You are Here:

มือใหม่หัดใช้ Zaino รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

ผู้เขียน (อ่าน 46939 ครั้ง)

Re: มือใหม่หัดใช้ Zaino รบกวนขอความรู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 18:39:37 »

Goz

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 651
โอ่โห ลงwaxตัวนี้ เป็นหนังชีวิตเลย ผมชอบลงตัวเดียวจบ แบบว่าขี้เกียจอ่ะ :mon03:

55555 Zaino USA ก็คิดเหมือนพี่แหละครับจึงออก Z-FX ขึ้นมา ทำให้ Curring time ลดลงจริงแล้วผมว่ามันจบเร็วกว่า
black Fire Wet Daimond + Midnight Sun อีกนะพี่เพราะสูตรนี้ต้องรอวันรุ่งขึ้นถึงจะลง Midnight Sun ได้
Wolfgang Deep Gloss ก็ใช้เวลา 12 hrs กว่าจะจบด้วย Pinnacle Souverant หรือ Fuzion ได้

แต่ Zaino หากมี ZFx วันเดียวจบนะครับ
Z-AIO + (Z2+Zfx) + (45mins+Buff off) + (Z2+Zfx) + (45mins+Buff off) + Z-CS <-ไม่ต้องเช็ดออก ดูวันรุ่งขึ้นนะสุดยอด มันก็ใช้เวลา 3 ชั่วโมงเองนะ

Re: มือใหม่หัดใช้ Zaino รบกวนขอความรู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 19:04:44 »

Power Ball

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 920
สำคัญมาก เรื่องการใช้น้ำ กับ Zaino

Zaino-Z อะไรก็แล้วแต่ไม่ใช้กับน้ำนะครับ ถ้าจะ maximize shinny
เหมือนที่ผมบอกลงบางๆ ยังไงก็พอครับ Zaino ถึงได้มี microfiber applicator pad
มาให้เพื่อป้องกันไม่ให้ Wax ซึมลงชั้นฟองน้ำและใช้น้ำยาเยอะ

Zaino ถึงแม้จะเป็น water base ก็ไม่แนะนำให้ใช้กับน้ำครับ

ไม่เหมือน Menzerna ที่เป็น ตัวขัดหรือตัว Polishing การใช้น้ำช่วย ทำให้
- ลดความร้อน และ ทำให้น้ำยาแตกตัวได้ดีขึ้น broken down

จึงสังเกตุว่า menzerna ตัว Polish ใหม่ๆจะไม่ใช้คำว่า water base แต่ใช้
คำว่า nano แทนเพราะว่ามันแตกตัวหรือ Brake down ได้ง่ายขึ้นครับ

อะจึ๋ย  ตามนั้นครับ ผมก็ลองไปเรื่อยน่ะครับ ที่ดันไปแนะนำให้ใช้น้ำเย็นลองดู
ก็คือฟอกกี้เย็นๆ ฝอยละเอียดน่ะครับ  ซึ่งผมก็ทำอย่างนั้นกับแว๊กทุกตัวอยู่แล้ว
คือไม่ได้ฉีดแบบท่วมน่ะครับ  555
แค่อยากให้ลองหนุกๆ  อีกอย่าง ไซโนเค้าเน้นย้ำมาเลยว่า ถ้าผิวรถร้อน จะเช็ดยาก
การฉีดสเปรย์ ฟอกกี้เย็นๆ นำร่องไปก่อน น่าจะเป็นความคิดที่ดีน่ะครับ
แพราะอากาศ กับ ฝุ่นบ้านเราเนี่ย  โห  สุดยอด  ทิ้งไว้แค่2ชม. ฝุ่นก็หนามากแล้ว
การใช้ผ้าปัดฝุ่น  จริงๆแล้ว ก็ยังมีโอกาศเกิดรอยอยู่ดีอ่ะครับ
นอกจากจะไปซื้อเจ้าตัว โบลเวอร์มาเป่า (พันกว่าบาท)  ยังไงการเป่าฝุ่นออกด้วย แรงลม ก็ดีกว่าอยู่ดีน่ะครับ
หรืออาจเป็นแพราะทำเลที่ผมอยู่ ฝุ่นมากเป็นพิเศษ ก็อาจเป็นได้ ดังนั้น อะไรที่ประหยัดเงิน และ เวลามากที่สุด
จึงเป็นวิธิที่ผมคิดว่าดีที่สุดน่ะครับ

ขอบคุณครับ 555

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 19:13:55 »

Goz

• 651

อะจึ๋ย  ตามนั้นครับ ผมก็ลองไปเรื่อยน่ะครับ ที่ดันไปแนะนำให้ใช้น้ำเย็นลองดู
ก็คือฟอกกี้เย็นๆ ฝอยละเอียดน่ะครับ  ซึ่งผมก็ทำอย่างนั้นกับแว๊กทุกตัวอยู่แล้ว
คือไม่ได้ฉีดแบบท่วมน่ะครับ  555
แค่อยากให้ลองหนุกๆ  อีกอย่าง ไซโนเค้าเน้นย้ำมาเลยว่า ถ้าผิวรถร้อน จะเช็ดยาก
การฉีดสเปรย์ ฟอกกี้เย็นๆ นำร่องไปก่อน น่าจะเป็นความคิดที่ดีน่ะครับ
แพราะอากาศ กับ ฝุ่นบ้านเราเนี่ย  โห  สุดยอด  ทิ้งไว้แค่2ชม. ฝุ่นก็หนามากแล้ว
การใช้ผ้าปัดฝุ่น  จริงๆแล้ว ก็ยังมีโอกาศเกิดรอยอยู่ดีอ่ะครับ
นอกจากจะไปซื้อเจ้าตัว โบลเวอร์มาเป่า (พันกว่าบาท)  ยังไงการเป่าฝุ่นออกด้วย แรงลม ก็ดีกว่าอยู่ดีน่ะครับ
หรืออาจเป็นแพราะทำเลที่ผมอยู่ ฝุ่นมากเป็นพิเศษ ก็อาจเป็นได้ ดังนั้น อะไรที่ประหยัดเงิน และ เวลามากที่สุด
จึงเป็นวิธิที่ผมคิดว่าดีที่สุดน่ะครับ

ขอบคุณครับ 555

555 ไอ้เรื่องฝุ่นเนี่ยนะท่านบอลผมละเซ็งจิตจริงๆ แก้ไม่ได้ ผมเคยคุยกับ Zaino Director ที่ Singapore มันให้ผมจอดให้โรงรถด้วยนะ 55
ผมถึงถอย ไอ้ Zfx เพื่อลดปัญหาฝุ่นอ่ะครับ

ปล ใคอยากถามเรื่อง Zaino E-mail ไปที่นี่นะครับ kelvin@autorage.com.sg เฮียแกใช้ได้เลยนะ เป็น Zaino DirectorของAP ครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:00:23 »

pork_bone_soup

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 139
Week 1 = Z-AIO + Z2 + Z2(Optional)
Week 2,3,4 = Z-AIO (Otional*) + Z2

คุณGoz ครับ 

ตอน week1 นี่ พอลง z2 1st coat แล้วลง 2nd coat ได้เลยรึเปล่าครับ? หรือต้องรอให้ coat 1 set ก่อน (wait 6-8hrs)?

ถ้าผมเข้าใจถูกมันก็จะเป็น

week1 = Z-AIO + Z2 + (wait 45mins) + (buff off) + (Wait 6-8 hrs) + z6 sprayed on microfiber + Z2 + (wait 45mins) + (buff off) + (Wait 6-8 hrs) + z6 sprayed on microfiber + Z8

week2,3,4,etc = Z-AIO + Z2 + (wait 45mins) + (buff off) + (Wait 6-8 hrs) + z6 sprayed on microfiber + z8

อ๊อ แล้วอีกอย่างครับ ปกติ Zaino นี่ต้องลงติดต่อกันกี่week ครับ? ลงweekly เลยได้ป่าว?

:mon05:  ค.จริง Zaino ก็ไม่ได้ใช้ยากมากมายนะครับแต่แค่เสียเวลารอนาน(มากๆๆๆๆ)แค่นั้นเอง   :boy13:

ยังไงขอขอบคุณมากๆเลยครับ เซียน Zaino ตัวจริง ผมได้ความรู้ขึ้นม๊ากมากเลยครับ  :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:10:57 »

Goz

• 651
Week 1 = Z-AIO + Z2 + Z2(Optional)
Week 2,3,4 = Z-AIO (Otional*) + Z2

คุณGoz ครับ 

ตอน week1 นี่ พอลง z2 1st coat แล้วลง 2nd coat ได้เลยรึเปล่าครับ? หรือต้องรอให้ coat 1 set ก่อน (wait 6-8hrs)?

week1 = Z-AIO + Z2 + (wait 45mins) + (buff off) + (Wait 6-8 hrs) + z6 sprayed on microfiber + Z2 + (wait 45mins) + (buff off) + (Wait 6-8 hrs) + z6 sprayed on microfiber + Z8

week2,3,4,etc = Z-AIO + Z2 + (wait 45mins) + (buff off) + (Wait 6-8 hrs) + z6 sprayed on microfiber + z8

อ๊อ แล้วอีกอย่างครับ ปกติ Zaino นี่ต้องลงติดต่อกันกี่week ครับ? ลงweekly เลยได้ป่าว?

:mon05:  ค.จริง Zaino ก็ไม่ได้ใช้ยากมากมายนะครับแต่แค่เสียเวลารอนาน(มากๆๆๆๆ)แค่นั้นเอง   :boy13:

ยังไงขอขอบคุณมากๆเลยครับ เซียน Zaino ตัวจริง ผมได้ความรู้ขึ้นม๊ากมากเลยครับ  :mon18: :mon18: :mon18:

ตามนั้นครับ เข้าใจถูกแล้ว แต่ตอน  Buff Off จะใช้ Z6 ช่วยก็ได้นะครับ แต่ะ Z6 หลัง  Curring นั้นเพื่อเช็ดฝุ่นออกครับ

ปล ว่างๆ นัดผมก็ได้ครับจะเอา Z-FX ไปให้ลองจะได้ไม่ต้องเสียเวลารอครับ
Z-AIO ต้อง เช็ดออกด้วยนะครับ จะใช้ Z6 ช่วยก็ได้

ส่วน Z8 นั้นไม่จำเป็นต้องใช้ในวันแรกครับ แต่จะลองดูก็ได้ แล้วบอกผลด้วยนะ
Z AIO ใน Week 2,3,4 นั้นเป็น Option นะครับ ไม่ต้องจบด้วย Z6 ครับแต่ตอน Buff Off ใช้ Z6 ได้ครับ หลัง Curring ไม่ต้องลงอะไรครับยกเว้น Z-CS (งงป่าว ตอนนี้เบียร์หมดไป 2 ขวดแล้วฮิฮิ)

เทคนิคการลง Z-AIO ใช้ Polishing Pad สีขาว ลงแบบเลข 8 (Move front-to-back motions and up-and-down motions)
จะได้ผลดีมากหากใช้เครื่อง DA ครับ ลงน้ำหนักปานกลาง (Moderate Pressure) ขยี้ให้น้ำยาหายไปเลยครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:22:03 »

pork_bone_soup

• **
  • 139

คุณGoz ครับ 

ตามนั้นครับ เข้าใจถูกแล้ว แต่ตอน  Buff Off จะใช้ Z6 ช่วยก็ได้นะครับ แต่ะ Z6 หลัง  Curring นั้นเพื่อเช็ดฝุ่นออกครับ

ปล ว่างๆ นัดผมก็ได้ครับจะเอา Z-FX ไปให้ลองจะได้ไม่ต้องเสียเวลารอครับ
Z-AIO ต้อง เช็ดออกด้วยนะครับ จะใช้ Z6 ช่วยก็ได้

ส่วน Z8 นั้นไม่จำเป็นต้องใช้ในวันแรกครับ แต่จะลองดูก็ได้ แล้วบอกผลด้วยนะ
Z AIO ใน Week 2,3,4 นั้นเป็น Option นะครับ ไม่ต้องจบด้วย Z6 ครับแต่ตอน Buff Off ใช้ Z6 ได้ครับ หลัง Curring ไม่ต้องลงอะไรครับยกเว้น Z-CS (งงป่าว ตอนนี้เบียร์หมดไป 2 ขวดแล้วฮิฮิ)

เทคนิคการลง Z-AIO ใช้ Polishing Pad สีขาว ลงแบบเลข 8 (Move front-to-back motions and up-and-down motions)
จะได้ผลดีมากหากใช้เครื่อง DA ครับ ลงน้ำหนักปานกลาง (Moderate Pressure) ขยี้ให้น้ำยาหายไปเลยครับ

ขอบคุณมากครับ แค่คุณ Goz ให้ข้อมูลซะแจ่มแจ้งขนาดนี้ก็เป็นพระคุณอย่างสูงแล้วครับ ถ้าผมขอยืมน้ำยาอีกกลัวจะเป็นการรบกวนคุณ Goz ซะเปล่าๆ  :mon02:

ว่าแต่ Zaino นี่ลงได้ weekly เลยรึเปล่าครับคุณGoz หรือมีtrickแบบ 4weeks แล้วหยุดเว้น6เดือนค่อยมาต่อใหม่ไรแบบนี้ปะ แฮะๆ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:35:08 »

anonymous

• 320 e90
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,265
จะลงzaino ก็ต้องทำห้องติดแอร์ให้รถหน่อย อิอิ  เมืองไทยไม่ไหวจริงๆ ไม่ใช่เพราะอากาศร้อนนะ แต่เป็นเพราะฝุ่น เซงจิต  ขอบคุณพี่ก๊อซมากจริงๆ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:49:44 »

ole

• Moderator
  • *
  • 2,153
พี่ Goz อธิบายzainoได้อย่างละเอียดข้อมูลครบถ้วนเลย มีเวลาลง zaino เมื่อไหร่ หากมีข้อสงสัยจะโทรถามนะครับพี่ ตอนนี้ก็ hd wax ไปก่อนครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 21:06:31 »

Bankie

• - = เด็กรับรถ = -

• 27
แวะมาเก็บข้อมูล
สนใจZainoตั้งนานแล้วล่ะ แต่หลายขั้นตอน เลยขอฝึกวิทยายุทธ์กับwaxอื่นๆก่อน
แค่อ่านก็มึนแล้ว ตอนนี้เลยคิดว่าไว้มีโรงรถมะไรค่อยถอยZainoออกมาท่าจะดีกว่ามั้ง
ขอบคุณพี่ Goz และท่านอื่นๆสำหรับความรู้นะคะ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 22:42:25 »

Goz

• 651
ตอบคุณกระดูกหมูนะครับ

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ได้เป็น Zaino Guru อะไรผมก็เหมือนเพื่อนๆใน Board นี้และครับ
ลองผิดลองถูกไปเรื่อย อาศัยถามบ้าง อ่านบ้าง

เรื่อง Zaino นั้นผมตอบตามที่ Zaino AP แนะนำมาครับซึ่ง มันอาจจะไม่ Work จริงก็ได้
เพราะสภาพอากาศบ้านเรา รวมถึงฝุ่นและ ส่วนใหญ่ไม่มีโรงรถ อาจเป็นผลให้ต้องใช้เทคนิคอื่นๆ เพิ่มเติม

การลง Zaino นั้นไม่ยากครับ เพราะที่จำเป็นจริงๆ  แล้วจะให้ผลของ Zaino ออกมาสุดยอดมี แค่ 4 ตัวครับ
คือ Z2, Z-CS, Z8 และ Z-FX

Z-AIO และ Z-PC เป็นตัวเตรียมพื้นผิวครับ ซึ่งส่วนตัวผมนั้น ผมว่าใช้ Menzerna system เตรียมผิว
เนียนกว่าเยอะครับ เช่นเดียวกันต้องใช้ความรู้ ประสบการณ์เพิ่มเติม ซึ่งเพื่อนๆในบอร์ดสามารถแนะนำได้เยอะเลยครับ

นั่นแปลว่า เตรียมผิวเมื่อจำเป็น (Z-AIO, Menzerna)
Wax เมื่อสัมผัส หลังการล้างรถแล้ว ความเงามันลดลง หรือ เอามือลูบๆแล้วมันไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ปกติผมลงทุกอาทิตย์ครับ

Z2+Z8 เป็นอันจบ
ใครว่า Zaino ต้องใช้เวลาผมบอกเลยครับว่าไม่ใช่ (ถ้าผิวรถคุณดีอยู่แล้วนะ)

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 09:35:06 »

Power Ball

• 920

ใช้ตัวนี้ แล้วปํญหาของ ZAINO  จะหมดไปจ้าาาา   
(จริงๆ ควรมีไว้อยู่แล้ว ตอนนี้ ของ BD ที่ HOMEWORKS สีเทา หล่อมาก ราคาพันนิดๆ)

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 11:44:04 »

taipueng

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 417
กระทู้นี้ได้ข้อมูลไซโนดีมากเลยครับ :mon18:...

รบกวนถามคุณGoz นิดครับ
ตัวZ cs เวลาใช้มีเทคนิคอะไรพิเศษมั้ยครับ
ผมใช้แล้วเวลาเกลี่ยๆ บางทีผิวรถมันจะเป็นลายน้ำยาเป็นเส้นๆน่ะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 21:55:31 »

Goz

• 651
กระทู้นี้ได้ข้อมูลไซโนดีมากเลยครับ :mon18:...

ตัวZ cs เวลาใช้มีเทคนิคอะไรพิเศษมั้ยครับ
ผมใช้แล้วเวลาเกลี่ยๆ บางทีผิวรถมันจะเป็นลายน้ำยาเป็นเส้นๆน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ใช้แบบนั้นเลยครับ แต่ก่อนเกลี่ยบางๆเนี่ย

ให้ spay ซัก 2 ครั้งที่ Applicator Pad ก่อน แล้วก็ Spray ที่ผิว รถ (ทั้งคัน W204 ใช้ไม่เกิน 1/4 oz.)
เทคนิคคือ ไม่ต้องกด Spray จนสุดครับ กดฉีดแบบยั้งๆ

แล้วก็เกลี่ยๆ ครับอย่าลงน้ำหนักเยอะ แล้วเวลาลงลงให้มัน Overlap กันหน่อยอย่า ทาซ้ำเส้นทางเดิม ผ่านแล้วผ่านไปแต่ Overlap กันนะครับ
ผิวรถเป็นเส้นๆ ถูกแล้วครับ รอผลวันถัดไป 555

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 12:07:34 »

edd

• - = เด็กรับรถ = -

• 6
รบกวนถามหน่อยคับ   z8 กับ z cs ควรลงตัวไหนก่อนคับ และมีเทคนิคการลง z cs อย่างไร ลงแล้วแรกๆจะเป็นเส้นๆทุกครั้งป่าวคับ ต้องรอข้ามถึงจะแจ่มเหรอครับ
ตอนนี้ใช้  z5+z6+z8 อยู่ ก็ชอบมากๆ แต่อยากลอง z cs และก้อ z fx

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 13:54:39 »

หมอเยี่ยม

• **
  • 263
  • รักมินท์คนเดียวและตลอดไป
รบกวนถามหน่อยคับ   z8 กับ z cs ควรลงตัวไหนก่อนคับ และมีเทคนิคการลง z cs อย่างไร ลงแล้วแรกๆจะเป็นเส้นๆทุกครั้งป่าวคับ ต้องรอข้ามถึงจะแจ่มเหรอครับ
ตอนนี้ใช้  z5+z6+z8 อยู่ ก็ชอบมากๆ แต่อยากลอง z cs และก้อ z fx

Z-CS ลงก่อน Z8 ครับ ในกรณีที่จบด้วย Z-CS ไม่ต้องลง Z 8 ต่อนะครับเพราะ Z-CS มี Curring time ประมาณ 8-12 ชั่วโมง
ถ้าจะจบด้วย Z8 ก็รอวันรุ่งขึ้นหรือ การล้างรถครั้งต่อไปครับ

การลง Z-CS เหมือนที่คุณ Goz แจ้งไว้ครับกระทู้บน ลงแล้วเป็นเส้นๆ ถูกแล้วครับ ระวังลมอย่างเดียว เวลา Spray อย่า Spray เป็น Spot คือ
ฉีดจุดเดียว ให้มีการเคลื่อนที่ของมือด้วยเช่น ฝากระโปรง 1 Spray ให้ทำจากซ้ายไปขวา แล้วใช้ฟองน้ำลูบขึ้นลงอย่าลูบซ้ำรอยเดิมครับ แต่ Overlap ได้

Z5+Z6+Z8 จริงๆ ข้าม Z6 ได้นะครับถ้าใช้สูตรนี้ เชียร์ให้ลอง Z-CS + Z FX ครับผลงานสุดโคตร!!!!!!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 14:45:48 »

LeGoLaZZ เลโกลัส

• 872

ใช้ตัวนี้ แล้วปํญหาของ ZAINO  จะหมดไปจ้าาาา   
(จริงๆ ควรมีไว้อยู่แล้ว ตอนนี้ ของ BD ที่ HOMEWORKS สีเทา หล่อมาก ราคาพันนิดๆ)

ผมใช้โบลเวอร์นี่ละคับ เป่าน้ำหลังล้างรถ ซื้อแค่หลักสี่ร้อยบาทของจีนมาใช้

สบายกระเป๋าดีคับ อิอิ ของแบรนด์แพงไป

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 15:56:39 »

Janram

• 763
^^ เราก็ซื้อมาหลายปีแล้วที่แมคโค(ยี่ห้อจำไม่ได้) 299 บาท :mon01:

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 15:59:25 »

Iczy

• 2,004
มี blower แบบนี้แล้วเหมือนกัน ถอยจากห้างดอกบัว จำราคาไม่ได้ แต่มันไม่สะดวกตรงสายที่เกะกะ ต้องลาก roll สายไฟตามไปด้วย อยากได้แบบที่ไร้สาย แต่หาในเมืองไทยไม่มี ตาม Autogeek, Properautocare ก็ไม่มี เฮ้อ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 16:09:56 »

Reflector - แจน

• 081-451-5556
  • TWCC Certified Trader
  • 1,308
How about this one ? 6xx Baht from ... is it good? any one tried it?

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 17:50:51 »

taipueng

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 417

ขอบคุณครับ

ใช้แบบนั้นเลยครับ แต่ก่อนเกลี่ยบางๆเนี่ย

ให้ spay ซัก 2 ครั้งที่ Applicator Pad ก่อน แล้วก็ Spray ที่ผิว รถ (ทั้งคัน W204 ใช้ไม่เกิน 1/4 oz.)
เทคนิคคือ ไม่ต้องกด Spray จนสุดครับ กดฉีดแบบยั้งๆ

แล้วก็เกลี่ยๆ ครับอย่าลงน้ำหนักเยอะ แล้วเวลาลงลงให้มัน Overlap กันหน่อยอย่า ทาซ้ำเส้นทางเดิม ผ่านแล้วผ่านไปแต่ Overlap กันนะครับ
ผิวรถเป็นเส้นๆ ถูกแล้วครับ รอผลวันถัดไป 555

ขอบคุณคุณ Goz ครับ เดี๋ยวว่างๆต้องลองดูอีกซักที :mon18: