มจากภายนอกก่อนครับ ล้างตามปกติแล้วลง DP MAX WAX 1 coat ครับ ผมชอบผลงาน wax ตัวนี้มากครับ ทำให้รถสีเงินของผมเงากว่าเวลาลงด้วย sealant เยอะเลยครับ

กระจกรอบคันขัดด้วย Gtechniq G4 แล้วเคลือบด้วย G3 ครับ อันนี้ลืมถ่ายรูปไว้ครับ

มาต่อกันที่ภายในครับ โดยรวมค่อนข้างสะอาดอยู่แล้วเลยเน้นไปที่การปกป้องมากกว่าครับ
เริ่มจากพรมก่อนครับ ใช้ APC ทำความสะอาด แล้วฉีด GTechniq I1 เพื่อการป้องกันคราบสกปรกฝังแน่นครับ แป้นเหยียบก็ใช้ APC และแปรงทำความสะอาด แล้วเคลือบด้วย Sonax Xtreme Cockpitcleaner

ก่อน

หลัง

ผลงานของ I1

ในส่วนของเบาะหนังทำความสะอาดด้วย Zaino Z9 แล้วปกป้องด้วย GTechniq L1 ครับ
เบาะนั่ง 50:50 ครับ อาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เพราะสีอ่อนครับ

พนักพิงก่อน

50:50

แผงข้างประตู

ทำความสะอาดแล้ว ลง C6 ในส่วนที่เป็น Plastic และ Vinyl

ก่อน

หลัง เจ้าตัวนี้เหมือน C4 ที่ไว้ใช้ภายนอกเลยครับ พลาสติกที่ไม่ค่อยดำพอทาลงไปดำเหมือนใหม่เลยครับ

ส่วนที่เหลือเมื่อทำเสร็จแล้วครับ

เสร็จแล้วครับสำหรับภายใน ขอบคุณที่ติดตามครับ

The_Stig

• **
  • 246
สุดท้ายลืมเจ้านี่มาตลอด ทั้งจับ ทั้งบิด แต่ไม่เคยดูแลเลย วันไหนงอแงขึ้นมา ไม่ต้องไปไหนกันเลย
ขนแมวเยอะนัก ขัดซะเลย

เรียบร้อย

เดี๋ยวได้ลง C1.5 เมื่อไหร่แล้วจะมา update ใหม่ครับ

jakkit

• 434
เก็บทุกเม็ดจิงๆ สุดยอดครับ :mon17:

Monkydelufe

• - = ผู้จัดการ = -
  • 564
งานสุดยอดทั้งภายนอก และ ภายใน เลยครับ  :mon18: :mon17: :mon17:

nickvicpark

• Moderator
  • *
  • 3,293
  • คุณมีน้ำยาของคุณ ผมมีเครื่องขัดของผม ก็พอแล้ว
สุดยอดจริง ๆ ใส่ใจทุกรายละเอียด   :mon18: :mon18: :mon18:

PN888

• *
  • 62
ความสามารถและความละเอียด สุดยอดจัดหนักจริงๆครับ...  :mon17:

y_rai

• QUALITY MAKES US DIFFERENT "คุณภาพ" ทำให้เราแตกต่าง
  • 337
  • fb.com/homecardetailing
รบกวนชี้เป้าหน่อยคะ scotch gard fabric protector หาซื้อได้ที่ไหน :mon01: สุดความสามารถในการทำความสะอาดบังโคลนล้อหลังมาก

The_Stig

• **
  • 246
รบกวนชี้เป้าหน่อยคะ scotch gard fabric protector หาซื้อได้ที่ไหน :mon01: สุดความสามารถในการทำความสะอาดบังโคลนล้อหลังมาก

Homepro มีขายครับ ซุ้มล้อเป็นผ้าทำความสะอาดยากมากครับ :mon14:

ClumSy PenGuiN

• 2,706
สุดยอดรายละเอียดจริงๆๆครับ

แมกซ์แวกซ์นี่ของดีจริงๆ

V6

• 1,913
  • ขอเป็นข้าฯรองพระบาททุกชาติไป
ขอคารวะแจ่มทั้งภายนอกภายใน