You are Here:

( ^_^ ) ขายความประหยัด สำหรับคาร์แคร์ ( ^_^ )

ผู้เขียน (อ่าน 141257 ครั้ง)

pattaravit

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,305
สวัสดีสมาชิก TWCC ทุกท่านครับ
ผมชื่ออู๋ครับ เรียนจบวิศวกรรมเคมี มหาวิทยาลัยขอนแก่นครับ ตอนนี้กำลังทำคาร์แคร์อยู่ครับ
ในเว็บนี้ผมคิดว่ามีเจ้าของกิจการคาร์แคร์และผู้ที่ต้องการจะเป็นเจ้าของกิจการคาร์แคร์อีกหลายท่าน
ซึ่งคิดว่าหลายท่านก็คงมีความคิดแบบผมว่าทำยังไงร้านเราจะมีกำไรมากขึ้น
จากที่ผมได้อยู่กับหน้างานทุกวันลองใช้น้ำยาเคมีมาหลายชนิด หลายยี่ห้อ หลายราคา
ทำไปซักพัก รู้สึกว่าคาร์แคร์กำไรมันน้อย แทบไม่มีกำไรเลย แบบนี้น่าจะไปรอดได้อย่างไร
คิดอยู่นานว่าจะสู้หรือจะถอย จึงคิดขึ้นได้ว่า "วิธีเพิ่มกำไรอีกหนึ่งวิธีคือการลดต้นทุนน้ำยาที่ใช้ครับ" ตอนนั้นค่าน้ำยาอู๋เดือนนึงประมาณ 10,000 บาทครับ
อู๋จึงลองกลับไปใช้ความรู้วิศวกรรมเคมีที่เรียนมา คิดค้นสูตรน้ำยาที่เป็นของตัวเองขึ้นมาใช้ดู
โดยโจทย์ที่อู๋ตั้งให้กับน้ำยาของตัวเอง คือ คุณภาพต้องเทียบเท่าของฝรั่งแต่ราคาต้องขายในราคาคนไทยครับ ใช้แล้วต้องประหยัดเงินได้จริง สารตั้งต้นที่ใช้ทุกชนิดต้องเป็นเกรดที่ดีที่สุดครับ
หลังจากคิดค้นอยู่นานนับปี จึงได้สูตรที่ลงตัวเป็นของตัวเองในปี 2011 ครับ หลังจากนั้นก็ลองใช้เองอยู่ประมาณ 1 ปีครับ เพื่อให้มั่นใจว่าคุณภาพดีจริง ใช้แล้วประหยัดได้จริง ไม่มีผลข้างเคียง ไม่เป็นอันตราย
จึงเริ่มขายน้ำยาตัวแรกในปี 2012 คือ หัวเชื้อเคลือบเงาภายนอก ปรากฏว่าได้การตอบรับที่ดีเกินคาดครับ ลูกค้าเชียร์ให้ทำโฟมด้วย บอกว่าโฟมใช้เยอะเปลือง อยากลดต้นทุน
ในปี 2014 จึงคิดค้นสูตรโฟม 2 ขวดยาคูลออกจำหน่ายครับ ซึ่งก็ได้รับเสียงตอบรับที่ดีมากอีกเช่นเดิมครับ
ในปี 2015-2016 อู๋ไม่มีสินค้าตัวใหม่ออกวางจำหน่ายครับ เพราะผลิตภัณฑ์ที่คิดค้นขึ้นได้ ทดลองใช้แล้วพบว่าคุณภาพก็เหมือนๆท้องตลาดทั่วไป จึงเลือกที่จะไม่เอาออกมาขายดีกว่าครับ (ต้องขออภัยลูกค้าหลายๆท่านที่พยายามถามเกี่ยวกับสินค้าใหม่เข้ามาด้วยครับ)
หลังจากที่ไม่มีสินค้าใหม่มาเลยเป็นเวลา 2 ปี ในปี 2017 นี้มีตัวใหม่ออกมาแล้วครับ ออกพร้อมกัน 2 ตัวเลยครับ คือหัวเชื้อเคลือบเงาภายใน กับ หัวเชื้อสลายคราบ ทั้งสองตัวนี้อู๋ทดสอบมาอย่างดีแล้วครับ คุณภาพดีและช่วยทุกท่านลดต้นทุนได้แน่นอนครับ
น้ำยาทุกตัวอู๋คิดค้นสูตรเองทั้งหมด ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน เรียนเชิญเพื่อนๆสมาชิกลองพิจารณาดูนะครับ มีข้อสงสัยเพิ่มเติมสอบถามได้เลยครับ ยินดีให้บริการครับ

___________________________________________________________________________________________

___________________________________________________________________________________________

เลขที่บัญชีสำหรับโอนเงิน ชื่อบัญชี นายภัทรวิทย์ โสตถิสวัสดิ์ เลขบัญชี 402-292423-4 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัสอุบลราชธานี

pattaravit

• 1,305
 :mon18: :mon18: :mon18: :mon18:

n@r2000

• สมาชิกถาวร
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 593
มีขนาดเล็กกว่านี้อีกมั้ยครับ

pattaravit

• 1,305
ทดสอบแล้วผลคือ ดำเงา ไม่เยิ้มครับ
จากที่มีลูกค้าสอบถามเข้ามาเรื่องเยิ้มแค่ไหน ผมได้ทำการทดสอบมาให้ดูแล้วนะครับ
ทดสอบใช้หัวเชื้อน้ำยาแบบเพียวๆทายางรถผมเองดูครับ
ในคลิปนั้นผมทาทิ้งไว้ 30 นาทีแล้วจึงทดสอบนะครับ
ปริมาณน้ำยาที่ใช้ ใช้1ฟืดต่อยาง1วงครับ

http://youtu.be/IXT9DP2jrwg

:mon18:

pattaravit

• 1,305
น้ำยาของเราไม่ใช่น้ำยาที่เทพที่สุด แต่เป็นน้ำยาที่ใช้แล้วคุ้มค่าที่สุดครับ  :mon18:

witthaya

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 171
  • ออโต้คาร์แคร์ คาร์แคร์บ้านๆครับ
มันติดทนนานแค่ไหนครับ ถ้าทาล้อ  ผสม1:1

Ingcoco

• Trainer คาร์แคร์ มืออาชีพ
  • 2,310
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน
เปิดตัวเท่ห์มาก ๆ  มี Presentation ด้วย  อิจฉา ๆ             :mon18:

devilteam

• สอนเคลือบแก้ว ทำห้องอบอินฟาเรด ราคาประหยัด
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 926
  • http://fb.com/ucarwashcardetailing
    • U Carwash CarDetailing
น่าสนครับ มีทีมงานสงถึงที่ไหม สารคาม :mon01:

pattaravit

• 1,305
มันติดทนนานแค่ไหนครับ ถ้าทาล้อ  ผสม1:1
จริงๆแล้วทาล้ออยากให้ใช้เพียวๆดีกว่าครับ ประหยัดมากแล้ว เพราะใช้แค่ 1-2 ฟืดเองครับ ทั่วๆไปใช้กัน 4-5ฟืด
ถ้าใช้เพียวๆติดนาน 1 อาทิตย์(ยางปรกติ) ติดนาน 3-4 วัน(ยางเสื่อมสภาพพันปี)

pattaravit

• 1,305
เปิดตัวเท่ห์มาก ๆ  มี Presentation ด้วย  อิจฉา ๆ             :mon18:
ขอบคุณครับคุณอิง

pattaravit

• 1,305
น่าสนครับ มีทีมงานสงถึงที่ไหม สารคาม :mon01:
มีครับ NTC ส่งถึงที่ทั่วภาคอีกสานครับ 
จากเว็บ NTC พื้นที่ส่งของ มหาสารคาม (เขตเทศบาล) เชียงยืน-เทศบาลโกสุมพิสัย-กันทรวิชัย (เฉพาะม.มหาสารคาม)

pattaravit

• 1,305
มีบริการส่ง กรุงเทพ-ปริมณฑล แล้วนะครับ  :mon18:

ส่งของถึงที่ด้วยพนักงานส่งของของเราเองครับ  :mon18:

ใช้ก่อนประหยัดก่อนครับ   :mon08:

สามารถสั่งสี สั่งกลิ่นได้ ทุกชนิดนะครับ จัดให้ได้หมดครับ  :mon18:

น้ๅหuม™

• Moderator
  • *
  • 3,832
  • U Never Wash Alone
ช่วยถ่ายรูปน่าตาผลิตภัณฑ์ลงด้วยนะจ๊ะ

pattaravit

• 1,305
ช่วยถ่ายรูปน่าตาผลิตภัณฑ์ลงด้วยนะจ๊ะ
ได้เลยครับ  :mon18:

ponchai la

• P C car care รักความสะอาดครับ
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 239
อยู่แถวไหนครับผมไปอุบลบ่อยสนใจอยากประหยัดบ้างผมอยู่ร้อยเอ็ดpmที่อยู่ให้หน่อยครับ :mon17: :mon17:

pattaravit

• 1,305
อัพเดทการส่งของครับ

ลูกค้าที่สั่งของผมไว้ก่อนวันที่24 วันนี้ช่วงบ่ายผมได้ส่งของให้เรียบร้อยหมดแล้วนะครับ  :mon03:

รายระเอียดใบส่งของ ส่งให้ใน PM ทุกท่านแล้วนะครับ  :mon18:

ใช้ก่อนประหยัดก่อนครับ ขอให้รวยๆทุกคนครับ  :mon18:

pattaravit

• 1,305
เคมี คือ การทดลองครับ

จะสนุกและประหยัดมากขึ้นถ้าคุณทดลองผสมอัตราส่วนที่เป็นสูตรของคุณเองครับ

อยากได้คุณภาพมากขึ้นก็ผสมน้ำให้น้อย อยากให้ประหยัดก็ผสมน้ำให้มาก

ชีวิตลิขิตเอง กำหนดคุณภาพและต้นทุนของร้านคุณเองได้ง่ายๆครับ

pattaravit

• 1,305
อัพเดทการส่งของครับ

ลูกค้าที่สั่งของภายในวันที่ 24 ทั้งทางโทรศัพท์และทางpm ตอนนี้ของได้จัดส่งให้ทั้งหมดแล้วนะครับ

หลักฐานการส่งของ ผมส่งให้ใน pm ของทุกท่านแล้วครับ

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

ใช้ก่อน ประหยัดก่อนครับ  :mon18:

ของบรรจุถังไว้เรียบร้อย มีพร้อมส่งตลอดเวลา โทรสั่งปุ๊บ ส่งให้ทันทีครับ  :mon03:

BANGPLEE

• - = เด็กรับรถ = -

• 22
   ได้รับของแล้ว รวดเร็วทันใจครับ.

pattaravit

• 1,305
   ได้รับของแล้ว รวดเร็วทันใจครับ.
ขอบคุณที่ใช้บริการครับพี่จรูญ  :mon18: