You are Here:

( ^_^ ) ขายความประหยัด สำหรับคาร์แคร์ ( ^_^ )

ผู้เขียน (อ่าน 141343 ครั้ง)

V6

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,913
  • ขอเป็นข้าฯรองพระบาททุกชาติไป
ลองแบ่งขายแบบนี้ดีหรือเปล่าครับ น้าเอา 30 โลของน้า แบ่งมาทำขนาด 500Ml.น่าจะได้ประมาณ 50 ขวด ใส่ขวดชาเขียว ขาย+รวมค่าส่งประมาณ 100 บาท (จากที่คำนวนน่าจะไม่ขาดทุนนะครับ แต่เสียเวลาหน่อย) ขายไม่หมดก็แจกเป็นตัวอย่างให้พี่น้องทดลองใช้ ไม่แน่ว่าขายแบบmass อาจจะดีกว่าขายส่งนะครับ  web นี้มีคนชอบลองเยอะครับ เสียเงินไม่ว่าขอให้ได้ลอง ไม่งั้นหงุดหงิด เป็นไข้ ไม่อยากกลับบ้าน อิอิ

pattaravit

• TWCC Certified Trader
  • 1,308
ตอนนี้ผมค้าขายหลายอย่างเฉพาะที่ทำเป็นของตัวเอง 3 ประเภทธุระกิจ รวม 5 กิจการครับ

ถ้าให้ผมเปิดแบ่งเอง ผมเกรงว่าจะยุ่งและดูแลลูกค้าไม่ทั่วถึงทุกรายครับ

ผมว่าถ้ามีคนซื้อไปเปิดแบ่งผมก็ยินดีนะครับ

ขอบคุณครับ

:mon18:

pattaravit

• 1,308
UPDATE : สินค้าโฬมล้างรถตัวใหม่นี้เรายังคงคอนเซ็ปเดิมเอาไว้อย่างดี คือ เมื่อลูกค้าใช้แล้วต้องลดต้นทุนได้มากกว่าเดิมแต่คุณภาพน้ำยาต้องไม่ลดลงครับ

มีเรื่องเล่ามาขออนุญาติแชร์ครับ

ผลิตภัณฑ์ทุกตัวที่ผมทำขายนี้ ผมค้นคว้าและทำขึ้นเองทุกตัวครับ

ผมไม่ได้นั่งเทียนเขียนสูตรแล้วมาทดลองเอามั่วๆครับ

ผมใช้ความรู้ที่เรียนมา นำมาคิดจินตนาการต่อกันให้กลายเป็นวิธีการขึ้นมาครับ

ผมไม่เคยไปเรียนทำน้ำยา หรือ ไปซื้อสูตรสำเร็จใดๆมาทำขายอย่างที่บางท่านเข้าใจนะครับ

คิดเล่นๆถ้าผมไปเรียนมาจริงๆ ผมขายราคาเท่านี้ไม่ได้หลอกครับ ไหนจะต้นทุนต้องบวกกำไร แล้วยังต้องบวกค่าไปเรียนมาอีก ยาวครับ ราคานี้ไม่ได้ครับ

และถ้าผมไปเรียนมาจริงๆ ป่านนี้ผมเปิดขายน้ำยาครบทุกตัวไปแล้วครับ คงไม่มานั่งคิดทำทีละตัวช้าๆแบบนี้ครับ

ผมว่าชีวิตมันไม่มีสูตรสำเร็จมันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นและผมไม่อยากล้อเล่นกับชีวิตครับ

น้ำยาทุกตัวก่อนเปิดขาย ผมเทสกับรถที่บ้านทุกคันแล้วทั้งนั้นครับ รถ 10 ล้อ 6 ล้อ รถแม็กโคร รถกระบะ รถเก๋ง ผมเอามาลองให้หมดครับ

ลูกค้าที่ซื้อน้ำยาผมทุกท่านมั่นใจได้เลยครับ ไม่มีมั่ว หรือ ใช้แล้วจะเกิดความเสียหายกับรถครับ

การค้าขายสำคัญที่สุดในชีวิต คือ ความรับผิดชอบครับ

Ingcoco

• Trainer คาร์แคร์ มืออาชีพ
  • 2,311
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน
UPDATE : สินค้าโฬมล้างรถตัวใหม่นี้เรายังคงคอนเซ็ปเดิมเอาไว้อย่างดี คือ เมื่อลูกค้าใช้แล้วต้องลดต้นทุนได้มากกว่าเดิมแต่คุณภาพน้ำยาต้องไม่ลดลงครับ

มีเรื่องเล่ามาขออนุญาติแชร์ครับ

ผลิตภัณฑ์ทุกตัวที่ผมทำขายนี้ ผมค้นคว้าและทำขึ้นเองทุกตัวครับ

ผมไม่ได้นั่งเทียนเขียนสูตรแล้วมาทดลองเอามั่วๆครับ

ผมใช้ความรู้ที่เรียนมา นำมาคิดจินตนาการต่อกันให้กลายเป็นวิธีการขึ้นมาครับ

ผมไม่เคยไปเรียนทำน้ำยา หรือ ไปซื้อสูตรสำเร็จใดๆมาทำขายอย่างที่บางท่านเข้าใจนะครับ

คิดเล่นๆถ้าผมไปเรียนมาจริงๆ ผมขายราคาเท่านี้ไม่ได้หลอกครับ ไหนจะต้นทุนต้องบวกกำไร แล้วยังต้องบวกค่าไปเรียนมาอีก ยาวครับ ราคานี้ไม่ได้ครับ

และถ้าผมไปเรียนมาจริงๆ ป่านนี้ผมเปิดขายน้ำยาครบทุกตัวไปแล้วครับ คงไม่มานั่งคิดทำทีละตัวช้าๆแบบนี้ครับ

ผมว่าชีวิตมันไม่มีสูตรสำเร็จมันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นและผมไม่อยากล้อเล่นกับชีวิตครับ

น้ำยาทุกตัวก่อนเปิดขาย ผมเทสกับรถที่บ้านทุกคันแล้วทั้งนั้นครับ รถ 10 ล้อ 6 ล้อ รถแม็กโคร รถกระบะ รถเก๋ง ผมเอามาลองให้หมดครับ

ลูกค้าที่ซื้อน้ำยาผมทุกท่านมั่นใจได้เลยครับ ไม่มีมั่ว หรือ ใช้แล้วจะเกิดความเสียหายกับรถครับ

การค้าขายสำคัญที่สุดในชีวิต คือ ความรับผิดชอบครับ

แหล่มมั่ก ๆ  ครับ       :mon17:

pattaravit

• 1,308

แหล่มมั่ก ๆ  ครับ       :mon17:

ไม่ได้คุยกันนานเลยคุณอิง ตอนนี้ผมอยู่กรุงเทพ ถ้าได้ผ่านไปแถวร้านจะแวะเข้าไปใช้บริการนะครับ

Ingcoco

• Trainer คาร์แคร์ มืออาชีพ
  • 2,311
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน

ไม่ได้คุยกันนานเลยคุณอิง ตอนนี้ผมอยู่กรุงเทพ ถ้าได้ผ่านไปแถวร้านจะแวะเข้าไปใช้บริการนะครับ

ยินดีจ้า       :mon03:

oatwink

• - = เด็กรับรถ = -

• 1
วันนี้ผมได้รับน้ำยาปุ๊บผมก็ทดลองใช้ทันทีเลยครับ ความประทับใจแรกคืองานที่ได้โดนใจมากเพราะผมชอบแห้งๆเงานิดๆไม่เยิ้มไม่ลิเกใช้ง่ายเกลี่ยน้ำยาได้ง่าย ส่วนความทนทานขอดูอีกสี่ห้าวันจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

pattaravit

• 1,308
วันนี้ผมได้รับน้ำยาปุ๊บผมก็ทดลองใช้ทันทีเลยครับ ความประทับใจแรกคืองานที่ได้โดนใจมากเพราะผมชอบแห้งๆเงานิดๆไม่เยิ้มไม่ลิเกใช้ง่ายเกลี่ยน้ำยาได้ง่าย ส่วนความทนทานขอดูอีกสี่ห้าวันจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ
ขอบคุณที่ให้ความไว้วางใจและเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ของผมครับ
จะรอฟังความเห็นเรื่องความทนทานนะครับ
ขอบคุณครับ

pattaravit

• 1,308
UPDATE : ลูกค้าจากสุราษฎร์ธานี สั่งสีฟ้า กลิ่นเมล่อน ได้รับของเรียบร้อย ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

ลูกค้าร้านดังมีแบรนด์ จากกทม.สั่งหัวเชื้อเคลือบเงาสีม่วง กลิ่นหมากฝรั่ง โอนเงินเรียบร้อย วันจันทร์จะจัดส่งของให้นะครับ วันอาทิตย์ขนส่งปิดทำการครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุก PM ที่ร่วมแสดงความคิดเห็นเรื่องโฬมล้างรถนะครับ

ผมจะทำให้โฬมตัวนี้ ให้เป็นโฬมของทุกคนครับ ชอบแบบไหน อยากใช้แบบไหน PM แสดงความคิดเห็นมาได้เลยนะครับ

:mon03:

pattaravit

• 1,308
ผสมโฟมล็อตแรกออกมา ให้ลูกน้องทดสอบใช้ครั้งสุดท้ายก่อนขาย ดูๆไปก็ธรรมดาๆ ไม่เห็นต่าง เลยยังไม่ขาย  ฝืนขายไปจะเสียชื่อ เก็บไว้ล้างพื้นร้านและล้างทุกอย่างที่ไม่ใช่รถดีกว่าครับ

กลับมานั่งคิดอยู่ตั้งนานทำยังไงจะได้โฟมที่ได้ดั่งใจ โฟมทำไมเล่นยากขนาดนี้  ตอนนี้ได้แล้วครับ ได้ดั่งใจแล้วครับ บางครั้งก็เป็นแค่เรื่องเล็กๆที่คิดไม่ถึงมองข้ามไปครับ เล็กนิดเดียวจริงๆ

วันนี้ตอนเที่ยงถือเข้าไปร้านเพื่อนกัน ให้ช่วยเทสเพื่อความแน่ใจอีกครั้ง ตอนเย็นโทรถาม บอกว่าเด็กล้างร้านมันชอบมากครับ

ลูกค้าคอยโฟมล้างรถ อดใจรออีกนิดนะครับ กำลังเตรียมการถ่ายวีดีโอมาให้ดูพร้อมเปิดตัวครับ

ถ้าขายของที่ไม่ดีให้ลูกค้าไป มันเสียความรับผิดชอบครับ

pattaravit

• 1,308
UPDATE : ลูกค้าจากชลบุรี สั่งหัวเชื้อ 2 ถังรวด สีเขียวกลิ่นส้ม กับ สีขาวมุกๆกลิ่นส้ม พรุ่งนี้ 8.00น. ของพร้อมส่งให้ครับ ขอบคุณครับ

pattaravit

• 1,308
ขออนุญาติเปิดตัวหัวเชื้อโฟมล้างรถสูตรฟองปุยๆ น่ากินครับ
สูตรนี้คิดค้นเองนะครับ ลืมแบบเก่าๆไปได้เลยครับ

คุณสมบัติ
-ประหยัดต้นทุนมากกว่าแน่นอนครับ ข้อนี้คือสัญญลักษณ์ของน้ำยาเราครับ  :mon08:
-ฟองเยอะ ปุยแน่น ลื่นดีครับ
-ผสมสารทำให้รถเงาครับ ล้างเสร็จสีรถลื่นเงา ครับ สารเคลือบเงาไม่ใช่คาร์นูบาร์ หรือใส่เทฟล่อนนะครับ เพราะมันเป็นไปไม่ได้ครับ  
-PH Balance Neutral 100% เห็นน้ำยาฝรั่งเค้าทำแล้วมันดี เลยทำบ้าง ไทยก็ทำได้ครับ
-ใช้วัตถุดิบเกรดที่ดีที่สุดครับ  
-ตัวน้ำยาเข้มข้นโดยเนื้อสารล้วนๆนะครับ ไม่ใช่ข้นเพราะสารทำให้ข้นครับ  
-ไม่มีผลกระทบต่อผิวหนังครับ

ทดสอบกับถังโฟมปรกติ @ แรงดันลมถังโฟม 3 Bar หัวฉีด 1 ครับ
โฟมออกเบาเพราะตั้งแรงดันไว้ต่ำเพื่อคุมโฟมทันครับ ถ้าตั้งไว้สูงฟองออกยังกับสายดับเพลิง เด็กเอาไม่ทันเปลืองโฟมครับ

[youtube=425,350]WDQM756SGpU[/youtube]

ทดสอบกับถังโฟมปรกติ @ แรงดันลมถังโฟม 3 Bar หัวฉีด 2 ครับ

[youtube=425,350]0PIQ9NlVIxk[/youtube]

ดูแล้วไม่ต้องแปลกใจนะครับ ทำไมฟองไม่เหมือน คนละถังหรือเปล่า ผสมคนละครั้งหรือเปล่า ไม่ใช่นะครับ

ทั้ง 2 ไฟล์ถ่ายพร้อมกันโฟมถังเดียวกันครับ

แต่ถังโฟมผมไทยประดิษฐ์มีหัวฉีด 2 หัวครับ ฉีดได้ 2 หัวพร้อมๆกันครับ

ทำหัวฉีด 2 แบบอยากได้ฟองปุยหนานุ่ม ก็ใช้หัว 1 อยากได้ฟองละเอียด ก็ใช้หัว 2 ครับ  

Tae2966

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 52
หัวเชื้อโฟมล้างรถถังละกี่ลิตรแล้วขายยังไงครับสนใจ

pattaravit

• 1,308
หัวเชื้อโฟมล้างรถถังละกี่ลิตรแล้วขายยังไงครับสนใจ

1 ถังหนัก 30 กิโลประมาณ 30 ลิตรครับ

การซื้อขายโดยการ
1.โทรแจ้งสีและกลิ่นที่ต้องการ
2.โอนเงินเข้าบัญชีตามหน้าเว็บโพส#1
3.รอรับความประหยัดได้เลยครับ

pattaravit

• 1,308
UPDATE : วันนี้ 3 ถังรวดครับ
ขอบคุณลูกค้าจาก ชลบุรี สั่งหัวเชื้อเคลือบเงา 2 ถัง สีเขียวกลิ่นส้ม + สีขาวกลิ่นส้ม  วันเสาร์ของส่งถึงร้านรอรับความประหยัดได้เลยครับ
ขอบคุณลูกค้าจาก นิคมอุตสาหกรรมแห่งหนึ่ง สั่งหัวเชื้อเคลือบเงา 1 ถัง สีเขียว ผมจัดกลิ่นสตอเบอรี่ให้นะครับ หอมน่ากินดีครับ พรุ่งนี้ของถึงครับ ใช้ตัวนี้รับรองปัญหาเดิมๆหมดไปครับ
ขอบคุณลูกค้าจาก พระราม 2 ร้านใกล้ธนาคารครับ สั่งสีขาวกลิ่นดาวนี่ ของจัดเตรียมเรียบร้อย พร้อมส่งโอนเงินแล้วโทรแจ้งด้วยนะครับ
ขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ใช้บริการครับ

pattaravit

• 1,308
UPDATE :ขอบคุณทุกๆ PM ที่ถามเรื่องโฟม ราคาโฟมล้างรถขอผมเคาะราคาที่เหมาะสมก่อนนะครับ

สูตรนี้พึ่งทำเสร็จสดๆเลยครับ ตอนทำคิดแต่สูตรยังไม่ได้คิดต้นทุนน้ำยาครับ สัญญาว่าประหยัดต้นทุนขึ้นแน่นอนครับ

ผมไม่ใช่มาโฆษณาไว้ก่อนเวอร์ๆเพื่อปั่นราคาตอนเปิดตัว พอเปิดตัวแล้วคุณภาพไม่สมราคา = คนทำพังครับ แบบนั้นเราไม่ทำครับ ไม่เกิดประโยชน์ครับ

UPDATE2 : โปรเจคต่อไปหัวเชื้อน้ำยาเคลือบเงาV.2 ครับ

pattaravit

• 1,308
UPDATE : ลูกค้าร้านดังจากลพบุรี หัวเชื้อน้ำยาเคลือบเงา สีฟ้า กลิ่นดาวนี่ 1 ถัง พรุ่งนี้เช้าจัดส่งของให้ครับ ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

UPDATE 2 : หัวเชื้อโฟมรออีกนิดนะครับ นั่งดูเด็กฉีดโฟมสูตรล่าสุดมา 2-3 วันมันยังไม่เข้าตา ยังไม่ได้ดั่งใจ ยังไม่สุด

ขอปรับอีกนิดนึงครับ ผมจะเอาให้มันสุดแล้วถึงขายครับ ไม่อยากฝืนรีบขายของไม่ร้อยมันจะเสียชื่อครับ

pattaravit

• 1,308
UPDATE : ลูกค้าร้านดังจากเชียงใหม่ สั่งหัวเชื้อเคลือบเงา สีม่วง กลิ่นลาเวนเดอร์ 1 ถังครับ
ลูกค้าเจ้าเก่าจากชลบุรี สั่งรอบนี้เป็นถังที่ 3 สีชมพูกลิ่นสตอเบอรี่ 1 ถังครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ใช้บริการครับ

pattaravit

• 1,308
แจ้งข่าว : หัวเชื้อเคลือบเงา Ver.1 ตอนนี้วัตถุดิบเกรดเดิมหมดแล้วนะครับ ของพี่ 2 ท่านข้างบนเป็น 2 ถังสุดท้ายครับ

ล็อตต่อไปผลิตจำหน่ายจะเป็น Ver.2 นะครับ ที่ปรับปรุงคร่าวๆก็มีเรื่องเกรดวัตถุดิบดีขึ้นกับสูตรนิดหน่อยครับ ส่วนรายระเอียดจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

ตอนนี้ขอทำโฟมให้ได้โฟมที่ 100% ก่อนครับ ลูกค้ารอเยอะมากทั้ง pm และโทรศัพท์ ขอบคุณที่ไว้ใจผลิตภัณฑ์ผมนะครับ

ขอชัวร์ๆแล้วถึงขายครับ ชีวิตนี้ไม่คิดจะหลอกขายของคนครับ

pattaravit

• 1,308
ตอนนี้ผมมาทำธุระที่กรุงเทพนะครับ มือถือแบตหมด ลืมเอาที่ชาร์จมาครับ

โทรไม่ติดไม่ต้องตกใจนะครับ ติดต่อช่วงนี้รบกวน PM ครับเช็คตลอด

กลับอุบลวันพฤหัสไฟลท์เช้าครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ ขอบคุณครับ